Deni la VITA Tanzania na Uganda.

  • Thread starter Exaud J. Makyao
  • Start date

Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Wachambuzi wa masuala mbali mbali.
Eti Uganda ililipa Tanzania kiasi cha Dolla MILLIONI 67 kama deni la vita kati ya Uganda na Tanzania?
Je kama ni kweli, pesa zilipokelewa na nani?
Je pesa hizo ni halali?
Kwani hiyo vita ilihijaka kulipwa?
Je pesa hizo kama zilipokelewa ziko wapi?
Kuna ukweli katika madai haya?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
Mi ndio nasikia leo,
je ni nani aliamuru uganda iilipe tanzania?
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
3,472
Likes
1,263
Points
280
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
3,472 1,263 280
Wachambuzi wa masuala mbali mbali.
Eti Uganda ililipa Tanzania kiasi cha Dolla MILLIONI 67 kama deni la vita kati ya Uganda na Tanzania?
Je kama ni kweli, pesa zilipokelewa na nani?
Je pesa hizo ni halali?
Kwani hiyo vita ilihijaka kulipwa?
Je pesa hizo kama zilipokelewa ziko wapi?
Kuna ukweli katika madai haya?
Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi ninadhani katika kipindi cha kaka ben tulipokudwa tunaidai uganda nao uwezo wao haukuwa mzuri na waliomba wasamehewe baadhi ya madeni yaliyotolewa kwao na jumuia ya kimataifa na wakati huo huo nasi tulikuwa tunaomba msamaha wa madeni kutoka jumuia hizo nadhani baadhi ya masharti tuliyopewa ili tupate misamaha hiyo nasi tusamehe madeni yetu kwa uganda kwani nao hawakua na uwezo wa kulipa.[menye kufahamu zaidi anaweza kutuelimisha juu ya hili]
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Mi ndio nasikia leo,
je ni nani aliamuru uganda iilipe tanzania?[/QUOT

BUJIBUJI,
Aliyeamuru Tanzania ilipwe sijui.
Labda tutapata taarifa hapa.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi ninadhani katika kipindi cha kaka ben tulipokudwa tunaidai uganda nao uwezo wao haukuwa mzuri na waliomba wasamehem baadhi ya madeni yaliyotolewa kwao na jumuia ya kimataifa na wakati huo huo nasi tulikuwa tunaomba msamaha wa madeni kutoka jumuia hizo nadhani baadhi ya masharti tuliyopewa ili tupate misamaha hiyo nasi tusamehe madeni yetu kwa uganda kwani nao hawakua na uwezo wa kulipa.[menye kufahamu zaidi anaweza kutuelimisha juu ya hili]
Abunwasi,
Nimekupata mkuu.
Tusubiri kama kuna dira zaidi.
 
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
136
Points
135
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
14,702 136 135
Wachambuzi wa masuala mbali mbali.
Eti Uganda ililipa Tanzania kiasi cha Dolla MILLIONI 67 kama deni la vita kati ya Uganda na Tanzania?
Je kama ni kweli, pesa zilipokelewa na nani?
Je pesa hizo ni halali?
Kwani hiyo vita ilihijaka kulipwa?
Je pesa hizo kama zilipokelewa ziko wapi?
Kuna ukweli katika madai haya?
Mkuu Exaud J. Makyao,

hio hela kibao sana aisee. Kama walipewa wakulu basi iliishia
wapi?

..kuhusu kulipana wakati wa vita, it happens. Unakumbuka baada ya WWI
ujerumani walimbiwa walipe hela kibao maana they were the insitgators of
the war na walishindwa. Kwa hivyo its possible waliambiwa walipe lakini
kama ombi lilitimizwa we dont know.

mwenye data zaidi tafadhali tunaomba.
 
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
136
Points
135
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
14,702 136 135
Kama kumbukumbu zangu ziko sahihi ninadhani katika kipindi cha kaka ben tulipokudwa tunaidai uganda nao uwezo wao haukuwa mzuri na waliomba wasamehewe baadhi ya madeni yaliyotolewa kwao na jumuia ya kimataifa na wakati huo huo nasi tulikuwa tunaomba msamaha wa madeni kutoka jumuia hizo nadhani baadhi ya masharti tuliyopewa ili tupate misamaha hiyo nasi tusamehe madeni yetu kwa uganda kwani nao hawakua na uwezo wa kulipa.[menye kufahamu zaidi anaweza kutuelimisha juu ya hili]
...Safi sana mkuu.
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,876
Likes
465
Points
180
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,876 465 180
Pesa hiyo bado haijalipwa, nakumbuka nilisoma magazeti ya Uganda mwaka juzi wabunge wao walikuwa wanajadili hilo suala la deni la vita.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Pesa hiyo bado haijalipwa, nakumbuka nilisoma magazeti ya Uganda mwaka juzi wabunge wao walikuwa wanajadili hilo suala la deni la vita.
Kwahiyo Tanzania italipwa?
 
