Don't risk to destabilizing Rwanda-warns President Kagame

Don't risk to destabilizing Rwanda-warns President Kagame

Sasa kwa maoni yako rwanda itawaliwe na muhutu? Kwasababu ni wengi?basi tanzania ingetakiwa kutawaliwa na msukuma badala ya kikwete kutoka kabila dogo.

Suala sio Rais atoke kabila gani bali suala hapa ni Rais akubaliwe na majority wa nchi husika, na sio kuwatawala kinguvu.

Kwa mfano wa Tanzania unaweza ona mfano Kikwete alipata kura nyingi Tabora kuliko za Lipumba mwenyeji wa Tabora, ndio watu hao, wanamchagua Rais wao bila kujali katoka kabila gani, waTanzania walio wa makabila tofauti wamemchagua wengi Kikwete bila shuruti awe Rais wao na waliomkataa wapo huru kumpinga kwa uhuru bila kukamatwa wala kuuawa kama ilivyo kwa Rwanda.

Na hapa ndio Tanzania tulipofanikiwa, na ndipo ambapo Kagame ameshindwa na haelekei ata kuwa na dhamira ya kufanya hivyo.

Ni muhimu sana kwa Rwanda kuelekea njia hiyo ya maridhiano ya kujenga undugu kati ya jamii za Rwanda utakaopelekea amani ya kudumu.
 
kwa hiyo wanaacha health insurance cover, access to hospitals, access to good schools with laptops and all that because they are "wafugaji wanaopenda kuishi porini". Okay sir, nimezinduka usingizini sasa.
Ahahah...uamke kabisa...mahitaji ya mtu hua prioritized..wewe mfugaji utamletea mambo ya insurence na laptop atakuelewa?kwasasa rwanda wanataka technology based economy...kwani wameona wanaaridhi ndogo kwahiyo huwezi rely on kilimo na ufugaji inabidi uwe wa kisasa ndio maana technology inapewa kipaumbele...ma kunawatu wasio onahayo na always change inakua resisted kwa hiyo huwezi shangaa kuona watu wanamove kutoka sehemu moja na kwenda nyingine.
 
BUT I don't understand the problem with Kagame's statement.
I remember our President giving similar statement in Kaboya, Kagera. Possibly, you may think Kagame copied and pasted Kikwete’s words, if not journalist.
Sometimes we shouldn't give our platform to foreigners who want to instigate hatred from their ancestral Rwanda.
Anjo
The repair to what happened in Rwanda is very expensive to be footed by Tutsis alone. I think there is needed a national approach to the issue involving all tribes. What is frightening is, this kind of dialogue forces Kagame first admit and apologize for the brutality and genocide he incited against the Hutus. Something he is too proud to admit !! so the game goes on...
 
Ni muhimu sana kwa Rwanda kuelekea njia hiyo ya maridhiano ya kujenga undugu kati ya jamii za Rwanda utakaopelekea amani ya kudumu.

Hii kitu ndio Kagame hataki kusikia, lakini mbona S.A baada ya Mandela kushika dola alifanya na makaburu? Leo amakufa na heshima kubwa, Kagame haoniiii???
 
Suala sio Rais atoke kabila gani bali suala hapa ni Rais akubaliwe na majority wa nchi husika, na sio kuwatawala kinguvu.

Kwa mfano wa Tanzania unaweza ona mfano Kikwete alipata kura nyingi Tabora kuliko za Lipumba mwenyeji wa Tabora, ndio watu hao, wanamchagua Rais wao bila kujali katoka kabila gani, waTanzania walio wa makabila tofauti wamemchagua wengi Kikwete bila shuruti awe Rais wao na waliomkataa wapo huru kumpinga kwa uhuru bila kukamatwa wala kuuawa kama ilivyo kwa Rwanda.

Na hapa ndio Tanzania tulipofanikiwa, na ndipo ambapo Kagame ameshindwa na haelekei ata kuwa na dhamira ya kufanya hivyo.

Ni muhimu sana kwa Rwanda kuelekea njia hiyo ya maridhiano ya kujenga undugu kati ya jamii za Rwanda utakaopelekea amani ya kudumu.
naomba nukuulize ni kigezo gani ulichotumia na kuamua kwamba pk hakubaliwi na majority?mimi kigezo naweza tumia na kukihakikishia kwamba pk anakibalika ni matokeo ya uchaguzi...90%and above..wewe je???
 
