Dr. Francis Michael, Dr. Tulia Ackson: Mmeonesha picha gani? Mmechafuka

Dr. Francis Michael, Dr. Tulia Ackson: Mmeonesha picha gani? Mmechafuka

Huwezi jua huenda walichofanya huko ndicho kimefanya wapate nafasi wawalizonazo, tujikumbushe makonda kabla hajawa mkuu wa wilaya alikuwa na kashifa gani???
 
Teana wamechafuka kweli kweli....

Tena wamechafuka kwa kutumia oili chafu....

IMG-20150815-WA0002%255B1%255D.jpg
 
Mzee Tupatupa umemsahau Prof. Msambichaka aliyekuwa Mwenyekiti wa Bodi. Huyu ni msomi aliyebobea kwenye masual ya uchumi sijui alitumia vipi taaluma yake kuisaidia nchi.
Weewee unachanganya mambo. Kuna Prof. Msambichaka wawili: mmoja mchumi na mwingine mhandisi. Aliyekuwa bandarini ni injinia!
 
Mimi mara kwa mara huwa nasema kuwa Tanzania inawasomi wengi sana lakini walioelimika ni wachache sana.Maana ya Kuelimika siyo kuwa na Digrii ya Uzamivu au Uprofesa tu bali ni kuwa na weledi mkubwa katika mambo ya kitaalamu unayoyasimamia.Sasa hawa jamaa na usomi wao wooote wameshindwa kuisimamia Bandari vizuri, na bado madudu yaliyogunduliwa hayawafanyi waonee aibu usomi wao kiasi cha kuwafanya wajiuzulu nafasi zao za sasa! Kweli mswahili ni mswahili tu hata asome vipi hawezi tofautiana na asiye soma. Aibu na iwe kwao wote na uzao wao! Tuwazomee kidogo hovyooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo!
 
kula like 10000000000 mzee wa Tupatupa..hakika wana ccm wote wangekuwa ka ww nchi ingefika mbali..alwz spking of the fact tu
 
Ukiunganisha Nukta kwenye Bodi hii utaona Sitta alijijengea mtandao fulani hivi.
Dr Tulia na Dr Michael alitoka na BMK yeye alipokuwa Mwenyekiti na kule walikuwa na vinyazifa vidogo vidogo.
Haruna Masebu wote tunajua alikopita kama NHC na EWURA ni balaa tupu na nadhani ni Home boy wake.
Uteuzi wa Dr Tulia ni kama huwa unaambatana na kufunika/kupitusha mambo fulani..
Haya,ngoja tusubiri

Uko sahihi kabisa lakini kwa kuwa hawa ni wasomi wachumia tumbo watajifanya hamnazo!
Hili la dr Tulia ni wake up call kwa Rais achukue tahadhari sana katika teuzi zake mbali mbali! Nji hii imeoza, kwa jinsi alivyofast track uteuzi wa Tulia hadi kufikia unaibu spika inambidi JPM azinduke!
 
Mpaka sasa Dr. Utulivu achunguzwe na mali zake zitangazwe hadhalani na madeni yake, yasije yakawa ya mlzi wa get no. 5 kukutwa nina nyumba tano.
 
Sisi tulijua chama chao sasa mafisi basi kumbe bado!.... Ndo maana ni bora baraza likachelewa kidogo ili kila idara imulikwe na isafishwe- pasiwepo na kasoro kama hizi, Mbobezi ataleta maelezo yake mareeeeeeefu kwa swali dogo-

Hivi lie lifisi lililofundishwa ukubwani kuzungusha mikono lipo wapi hivi!
 
Hivi tumewai kufikirisha vichwa vyetu kuwa waziri mkuu zile taarifa alipewa na kina nani? Au tumekuwa watu wa kusifia bila kujua taarifa zilipatikana patikana vipi?
 
Hii nchi ukiona mtu anaacha kazi ya kitaalam na yenye maslahi mazuri basi mtizame mara mbili mbili. Ukimchunguza utagundua harufu ya wizi na rushwa au uchotwaji wa mali za umma au kufanikisha wizi wa fedha za umma au yote kwa pamoja.

Mpaka leo bado najiuliza ni kwa nini binti mdogo kama Dr. Tulia alikimbilia siasa wakati alikua ana nafasi kubwa ya kutumia elimu yake kuisaidia serikali kama naibu mwanasheria mkuu wa serikali?
Bila shaka alikua anajua kuwa wanasiasa wanabebana hata pale wanapokua wameharibu hivyo akaenda kuungana na wenzake.

