Dkt. Luis Shika ni nani? Tumfahamu zaidi

Dkt. Luis Shika ni nani? Tumfahamu zaidi

f63b8b5fbb18756d62e87137d2ca15fb.jpg


Nimeguswa sana na tukio la kushikiliwa na vyombo vya dola mtu anayetajwa kama Dr Louis Shika (pichani).

Ukiacha tukio lilivyo, mtu huyo ninamfananisha sana na "SHIKA LUNYALULA KIDOLA" mzaliwa wa kitongoji cha CHAMUGASA kijiji cha KALEMELA wilaya ya BUSEGA, Simiyu.

Shika ninayemfahamu, yeye na ndugu yake JEREMIAH KIDOLA walikuwa wanafunzi wa vyuo vikuu huko USSR (Urusi ya zamani) kwenye miaka ya 1970 & 1980. Nakumbuka kama siyo wote lakini Jeremiah ambaye ni marehemu alisoma udaktari na kuwa miongoni mwa madaktari bingwa wa Bugando Hospt Mza, binafsi ninazaidi ya miaka 39 bila kuonana na Shika, ingawa ilijulika mapema kuwa alioa mke wa kirusi na baadaye kuzama kwenye ulevi wa pombe za kupindukia huko Urusi.

Mwaka juzi nilikutana na mgodo wao Daudi aishiye kijiji cha Mwamanga - Magu. Akanijulisha, kuwa, SHIKA alisharudi Tanzania lakini alidai akili zake hazina utimamu tena, huku akinipa mifano:-

1). Ana zaidi ya miaka 10 tangu arudi nchini lakini kila siku "anadai kusubiri mizigo yake kutoka urusi ifike bandarini, pia alikuwa hajui kwa nini imechelewa kufika" hali ambayo ilidaiwa kumsababishia SONONA kubwa sana.

2). Ilikuwa zaidi ya miaka 12 tangu Baba yao mzee Lunyalula Kidola afariki dunia, lakini hakuwahi kufika msibani licha ya Shika kuwepo Dar es Salaam.

Kifupi, nimeguswa sana na jina la SHIKA pia sura yake kama mtu ninayemfahamu vizuri tangu tukiwa majirani kijijini wakati huo Shika na Jeremiah wakisoma darasa moja kwenye s/m Chamugasa pamoja na dada yangu mkubwa "Magdalena", hivyo, sura hii ndiyo sura pia ya mdogo wake aliyeko kijijini Chamugasa aitwaye Pius, Je, nimemfananisha kwa uhakika au kimakosa?, tuuachie wakati uamue.

2. Said Lugumi ni mzaliwa wa Magu, Busega na Magu siyo kama ni maeneo jirani tu, bali zamani ilikuwa wilaya 1, je, kuna nini nyuma ya Dkt. Louis Shika kupitia uuzwaji wa majengo ya Lugumi?, Ni utapeli?, Ni shida kali au kuna nini hapa?

Naamini vyombo husika viko kazini, tunasubiri majibu.
 
Aiseeee

Umeandika gazeti kwani sura yake haujaiona kujiuliza kama ni yeye au sio yeye!?
 
hivi tanzania hakuna kampuni nyingine ya udalali yenye wataalaamu walio bobea na makini zaidi ya hii iliyopo? usanii mtupu na utapeli! hivi hizi kampuni zipo chini ya wizara gani?! sisi tunataka kodi yetu ipatikane haraka!
 
inawezekana, maana ni Yono hao hao waliokuwa wanasema mshindi wa kwanza hadi wa tatu aandikwe jina, means akikubali wanamuuzia
 
Hapo lugumi company imefanya yake na imefanikiwa kwa zoezi la kutouza nyumba zao.
Wale jamaa wajanja sana aise ,wamemtumia jamaaa ngoma ifeli dah.
 
The joke is on Yono and TRA, not this yokel, nobody cares about the socialpath. Lile gulio la Yono ni kituko hata bila ya huyu mtu kuamua kuwadhihirishia.

Sioni mtu mwenye bilioni tatu za ku dispose namna ile anaweza kuja kujichora pale ili baadae TRA waanza kumfuatilia umezipata pataje.

Na nikiwa na bilioni 3 kwa nini nisijenge mwenyewe badala ya kununua jumba alilopokonywa mtu mwenye connection za kupiga madili ya majeshi, polisi na Usalama wa Taifa, si watakuja kukuchomoa kitandani wakutupe baharini maiti?

Na kama sio connections za Lugumi hata majambazi tu unawaotangazia kwenye Youtube kwamba una mabilioni ya kununua majumba kama mananasi ya mabibo na wenyewe they will be up on your ass.

Sidhani kama mtu mwenye akili na hela zake atakuja kwenye lile gulio la TRA.
 
Ninachofurahi tu ni kwamba tokea ile jana hadi sasa hivi tumeshasahau tayari mambo ya CCN Africa dhidi ya Tanzania na Deni la Taifa kuongezeka na talk of the Town sasa ni Dr. Luis Shika.
Upo sawa, ila kwa upande mwingine tukio hili nalo limekuwa la kuvutia, ebu kaangalie YouTube ya mnada uone jamaa alivyokuwa akipandisha dau kwa confidence asilimia mia kumbe ata buku hana.
 
alikuwa jamaa wa idara? aiseee, kwasasa anaishi wapi? baada ya kutoka idarani anafanya kazi gani
Ubaya wakitengo ni ubaya wa swali umeuliza....... Mara nyingi hawana urafiki hata wakikutana mtaani uwenda wasisalimiane wana miongozo kama ya Yulusifa kule kuzimu
 
Back
Top Bottom