Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Demokrasia inavyodumaza Maendeleo Afrika

Narudia tena, Watanzania ni wavivu mno, lazima kufundishwa namna ya kufanya kazi kwa bidii na nidhamu. Umbea hautusaidii
Viongozi waadilifu wa kutufunza kufanya kazi kwa bidii na nidhamu bado hawatokea tangu alipoondoka Nyerere.
 
Mtoa mada upo sahihi wa-africa wamekalia porojo, fikiria mhindi anakuja afrika na kibegi kidogo tu lakini miaka michache tu anakuwa bilionea. Sisi weusi tunahangaika na kuunda vyama vya kifamilia kutaka kutawala dola.
Unajua wafuasi wa ccm ni masikini zaidi kuliko wapinzani?Rejea tafiti za twaweza juu ya wanaounga mkono ccm,wengi wao ni wasio na elimu na masikini huko vijijini!
 
Kama taifa/bara tukubali tumeteleza turudi kwenye misingi ya maendeleo. Tushikamane, tufanye kazi pamoja tena kwa bidii
Narudia tena kukwambia usizisemee nchi za Afrika. Jitolee mfano wewe Tanzania na nchi zinazofanana na wewe. Africa nchi zingine wapo sirias na maendeleo yanasonga
 
Unajua PM wao ni mpaka athibitishwe na nani? Na ni lazima awe MKRISTO tena ANGLICAN. Hapo kuna demokrasia? Ficha upumbavu wako ndg. usije kukuta umesoma ile shule pale karibu na Shaurimoyo pamoja na ndugu yako Maulida Khanga ambae anamzuia askari kutimiza wajibu wake. Asirudie tena maana yule askari alikuwa mstaarabu sana. Vinginevyo Maulida alipaswa kuwa sehemu salama kwa sasa kama mgeni maalum akirekebishwa tabia.

**Hizi dini zinawafanyaje aisee mbona ubongo mzito hivyooo
Nani kakwambia pm wa UK lazima awe mkisto? King au queen wa uk ndio lazima awe mkristo na hawa hawahusiki serekalini. Viongozi wote wa serekali ya UK wanachaguliwa kwa kura za wananchi haijalisha mpaka athibitishwe na nani.
 
Miaka ya demokrasia afrika ni michache kuliko ya chama kimoja + udikteta.matatizo na umaskini wa afrika umeletwa na vyama vilivyopigania uhuru na viongozi. Hawakuwa na ajenda kwa maisha ya wananchi.walitumia raslimali nyingi ,muda kuendelea kuwatala .
 
Kama taifa/bara tukubali tumeteleza turudi kwenye misingi ya maendeleo. Tushikamane, tufanye kazi pamoja tena kwa bidii
Utumwa na ukoloni ulitupora identity yetu. Leo hii Afrika haina dini wala model ya utawala wake. Sisi tunageza kila kitu cha watawala wetu. Navyofahamu mtu anaegeza hata siku moja hawezi kumshinda alieanzisha. No wonder wazungu na waarabu wanatawala akili zetu kama wanyama wao kupitia dini na tamaduni zao.
 
Brother why don't you shut up and sleep kama una stress zako usijaribu kutupa nasisi.... The first thing is kwanza umejidharau kuona rangi yako haifai na unajaribu kuembrace udikteta, democracy is what made America where it is today, the only thing ambayo unaita demokrasia kwetu haipo na wala haijakuwepo... Ukiona chama pinzani kinashinda uchaguzi (mfano Zanzibar) the next day una unull matokeo demokrasia hakuna, ukiona mwenyekiti wa tume anachaguliwa na kiongozi anaetawala definitely hakuna demokrasia.
Wapinzani Africa hajitambui kwakuwa wanatumiwa na vyama tawala kujificha nyuma ya mgongo wa demokrasia ili nchi iendelee kupata misaada but na ushenzi wote wanafanya watawala hawawezi kuvifuta coz wanavihitaji zaidi kuonekana huko magharibi wanademokrasia
Mkuu kwa afrika hii tusidanganyane, demokrasia bado ina safari ndefu sana.

Mfano wa karibu ni CDM ya Mbowe, yupo kwenye uongozi kwa miaka 13 sasa, kama kweli ni chama cha demokrasia kwanini asitafutwe kiongozi mpya mwenye maono na malengo mapya?.