Mwingine ni Mwigulu na Makamba hawa walikua kwenye nafasi nyeti za kulitumikia taifa kwa kutumia elimu zao lakini ghafla wakaacha kazi na taaluma zao na kukimbilia siasa. Hawa nao wakichunguzwa sio watu wema hata kidogo. Umri wao na Mali zao zichunguzwe na marafiki zao kabla ya kupewa madaraka ndani ya serikali.

Kwa muda mrefu siasa zimekua ni kama mlezi wa majipu. Sasa umefika wakati wa kuyatumbua tu.
 
Watanzania,msipo badilika na kuacha roho zenu mbaya,katu hamwezi kupata maendelea hata mpewe rais mmpendaye.Mtu akiwa hajasoma anawachukia kweli wasomı kana kwamba walimzuia yeye kusoma.Mtu km hana akili,anawachukia wote wenye akili kana kwamba wao ndo walimkosesha akili.Akiwa masikini,anawachukia matajıri as if ndo wamemfanya awe masıkını.Poor you guys.Akamatwe kwanza Lowasa kwa kuwa wadau wake Bade na Awale wamehusıka na kulıtia taifa hasara kubwa.
 
Mm naomba kambi rasmi ya upinzani bungeni ipeleke hoja hii bungeni zidi ya naibu spika kama lumumba watashindwa kumwajibisha
 
dk fransis michael kasavumbu.msomi au msomaji,mi huwa simuelewi na sijawahi kumuelewa kapataje phd yake
 
Mzee Tupatupa umemsahau Prof. Msambichaka aliyekuwa Mwenyekiti wa Bodi. Huyu ni msomi aliyebobea kwenye masual ya uchumi sijui alitumia vipi taaluma yake kuisaidia nchi.

Asante SANA. like. Ukimuacha mwenyekiti ambaye ni uteuzi wa rais tutakuona una mtima nyongo.Afadhali umesaidia kuweka rekodi sawa.
 
Nyinyi wote ni wasomi wa ngazi ya Shahada ya Uzamivu. Nyinyi wote ni Wahadhiri wa UDSM. Nyinyi wote mmeanza kusikika na kuonekana wakati wa Bunge la Katiba. Nyinyi wote mlikuwa Wajumbe wa Bunge hilo. Wote mkawa na nyadhifa kwenye Bunge la Katiba.

Nyinyi wote mliteuliwa na aliyekuwa Waziri wa Uchukuzi,Samwel Sitta kuwa Wajumbe wa Bodi ya Mamlaka ya Bandari Tanzania. Kutokana na imani kubwa kwenu na weledi wa kusaidia taifa katika nyanja zenu,mliteuliwa. Bodi ya Shirika au Kampuni ndiyo serikali ya mahali husika.

Bodi huamua,hung'amua,huchuja,huchunguza,huanzisha na hata kusitisha masuala mbalimbali kuhusu shirika au kampuni husika. Ndiyo watawala wenyewe. Mambo yote ya kimaamuzi,mema au mabaya,hufanywa na bodi. Pale Bandarini,watawala wa juu na pekee ni Bodi ya Mamlaka ya Bandari.

Mlikuwa Wajumbe wa Bodi iliyovunjwa hivi karibuni. Dr.Michael,kama mtaalamu wa biashara,ulikuwa wapi kuepusha makandokando ya kibiashara Bandarini? Dr. Tulia,kama mtaalamu wa sheria,ulikuwa wapi kudhibiti makandokando ya kisheria Bandarini kama Mjumbe wa Bodi?

Nyinyi mmechafuka. Mmetoa taswira mbaya kwa wasomi wanaopaswa kuaminiwa na kutumiwa. Mnapaswa kuwajibishwa katika kulinda chama,wasomi na hata uaminifu kwa watu weledi kama nyinyi. Mmechafuka!

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam


Hawa ndio waliokuwabwanatoa vimemo katika utoaji wa makontena
 
Mzee Tupatupa umemsahau Prof. Msambichaka aliyekuwa Mwenyekiti wa Bodi. Huyu ni msomi aliyebobea kwenye masual ya uchumi sijui alitumia vipi taaluma yake kuisaidia nchi.

Prof Msambichaka ni msomi wa masuala ya uchumi? uhandisi? naona alishindwa kutambua bending moment
 
Back
Top Bottom