Dr. Francis Michael, Dr. Tulia Ackson: Mmeonesha picha gani? Mmechafuka

Dr. Francis Michael, Dr. Tulia Ackson: Mmeonesha picha gani? Mmechafuka

Magufuli wale wote watakapatikana Na Hata ya ufisadi wawekwe kwenye blacklist wafilisiwe waporwe vyeti vyao
Nalog off
 
@Yadoki 11 kwani nani amezuia Lowasa asikamatwe kama ana makosa??
Kuwa msomi ni liseni ya mtu kuwa mwizi, au kushirikiana na wezi??
Kwanza ni kuaibisha usomi na taaruma kuwa mwizi, sifa ya usomi inapotea ukiwa mwizi utajikuta Segerea!!
 
huyo mmoja mzee kijana huwa haipendi kazi yake na siasa zake zimekaa ki-DARUSO angepewa uwaziri mngemkumbuka Karume mkuu
 
Hivi tumewai kufikirisha vichwa vyetu kuwa waziri mkuu zile taarifa alipewa na kina nani? Au tumekuwa watu wa kusifia bila kujua taarifa zilipatikana patikana vipi?

Hao watoa taarifa walikuwepo tu hata kabla ya Magu na Majaliwa
Issue hapa ni Mpelekewa Taarifa kabla ya Magu alikuwa nani na alikuwa anazifanyia nini hizo taarifa
 
Hii nchi ukiona mtu anaacha kazi ya kitaalam na yenye maslahi mazuri basi mtizame mara mbili mbili. Ukimchunguza utagundua harufu ya wizi na rushwa au uchotwaji wa mali za umma au kufanikisha wizi wa fedha za umma au yote kwa pamoja.

Mpaka leo bado najiuliza ni kwa nini binti mdogo kama Dr. Tulia alikimbilia siasa wakati alikua ana nafasi kubwa ya kutumia elimu yake kuisaidia serikali kama naibu mwanasheria mkuu wa serikali?
Bila shaka alikua anajua kuwa wanasiasa wanabebana hata pale wanapokua wameharibu hivyo akaenda kuungana na wenzake.

Mwingine ni Mwigulu na Makamba hawa walikua kwenye nafasi nyeti za kulitumikia taifa kwa kutumia elimu zao lakini ghafla wakaacha kazi na taaluma zao na kukimbilia siasa. Hawa nao wakichunguzwa sio watu wema hata kidogo. Umri wao na Mali zao zichunguzwe na marafiki zao kabla ya kupewa madaraka ndani ya serikali.

Kwa muda mrefu siasa zimekua ni kama mlezi wa majipu. Sasa umefika wakati wa kuyatumbua tu.

Hapo kwa Marope Junior.
Point of Interaction.

======

Elimu yake ni ya Magumashi tu.
Hana lolote la kusifiwa Academically
 
Tena aliukosa Uspika kamili kidogo sana.
Otherwise ndiyo angekuwa spika leo yule dada.
Nchi hii akiendelea kufukua bila shaka hata yeye mtumbua majipu ataishia kujitumbua, vinginevyo nauona mwisho wa aibu katika hizi sarakasi.

hahahaaa kweli kabisa mkuu
 
Hakuna cha ajabu hapo. Mzee 6 aliwalipa fadhila ya kuwa upande wa CCM kwenye Bunge La Katiba na pia ilikuwa njia ya kuwavutia wasomi wajue ukiwa unaegemea chama chetu inalipa. Mwingine alipewa uDC. LAKINI pia ni ukweli kwa mfumo wetu sioni nani angepona pale bandarini au TRL. Katibu mkuu ameondolewa kwa "kushindwa kusimamia mambo"-lakini sioni kwa serikali iliyopita nani angeweza kufumua haya majanga ukiacha raisi mwenye dhamira. Fikiria Pinda hakuwa na mamlaka kumngoa JAIRO. JMK hakuwa na muda na hilo. Ukichaguliwa kwenye bodi watanzania wanasema KAULA. Labda sasa tutapata mabadiliko.
 
PhD holders wa bongo ni mzigo kwa taifa
 
Mzee Tupatupa umemsahau Prof. Msambichaka aliyekuwa Mwenyekiti wa Bodi. Huyu ni msomi aliyebobea kwenye masual ya uchumi sijui alitumia vipi taaluma yake kuisaidia nchi.
Huyo Msambichaka ni Injinia
 
Nyinyi wote ni wasomi wa ngazi ya Shahada ya Uzamivu. Nyinyi wote ni Wahadhiri wa UDSM. Nyinyi wote mmeanza kusikika na kuonekana wakati wa Bunge la Katiba. Nyinyi wote mlikuwa Wajumbe wa Bunge hilo. Wote mkawa na nyadhifa kwenye Bunge la Katiba.

