Don't risk to destabilizing Rwanda-warns President Kagame

Don't risk to destabilizing Rwanda-warns President Kagame

Wewe ni mnywarwanda 100% mliokimbia 1994 baada ya kufanya genocide,wewe or one of your family mnatafutwa na international community au mko jela kwa mauaji mlliyofanya against Tutsi,and you have no any business of calling yourself Tanzanian because you are not..hakuna mtanzania hating Rwanda like you and to your credit seems you know a lot about Rwanda more than anybody though is all lies,hating and BS propaganda.

duh, natafutwa na international community lakini i'm free to post on JF since 2010, niko jela lakini yet nazungumza na wewe? dude, do you not think first before spewing your hateful garbage, jaribu kufuata ushauri wa kagame kwa waziri wenu wa Afya!:becky:
 
Ndugu Kibona,
Nashukuru kwa tafakari yako.
Binafsi nimejaribu kutaka kujua zaidi kuhusu hiyo hotuba ya Kagame ila kinyarwanda kimetumika zaidi na siifahamu hiyo lugha.
Ila nadhani kila tamko linategemea kilichoulizwa au kujadiliwa.
National Dialogue ina maana ya maongezi au majadiliano ya kitaifa. Na bila shaka Rwanda haiwezi kujadili maswala ya kitaifa kiusalama bila kujadili maswala ya vita na FDLR. Mfano, Rais Obama hawezi kujadili usalama wa USA bila kuongelea al-qaeda au ISIS kwa sasa.
Mimi nisingependa kuunga mkono upande wowote ila najadili mantiki ya uwepo wa mijadala mingi kuhusu Rwanda ndani ya forum yetu pamoja na kwamba Rwanda ni nchi jirani na kwa namna moja au nyingine matatizo yao yanatuathiri.
Point ni kuwa tumeshuhudia matusi ya watusi na wahutu humu ndani pindi wanapojadili issues zao. Badala ya ku argue wanaenda mbali na matusi mengi.

Uhutu au utusi si dili. Sisi tuna makabila zaidi ya 120 na bado tunaishi kwa kistaarabu na chaguzi zetu mara zote zimewaweka kwenye uongozi watu wanaotoka makabila madogo ila wakichaguliwa na watu wengi. Wao bado wanajadili MAJORITY Vs MINORITY kikabila. Tumeshuhudia hata viongozi wetu walio wajinga wakizungumzia Rwanda kwa vigezo kama hivyo. Huu ni "ujinga". Na hapa ndo natofautiana na akina Mukama... au jMali wanaojadili kikabila.

Wananchi tunataka uongozi usiogonganisha watu bali kuwaunganisha. Kuongea ukabila karne ya 21 ni sawa na Baba anayembaka binti yake.
Tuaombee hawa wanyarwanda watazamane kwa uti na si ukabila. Awaonyeshe yaliyo mema kwa kila upande badala ya kuona wenzao kutoka upande hasi (negative side).
Anjo

Umeongea kwa mantiki lakini umesahau jambo moja tu, hakuna mtu yeyote anayeweza kuwafanya wanyarwanda wawe wakabila, ila tatizo lililopo ni kuwa watu walio wengi, ambao imetokea kuwa wengi wao ni wahutu, zaidi ya 80% hawapo happy na utawala huu na wanaamini huu ni utawala wa wachache.

Ndio maana namna nzuri kwa Kagame kufanya, ilikuwa ni kutafuta maridhiano kati ya makundi haya ya wanyarwanda, kutumia ubabe kuwazuia kusema, hutaweza kufanya hivyo milele, ndio maana wanaoona amani na utulivu wa Rwanda kwa namna ulivyo sasa sio endelevu.

Kutana na Mhutu yeyote, awe Mfanyabiashara, awe Mchungaji, awe Padre, awe Shekhe, au awe serikalini kwenyewe, wengi wao watakwambia huu sio utawala wao, na wana hasira kweli na utawala huu mpaka unashangaa kuwa kumbe hapa moto uliopo ni mkali sana japo bado hauonekani kwa nje. Hapo ndio utakapojua kuwa tatizo la Rwanda ni kubwa kuliko RDLR, tatizo ni kuwa majority, Wahutu hawaioni serikali ya Kagame kama serikali yao, bali serikali ya kidhalimu na ya kimabavu ya wachache.Hili ndilo tatizo.

