Daladala bongo (my true story)

mamanalia

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
669
Points
195

mamanalia

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2009
669 195
Wana JF last week nilikuwa natoka job na kusimama na sista du mmoja pale posta kituoni tukisubiri gari ya mbezi ya kimara, ilipokuja watu waligombea kinoma mie mwenyewe ilibidi nikae pembeni ili kunusuru afya, usalama na ustaarabu wangu. Lakini kutahamaki nilimuona yule sister du amepata siti tena ya dirishani, duh niliishiwa nguvu na kushangaa kuona aliwezaje kuingia pale mlangoni angali alionekana very soft and civilized. Ilibidi tu nitembee hadi akiba ili nizunguke na bus. Toka siku hiyo niko radhi hata nikope lakini nihakikishe anytime my car is working. Kweli ukitaka uone usumbufu wa daladala dar subiri siku uharibikiwe na gari.
 

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,464
Points
2,000

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,464 2,000
Nyie ndio mnatuongezea folen sis tunaotumia public car. Utakuta familia ina watoto wa3 wote wana magar na yote yanatoka. Mnanikera. Mnatuongezea folen.
 

Derimto

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
1,307
Points
1,195

Derimto

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
1,307 1,195
Mimi nimeshawahi kugombania mlango mara kadhaa lakini cha ajabu mpaka naingia ndani nikiwa kama mtu wa 3 au 4 hivi nakuta viti vyote vimejaa tena wadada na wamama wa makamo waingilia dirishani zamaaani wamekaa utadhani walikuwepo tangu jana humo ndani ya gari.
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
47,695
Points
2,000

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
47,695 2,000
Wana JF last week nilikuwa natoka job na kusimama na sista du mmoja pale posta kituoni tukisubiri gari ya mbezi ya kimara, ilipokuja watu waligombea kinoma mie mwenyewe ilibidi nikae pembeni ili kunusuru afya, usalama na ustaarabu wangu. Lakini kutahamaki nilimuona yule sister du amepata siti tena ya dirishani, duh niliishiwa nguvu na kushangaa kuona aliwezaje kuingia pale mlangoni angali alionekana very soft and civilized. Ilibidi tu nitembee hadi akiba ili nizunguke na bus. Toka siku hiyo niko radhi hata nikope lakini nihakikishe anytime my car is working. Kweli ukitaka uone usumbufu wa daladala dar subiri siku uharibikiwe na gari.
ha
ha ha ..mkuu nimeipenda hii stori..mazingira yanawafanya masista do wetu wakomae ...sio fresh hata kidogo
 

pomo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
265
Points
195

pomo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
265 195
tunashukuru kufahamu kuwa na wewe una gari lako,, hivi ni aina gani vile
kama umeona hiyo adha siku mafuta yakishuka bei usinyime lifti mtu yeyote
 

Elisante Yona

Senior Member
Joined
Oct 6, 2009
Messages
130
Points
195

Elisante Yona

Senior Member
Joined Oct 6, 2009
130 195
Poleni sana wananchi wa Dar,zamani kulikuwa na usafiri Dar(UDA) hapa kulikuwa hakuna kugombania,kwa sababu gari hiyo ilikuwa na uwezo wa kuchukua abiria zaidi ya 50,pia kuna ndugu alikuwa amekerwa na mwezie kununua kau safiri ka binafsi hiyo sio mbaya,kwani watu wengi walishindwa kero za makoda pamoja na lugha zao chafu,Kwa hiyo ushauri wangu kwa serikali hii dhaifu isiyo na maamuzi makini,kufikiria jinsi ya kuifufua UDA iliilete ushindani kama mwanzo.
 

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
2,695
Points
1,500

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
2,695 1,500
<font color="#222222">Wana JF last week nilikuwa natoka job na kusimama na sista du mmoja pale posta kituoni tukisubiri gari ya mbezi ya kimara, ilipokuja watu waligombea kinoma mie mwenyewe ilibidi nikae pembeni ili kunusuru afya, usalama na ustaarabu wangu. Lakini kutahamaki nilimuona yule sister du amepata siti tena ya dirishani, duh niliishiwa nguvu na kushangaa kuona aliwezaje kuingia pale mlangoni angali alionekana very soft and civilized. Ilibidi tu nitembee hadi akiba ili nizunguke na bus. Toka siku hiyo niko radhi hata nikope lakini nihakikishe anytime my car is working. Kweli ukitaka uone usumbufu wa daladala dar subiri siku uharibikiwe na gari.</font>
<br />
<br />
Ok,tushajua kuwa una gari,enhe...kingine?
 

