DC Humphrey Polepole kageuka kuwa Trafiki Dar es Salaam

DC Humphrey Polepole kageuka kuwa Trafiki Dar es Salaam

Mwandishi wa habari wa rais nafikiri aliikuwa aitwa....Mr halahala alikatwa na panga la helicopter wakiwa huko mikoa ya kusini na kufariki, hivyo viherehere vingine ni mauti
Ilikua no Mtwara, ila yuke hakufariki Bali alikufa
 
Mwaka huu tutaona mengi unaweza kukuta mkuu wa wilaya anamfanyia mtu upusuaji wakati hana taaluma hiyo
 
Baada ya kukaa siku nyingi bila kusikika, Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mheshimiwa Polepole, ameamua kuingia barabarani kuongoza Magari katika foleni za Dar es salaam Usiku. Hapa chini ni video ikimuonesha Polepole Mkuu wa Wilaya ya Ubungo akiongoza magari Sinza.

Hakika Viongozi awamu ya Tano ni mfano wa kuigwa.

Alienda na mpiga picha?
 
Hii kutafuta publicity za haraka haraka hizi mbaya sana
 
Hivi angegongwa? ni hatari lakini salama'wahusika wapo wapi.! hii nchi kila kitu siasa LOOOH.
 
Daahh ukuta utakuwa umebomoka na jamaa hawana hela ya tofali nyingine
 
Sinza si ipo Kinondoni? Ngoja Ally Hapi atoe tamko..si mnakumbuka Ugomvi wa Kadeghe na Kilango kule Same?
 
Vichekesho,hana hata reflector usiku wote huu kwa mfano ikatokea Bahati mbaya akagongwa atajitetea vipi?
 
Hivi si mwenyekiti wa kamati ya ulinzi ya wilaya? Si trafick ya wilaya yote iko chini yake? Kwanini akaongoze magari yeye? Je anajua sheria za kuongoza magari? Hii serekali ya awamu ya tano ni serekali ambayo haina mwelekeo kabisa, baba akishapoteza mwelekeo na Watoto nao huwa hohe hahe! Nadhani anachofanya slow slow ni sawa kabisa

Nimesoma majibu mengi ya watu wanaopinga kitendo hiki cha Mkuu wa wilaya Mhe Pole pole kuongoza magari katika msongamano, tena baadhi yao wana ushawishi mkubwa kuwa kakosea sana. Ila nimegundua kuwa wengi wao ni vijana wenye umri mdogo ambao hawafahamua vyema wajibu wa raia.

Hivi inapotokea ajali katika barabara kuu na raia akaamua kuchukua majani kuweka alama barabarani kuwataarifu madereva kupunguza mwendo inahitaji awe amesomea sheria za usalama barabarani kufanya hivyo? kwa taarifa yenu kazi hizo tumekuwa tukizifanya sana ili kuwasaida watanzania wanaonasa katika foleni katika barabara ya Morogoro.

Ni vyema tukatambua kuwa ulinzi na usalama ni wajibu wa kila raia mwema. Na hapo zamani ilikuwepo mipango ya kuhakikisha kila raia anapata mafunzo "basi"c ya ulinzi na usalama.

Wakati huo likitokea tukio lolote hata kwa kutazamana tu raia waliweza kupeana ishara ya nini kifanyike kupunguza makali "mitigation of impact" wakati vikisubiriwa vyombo vya dola

Kwa upande wangu nimefurahishwa zaidi kugundua kuwa DC Pole pole anaweza kufikia hatua hiyo. Hivyo kama dereva nichukue fursa hii kumpatia ushauri ufuatao:-

1. Chanzo kikubwa cha foleni pale Kimara mwisho ni madereva wa daladala kuamua kuegesha magari yao mwisho wa kituo badala ya kuingiza magari ndani ya kituo hata kama nafasi ipo. Baada ya daladala moja kuegesha hapo mwishoni, hufuata nyingine na nyingine na nyingine sasa zikiegesha katika upande mmoja wa barabara huku zote zikipiga debe kutafuta abiria kwa kipindi kirefu sana. Hivyo kufanya pale Kimara mwisho kutumika barabara moja badala ya mbili na msongamano wa magari huanzia hapo nyakati za jioni na kukua kadri muda unavyoendelea.

Nilifanya utafiti kidogo kutaka kugundua ni kwanini madereva wa daladala huegesha mwisho wa kituo badala ya kuingiza magari ndani ya kituo hata kama nafasi ipo? Niligundua kuwa hata sisi abiria ambao ndio waathirika wakubwa wa hizi foleni tunachangia sana kwa kusimama mwisho wa kituo badala ya kuingia ndani ya kituo na kusimama kusubiri usafiri.

Nilifanya pia utafiti katika vituo vingi vya daladala katika barabara ya Morogoro nikagundua abiria na daladala wote husimama mwisho wa kituo badala ya mwanzo au katikati ya kituo, hivyo utakuta daladala inashusha au kupakia abiria ikiwa mwisho kabisa wa kituo huku sehemu ya gari ikiwa iko barabarani au kuzuia njia ya watembea kwa miguu ambayo mara nyingia magari hutumia kwa dharura. Jambo hili ni hatari sana kwa barabara kama ya Morogoro ambayo magari hutembea kwa mwendo wa kasi kubwa.

Hivyo pande zote mbili yaani abiria na madereva wa daladala wanahitaji kupatiwa elimu kuhusu namna abiria wanavyopaswa kusimama kusubiri mabasi na madereva wanavyotakiwa kuegesha magari yao.
 
Nimesoma majibu mengi ya watu wanaopinga kitendo hiki cha Mkuu wa wilaya Mhe Pole pole kuongoza magari katika msongamano, tena baadhi yao wana ushawishi mkubwa kuwa kakosea sana. Ila nimegundua kuwa wengi wao ni vijana wenye umri mdogo ambao hawafahamua vyema wajibu wa raia.

Hivi inapotokea ajali katika barabara kuu na raia akaamua kuchukua majani kuweka alama barabarani kuwataarifu madereva kupunguza mwendo inahitaji awe amesomea sheria za usalama barabarani kufanya hivyo? kwa taarifa yenu kazi hizo tumekuwa tukizifanya sana ili kuwasaida watanzania wanaonasa katika foleni katika barabara ya Morogoro.

Ni vyema tukatambua kuwa ulinzi na usalama ni wajibu wa kila raia mwema. Na hapo zamani ilikuwepo mipango ya kuhakikisha kila raia anapata mafunzo "basi"c ya ulinzi na usalama.

Wakati huo likitokea tukio lolote hata kwa kutazamana tu raia waliweza kupeana ishara ya nini kifanyike kupunguza makali "mitigation of impact" wakati vikisubiriwa vyombo vya dola

Yaani kuongoza magari na kuweka warning signs kama majani kwako ni sawa ??
Tena usiku huna reflector, hv mmerogwa au ??
 
Issue ya katiba mpya sijui kaihitimishaje!!!!![emoji40][emoji40]
 
Back
Top Bottom