Computer 32- bit operating system na computer 64- bit operating sytem

Computer 32- bit operating system na computer 64- bit operating sytem

chukua hii...

computer yenye 32 OS, Haiwezi kutambua RAM zaidi ya 4GB. wala Hard disk zaidi ya 2TB.

kama computer ina RAM 8GB na Hard disk 4TB basi lazima iwekwe 64bit Windows . Kinyume na hapo itatumia 4GB Ram pekee na 2TB Hdd pekee ndio itaonekana.
Mkuu, nina shida moja? Nawezaje kuremove Administration Password ktk Pc, windows 10.
 
Naona imeandika window 7 ultimate 32bits(6.1, build 7600) sijaelewa sasa.
Kuna makampuni kadhaa yanayotengeneza "software" mama inayotoa mandhari ya inayosaidia kuendesha kompyuta, hiyo software mama huitwa "OS" ama "Operating System".

Moja ya kampuni hiyo ni Microsoft ya bwana Bill Gates, na software yake mama huitwa Windows.

Kuna matoleo kadhaa ya windows, hivyo mojawapo ya matoleo hayo ni Windows 7. Na kila toleo la window mathalani hiyo 7, huja na makundi madogo tofauti tofauti kulingana na matumizi na uwepo wa aina tofauti za hardware katika kompyuta.

Mathalani windows 7 pekee ina matoleo madogo madogo 6, Win 7 ultimate ni mojawapo.

(6.1 build 7600) hii ina maelezo mengine nahisi nitakumiksi tu...
 
Kuna makampuni kadhaa yanayotengeneza "software" mama inayotoa mandhari ya inayosaidia kuendesha kompyuta, hiyo software mama huitwa "OS" ama "Operating System".

Moja ya kampuni hiyo ni Microsoft ya bwana Bill Gates, na software yake mama huitwa Windows.

Kuna matoleo kadhaa ya windows, hivyo mojawapo ya matoleo hayo ni Windows 7. Na kila toleo la window mathalani hiyo 7, huja na makundi madogo tofauti tofauti kulingana na matumizi na uwepo wa aina tofauti za hardware katika kompyuta.

Mathalani windows 7 pekee ina matoleo madogo madogo 6, Win 7 ultimate ni mojawapo.

(6.1 build 7600) hii ina maelezo mengine nahisi nitakumiksi tu...
Ahh sawa mkuu itabidi niingie darasani aisee
 
Mkuu heshima yako, nina swali moja kwako.

Nina PC nimeitoa mahali baada ya kampuni kupata changamoto za hapa na pale ila tatizo ina Administration Account.

Siwezi kuinstall anything pasipo hiyo Password ya Admin.

Nifanyeje Mkuu kuondoa au kubypass hii kitu? Au kuna namna yoyote naweza install vitu pasipo hii password?


Piga windows upya.
 
Mkuu heshima yako, nina swali moja kwako.

Nina PC nimeitoa mahali baada ya kampuni kupata changamoto za hapa na pale ila tatizo ina Administration Account.

Siwezi kuinstall anything pasipo hiyo Password ya Admin.

Nifanyeje Mkuu kuondoa au kubypass hii kitu? Au kuna namna yoyote naweza install vitu pasipo hii password?
Cha kufanya ni kuremove CMOS pindi unapoiwasha kumputer yako
 
tuanzie mbali kidogo

computer ina parts kuu 3

a. CPU ( processor )

b. Memory (RAM/ROM/REGISTERS/CACHE,etc)

c. Input Output I (I/O - display monitor, keyboard, mouse, etc)


vipengele 'b' na 'c' hapo juu huungwa na CPU kwa mfumo wa 'bus', bus ni ule waya aka cable aka ribbon cable

mf; cable kutoka kwa HDD kwenda kwa CPU iite 'bus', na mfumo wote wa bus ndani ya computer inatengeneza 'system bus'

izi bus zimegawanyika katika njia 3


A. DATA BUS - hizi hubeba taarifa kutoka sehem moja kwenda nyingine, mf: kutoka kwa CPU kwenda kwa display, au kutoka kwa keyboard kwenda kwa CPU,etc

chukulia kama bomba la kupitisha maji, bomba la diameter kubwa hupitisha maji megi zaidi kwa MPIGO

