Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Huishiwi vituko! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji2445][emoji2445][emoji2445][emoji377][emoji377][emoji377]
[emoji23][emoji23][emoji23]
 
Hihiiii mlicheza wote kwenye matope leo unasema mwenzio ndo mchafu....[emoji16][emoji16][emoji16]
Ndio mchafu mtu anayekimbia majukumu yake kisa kuogopa responsibility na kama haitoshi anaenda kuzaa hovyo hovyo, wanaume wengi kwenye huu Uzi mumeguswa Ila nyie ni vinara wa kutelekeza watoto kwa kukwepa majukumu
 
Ndio mchafu mtu anayekimbia majukumu yake kisa kuogopa responsibility na kama haitoshi anaenda kuzaa hovyo hovyo, wanaume wengi kwenye huu Uzi mumeguswa Ila nyie ni vinara wa kutelekeza watoto kwa kukwepa majukumu
Sasa Cariha mwanaume ndio huyo anazaa huku anazaa huko... Si bora akimbie mtoto asijifunze Tabia mbaya!? Au unasemaje Mkuu!?

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Sasa Cariha mwanaume ndio huyo anazaa huku anazaa huko... Si bora akimbie mtoto asijifunze Tabia mbaya!? Au unasemaje Mkuu!?

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Ni mda sasa wa serikali kuja na Sheria Kali ili kulinda watoto na kupata haki za malezi kutoka pande zote sio kumwachia mama pekee ukijua kuzaa na kutunza ujue vile vile na hivi sasa Kuna Nida hata ukimbie wapi udakwe tu, na ukiwa mfanyakazi ukatwe amount moja kwa moja na sio huu usumbufu wa ustawi wa jamii, kuwe na strictly law hyo itasaidia kupunguza hata watoto wa mtaani, ukizaa hovyo ujue mshahara unakatwa almost wote, na hata ukiwa kwenye biashara si Kuna Tin number, ili watoto waache kuteseka na iwe lazima mzazi atleast kukutana na mwanao.
 
Ni mda sasa wa serikali kuja na Sheria Kali ili kulinda watoto na kupata haki za malezi kutoka pande zote sio kumwachia mama pekee ukijua kuzaa na kutunza ujue vile vile na hivi sasa Kuna Nida hata ukimbie wapi udakwe tu, na ukiwa mfanyakazi ukatwe amount moja kwa moja na sio huu usumbufu wa ustawi wa jamii, kuwe na strictly law hyo itasaidia kupunguza hata watoto wa mtaani, ukizaa hovyo ujue mshahara unakatwa almost wote, na hata ukiwa kwenye biashara si Kuna Tin number, ili watoto waache kuteseka na iwe lazima mzazi atleast kukutana na mwanao.
Mkuu.. ninakuelewa sana.. ila sheria haiko personal.. niobjective. Sasa tunatunga ili imbane mwanaume au iwabane wazazi!?

Nivumilie tu Mkuu... Nataka nijue

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Nadhani kuwa na sheria ni vyema. Lakini sheria inakuja kuondoa Tatizo.. na sio kuwaondoa wenye matatizo.

Shida ya kuzaa hovyo ni swala Mtambuka. Asilimia 80 ya watu hubeba mimba bila consent ya wenza wao..

Ukiwa mtu mzima, mwanamke unayejitambua, ukapata ujauzito ni uamuzi.. unless umenismbia ulibakwa. Na hata ikitokea hivyo ziko protocols kwa mujibu wa sheria zitafuatwa.

Tunaowazungumzia wanagawanyika katika makundi mawili.. wanaokubaliana and won't follow thru.. na ambao hawakukubaliana kabisa kuzalishana.. ilitokea bahati mbaya au makusudi.. either way a woman was/is in a much better place to know and prevent.