Kikwete hakusema vile kwa kukosea, yeyote anayefungamana na Wanyarwanda na atalifahamu hili.Kagame ana nafasi ya kurekebisha hayo angali ana nguvu ya kufanya hivyo, vinginevyo future ya Rwanda bado ipo shakani, na hasa future ya Kagame, familia yake na ya walio wachache katika Rwanda.
 
Sasa kama una re affirm kuwa social services mbaya zinapelekea hayo uliyosema correlation inapotelea wapi au accessibility na utilization sio aspects za social services??!!

fine: lets say wahamiaji haramu toka Rwanda wanakimbia social services nzuri za serikali, how stupid of them! Lazima watakuwa interahamwe na FDLR tu wanaotaka kuipaka matope serikali ya kagame kwa kuonyesha dunia kuwa kuna shida Rwanda, wakati ni nchi ya maziwa na asali!
 
fine: lets say wahamiaji haramu toka Rwanda wanakimbia social services nzuri za serikali, how stupid of them! Lazima watakuwa interahamwe na FDLR tu wanaotaka kuipaka matope serikali ya kagame kwa kuonyesha dunia kuwa kuna shida Rwanda, wakati ni nchi ya maziwa na asali!

Eti maziwa na asali, sio malaika ila kazi yake inaonekana anamapungufu lakini kuwa gumzo tu inatosha kuamsha popo! !!
 
duh, natafutwa na international community lakini i'm free to post on JF since 2010, niko jela lakini yet nazungumza na wewe? dude, do you not think first before spewing your hateful garbage, jaribu kufuata ushauri wa kagame kwa waziri wenu wa Afya!:becky:

Miongoni mwa masuala walio wengi wanayazungumza ni huu mkazo wa geneside juu ya Watutsi as if ni Watutsi pekee waliouawa 1994. Kwao, huu ni mfano mmojawapo kuonyesha kuwa serikali ya Kagame imebase zaidi kwenye Ututsi kuliko Unyarwanda.

Nadhani mmesikia juu ya mgogoro wa BBC na serikali ya Rwanda, tatizo ni BBC kusema wazi kuwa majority ya waliokufa kwenye mgogoro ule ni Wahutu na sio Watutsi kama inavyoaminishwa na serikali ya Kagame, na kwanin serikali isisitize tu kuwa ni mauji ya Wanyarwanda na kukazania msisitizo wa mauji ya Watutsi??

Refer: Rwanda bans BBC broadcasts over genocide documentary | Media | The Guardian

Its hour-long documentary, Rwanda, The Untold Story, also quoted US researchers who suggested that many of the more than 800,000 Rwandans who died in the 1994 genocide may have been ethnic Hutus, and not ethnic Tutsis as the Rwandan government maintains.


Unaweza kuona jinsi Kagame na serikali yake wanavyohangaika sana kuyafanya mauaji yale yaeleweke kuwa ni mauaji dhidi ya Watutsi na sio ya Wanyarwanda, http://www.theeastafrican.co.ke/new...t-Tutsi/-/2558/2169334/-/2q2s7cz/-/index.html, unabaki kujiuliza serikali isiyotaka ukabila kwanini iweke msisitizo kwenye ukabila?je mauji yakisemwa ni dhidi ya Wanyarwanda kuna tatizo gani?je Wahutu waliouawa ndio tuwapotezee lakini tukumbuke tu kuuawa kwa Watutsi?kuna tatizo kubwa Rwanda kuliko wengi wanavyodhani.
 