Nyinyi wote mliteuliwa na aliyekuwa Waziri wa Uchukuzi,Samwel Sitta kuwa Wajumbe wa Bodi ya Mamlaka ya Bandari Tanzania. Kutokana na imani kubwa kwenu na weledi wa kusaidia taifa katika nyanja zenu,mliteuliwa. Bodi ya Shirika au Kampuni ndiyo serikali ya mahali husika.

Bodi huamua,hung'amua,huchuja,huchunguza,huanzisha na hata kusitisha masuala mbalimbali kuhusu shirika au kampuni husika. Ndiyo watawala wenyewe. Mambo yote ya kimaamuzi,mema au mabaya,hufanywa na bodi. Pale Bandarini,watawala wa juu na pekee ni Bodi ya Mamlaka ya Bandari.

Mlikuwa Wajumbe wa Bodi iliyovunjwa hivi karibuni. Dr.Michael,kama mtaalamu wa biashara,ulikuwa wapi kuepusha makandokando ya kibiashara Bandarini? Dr. Tulia,kama mtaalamu wa sheria,ulikuwa wapi kudhibiti makandokando ya kisheria Bandarini kama Mjumbe wa Bodi?

Nyinyi mmechafuka. Mmetoa taswira mbaya kwa wasomi wanaopaswa kuaminiwa na kutumiwa. Mnapaswa kuwajibishwa katika kulinda chama,wasomi na hata uaminifu kwa watu weledi kama nyinyi. Mmechafuka!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam

Ndugu yangu hilo lichama lina waadilifu wachache sana wengi ni wapiga dili tu, hv ulizani mtu aliye teuliwa kuwa mjumbe wa bunge la katiba alikuwa mwaadilifu? Kwa walivyo kuwa wanatetea ujinga pale ndani.
 
Uko sahihi kabisa lakini kwa kuwa hawa ni wasomi wachumia tumbo watajifanya hamnazo!
Hili la dr Tulia ni wake up call kwa Rais achukue tahadhari sana katika teuzi zake mbali mbali! Nji hii imeoza, kwa jinsi alivyofast track uteuzi wa Tulia hadi kufikia unaibu spika inambidi JPM azinduke!

Jamani mnawaonea hawa. Mfumo mzima wa serikali ulikuwa umeoza. Hawa walikuwa wakatii maagiza ya wateuzi wao. Sasa tingatinga linabomoa mfumo wote ili ujengwe upya. Kwa hiyo kuanzia sasa mtendaji mkuu kama unaagizwa kutenda kosa jiuzulu kuliko kutii. Utaheshimika.
 
Kuna mtu alimdharau sana Magufuli akawa anaendelea kumchagulia watu hadi zilipobaki siku sana na hadi siku ya mwisho. Walipoenda taifa kwenye kuapisha akaamini Magufuli ni Tv so akatafuta remote akaiweka mfukoni na kwenda nayo 'msoga'.
Magufuli atawanyofoa hao wateule mmoja baada ya mwingine.
 
Dr Tulia mtaalam na aliyebobea kwenye sheria, kumbe sheria ya kupiga madili
 
Wabongo muwe mnafikiria nje ya boxi. Hivi mnafikiri waziri mkuu au usalama wa taifa wangepata ushahidi kuwa kuna Wizi kama watu wa ndani hawakutoa ushirikiano na vielelezo vya wiZi? Kuna watu wako ndani ya bodi au taasis kadhaa kwa ajili ya kuibua maovu na ushahidi stahiki wa nini kinaendelea ndani ya shirika na kuwataarifu wachukua maamuzi. Wapo watu ndani ya bodi ambao ni wapiga dili na wengine wako kwa kazi maalum.
 
Tusichafue watu kwa ajili ya Siasa zetu za kutaka kuonekana,Bodi hii ilichaguliwa June 2015,barua za uteuzi ziliandikwa Novemba 5,wajumbe wakakabidhiwa Novemba 8,walikuwa hawajawahi kukutana mpaka waziri mkuu alipotembelea bandarini na kuibua hoja kuhusu Makontena,ndipo Wajumbe wakalazimisha wakutane,na wakaagiza ufanyike ukaguzi wa ndani na wapewe Taarifa.Hivyo kuvunja hii bodi ni kuwaonea au kutafuta Umaarufu wa kisiasa kwani bodi hii haiusiki kwa namna moja au nyingine kwani ilikuwa hata kuzinduliwa haijazinduliwa rasmi,mpaka walipolazimisha kukutana kwa dharura.
Dr.Francis ni mtu makini na muadilifu,tusiache Siasa zitupotezee watu makini.
 
Back
Top Bottom