Hii kitu ndio Kagame hataki kusikia, lakini mbona S.A baada ya Mandela kushika dola alifanya na makaburu? Leo amakufa na heshima kubwa, Kagame haoniiii???
Lakini ni maridhiano yapi mnayo yataka zaidi ya kuwasamehe wauaji,ku share madaraka,wanachi wote kuwa na hakisawa katika masomo,matibabu,kazi nk
 
naomba nukuulize ni kigezo gani ulichotumia na kuamua kwamba pk hakubaliwi na majority?mimi kigezo naweza tumia na kukihakikishia kwamba pk anakibalika ni matokeo ya uchaguzi...90%and above..wewe je???

Umenikumbusha mbali sana...

Ebu jikumbushe habari hii..Saddam 'wins 100% of vote...BBC NEWS | Middle East | Saddam 'wins 100% of vote'

Ndugu, yangu yametokana na expereince yangu na Wanyarwanda wa kada tofauti katika miaka hii miwili niliyoapata wasaa wa kuhusiana na Rwanda. Nimeiona hiyo chuki kwa kiwango cha kutisha sana na ndio maana naiona hatari mbele, nilishangaa sana kuona ata viongzoi wa dini wanang'unika na kushindwa kuficha hasira zao ujue jamii inaelekea hatarini.Rekebisheni hii hali.

Na naamini kwa kutoona mbali na kiburi tu ndio maana serikali ya Rwanda haikuona mantiki ya kauli il;e ya Kikwete, mueleko ule ndio usalama wa Rwanda.
 
Umenikumbusha mbali sana...

Ebu jikumbushe habari hii..Saddam 'wins 100% of vote...BBC NEWS | Middle East | Saddam 'wins 100% of vote'

Ndugu, yangu yametokana na expereince yangu na Wanyarwanda wa kada tofauti katika miaka hii miwili niliyoapata wasaa wa kuhusiana na Rwanda. Nimeiona hiyo chuki kwa kiwango cha kutisha sana na ndio maana naiona hatari mbele, nilishangaa sana kuona ata viongzoi wa dini wanang'unika na kushindwa kuficha hasira zao ujue jamii inaelekea hatarini.Rekebisheni hii hali.

Na naamini kwa kutoona mbali na kiburi tu ndio maana serikali ya Rwanda haikuona mantiki ya kauli il;e ya Kikwete, mueleko ule ndio usalama wa Rwanda.
tatizo lako hiyo haikua research ulifanya..tatizo nikwamba maoni ya watu wachache ulio pata kuongea nao ndio yamekufanya kufikia hiyo conclusion...na inawezekana ulikutana na akina jmali ambao ni wachache sana..
 
tatizo lako hiyo haikua research ulifanya..tatizo nikwamba maoni ya watu wachache ulio pata kuongea nao ndio yamekufanya kufikia hiyo conclusion...na inawezekana ulikutana na akina jmali ambao ni wachache sana..

Kama wewe ni Mnyarwanda huwezi kuyasikia hayo kwa sababu watu hawa hawana pa kusemea na hawana haki ya kusema, hasa wakijua wewe una uhusiano na "wachache", wanajua utapeleka taarifa na watakamatwa, kufungwa au kuuawa kabisa maana Rwanda kwa sasa ipo chini ya serikali ya kijeshi. Ni jeshi linaloifanya serikali ile iwepo leo, hakuna nguzo nyingine zaidi ya hiyo.

Kwa sie tusio Wanyarwanda ni rahisi zaidi kuyaona kwa sababu watu wanakuwa huru kueleza hisia bila hofu ya kukamatwa na serikali na wapelelezi wake.

Muhimu kuliko yote, tunaeleza hapa kwa faida yenu wenyewe, mkiyafanyia kazi ni vyema na msipoyafanyia kazi ni kwa hasara yenu wenyewe.
 
sijakataa kwamba wahutu hawakufa..ninacho sema katika mauaji ya kimbari target ilikua mtusi peke yake..hao wahutu waliokufa ilitokana na mapigano yaliyotokea ili kusimamisha haya mauaji..wengi wao walikua hao wauaji..na ukiniambia kwamba ni wengi kuzidi watusi waliokufa sitashangaa kwani na wao walikua wengi kuzidi watusi na walikua mobilized nchi nzima...na kwa taalifa yako majority ya watusi walioko rwanda..wengi walikua wakiishi ukimbizini waliokua wakiishi rwanda wakati huo ni wachache sana na wengi waliokolewa na majeshi ya RPF..sisi tunachoongelea ni kwamba hapakuwepo double genocide hatakidogo...kama kuna muhutu alikufa wakati huo ni consequency ya waliyokua wakifanya wakati huo...jamaa walikua wamegeuka vichaa kwa sababu ya damu za watusi walikua hawaogopi hata risasi.

