Dr. Emmanauel Nchimbi secondary school


K

kanda2

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2007
Messages
1,318
Likes
36
Points
145
K

kanda2

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2007
1,318 36 145
Emmanuel Nchimbi alipokuwa mkuu wa wilaya ya Bunda-Mara alijipa ujiko na kuipa shule ya sekondari jina lake akiongeza na Title ya Udaktari feki wake.

Jina shule bado linaitwa Dr.Nchimbi sasa hatuwezi kufanya mpango wa kubadili jina la shule ile? Vijana wanaosoma shule hiyo wakisoma kitabu hiki cha Msemakweli wanaweza kuathirika kisaikolojia.

Vyeti vyao vitakuwa na jina ambalo limejipachika hadhi isiyo yake tena ya kitaaluma. matokeo ya kidato cha nne mwaka huu ya shule hiyo ni mabaya sana. na kusikika kwa habari hizo ndio kutazidisha kufanya matokeo yawe mabaya zaidi.

Tufanyanye nini huko Bunda?
 
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2009
Messages
384
Likes
2
Points
0
M

Mayolela

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2009
384 2 0
Jina libadilishwe huyu si Dr.????
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,520
Likes
212
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,520 212 160
'Chuki' dhidi ya Nchimbi inahamishiwa mpaka kwa shule..

Objectivity sufuri.
 
saitama_kein

saitama_kein

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
982
Likes
3
Points
33
saitama_kein

saitama_kein

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
982 3 33
Navyofahamu mie jina la shule, mtaa, zahanati nk huwa hayapendekezwi au kutolewa na mkuu wa wilaya!! Na kwa majina ya shule wahusika ni kamati ya shule& afisa elimu wa wilaya au mkoa...na ni wao km kuna lawama ndo wastahili kupewa kwa kujipendekeza kwao na kutowa majina ya watu wasiostahili! Kwa hapa tumwache Dr (?) Nchimbi wa watu jamani
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,309
Likes
632
Points
280
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,309 632 280
'Chuki' dhidi ya Nchimbi inahamishiwa mpaka kwa shule..

Objectivity sufuri.
Hebu fikiria shule inaitwa Kihiyo Secondary School, Wanafunzi wa shule hiyo lazima watakuwa nunda wa kujinasua na jina hilo,
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,896
Likes
496
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,896 496 180
Wewe mzazi jaribu kumpa mwanao Jina kama Hasara, Matatizo, Mjinga, Mwizi, Jambazi, Uchuro, Kisasi, etc uone kazi. Huyo mtoto ataathirika kisaikolojia na kuanza kuwa na tabia inayofanana na hiyo laana uliyombatiza. Please, tuinapochagua majina ya watoto, mtaa, shule, kijiji, kata, wilaya, mkoa etc lazima tuwe waangalifu. Imagine wewe umeteuliwa kuwa mkuu wa mkoa au we unatoka kwenye mkoa unaitwa MALAYA, FISADI, MWIZI, je utajisikiaje? Please, kuna haja ya kuaangalia upya jina la shule hii kama kuna ushahidi wa kutosha kuwa Dr. Nchimbi kweli PhD yake haina hadhi hiyo!!!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
650
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 650 280
Mwenzenu ngoja nibadili wilaya ya Sikonge na kuifanya wilaya ya EPA na kijiji chetu ntakiita RICHMOND. Jina la kata liwe Lowassa na Mtaa uwe Kingmaker.
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,896
Likes
496
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,896 496 180
Mwenzenu ngoja nibadili wilaya ya Sikonge na kuifanya wilaya ya EPA na kijiji chetu ntakiita RICHMOND. Jina la kata liwe Lowassa na Mtaa uwe Kingmaker.
Sikonge, yatakushinda!! Huko hakuna Mtemi wa Sungusungu tumuombe akukamate mara moja. Nikipata muda nitakuasa kwa lugha ya Kinyamwezi au Kisukuma ili uelewe vizuri athari ya majina ambayo kwenu munayaita ya NGELO. Sikonge, lekaga amamihayo ago gati na ntwe na magulu!!!
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,078
Likes
518
Points
280
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,078 518 280
'Chuki' dhidi ya Nchimbi inahamishiwa mpaka kwa shule..

Objectivity sufuri.
Nunda mmoja anpochomoza kwa ujanja ujanja akipata madaraka anawezakutengeneza manunda wengi zaidi wa aina yake.
Si ajabu watakaofaulu toka shule hii watakuwa moja kwa moja ma-"DR"
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,520
Likes
212
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,520 212 160
Naona objectivity bado sana.

Shule itabaki kuwa shule tu, japo itaitwa Nchimbi et etc. Jina halina correlation na kilichomo. Kuwa na jina 'zuri' hakusaidii lolote kama hakuna vitu vya kuwezesha kuwa shule nzuri, and the converse is a tautology.