Hiyo miwani mibovu ya 1800s with your cheap suit is self explanatory...you look like a clueless headmaster mnoko wa shule ya Kata.
Nimekwambia mie ni oversize kwako, tafuta watu wa kujadiliana nao. By the way mie ni headmaster mnoko wa shule ya kata na ni mtu mzima nilishapita age ya kukimbizana na fashion. Kuonesha kuwa wewe ni mtu frustrated kabisa umekuwa huna uwezo wa kupinga kwa hoja na sasa umehama kutoka matusi ya jumla jumla umeamua kuivamia picha, lakini kwa hii statement uliyoiandika hapa nimejiridhisha kuwa wewe sio tu kwamba ni masikini wa mawazo bali pia ni mtoto mdogo sana kwangu na nimehitimisha kuwa mtoto aliyelelewa ukimbizini hawezi kuwa na free mind hata kidogo hivyo hii ni post ya mwisho kujibizana na wewe.
 
duh, natafutwa na international community lakini i'm free to post on JF since 2010, niko jela lakini yet nazungumza na wewe? dude, do you not think first before spewing your hateful garbage, jaribu kufuata ushauri wa kagame kwa waziri wenu wa Afya!:becky:

MKUU wape dozi wape dozi, sisi tulikuwa tunawaonea huruma tunawaacha wajenge nchi yao kumbe wapuuzi tu. sasa unamsikia huyo Koba anavyoongea utafikiri kapandwa na mashetani.
 
Last edited by a moderator:
Nimekwambia mie ni oversize kwako, tafuta watu wa kujadiliana nao. By the way mie ni headmaster mnoko wa shule ya kata na ni mtu mzima nilishapita age ya kukimbizana na fashion. Kuonesha kuwa wewe ni mtu frustrated kabisa umekuwa huna uwezo wa kupinga kwa hoja na sasa umehama kutoka matusi ya jumla jumla umeamua kuivamia picha, lakini kwa hii statement uliyoiandika hapa nimejiridhisha kuwa wewe sio tu kwamba ni masikini wa mawazo bali pia ni mtoto mdogo sana kwangu na nimehitimisha kuwa mtoto aliyelelewa ukimbizini hawezi kuwa na free mind hata kidogo hivyo hii ni post ya mwisho kujibizana na wewe.

Mkuu kibona walete huku. Wakiambiwa ukweli wanaanza ku judge face value, na mimi nawapeleka huko huko. Sa mtu kama huko smart na unachoongea miwani inahusiana vipi na maongezi ya uzi huu?
Yaani hawana kitu kipya chochote kwasababu hata rais wao ni mtu amekulia msituni siyo mstaarabu kabisa Koba
 
Last edited by a moderator:
Ndugu Kibona,
Nashukuru kwa tafakari yako.
Binafsi nimejaribu kutaka kujua zaidi kuhusu hiyo hotuba ya Kagame ila kinyarwanda kimetumika zaidi na siifahamu hiyo lugha.
Ila nadhani kila tamko linategemea kilichoulizwa au kujadiliwa.
National Dialogue ina maana ya maongezi au majadiliano ya kitaifa. Na bila shaka Rwanda haiwezi kujadili maswala ya kitaifa kiusalama bila kujadili maswala ya vita na FDLR. Mfano, Rais Obama hawezi kujadili usalama wa USA bila kuongelea al-qaeda au ISIS kwa sasa.
Mimi nisingependa kuunga mkono upande wowote ila najadili mantiki ya uwepo wa mijadala mingi kuhusu Rwanda ndani ya forum yetu pamoja na kwamba Rwanda ni nchi jirani na kwa namna moja au nyingine matatizo yao yanatuathiri.
Point ni kuwa tumeshuhudia matusi ya watusi na wahutu humu ndani pindi wanapojadili issues zao. Badala ya ku argue wanaenda mbali na matusi mengi.

Uhutu au utusi si dili. Sisi tuna makabila zaidi ya 120 na bado tunaishi kwa kistaarabu na chaguzi zetu mara zote zimewaweka kwenye uongozi watu wanaotoka makabila madogo ila wakichaguliwa na watu wengi. Wao bado wanajadili MAJORITY Vs MINORITY kikabila. Tumeshuhudia hata viongozi wetu walio wajinga wakizungumzia Rwanda kwa vigezo kama hivyo. Huu ni "ujinga". Na hapa ndo natofautiana na akina Mukama... au jMali wanaojadili kikabila.