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
14,702
Likes
136
Points
135
Ab-Titchaz

Ab-Titchaz

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
14,702 136 135
Nimepekua makabrasha na nimekuta hii ishu...

UGANDA PAYS TANZANIA $67 MILLION FOR AMIN WAR DEBT

DAILY MONITOR April 11, 2007

Almost 28 years after the over thrown of Idi Amin one of Africa's famous dictators the country is still trying to shake off effects of his bad legacy. Amin's regime is accused of killing between 300,000 -500,000 Ugandans in his eighth year rule of terror. Amin fled to exile after his regime was overthrow on April 11, 1979 and died on august 16, 2003 in Jeddah Saudi Arabia after living 24 years in exile.

Uganda has however cleared $67 MILLION debt owed to Tanzania for its part in helping in the overthrown of Idi Amin. The money was meant to cover Tanzanian property destroyed when Idi Amin government invaded Tanzania, cover equipment by Tanzania people's defense forces against Amin. According to Uganda debt network (UDN) several external debts were incurred in the war against Amin. $ 100 million was found to be owed to Libya for its part in helping Amin try to beat off the successful Tanzania offensive and $35 million to Yugoslavia. However UDN feels the money to Tanzania should not been paid because this debt was contacted by liberation groups not recognized law and they were waging a war against a legitimate Uganda government at the time.

That said Ugandans will never forget the sacrifice and solidarity of the people of Tanzania in helping to overthrow the government of Amin.

Sasa wakulu waseme hii hela iko wapi ama ilitumika kivipi.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Nimepekua makabrasha na nimekuta hii ishu...

UGANDA PAYS TANZANIA $67 MILLION FOR AMIN WAR DEBT

DAILY MONITOR April 11, 2007

Almost 28 years after the over thrown of Idi Amin one of Africa’s famous dictators the country is still trying to shake off effects of his bad legacy. Amin’s regime is accused of killing between 300,000 -500,000 Ugandans in his eighth year rule of terror. Amin fled to exile after his regime was overthrow on April 11, 1979 and died on august 16, 2003 in Jeddah Saudi Arabia after living 24 years in exile.

Uganda has however cleared $67 MILLION debt owed to Tanzania for its part in helping in the overthrown of Idi Amin. The money was meant to cover Tanzanian property destroyed when Idi Amin government invaded Tanzania, cover equipment by Tanzania people’s defense forces against Amin. According to Uganda debt network (UDN) several external debts were incurred in the war against Amin. $ 100 million was found to be owed to Libya for its part in helping Amin try to beat off the successful Tanzania offensive and $35 million to Yugoslavia. However UDN feels the money to Tanzania should not been paid because this debt was contacted by liberation groups not recognized law and they were waging a war against a legitimate Uganda government at the time.

That said Ugandans will never forget the sacrifice and solidarity of the people of Tanzania in helping to overthrow the government of Amin.

Sasa wakulu waseme hii hela iko wapi ama ilitumika kivipi.
AB-T,
Hongera kwa kuibua DATA hizi,.
Wachambuzi wanasemaje?
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
Hakuna issue hapo hiyo pesa ililipwa zamani sana. Mlikuwa wapi?
 
M

Myamba

Senior Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
103
Likes
0
Points
33
M

Myamba

Senior Member
Joined Jun 29, 2008
103 0 33
Hata mimi naelewa kuwa deni hilo halikulipwa na Uganda kwani walikataa kulilipa! Nilitonywa habari hii na mtu wa BOT. Wanaweza kutufahamisha zaidi juu ya habari hii muhimu.
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,873
Likes
654
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,873 654 280
swala la kulipwa ni la kawaida,sheria za kimataifa ziko wazi kuhusu madeni,fidia,kati ya nchi zilizokuwa maadui, au nchi kama ilisaidia nyingine katika vita husika. La msingi ni je, hzo pesa zimelipwa?na kama ni ndiyo zipo kumbukumbu kuhusu matumizi yake?
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
swala la kulipwa ni la kawaida,sheria za kimataifa ziko wazi kuhusu madeni,fidia,kati ya nchi zilizokuwa maadui, au nchi kama ilisaidia nyingine katika vita husika. La msingi ni je, hzo pesa zimelipwa?na kama ni ndiyo zipo kumbukumbu kuhusu matumizi yake?
usiulize matumizi, unaweza kupata kichefu chefu pengine ndizo zilizotumika kujenga nyumba ya gavana.
 
O

Omega.Omega

Member
Joined
Jun 29, 2009
Messages
60
Likes
0
Points
0
O

Omega.Omega

Member
Joined Jun 29, 2009
60 0 0
Kweli?
Zilipokelewa Pesa?
Dr Slaa fuatilia hili kama lile la EPA>
 

Forum statistics

Threads 1,214,671
Members 462,812
Posts 28,519,090