Hata hizi taasisi za kupigania demokrasia na masuala ya haki za binadamu, ukizitupia jicho la karibu utaubaini ukosefu mkubwa wa demokrasia.
 
Naona mleta mada hauna vyeti, kwaio ufute uchaguzi ili tuwe na utawala wa kifalme? ukisoma civics ya form 2 utajifunza what is democracy napia utajiunza kwanini 1992 multi party iliingia Tanzania ? kama ungekua umesoma huko kote usingetos ushauri was kifalme juha...mithali 28:16 inasema mkuu asie na akili huumiza wengi..
 
Elezea ni kwa jinsi gani democrasia inapingana na maendeleo sio unaandika blah blah tu
 
Upo sahihi Mkuu democracy nimiungoni mwa vitu vinavyo dumaza maendeleo afrika lakini upande wa pili duh! kunaunyanyasaji, mateso na dhuruma so tukomae na hii democracy ya africa tutafika tu haraka haraka haina baraka
 
Fikiria kinchi kimepata uhuru miaka 50 iliyopita leo hii bado ni tegemezi kwa zaidi ya 50% ya bajeti yake na bado watu wake wanataka demokrasia, ipi? Napendekeza yafuatayo;
1. Kufuta Uchaguzi ili kutumia pesa zinazotengwa uchaguzi kujenga miundo mbinu, vituo vya afya na mashule.
2. Futa vyama pinzani maana hivyo ndivyo vinapummbaza watu (miluzi mingi....)
Afrika bado kufikia mambo ya demokrasia, wananchi wetu ni maskini sana hivyo kwa sasa wanahitaji maji, elimu, afya, barabara na si eti inayoitwa DEMOKRASIA, hivi mtu wa huko Lindi vijijini demokrasia yeye ya nn?
** USA imepata uhuru 4 july 1776 na bado demokrasia ya kweli (true democracy) hawajaifikia, wewe na SACCOS yako unadai eti unataka Demokrasia. Piga chini.
NB: Pia hizi imani zinaleta umaskini zaidi, watu wanadanganywa kuwa kuna muujiza katika kufanikiwa (maendeleo) wakati wengine wanakamuliwa pesa ya Hijja na wanabebeshwa mawe toka Afrika kwenda kumtwanga shetani huko umangani (ukihoji eti uhuru wa kuabudu).
Kwa hahkika tanzania imebeba wajinga wengi na ndio maana haitakuja endelea hadi mwisho wa ulimwengu huu, na chakusikitisha zaid wajinga wengi wanazid kuzaliwa una haja ya kupima kichwa chako kama kipo sawa
 
Fikiria kinchi kimepata uhuru miaka 50 iliyopita leo hii bado ni tegemezi kwa zaidi ya 50% ya bajeti yake na bado watu wake wanataka demokrasia, ipi? Napendekeza yafuatayo;
1. Kufuta Uchaguzi ili kutumia pesa zinazotengwa uchaguzi kujenga miundo mbinu, vituo vya afya na mashule.
2. Futa vyama pinzani maana hivyo ndivyo vinapummbaza watu (miluzi mingi....)
Afrika bado kufikia mambo ya demokrasia, wananchi wetu ni maskini sana hivyo kwa sasa wanahitaji maji, elimu, afya, barabara na si eti inayoitwa DEMOKRASIA, hivi mtu wa huko Lindi vijijini demokrasia yeye ya nn?
** USA imepata uhuru 4 july 1776 na bado demokrasia ya kweli (true democracy) hawajaifikia, wewe na SACCOS yako unadai eti unataka Demokrasia. Piga chini.
NB: Pia hizi imani zinaleta umaskini zaidi, watu wanadanganywa kuwa kuna muujiza katika kufanikiwa (maendeleo) wakati wengine wanakamuliwa pesa ya Hijja na wanabebeshwa mawe toka Afrika kwenda kumtwanga shetani huko umangani (ukihoji eti uhuru wa kuabudu).
Democracy is an illusion. It is neither here nor there. It is just a way used by stronger nations to force their ideas down the throats of weaker nations. True democracy should be homegrown taking cultural, social and traditional aspects of a given society/nation into account.
 
Back
Top Bottom