Wananchi tunataka uongozi usiogonganisha watu bali kuwaunganisha. Kuongea ukabila karne ya 21 ni sawa na Baba anayembaka binti yake.
Tuaombee hawa wanyarwanda watazamane kwa uti na si ukabila. Awaonyeshe yaliyo mema kwa kila upande badala ya kuona wenzao kutoka upande hasi (negative side).
Anjo

mkuu, sijui ni kwanini umeniunganisha na watu ambao wana-support ukabila Rwanda. Mimi kama mtanzania siwezi kushabikia ukabila popote pale. Huwezi kufuta makabila ila unaweza kufuta ukabila. Tanzania hatuna Ukabila ila tuna makabila. Na hakuna mtu anasema kuwa ili tusiwe na ukabila basi iwe marufuku kusema wachaga, wahaya, wasukuma n.k That would be madness. Mbona sisi hatuna ukabila lakini makabila yapo?

Kagame ndio mkabila namba moja, anasema "hakuna watutsi wala wahutu kuna wanyarwanda tu", halafu anajaza watutsi kwenye nafasi zote za uongozi, nafasi zote nyeti kuanzia wajumbe wa nyumba kumi mpaka mawaziri, jeshini etc. Sasa kwa Rwanda kuna mainly kabila mbili tu na wote wanajuana. watutsi ni minorities kwa less than 15% wakati wahutu ni kama 80%, kwa namna hiyo you can't fool anybody, huwezi kuwa na minorities dispropotinately hivyo kwenye madaraka. Ni sawa sawa na wahindi wa TZ wawe kama watutsi wa Rwanda madarakani Tanzania, hilo halitawezekana except by deliberate efforts kama anazofanya Kagame.
Hata leo hii wasauzi ni wamoja, lakini haitatokea mawaziri wote, wakuu wa majeshi ya polisi, jeshi la nchi, wanamaji, anga..., usalama wa taifa, wajumbe wa nyumba kumi mpaka wabunge...., wakuu wa shule..., huko koote kuwe na wasauzi weupe (makaburu wa zamani) halafu uanze kusema sisi tunaosema sema ni "wajinga", everything is well, south africa is one!

Tatizo la Rwanda ni hili: HAKUNA UMOJA WA KITAIFA. Rwanda bado sio TAIFA ni NCHI TU, same problem ipo kwenye nchi zingine kama BURUNDI hata na KENYA ingawa wao kidogo wamepiga hatua. Katika mazingira ya kutokuwa na UMOJA WA KITAIFA, huwezi hata kidogo kutengeneza nchi isiyo na ukabila kama TANZANIA. Anachotakiwa kufanya ni kujenga umoja wa kitaifa ambao utawafanya makabila yote yajione sawa.

Kukosekana kwa umoja wa kitaifa ndio kunatengeneza kutokuaminiana. watutsi na wahutu hawajapatana, they simply live together, tolerate each other in fear of kagame. Ukweli ni kuwa hata victoire ingabire asingepiga kampeni leo hii angekuwa rais, kwa sababu wahutu given the chance watampigia kura mhutu mwenzao just to get rid of the tutsis. Na watutsi nao kama kagame wanajua hili ndio maana wanajazana kwenye nafasi zote nyeti hata ikibidi kuchukua watutsi raia wa nchi nyingine kama Tanzania, kenya, DRC etc, alimradi tu watutsi wamecover hizo nafasi.

Kwa watu wenye akili tunaona hili halitakwisha until there are genuine talks aimed at true nation reconciliation.
Umesema kuna viongozi wetu "wajinga" wanazungumzia hili, well, mmojawapo ni Thabo Mbeki aliyesema hivi kuhusu mgogoro huu: "Majority must be represented while minority must be protected". Sijui kama na yeye anaingia kwenye orodha yako ya "wajinga" sisi ila basically that's what i think should be done in Rwanda.
Hata marekani nayo imezungumzia hili kupitia hii cable hapa chini, sidhani nao ni "wajinga" kama jmali, mbeki na kikwete.

