TUMFAHAMU SHEIKH AHMED BIN RASHID AL MAKTOUM ✍️ πŸ‡¦πŸ‡ͺ

TUMFAHAMU SHEIKH AHMED BIN RASHID AL MAKTOUM ✍️ πŸ‡¦πŸ‡ͺ

Zack Abdul

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2026
Posts
894
Reaction score
777
πŸ‘‰ Sheikh Ahmed bin Rashid Al Maktoum alikuwa mwanachama mashuhuri wa familia ya kifalme ya Al Maktoum ya Dubai.

πŸ‘‰ Alizaliwa Dubai mwaka 1950, akiwa mtoto wa nne na wa mwisho wa Sheikh Rashid bin Saeed Al Maktoum.

πŸ‘‰ Sheikh Rashid alikuwa mtawala wa zamani wa Dubai na mmoja wa viongozi walioweka msingi wa maendeleo ya Dubai ya kisasa.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed alikuwa mdogo wa Sheikh Mohammed bin Rashid Al Maktoum, Mtawala wa Dubai na Waziri Mkuu wa UAE.

πŸ‘‰ Alipata elimu ya kijeshi katika Royal Military Academy Sandhurst nchini Uingereza.

πŸ‘‰ Baada ya masomo, alijiunga na Jeshi la Dubai na kuanza safari yake katika utumishi wa kijeshi.

πŸ‘‰ Baadaye aliongoza Central Military Command ya Dubai kama Kamanda Mkuu.

πŸ‘‰ Pia alihudumu katika uongozi wa Polisi na Usalama wa Umma wa Dubai.

πŸ‘‰ Kwa muda mrefu alikuwa Naibu Mwenyekiti wa Dubai Police and Public Security.

πŸ‘‰ Safari yake ya utumishi haikuishia katika sekta ya usalama pekee.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed pia alikuwa na nafasi muhimu katika biashara na uwekezaji.

πŸ‘‰ Aliwahi kuwa Mwenyekiti wa A.R.M. Holding na Dubai Real Estate Centre.

πŸ‘‰ Uongozi wake ulihusisha pia maeneo ya michezo, uwekezaji na maendeleo ya jamii.

πŸ‘‰ Katika michezo, jina lake liliunganishwa kwa karibu na Al Wasl Sports Club.

πŸ‘‰ Alikuwa Mwenyekiti wa Al Wasl na alihusika kwa muda mrefu katika maendeleo ya klabu hiyo.

πŸ‘‰ Al Wasl ni moja ya klabu zinazojulikana zaidi katika soka la UAE.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed pia alikuwa na nafasi muhimu katika maendeleo ya michezo ya baharini Dubai.

πŸ‘‰ Alihusishwa na kuanzishwa kwa Dubai International Marine Club mwaka 1988.

πŸ‘‰ Alikuwa pia mtu mwenye mapenzi makubwa na michezo ya farasi.

πŸ‘‰ Jebel Ali Racecourse ni miongoni mwa miradi iliyohusishwa na juhudi zake katika kukuza mbio za farasi Dubai.

πŸ‘‰ Uwanja huo ulianza msimu wake wa kwanza wa mashindano mwaka 1991.

πŸ‘‰ Kupitia michezo, alichangia katika kujenga mazingira ya kukuza vipaji na ushindani.

πŸ‘‰ Mbali na michezo, Sheikh Ahmed alihusishwa pia na shughuli za kijamii na za kibinadamu.

πŸ‘‰ Mwaka 2021 alitoa msaada kupitia Dubai Police and Public Security kwa ajili ya ujenzi wa Hamdan Bin Rashid Cancer Charity Hospital.

πŸ‘‰ Maisha yake yaligusa sekta mbalimbali za maendeleo ya Dubai.

πŸ‘‰ Kuanzia jeshi na usalama hadi biashara, michezo na huduma kwa jamii.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed amefariki Leo tarehe 21 Septemba 2026 akiwa na umri wa miaka 76.

πŸ‘‰ Kifo chake kimetangazwa na Mahakama ya Mtawala wa Dubai.

πŸ‘‰ Dubai imetangaza siku kumi za maombolezo rasmi kufuatia kifo chake.

πŸ‘‰ Katika kipindi hicho, bendera zimetangazwa kushushwa hadi nusu mlingoti.

πŸ‘‰ Ameacha alama katika usalama, biashara, michezo na shughuli za kijamii.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed bin Rashid Al Maktoum anakumbukwa kama mmoja wa watu waliotumikia Dubai kwa miongo kadhaa.