so data bus yenye BIT WIDTH kubwa zaidi hupitisha kiasi cha data kikubwa zaidi

na size ya data bus (BIT WIDTH) ndio ina rate bit width ya processor , ndio izo 32 bit width( 32 bit), 64 bit, kuna za 8 bit mf: processor za AVR, ARM ndogo, kuna za 16 bit mf: PIC,


baadhi ya watengenezaji wa 8 bit ni hawa hapa




B. ADDRESS BUS - hizi hubeba anuani, ili CPU ijue data hii iende wapi au imetoka wapi

nazo zinakua rated kwa BIT WIDTH, kwa hapa width ikiwa kubwa ndivyo 'addressee' wanakua wengi zaidi

ni sawa na guest house yenye vyumba vingi ndivyo zile namba za vyumba zinazidi kua juu mf: chumba no. 330


C. CONTROL BUS - hizi hubeba taarifa (inaamuru) za nani alale nani awe active kwa mda upi, pia husoma taarifa za nani kalala nani yuko active

mf: diplay inapo lala (sleep) inapokea command ya '0' kupitia katika control bus kutoka kwa CPU, iapoamka inapoke command ya '1'

hii pia inakua rated kwa BIT WIDTH, width inapokua kubwa ndio CPU huweza kutuma 'control command' kwa members wengi zaidi kwa MPIGO ( in parallel mode' )

so unaweza kuta computer ina '64 bit of data bus, 16 bit of address bus and 8 bit of control bus', ina kinachoangaliwa ni bit width ya DATA BUS pekeee

unapoweka OS lazima OS iendane na bit width ya computer yako ( bit width ya data bus)

mf: una computer ya 64 bit, inabidi uweke OS ya 64 bit

ukiweka OS ya 32 bit kwa computer ya 64 bit processor, then data bus system zako zote zinakua 'impaired' na ku operate at 32 bit

najibu swali lako sasa: yenye bits kubwa husafirisha taarifa kwa haraka na husapoti RAM kubwa zaidi

64 bit system ina sapport RAM mpaka 2^64 - 1 ambayo sawa na GB nyingi ivi

32 bit system ina support RAM mpaka 2^32 -1 ambayo sawa na 4GB

zaidi tembelea

Pumbavu sana, mnajua vitu lakini kuanzisha nyuzi hamtaki. [emoji3525][emoji3525]
 
Safi,, kazi yangu ni kusoma tu maswali na majibu
Kisha navifanyia kazi katika pc yangu HP 6930P
maswali yatakuja baada ya kuperuzii
 
Sisi tunaingia darasani kimyakimya JF ni kisima cha maarifa.[emoji106][emoji106][emoji106][emoji106]
Safi,, kazi yangu ni kusoma tu maswali na majibu
Kisha navifanyia kazi katika pc yangu HP 6930P
maswali yatakuja baada ya kuperuzii
 
Cha kufanya ni kuremove CMOS pindi unapoiwasha kumputer yako
hapana hajasema BIOS mkuu na na si PC zote zinaweza hvyo
ni password ya window ndo maana hawezi kuweka proglam zingine
chakufanya aweke tu window upya
Mkuu heshima yako, nina swali moja kwako.

Nina PC nimeitoa mahali baada ya kampuni kupata changamoto za hapa na pale ila tatizo ina Administration Account.

Siwezi kuinstall anything pasipo hiyo Password ya Admin.

Nifanyeje Mkuu kuondoa au kubypass hii kitu? Au kuna namna yoyote naweza install vitu pasipo hii password?
 
Mkuu unajua maana ya neno window bypassing?

Kuna software za kuremove window password.

Katika password kuna window password na Bios password so tunatakiwa tuzifahamu hizi sio kukimbilia kuweka OS upya wakati kuna possibility ya kubyapass window password bila kupoteza data zako.

Over!!!
hapana hajasema BIOS mkuu na na si PC zote zinaweza hvyo
ni password ya window ndo maana hawezi kuweka proglam zingine
chakufanya aweke tu window upya
 
Piga windows upya.
Hamna haja kupiga windows chini kama ni windows password. Kama ana installation cd au booable os flash disk anaweza reset password kwa kutengeneza account nyingine ya admin kwenye cmd kisha akaingia ktk hiyo admin account mpya na kureset password ktk admin account nyingine.
 
Back
Top Bottom