Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Dr Mpango akiri uchumi wa nchi kuporomoka

Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .
Habari inaweza kuwa kweli lakini bwana mdogo huna credibility kabisa kuzungumzia mambo haya.
 
Hii ni baada ya kuliambia bunge kwamba hali ni tete hasa baada ya mapato kwenye sekta ya madini kupungua kutokana na baadhi ya makampuni kusitisha uchimbaji na kukosekana kwa mapato kutoka kwa sekta isiyo rasmi ( machinga ) kunakotokana na kukosekana kwa kumbukumbu za mapato kulikosababishwa na machinga kutokutunza kumbukumbu na kutokuwa na sehemu maalum za kufanyia biashara.

Dr Mpango amedai kwamba kushindwa kuongezwa mishahara ya wafanyakazi , na hivyo kupunguza mzunguko wa pesa ni sababu nyingine ya kuanguka kwa uchumi wa nchi .

Mytake , itafika wakati wote tutaongea lugha moja .
Kama kitu kinakuwa na bei kubwa kwa sababu ya VAT kwa kuwa kimo ndani ya duka, ni kwa nini nisikinunue kwa Machinga nje ya duka hilo hilo kwa bei ya chini ambayo haina VAT. Aidha, ni kwa nini wenye madu wasiwapatie wamachinga wawauzie nje ya maduka yao.
 
Nakumbuka rais Milton Obote aliporudi ktk urais mara ya pili, yeye akiwa Rais, ajipa uwaziri wa Ulinzi na uwaziri wa Fedha. Labda na sisi tufanye hivo.
 
Kama kitu kinakuwa na bei kubwa kwa sababu ya VAT kwa kuwa kimo ndani ya duka, ni kwa nini nisikinunue kwa Machinga nje ya duka hilo hilo kwa bei ya chini ambayo haina VAT. Aidha, ni kwa nini wenye madu wasiwapatie wamachinga wawauzie nje ya maduka yao.
Huu ndio mkakati wa sasa kariakoo
 
We subiri tuu utakapo fika wakati watumishi wa Serikali wanakaa miezi miwili hakuna mshahara kama Watumishi wa Sahara media ndio watakapo acha zile nyimbo zao za mbele kwa mbele!
Natamani wanajeshi wakose mshahara miezi mitatu ndo nchi itakuwa nzuri
 
kampuni za michezo ya kubashiri zichunguzwe zinadhulumu pesa nyingi toka kwa watanzania mbumbu wanaoamini wanaweza kushinda milioni 200 kwa 500, ukichunguza pesa inayokusanya kwa siku kampuni 1 ya michezo ya kubashiri, inazidi pesa ambayo shirika letu la umeme inaingiza kwa wiki.
Sasa wachunguzwe vp mkuu wakati hawamkabi kuwapa pesa?
Wao wanahusika vp na anguko la uchumi?
 
macroeconomics VS microeconomics .....achievement at MACRO level if there is no TRICKLE DOWN effects obvious MICRO level is affected starting to create business cycles, hence the economy shrinks, calling for the MONETARY expansionary policy to operate in order to rescue the situation ..

its a matter of time as purchasing power weakens at the micro level does the productivity of the whole nation, TIME will TELL
 
Back
Top Bottom