Sasa nyie endeleeni kupiga domo.
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,370
Likes
1,618
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,370 1,618 280
Wewe mzazi jaribu kumpa mwanao Jina kama Hasara, Matatizo, Mjinga, Mwizi, Jambazi, Uchuro, Kisasi, etc uone kazi. Huyo mtoto ataathirika kisaikolojia na kuanza kuwa na tabia inayofanana na hiyo laana uliyombatiza. Please, tuinapochagua majina ya watoto, mtaa, shule, kijiji, kata, wilaya, mkoa etc lazima tuwe waangalifu. Imagine wewe umeteuliwa kuwa mkuu wa mkoa au we unatoka kwenye mkoa unaitwa MALAYA, FISADI, MWIZI, je utajisikiaje? Please, kuna haja ya kuaangalia upya jina la shule hii kama kuna ushahidi wa kutosha kuwa Dr. Nchimbi kweli PhD yake haina hadhi hiyo!!!
Huyu Nchimbi amekili mwenyewe pengine bila kujua kuwa muda wote huu akijiita "DR" alikuwa hastahili kuitwa hivyo; yeye amejiandikisha upya Chuo Kikuu cha Mzumbe akisomea huo UDAKTARI!!!. Ndio maana hata vile vitisho vyake vya kwenda mahakamani hakuvitekeleza kwani angeumbuka big time!! Kuwaepusha wanafunzi wasiathirike kisaikolojia ingefaa jina la shule hii libadilishwe na hapo baadae kama ikibidi waiite jina hilo wakipenda mara atakapofanikiwa kuhitimu huo udaktari anaousaka sasa!!
 
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2008
Messages
1,503
Likes
33
Points
145
K

Kidatu

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2008
1,503 33 145
Hiyo shule ifungwe mara moja na badala yake jengo hilo liwe gereza.
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,377
Likes
1,526
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,377 1,526 280
Hiyo shule ifungwe mara moja na badala yake jengo hilo liwe gereza.
Teh teh teh teh
Mimi nafikiri magereza ya punguzwe wewe unasema yaongezwe.
 
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2006
Messages
1,506
Likes
559
Points
280
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2006
1,506 559 280
Naona objectivity bado sana.

Shule itabaki kuwa shule tu, japo itaitwa Nchimbi et etc. Jina halina correlation na kilichomo. Kuwa na jina 'zuri' hakusaidii lolote kama hakuna vitu vya kuwezesha kuwa shule nzuri, and the converse is a tautology.

Sasa nyie endeleeni kupiga domo.
Tunapolaani matendo ya mtu fulani kutokana na ubadhilifu au kudanganya ni kumpa fursa huyo mtu abadilike. Mfungwa hufungwa kwa makosa aliyoyafanya, na akitoka kwenye uraia huanza maisha upya. Nchimbi pamoja na kuwa na hiyo PhD (msemao ya uongo), lakini vilevile ana basic education. In case he can plead and change, I don't see a problem. He is a human being who has committed a mistake, tumpe time; tusiwe na hizi condemnation za "kijihadist". He got a message.
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
94
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 94 145
Hivi kuna grounds gani zinazotumika kuipa shulw jina la mtu binafsi? Hilo mi ndo najiuliza zaidi kuliko kuwa hao madogo watafaulu au la
 
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
Huyu Nchimbi amekili mwenyewe pengine bila kujua kuwa muda wote huu akijiita "DR" alikuwa hastahili kuitwa hivyo; yeye amejiandikisha upya Chuo Kikuu cha Mzumbe akisomea huo UDAKTARI!!!. Ndio maana hata vile vitisho vyake vya kwenda mahakamani hakuvitekeleza kwani angeumbuka big time!! Kuwaepusha wanafunzi wasiathirike kisaikolojia ingefaa jina la shule hii libadilishwe na hapo baadae kama ikibidi waiite jina hilo wakipenda mara atakapofanikiwa kuhitimu huo udaktari anaousaka sasa!!
Kwenye bold hapo.
Yaani baada ya kupata kashfa ya kupata PhD ndio anaenda kuitafuta PhD yake Mzumbe?? Mbona hapo hata walimu wenyewe tunasikia wana PhD kama yake? Kwanini asisome hapo SUA au UDSM tu kama alivyofanya Dr.Mag.? Aache kwenda sehem za mashaka unless kama ana mashaka na uwezo wa kupiga kitabu.
 
Katoma

Katoma

Senior Member
Joined
Mar 11, 2008
Messages
134
Likes
0
Points
0
Katoma

Katoma

Senior Member
Joined Mar 11, 2008
134 0 0
Nchi yetu watu kwa kupenda ujiko. Sasa kuweka title katika jina la institution ndio nini? Dr ya nini katika jina la shule? Itabidi basi hata shule nyingine zitangulizwe na titles, mf: Mr. Shaaban Robert Sec School, Mrs. Barbro Joha Sec School etc.

Tanzania ukimu'address Profesa bila kutanguliza Prof. inakuwa kashfa.
 
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2009
Messages
967
Likes
20
Points
0
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2009
967 20 0
Katoma you right ,Watz tunajisikia sana hasa ukiwa na elimu feki au wadhifa fulani.
kuna shule inaitwa Dr John Magufuli vilevile.For God sake !
 
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,781
Likes
267
Points
180
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,781 267 180
mod,kwa nini usiipeleke kwenye Jukwaa la Siasa?
 

Forum statistics

Threads 1,250,989
Members 481,550
Posts 29,753,440