Dkt. Luis Shika ni nani? Tumfahamu zaidi

Dkt. Luis Shika ni nani? Tumfahamu zaidi

ae8822e901c99a5a737b616b6a405b0d.jpg


Mala ya kwanza kumfahamu Dr huyu ni mwaka1977- 1979 mwishoni tulikuwa nae Mbeya M.TC,akisoma course ya Clinical Oficer (C.O) zamani waliitwa Medical Assistant, Kule chuoni Mbeya alikuwa anaitwa Lunyalula Kidola na alikuwa Rais wa chuo.

Baada ya kumaliza kozi kilamtu alitawanyika kivyake kwenda kujiunga na JKT na baadae kuajiliwa kazini.
Baada ya kumaliza tu tulikutana nae Dar mitaa ya Uhuru akiulizia bei ya godoro mikononi alikuwa ameshikilia bahasha nadhani ndani kulikuwa na vyeti akaniambia anaenda wizarani kushughurikia scholarship yake anakwenda URUSI.

Baadae nilisikia alienda kusoma Urusi degree ya Medicine. Hatukuonana tena hadi miaka ya 2000 nilianza kukutana nae mitaa ya Dar,kila tukionana nae alikuwa ananiambia mambo ya kuwa na hela nyingi na biashara lakini nilianza kumtilia mashaka kwani mambo aliyokuwa ananiambia hayakuwa yanafanana na muonekano wake,fedha nyingi alizosema alikuwa nazo zilikuwa hazifanani na yeye , basi kila alipojitahidi kuniongelesha nilikuwa ninampuuza.
Pia alikuwa amekatika vidole na meno mengine alikuwa hana vitu vyote hivi vilikuwa vinanipa mashaka.

Tukaacha kuonana nae hadi hapo jana nilipomwona kwenye mitandao na leo kwenye magazeti.
Kifupi huyu jamaa alienda kusoma Urusi kozi ya udakitari sina uhakika kama alimaliza maana kila ukimwuliza mambo mengi alikuwa anafichaficha, mfano anafanya kazi wapi hasemi mala lectural Aghakan University ukienda huko humkuti n,k. Kuna jamaa anamfahamu zaidi anaitwa Dr, Edward Maswanya yuko pala NIMRI.
Kabila lake ni msukuma.
kumbe ni MSUKUMA.......
 
Kiufupi

Born in Tanzania to secular Sukuma parents, Dr Luis is the first Tanzania Bussnessman born in Tanzania after the establishment of the state. Dr Luis joined the Russia Chemical Indusril Department shortly after the Six-Day War in 1945, and became a team leader in the Chemical Industrial Campany. Dr Shika took part in many missions, including Operation (1968), Operation (1968) and Operation ya utapeli wa nyumba in Dar Es Salaam Tanzania,(2017), during which he was shot in the shoulder. Dr Luis fought on the front lines....
Nimecheka sna na hii CV. Duu kiinglishi hicho aiseee.
 
Yaani Wote tumeelekea kule kule walikotaka Wao na kiukweli wamefanikiwa sana na sasa hivi wanatuona Sisi Mitanzania ya hovyo hovyo. Yaani hivi kwa jinsi nchi ilivyochafuliwa juzi na CCN Africa na sakata zima la Deni la Taifa nilitegemea kuanzia leo kutakuwa na delevoping stories nyingi za haya masuala Nyeti kabisa mawili na yenye Interest kubwa na nchi pamoja na Wananchi wake lakini kwa mshangao mkubwa leo 90% ya Magazeti ya Tanzania habari uza yao ni huyo Dr. Luis Shika.

Sijui ni nani ameturoga Watanzania na Waafrika kwa ujumla.
Kuna MTU kakuzuia kuandika habari Za CNN?
 
Wale waliompepea jana wanajuta
Hahaha kweli shkamoo pesa. Wadada wamemwona mzee wa miaka 70 kama vile kakijana kamiaka miwili. Ghafla bin vuu wadada wamegeuka feni pale pale. Kweli nakwambia kuanzia huyu mzee azaliwe hajawahi kula upepo wa asili toka kwa warembo kama ule alokula pale mnadani..[emoji23] [emoji23]
 
Nionavyo mimi kuna mtu nyuma yake, kama sio dalali basi pengine lugumi mwenyewe kamuagiza, labda alishindwa kwenda sawa na kiasi alichoagizwa na aliyemtuma but ukiniambia huyu ni dk kidogo napata wasiwasi
 
Hahaha kweli shkamoo pesa. Wadada wamemwona mzee wa miaka 70 kama vile kakijana kamiaka miwili. Ghafla bin vuu wadada wamegeuka feni pale pale. Kweli nakwambia kuanzia huyu mzee azaliwe hajawahi kula upepo wa asili toka kwa warembo kama ule alokula pale mnadani..[emoji23] [emoji23]
Ha ha ha. Only in Tanzania.
 
Lakini baada ya kumtafakali sana na kukumbuka vizuri tulipokuwa kwenye daladala asubuhi jamaa anaonekana hayuko normal.
Kama hakutumwa na mtu kwa kazi maalum basi jamaa ana grandiose delusion. .
Mkuu hebu tuanze tafakuri ya namna alivyopata kujua kuwa kuna mnada. Maana kama ana delusion or whatever, mimi nisiye na hiyo delusion hata sikujua kama kuna mnada. Hivyo basi, mtu mwenye delusion, bila shaka alitonywa kuhusu uwepo wa mnada, kisha swali linalofuata, nani alimtonya? Aliyemtonya bila shaka ndiye anayemiliki akili yake.
 
Tofaut na jana Sijawah maliza sku bila kuingia jf(chanzo changu cha pekee cha habari) yan leo nimekua mgeni wa kila kitu, naishia tu kucheka comment ila sijui hata nini hasa kinamhusu huyu jamaa.

Asikwambie mtu heri ukose simu ya kuingia jf kuliko ukose jf yenyewe.
 
Back
Top Bottom