Chuo Kikuu Huria cha Tanzania (OUT) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo Kikuu Huria cha Tanzania (OUT)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Magobe T, Nov 1, 2009.

  1. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,663
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    Ndugu wadau, nimesoma kwenye magazeti kuwa kuna mchezo mchafu unaendelea Chuo Kikuu Huria cha Tanzania (OUT) - wanafunzi wanabadilirishiwa matokeo yao. Nimeshangaa sana! Hali kama hii inaondoa imani na baadaye hakuna atakayekuwa na imani na matokeo ya wanafunzi kwa vile itakuwa vigumu sana kujua kama ni ya kweli au yamebadilishwa.

    Itaweza kusababisha wanachuo wanaohitimu OUT, wakitaka kujiunga na vyuo vingine itabidi wafanye mitihani tena ili kubaini kama wana sifa zinazostahili au la. Hii siyo hatari?
     
  2. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #2
    Nov 1, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,091
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Uwezekano huo upo, niliwahi kusikia kuna mtu mmoja pale utawala, Kitivo cha Sheria, alikuwa anapokea hongo na anambadilishia mtoa hongo matokeo. Yule jamaa nasikia alikuja kuondolewa pale utawala, kitivo cha Sheria. Inawezekana na vitivo vingine mchezo huo umekuwepo vile vile! Hii elimu ya TZ imeoza kila mahali kuanzia Shule za Msingi hadi vyuo kwa wizi wa mitihani, ufundishaji mbovu, kufoji vyeti, nk. Sasa sijui matengenezo yaanzie wapi ndugu yangu!
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,826
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    hapafai pesa ina determined kufaulu kwako kuna jamaa zangu wanasoma pale assigment sijui nini wanamshkisha tu mwl kiasi cha mboga mambo yanakuwa yamekwisha
     
  4. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Quality ya elimu yao kwa ujumla is questionable!
     
  5. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2009
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,768
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Frankly speaking ....elimu ya juu hapa nchini imejaa ubabaishaji,rushwa na fitina....!
    tumewahi sikia maneno kama vile..."digrii yako ipo mikononi mwangu"........."digrii za chupi".....na mengineyo mengi.
    yote haya yamegubika elimu ya juu! Ikafikia wakati memba mmoja humu ndani akatoa uchambuzi wa jinsi vyuo vilivyo.......waliosoma katika vyuo hivyo walimshutumu vikali lakini ndo hali halisi iliyomo vyuoni.....!
    MFANO......CHUO CHA MWALIMU NYERERE LEKCHARA ANATOA ASAIMENT ANAENDA MAKTABA ANAFICHA VITABU VYOTE......NA MWISHO WA KUKUSANYA NI KESHO JUMATATU........! unatarajia nini?(iiyear-politics)
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Nov 1, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,091
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mtu aliyepata digrii kwa rushwa akiingia kwenye utumishi wa umma (labda kwa rushwa pia), ni mtu hatari sana!
     
Loading...