"(C/NF) As Ambassador Arietti noted in his departing message (reftel), Rwanda remains a deeply divided society, and average Rwandans still identify closely with their ethnic origins. Some Hutus argue that the massive gacaca program, now completing the judgment of over one million (Hutu) genocide cases, like the nationwide campaign against "genocide ideology," which by definition only Hutus could manifest, particularly now that the 1994 genocide has been renamed "the Tutsi genocide," are secondarily intended to keep Hutus off balance, unwilling to serve in high places (for fear of being brought low) and generally out of office. For example, new Minister of State for Education Theoneste Mutsindashyaka recently addressed 750 secondary school headmasters, and, according to the pro-government New Times, angrily told them that 80 percent of them were "masterminds of genocide ideology." Assuming that headmasters match the general ethnic breakdown in society, the Minister essentially accused every Hutu in the room being a genocide ideologist."

source: Cable: 08KIGALI525_a
 
Mkuu kibona walete huku. Wakiambiwa ukweli wanaanza ku judge face value, na mimi nawapeleka huko huko. Sa mtu kama huko smart na unachoongea miwani inahusiana vipi na maongezi ya uzi huu?
Yaani hawana kitu kipya chochote kwasababu hata rais wao ni mtu amekulia msituni siyo mstaarabu kabisa Koba
Ndio hivyo ndugu yangu JustDoItNow wanataka na sie tuwapigie makofi tu wakati tatizo tunaliona, mie naamini kuwa ni bora tuendelee kuwapa ukweli hata kama hawataki kuusikia lakini mbele ya safari watakiri kuwa watanzania ni watu wa kusema ukweli hata kama kusema kunawagharimu. Kikwete kawaambia wanatutishia nyau, wanataka tukae kimya kama wakenya na waganda, sie hatuna tabia ya kinafki kama hiyo. Ukweli lazima usemwe watake wasitake.
 
Miongoni mwa masuala walio wengi wanayazungumza ni huu mkazo wa geneside juu ya Watutsi as if ni Watutsi pekee waliouawa 1994. Kwao, huu ni mfano mmojawapo kuonyesha kuwa serikali ya Kagame imebase zaidi kwenye Ututsi kuliko Unyarwanda.

Nadhani mmesikia juu ya mgogoro wa BBC na serikali ya Rwanda, tatizo ni BBC kusema wazi kuwa majority ya waliokufa kwenye mgogoro ule ni Wahutu na sio Watutsi kama inavyoaminishwa na serikali ya Kagame, na kwanin serikali isisitize tu kuwa ni mauji ya Wanyarwanda na kukazania msisitizo wa mauji ya Watutsi??

Refer: Rwanda bans BBC broadcasts over genocide documentary | Media | The Guardian

Its hour-long documentary, Rwanda, The Untold Story, also quoted US researchers who suggested that many of the more than 800,000 Rwandans who died in the 1994 genocide may have been ethnic Hutus, and not ethnic Tutsis as the Rwandan government maintains.


Unaweza kuona jinsi Kagame na serikali yake wanavyohangaika sana kuyafanya mauaji yale yaeleweke kuwa ni mauaji dhidi ya Watutsi na sio ya Wanyarwanda, Genocide against the Tutsi: It’s now official - News - www.theeastafrican.co.ke, unabaki kujiuliza serikali isiyotaka ukabila kwanini iweke msisitizo kwenye ukabila?je mauji yakisemwa ni dhidi ya Wanyarwanda kuna tatizo gani?je Wahutu waliouawa ndio tuwapotezee lakini tukumbuke tu kuuawa kwa Watutsi?kuna tatizo kubwa Rwanda kuliko wengi wanavyodhani.

Mkuu, kagame alichofanya ni hivi: toka 1994 mauaji yale UN na dunia nzima yalikuwa yanaitwa Rwandan genocide, yakikubali kimsingi kuwa makabila yote yameuana kwa ukabila, interahamwe wameua watutsi, na jeshi la kagame limeua wahutu. Ilipofika mwaka 2000 wakimbizi wa kihutu DRC wakachoka kuvamiwa na kuuwawa na kagame wakaunda chama cha FDLR. Kagame kuona kwamba hawa FDLR watasikilizwa na international community ndio akaamuru definition ibadilike kuwa "genocide against tutsis" na akatunga sheria kali ndani ya Rwanda kusisitiza hilo, halafu ndio akaanza kampeni za kutaka hawa FDLR ndio wawe wahusika wa hiyo "genocide against tutsis".
Wewe muulize shabiki yoyote wa kagame humu ndani kwa nini ilichukua miaka 6 kwa definition kubadilika 2000 wakati mauaji yalikuwa 1994? uone jinsi atakavyobabaika.
 