1. Hapo kwenye red ni UONGO MKUBWA! Idadi ya watutsi haijawahi kuwa majority nje ya Rwanda, watutsi majority yao siku zote imekuwa ni ndani ya Rwanda. Watutsi waliokuwa nje ya Rwanda since time immemorial ndio minority. Hili uliloongea hapo ni kitu ambacho hata kagame mwenyewe hawezi kudai hivyo.
In fact sababu kubwa ya mvutano kati ya watutsi ndani ya Rwanda ni kuwa majority ya watutsi ni french speakers, while kagame na kikundi chake cha diaspora ni english speakers, english speakers waliporudi wakahodhi madaraka. Hili uliloandika hapo kwenye red labda ubishane na mwendawazimu ambaye hata ku-google hajui!

2. Labda tuweke genocide kando, nikuulize una tatizo lolote kwa mhutu kupinga majeshi ya waasi RPA kuvamia nchi yake? Was the invasion of Rwanda from 1990 to 1994 legal? Hakukuwa na legality yoyote ya RPA kuvamia nchi ya Rwanda iliyokuwa na serikali inayotambulika dunia nzima. Hivyo mwananchi wa kawaida alikuwa na haki ya kupambana/resist waasi. Huwezi kusema kuwa wahutu waliokufa walikufa kwa sababu walikuwa criminals. Unadai eti "waligeuka vichaa kwa damu za watutsi", ...okay, narrative ni kuwa watutsi waliuawa kwa siku 100 tu, on the other hand unadhani RPA na kagame mwenyewe walikuwa na "ukichaa" mkubwa kiasi gani given that wao walikuwa wanaua wahutu kwa miaka minne since 1990! kwa nini tusitumie logic yako kudai kuwa kagame naye alikuwa kichaa akawa anaua wahutu hovyo hovyo?
 
Lakini ni maridhiano yapi mnayo yataka zaidi ya kuwasamehe wauaji,ku share madaraka,wanachi wote kuwa na hakisawa katika masomo,matibabu,kazi nk

mauaji ya 94 sio mwanzo wa matatizo ya Rwanda, watutsi na wahutu wamekuwa wakipigana since miaka ya 50s. Kunatakiwa mjadala wa kitaifa kama wa SA. vinginevyo mauaji ya 94 (with both hutu and tutsis as victims and aggressors) its just a phase to be repeated again. Kama ambavyo imekuwapo since revolution.
 
Kama wewe ni Mnyarwanda huwezi kuyasikia hayo kwa sababu watu hawa hawana pa kusemea na hawana haki ya kusema, hasa wakijua wewe una uhusiano na "wachache", wanajua utapeleka taarifa na watakamatwa, kufungwa au kuuawa kabisa maana Rwanda kwa sasa ipo chini ya serikali ya kijeshi. Ni jeshi linaloifanya serikali ile iwepo leo, hakuna nguzo nyingine zaidi ya hiyo.

Kwa sie tusio Wanyarwanda ni rahisi zaidi kuyaona kwa sababu watu wanakuwa huru kueleza hisia bila hofu ya kukamatwa na serikali na wapelelezi wake.