πŸ‘‰ Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi na awape subira familia, ndugu na watu wa DubaiβœοΈπŸ‡¦πŸ‡ͺ
HSw65itWEAAXRPR.jpg
 
πŸ‘‰ Sheikh Ahmed bin Rashid Al Maktoum alikuwa mwanachama mashuhuri wa familia ya kifalme ya Al Maktoum ya Dubai.

πŸ‘‰ Alizaliwa Dubai mwaka 1950, akiwa mtoto wa nne na wa mwisho wa Sheikh Rashid bin Saeed Al Maktoum.

πŸ‘‰ Sheikh Rashid alikuwa mtawala wa zamani wa Dubai na mmoja wa viongozi walioweka msingi wa maendeleo ya Dubai ya kisasa.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed alikuwa mdogo wa Sheikh Mohammed bin Rashid Al Maktoum, Mtawala wa Dubai na Waziri Mkuu wa UAE.

πŸ‘‰ Alipata elimu ya kijeshi katika Royal Military Academy Sandhurst nchini Uingereza.

πŸ‘‰ Baada ya masomo, alijiunga na Jeshi la Dubai na kuanza safari yake katika utumishi wa kijeshi.

πŸ‘‰ Baadaye aliongoza Central Military Command ya Dubai kama Kamanda Mkuu.

πŸ‘‰ Pia alihudumu katika uongozi wa Polisi na Usalama wa Umma wa Dubai.

πŸ‘‰ Kwa muda mrefu alikuwa Naibu Mwenyekiti wa Dubai Police and Public Security.

πŸ‘‰ Safari yake ya utumishi haikuishia katika sekta ya usalama pekee.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed pia alikuwa na nafasi muhimu katika biashara na uwekezaji.

πŸ‘‰ Aliwahi kuwa Mwenyekiti wa A.R.M. Holding na Dubai Real Estate Centre.

πŸ‘‰ Uongozi wake ulihusisha pia maeneo ya michezo, uwekezaji na maendeleo ya jamii.

πŸ‘‰ Katika michezo, jina lake liliunganishwa kwa karibu na Al Wasl Sports Club.

πŸ‘‰ Alikuwa Mwenyekiti wa Al Wasl na alihusika kwa muda mrefu katika maendeleo ya klabu hiyo.

πŸ‘‰ Al Wasl ni moja ya klabu zinazojulikana zaidi katika soka la UAE.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed pia alikuwa na nafasi muhimu katika maendeleo ya michezo ya baharini Dubai.

πŸ‘‰ Alihusishwa na kuanzishwa kwa Dubai International Marine Club mwaka 1988.

πŸ‘‰ Alikuwa pia mtu mwenye mapenzi makubwa na michezo ya farasi.

πŸ‘‰ Jebel Ali Racecourse ni miongoni mwa miradi iliyohusishwa na juhudi zake katika kukuza mbio za farasi Dubai.

πŸ‘‰ Uwanja huo ulianza msimu wake wa kwanza wa mashindano mwaka 1991.

πŸ‘‰ Kupitia michezo, alichangia katika kujenga mazingira ya kukuza vipaji na ushindani.

πŸ‘‰ Mbali na michezo, Sheikh Ahmed alihusishwa pia na shughuli za kijamii na za kibinadamu.

πŸ‘‰ Mwaka 2021 alitoa msaada kupitia Dubai Police and Public Security kwa ajili ya ujenzi wa Hamdan Bin Rashid Cancer Charity Hospital.

πŸ‘‰ Maisha yake yaligusa sekta mbalimbali za maendeleo ya Dubai.

πŸ‘‰ Kuanzia jeshi na usalama hadi biashara, michezo na huduma kwa jamii.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed amefariki Leo tarehe 21 Septemba 2026 akiwa na umri wa miaka 76.

πŸ‘‰ Kifo chake kimetangazwa na Mahakama ya Mtawala wa Dubai.

πŸ‘‰ Dubai imetangaza siku kumi za maombolezo rasmi kufuatia kifo chake.

πŸ‘‰ Katika kipindi hicho, bendera zimetangazwa kushushwa hadi nusu mlingoti.

πŸ‘‰ Ameacha alama katika usalama, biashara, michezo na shughuli za kijamii.

πŸ‘‰ Sheikh Ahmed bin Rashid Al Maktoum anakumbukwa kama mmoja wa watu waliotumikia Dubai kwa miongo kadhaa.

πŸ‘‰ Mungu ailaze roho yake mahali pema peponi na awape subira familia, ndugu na watu wa DubaiβœοΈπŸ‡¦πŸ‡ͺView attachment 3675630
Pole Yao wafiwa.
 
Back
Top Bottom