Nimekwambia mie ni oversize kwako, tafuta watu wa kujadiliana nao. By the way mie ni headmaster mnoko wa shule ya kata na ni mtu mzima nilishapita age ya kukimbizana na fashion. Kuonesha kuwa wewe ni mtu frustrated kabisa umekuwa huna uwezo wa kupinga kwa hoja na sasa umehama kutoka matusi ya jumla jumla umeamua kuivamia picha, lakini kwa hii statement uliyoiandika hapa nimejiridhisha kuwa wewe sio tu kwamba ni masikini wa mawazo bali pia ni mtoto mdogo sana kwangu na nimehitimisha kuwa mtoto aliyelelewa ukimbizini hawezi kuwa na free mind hata kidogo hivyo hii ni post ya mwisho kujibizana na wewe.
oversize my azz.......you are just a vicious Kagame/tutsi hater and no intention of any meaningful debate/conversation,mko hapa to spread lies,hate and all the BS you can make,good thing Rwanda is moving on for better in all fronts and numbers don't lie...FU.
 
Eti maziwa na asali, sio malaika ila kazi yake inaonekana anamapungufu lakini kuwa gumzo tu inatosha kuamsha popo! !!

usizuge bwana, tumefukuza wanyarwanda zaidi ya 15,000! kwa operesheni kimbunga, na sasa hivi tunaambiwa tayari wameshaanza kurudi maporini kwetu. Halafu wewe unatuletea ngonjera za social services nzuri za Rwanda, hivi ni nani mwenye akili timamu akimbie social services akaishi maporini nchi jirani? Hivi ni nani hataki mwanae wa shule ya msingi asomee laptop na Ipad tunazoimbiwa na serikali ya kagame aje aishi maporini kagera? Get real chief! Hatusemi Rwanda hamna kitu lakini hatukubali hizi propaganda za kitoto.
 
oversize my azz.......you are just a vicious Kagame/tutsi hater and no intention of any meaningful debate/conversation,mko hapa to spread lies,hate and all the BS you can make,good thing Rwanda is moving on for better in all fronts and numbers don't lie...FU.

.....and the number of your illegal immigrants in our country don't lie either:becky:
 
usizuge bwana, tumefukuza wanyarwanda zaidi ya 15,000! kwa operesheni kimbunga, na sasa hivi tunaambiwa tayari wameshaanza kurudi maporini kwetu. Halafu wewe unatuletea ngonjera za social services nzuri za Rwanda, hivi ni nani mwenye akili timamu akimbie social services akaishi maporini nchi jirani? Hivi ni nani hataki mwanae wa shule ya msingi asomee laptop na Ipad tunazoimbiwa na serikali ya kagame aje aishi maporini kagera? Get real chief! Hatusemi Rwanda hamna kitu lakini hatukubali hizi propaganda za kitoto.
Top 10: Africa's most prosperous countries
 
oversize my azz.......you are just a vicious Kagame/tutsi hater and no intention of any meaningful debate/conversation,mko hapa to spread lies,hate and all the BS you can make,good thing Rwanda is moving on for better in all fronts and numbers don't lie...FU.

Huna haja ya kupanic, wakati mwingine ni vizuri kusikiliza, au kusoma kuupata upande wa pili nwa shilingi. Kuna usioweza wewe kuyaona lakini yapo wazi kwa wengine.Na sote tunaitakia heri Rwanda ila tofauti na wewe tunaona hatari iliyo mbele.

Rafiki mzuri atakueleza mapungufu na sio kukusifia wakati muelekeo wako hauna mwisho mwema, kutoona mapungufu kwenye approach ya Kagame kwa faida ya amani ya kudumu ya Rwanda ni ishara ya upofu.
 
Top 10: Africa's most prosperous countries

ndio nini sasa, au hata ku-link hujui? jipange wewe! kama unamaanisha Rwanda is one of Africa's most prosperous countries kwa nini wewe umechukua uraia wa marekani? na sasa ni mnyarwanda by keyboard? Au na wewe umekimbia "prosperity" kama wenzio wahamiaji haramu wanaokuja Tanzania?
 
Top 10: Africa's most prosperous countries

Mtu mwenye akili hawezi kujenga ghorofa kubwa la gharama katikati ya barabara wakati anajua litabomolewa tu akina Magufuli watakapoliona.