First Born

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2011
Messages
5,322
Points
1,250

First Born

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2011
5,322 1,250
Wana JF last week nilikuwa natoka job na kusimama na sista du mmoja pale posta kituoni tukisubiri gari ya mbezi ya kimara, ilipokuja watu waligombea kinoma mie mwenyewe ilibidi nikae pembeni ili kunusuru afya, usalama na ustaarabu wangu. Lakini kutahamaki nilimuona yule sister du amepata siti tena ya dirishani, duh niliishiwa nguvu na kushangaa kuona aliwezaje kuingia pale mlangoni angali alionekana very soft and civilized. Ilibidi tu nitembee hadi akiba ili nizunguke na bus. Toka siku hiyo niko radhi hata nikope lakini nihakikishe anytime my car is working. Kweli ukitaka uone usumbufu wa daladala dar subiri siku uharibikiwe na gari.
we inaonekana sharobaro
 

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,741
Points
1,225

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,741 1,225
Mimi nimeshawahi kugombania mlango mara kadhaa lakini cha ajabu mpaka naingia ndani nikiwa kama mtu wa 3 au 4 hivi nakuta viti vyote vimejaa tena wadada na wamama wa makamo waingilia dirishani zamaaani wamekaa utadhani walikuwepo tangu jana humo ndani ya gari.
Mmewasahau wale kina mama gari likisimama tu wanakuwa tayari mlangoni kwa dreva na kumshusha haraka waingilie pale ukienda mwanamme wanakucheka.
 

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
2,254
Points
1,500

Wambandwa

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2006
2,254 1,500
<font color="#222222">Wana JF last week nilikuwa natoka job na kusimama na sista du mmoja pale posta kituoni tukisubiri gari ya mbezi ya kimara, ilipokuja watu waligombea kinoma mie mwenyewe ilibidi nikae pembeni ili kunusuru afya, usalama na ustaarabu wangu. Lakini kutahamaki nilimuona yule sister du amepata siti tena ya dirishani, duh niliishiwa nguvu na kushangaa kuona aliwezaje kuingia pale mlangoni angali alionekana very soft and civilized. Ilibidi tu nitembee hadi akiba ili nizunguke na bus. Toka siku hiyo niko radhi hata nikope lakini nihakikishe anytime my car is working. Kweli ukitaka uone usumbufu wa daladala dar subiri siku uharibikiwe na gari.</font>
<br />
<br />

Is this what you call a 'story', wakati ndo maisha ya sisi wengi hapa Dar?
Si bora hao wana uwezo wa kupanda daladala?
Ukiwa kwenye gari lako au daladal toa macho yako nje uone watu watembeao kwa mguu. Usifikiri hayo ni maandamano au mazoezi, hiyo ni safari ya kazini au nyumbani inaweza ikawa k'koo / ubungo - kimara etc.
Hii si story hata kidogo it's a normal life style which we're unwillingly used to live with, haitupi shida ila tunasononek.
 

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,741
Points
1,225

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,741 1,225
Nilidhani ni mbagala pekee kwenye adha ya kupitia dirishani!!!
aine mambo umeadimika siku hizi.
Mi sipendi daladala za muhimbili watu tunagombania mlangoni wengine wanapitisha vikapu madirishani ukiingia ndani siti zote zina vikapu inabidi usimame pamoja na kuchafuliwa nguo/viatu mlangoni.
 

driller

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
1,119
Points
1,225

driller

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
1,119 1,225
tunashukuru kufahamu kuwa na wewe una gari lako,, hivi ni aina gani vile
kama umeona hiyo adha siku mafuta yakishuka bei usinyime lifti mtu yeyote
hi bro let me try to drill ur words..! sio vizuri mwana kumwambia mwenzio hayo uliyo mwambia nadhani hata wewe unaona kua hauko sawa au ni viipi mkubwa..!
 

Forum statistics

Threads 1,356,254
Members 518,868
Posts 33,128,695
Top