Muhimu kuliko yote, tunaeleza hapa kwa faida yenu wenyewe, mkiyafanyia kazi ni vyema na msipoyafanyia kazi ni kwa hasara yenu wenyewe.
Ndugu yangu acha nikuambie kitu kimoja,unajua hayo mambo ya chuki ya kikabila yalipandikizwa na wazungu tangu enzi za ukoloni?? do you think inaweza ondolewa kwa siku moja? ndio sababu hutakosa kukutana na watu fulani wakakwambia hivyo..rwanda uhuru wa kusema upo lakini kuna mipaka,kama unasema mambo yanayo wezaleta tatizo katika reconciliation au umoja wawanyarwanda lazima ukumbane na mkono wa sheria,nafikiri ingekua vizuri kumpongeza pk badala ya kumshutumu kwani yeye ndiye amekua nguzo ya amani kuna upande mmoja unaotaka kufanya revenge na kuna upande mwingine unajisikia guilty kwa waliyao yafanya naingekua vizuri kwao kuwafyeka waliobakia ili wasiendelee kijisikia hivyo...imagine uliua ndugu zangu..na unajua kwa uhakika nalijua hilo na kila asubuhi na jioni tunaonana...kwakweli utakua na wasiwasi tu...kingine kuna wahutu ambao wakati wa utawala habyarimana walikua na madaraka hivi leo hawana..unategemea mtu kama huyo atesema nini...lakini wakati huu sikama wakati ule hivi ni ku share awe muhutu,mtusi na mtwa wanapewa kazi,sijui kama uliishawahi fika rwanda ukahudhuria rwandan dialogue ukasikia kinachoongelewa humo ndio utajua kila mnyarwanda ana participate kuijenga nchi yake..acha kuamini maneno ya watu wachache ambao wamekosa ulaji.
 
naomba nukuulize ni kigezo gani ulichotumia na kuamua kwamba pk hakubaliwi na majority?mimi kigezo naweza tumia na kukihakikishia kwamba pk anakibalika ni matokeo ya uchaguzi...90%and above..wewe je???

baadhi ya vigezo ni:
1. kuweka sheria kuwa vyama vyote lazima viwe na alliance badala ya kuacha watu wachague wanavyopenda.
2. Kufunga wapinzani wote wanaoweza kumchallenge kama victoire ingabire, hata ndani ya RPF kama kina Rose kabuye and co, na kuweka wapinzani bandia kwa ajili ya show-off kwa international community kuwa nchi ni democratic.
 
mauaji ya 94 sio mwanzo wa matatizo ya Rwanda, watutsi na wahutu wamekuwa wakipigana since miaka ya 50s. Kunatakiwa mjadala wa kitaifa kama wa SA. vinginevyo mauaji ya 94 (with both hutu and tutsis as victims and aggressors) its just a phase to be repeated again. Kama ambavyo imekuwapo since revolution.

wewe hustoria ya rwanda huijui nyamaza acha kuroga watu,wanyarwanda kabla ya mkoloni walikua wamoja,na walikua wakimkubali na kumheshimu mfalme wao,nafikiri ni katika dunia nzima mfalme anatoka katika familia moja,na wakati ufalme ulikua katika ukoo mmoja wa kitusi na sio watusi wote walikua na haki ya kua wafalme na wote pamoja na wahutu walimkubali kama mfalme wao na walikua wakienda vitani pamoja kama wanyarwanda,sasa hizi tofauti nizajuzi zilizoletwa na wakoloni katika ule mchezo wao wa divide and rule,na kubaliana na wewe upande mmoja hawa wazungu walipandikiza sumu kwa wanyarwanda...na sasa wanyarwanda wanajaribu kutumia tiba chungu sana ya reconciliation baada ya mauaji ya kimbali ya 1994 dhidi ya watusi...SASA nacho waomba please waacheni wanyarwanda wajitibu hawahitaji msaada wenu..kwani ni wao waliouana na niwao watakao tatua tofauti zao.
 
baadhi ya vigezo ni:
1. kuweka sheria kuwa vyama vyote lazima viwe na alliance badala ya kuacha watu wachague wanavyopenda.
2. Kufunga wapinzani wote wanaoweza kumchallenge kama victoire ingabire, hata ndani ya RPF kama kina Rose kabuye and co, na kuweka wapinzani bandia kwa ajili ya show-off kwa international community kuwa nchi ni democratic.

wewe unatatizo la kutokua inventive.....kilichofanywa ni kwamba vyama vyote vinatakiwa kua na forum moja ya kouongelea matatizo yanayo ihusu nchi na ninacho jua vyama vyote vina kua na lengo la kuendeleza nchi,ingawa tuko wapinzani ni wapinzani wa kujenga siyo kubomoa...si wakati mwingine naona kikwete akiwaalika viongozi wa upinzani ikulu na kuchangia gahawa??? nahiyo utaiita nini? lakini rwanda wameamua kutumia hiyo system upinzani siyo kugombana bali ni upinzani wa mitazamo na inakua vizuri kama unaongoza nchi na kupata maoni kutoka kwa wapinzani ili uweze kuongoza nchi.
 