Ndivyo ilivyo kwa nchi, Uchumi ni muhimu sana lakini lazima msingi wa uchumi ni amani na utulivu wa kudumu, na bila amani na utulivu maendeleo yoyote yatayeyuka tu kama barafu na thamani ya pesa kwenye uwekezaji huo inaweza isijekuonekana, na hili ndilo tatizo la approach ya Kagame, anafanya vizuri kuweka kuta na kupaka rangi kwenye nyumba lakini tatizo nyumba hiyo imejengwa juu ya mchanga.

Kwa Mtutsi yeyote amayetambulika kama Mtanzania, ushauri wa bure...usibadili uraia kwa sasa, endelea kuwa Mtanzania, au kuwa Mrwanda huku mfukoni ukiwa pia Mtanzania, maana kwa njia inayoiendea Rwanda ya Kagame kuna hatari ya kuja kuwa mkimbizi tena miaka michache ijayo.
 
kitu cha ajabu, wewe unayeongea ulikuwa mkimbizi ukakimbilia tz wakati wa kibano huko kwenu mfulukyunyozini kigali. umeishi tz upepata makazi hapa, chakula na choo ya kujisaidia, ukaenda shule na kujua hata kiswahili, umekua umerudi kwenu unawatukana watanzania. hii ndio inafanya dunia nzima ione watusi ni watu ambao sio wa kuwaamini wala kushirikiana nao. imagine, if today rwanda kikinuka tena, mtakuja tz wakati kwa sasa moja ya adui namba moja ya rwanda ni tanzania? na mmeguko wa uhusiano kati ya watz na wanyarwanda ambao kagame amesababisha hautakuja kuisha kamwe, na bahati mbaya its not more of tz risk, nyie ndio mtapoteza zaidi kuliko sisi.

operation kimbunga isingefanyika kama wasingekuwepo watu kama wewe rwanda, zaidi ya wanyarwanda 6000 walikuwa sacrificed kwasababu ya midomo michafu kama ya aina yako tu. comment ambazo ninyi mnazifanya zinasomwa na watz wote wa kawaida hadi viongozi wetu wa juu na hatred kati ya wanyarwanda na watz inazidi kuongezeka siku hadi siku. kuna siku mtakuja kutafuta sehemu ya kukimbilia kwasababu nakupa miaka 5 ijayo, kama kagame hatakuwa ameondoka madarakani, basi wahutu na watusi wa rwanda wataungana kumwondoa kinguvu na ikipidi kwenda msituni wakisaidiwa na tz, south africa na congo.
Wananyea kambi mkuu wamesahau kuwa ni TZ ndiyo iliyosabisha RPF waruhusiwe kuingia Rwanda kabla ya 1994 kupitia mazungumzo ya Arusha. Wakati ule tulipokuwa tunataka haki itendeke kumbe wao walidhani tunawapendelea, sasa hivi tunataka wawape nafasi wapinzani wao wanafungua midomo ya kashfa. Uzuri ni kuwa watz huwa hatusahau acha waendelee kutuvutia kwenye jukwaa la chuki maana najua mwisho watavuna mabua. Muda si mrefu watagundua kuwa hizo alliances uchwara za CoW ni mbwembwe tu.
 
Huna haja ya kupanic, wakati mwingine ni vizuri kusikiliza, au kusoma kuupata upande wa pili nwa shilingi. Kuna usioweza wewe kuyaona lakini yapo wazi kwa wengine.Na sote tunaitakia heri Rwanda ila tofauti na wewe tunaona hatari iliyo mbele.

Rafiki mzuri atakueleza mapungufu na sio kukusifia wakati muelekeo wako hauna mwisho mwema, kutoona mapungufu kwenye approach ya Kagame kwa faida ya amani ya kudumu ya Rwanda ni ishara ya upofu.

Tatizo lenu mko so blinded with hate,bias etc or just uninformed,hizo nonsense backed with nothing ulizoandika is just ridiculous and pure allegations kwa mtu yeyote anayefikiria vizuri,open up use hard numbers and stats from independent and credible org or institution to judge and rate Rwanda sio kuja hapa na garbage generalization mnazotuletea daily...Rwanda is doing fine na hairudi nyuma.
 
Back
Top Bottom