Basi tuwe tayari kubakia hapo hapo tulipo kwa sababu tunashindwa hata kusoma alama za nyakati. Leonardo, unaweza kunitajia hata nchi moja ambayo imeweza kuendelea kwa kukiruhusu kikundi kidogo che walafi kula hadi kuvimbiwa huku watu wake walio wengi wakilala njaa. Historia yatufundisha kwamba njia pekee na mwafaka wa kujikwamua kutoka mikononi mwa hawa manyang'au ni ya kutumika kwa nguvu ya umma kuuangusha utawala wao wa kidhalimu. Hao watawala yawezekana waamini hawawezekaniki lakini ni ujinga wao tu unaowapa upofu wa kutoona ukweli kuwa ni swala la muda tu, Mubarak alijaribu sana lakini hiyo tsunami, mmh !
Kinachosikitisha zaidi ni kuwa hakuna nchi hata moja popote ulimwenguni iliyoweza kufanikiwa kukidhibiti kikundi cha mafisadi kama cha CCM kwa njia ya amani na ututlivu. Hivi sasa tunashuhudia nguvu za dola zinavyotumika Libya kujaribu kunyamazisha sauti ya umma hata ikibidi kulitumia jeshi linalotakiwa kuwalinda wananchi sasa linawageuka na kuanza kuwawinda kama wanyama. Hata hapa Tanzania mwaka jana tulishuhudia msemaji wa JWTZ akiwatisha wananchi kuwa wangekiona cha mtema kuni kama hawaengeikubali CCM. Alichokuwa anasema Shimbo ni kuwa kazi kubwa ya jeshi ni kumlinda Kikwete na wabia wake madarakani.
Juzi juzi tena tumelishuhudia jeshi la polisi likiwashambulia Watanzania kwa risasi na mabomu na leo tumemsikia Jakaya Mrisho Kikwete akitishia kuwashughulikia wananchi kama wataendelea kudai haki. Ndivyo hivyo zilivyo serikali zote dhalimu na zisizotenda haki zinavyokuwa tayari kutumia njia zozote zile ziweze kubaki madarakani kwani ndiyo salama yao. Kwa bahati nzuri tunao watu wachache nchini ambao wako tayari kusimama kuhesabiwa na kuita koleo koleo hata kama kwa kufanya hivyo wanahatarisha maisha yao na ndugu zao. Ukweli utabaki pale pale kwamba nguvu ya umma ni supreme na hata kwa huyo Gaddafi sasa ni swali la muda tu.