wewe hustoria ya rwanda huijui nyamaza acha kuroga watu,wanyarwanda kabla ya mkoloni walikua wamoja,na walikua wakimkubali na kumheshimu mfalme wao,nafikiri ni katika dunia nzima mfalme anatoka katika familia moja,na wakati ufalme ulikua katika ukoo mmoja wa kitusi na sio watusi wote walikua na haki ya kua wafalme na wote pamoja na wahutu walimkubali kama mfalme wao na walikua wakienda vitani pamoja kama wanyarwanda,sasa hizi tofauti nizajuzi zilizoletwa na wakoloni katika ule mchezo wao wa divide and rule,na kubaliana na wewe upande mmoja hawa wazungu walipandikiza sumu kwa wanyarwanda...na sasa wanyarwanda wanajaribu kutumia tiba chungu sana ya reconciliation baada ya mauaji ya kimbali ya 1994 dhidi ya watusi...SASA nacho waomba please waacheni wanyarwanda wajitibu hawahitaji msaada wenu..kwani ni wao waliouana na niwao watakao tatua tofauti zao.

wewe vipi? uliyoandika hapo yanahusiana vipi na hoja yangu kuwa wahutu na watutsi walikuwa wakipigana kabla kabla ya 1994? Unaijua historia ya inkotanyi ya king rwabugili kabla hata ya revolution? hapo umoja unaozungumzia wewe uko wapi?
 
True leader speak eloquently without hiding behind semantics like weak leaders. Hongera Baba Kagame for speaking your mind bila kumumunya. Like what the former Prime Minister said "you can't betray Rwanda and not get punished for it". Hizi ndio lugha FDLR and other genocidaire understand. Kagame amejitahidi sana kuwajumuisha wanyarwanda bila kubagua Tutsi or Hutu or Twa lakini hii mijitu pori ya FDLR na washirika wao bado hawataki kutumia fursa nzuri wanazopewa na Kagame. Vema, kilichobaki ni kipigo tu. January deadline imekaribia. I just sit back and watch the show.
 
baadhi ya vigezo ni:
1. kuweka sheria kuwa vyama vyote lazima viwe na alliance badala ya kuacha watu wachague wanavyopenda.
2. Kufunga wapinzani wote wanaoweza kumchallenge kama victoire ingabire, hata ndani ya RPF kama kina Rose kabuye and co, na kuweka wapinzani bandia kwa ajili ya show-off kwa international community kuwa nchi ni democratic.

Kuhusu wapinzani kufungwa si kweli,tatizo ni kwamba kosa linakua limefanywa na mpinzani na kuonekana kama vile kakamatwa kwa sababu ni mpinzani,kua mpinzani sio kinga! kama umefanya makosa utahukumiwa kama mnyarwanda yeyote kwani hakuna mtu aliye juu ya sheria.
 
wewe vipi? uliyoandika hapo yanahusiana vipi na hoja yangu kuwa wahutu na watutsi walikuwa wakipigana kabla kabla ya 1994? Unaijua historia ya inkotanyi ya king rwabugili kabla hata ya revolution? hapo umoja unaozungumzia wewe uko wapi?

king rwabugiri alipambana na nani?? unataka kuniambia alipambana na wahutu??
 
wewe unatatizo la kutokua inventive.....kilichofanywa ni kwamba vyama vyote vinatakiwa kua na forum moja ya kouongelea matatizo yanayo ihusu nchi na ninacho jua vyama vyote vina kua na lengo la kuendeleza nchi,ingawa tuko wapinzani ni wapinzani wa kujenga siyo kubomoa...si wakati mwingine naona kikwete akiwaalika viongozi wa upinzani ikulu na kuchangia gahawa??? nahiyo utaiita nini? lakini rwanda wameamua kutumia hiyo system upinzani siyo kugombana bali ni upinzani wa mitazamo na inakua vizuri kama unaongoza nchi na kupata maoni kutoka kwa wapinzani ili uweze kuongoza nchi.

Mi nadhani tuache tu kujadiliana kwa kuwa huna hujualo unanipotezea muda, mimi nazungumzia sheria ya alliance wewe unaleta juisi za kikwete ikulu.
 
Back
Top Bottom