Sasa kwa hawa waliokubali halafu wakaamua kutokomea hawa ndio wajadiliwe.. na hawa hakuna haja ya sheria mpya.. hapa hawa ni walaghai wa mapenzi.. washtakiwe.. na wafungwe.. haijalishi ni mwanaume au mwanamke.. maana utelekezaji unafanywa na wote.

cariha Grena

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Huyo baba Kama haeleweki na kakimbia majukumu, ubaba ni zaidi ya kumpa mtu mimba
hata kama haudumii bado mtoto ana haki ya kumjua baba yake.

tabia zetu za kishenzi kutufanywa tushindwane zisiwanyime watoto haki ya kuwajua baba/mama zao
 
hata kama haudumii bado mtoto ana haki ya kumjua baba yake.

tabia zetu za kishenzi kutufanywa tushindwane zisiwanyime watoto haki ya kuwajua baba/mama zao
[emoji23][emoji23] Kama uhudumii huna haki yoyote ya kuwa baba zaidi ya sperm donor. Kwani unadhani huyo mtoto anakula mawe na manyasi ndio aishi.
 
[emoji23][emoji23] Kama uhudumii huna haki yoyote ya kuwa baba zaidi ya sperm donor. Kwani unadhani huyo mtoto anakula mawe na manyasi ndio aishi.
kuna wakati tunakata huduma kwa maneno ya kebehi ya mama,tena anajitapa unadhani siwezi hudumia basi unamwacha anakomaa alau nyuma anasingizia baba hatoi huduma jirekebisheni

mtoto ana haki ya kumjua baba yake,ujinga wetu usiwanyime watoto haki yao.
 
kuna wakati tunakata huduma kwa maneno ya kebehi ya mama,tena anajitapa unadhani siwezi hudumia basi unamwacha anakomaa alau nyuma anasingizia baba hatoi huduma jirekebisheni

mtoto ana haki ya kumjua baba yake,ujinga wetu usiwanyime watoto haki yao.
Ikija upande wa malezi wazazi wote inabidi tujishushe, Yani hata Kama Kuna bifu kiasi gani wote muwe wamoja kwaajiili ya mtoto.

Sasa mwanamke akizingua kidogo na wewe ukasusa kutoa huduma unayemkomoa ni mtoto, huyo ndo atateseka kukosa huduma muhimu.

Wapiganapo mafahari wawili ziumiazo nyasi.
 
Mkuu.. ninakuelewa sana.. ila sheria haiko personal.. niobjective. Sasa tunatunga ili imbane mwanaume au iwabane wazazi!?

Nivumilie tu Mkuu... Nataka nijue

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Sheria iwabane wote Ila kwa Tanzania wanaume ni wakwepa majukumu sana ya ulezi ndio hao wanafanya watoto wakose mbele Wala nyuma ni nadra mwanamke kutelekeza mtoto, na hata ikitokea watu waaneachana Sheria iwatake wazazi wote kuwa na haki ya kuonana na mtoto kwa mda flani sio ugomvi wenu wa kufumaniwa mkomoane kumuumiza mtoto kwa chuki zenu
 
Sheria iwabane wote Ila kwa Tanzania wanaume ni wakwepa majukumu sana ya ulezi ndio hao wanafanya watoto wakose mbele Wala nyuma ni nadra mwanamke kutelekeza mtoto, na hata ikitokea watu waaneachana Sheria iwatake wazazi wote kuwa na haki ya kuonana na mtoto kwa mda flani sio ugomvi wenu wa kufumaniwa mkomoane kumuumiza mtoto kwa chuki zenu
Sasa you are my wife.. halafu nina mtoto nje... Utaniruhusu niende kumuona weekend mbili kwa mwezi!? 😀

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Nadhani kuwa na sheria ni vyema. Lakini sheria inakuja kuondoa Tatizo.. na sio kuwaondoa wenye matatizo.

Shida ya kuzaa hovyo ni swala Mtambuka. Asilimia 80 ya watu hubeba mimba bila consent ya wenza wao..

Ukiwa mtu mzima, mwanamke unayejitambua, ukapata ujauzito ni uamuzi.. unless umenismbia ulibakwa. Na hata ikitokea hivyo ziko protocols kwa mujibu wa sheria zitafuatwa.

Tunaowazungumzia wanagawanyika katika makundi mawili.. wanaokubaliana and won't follow thru.. na ambao hawakukubaliana kabisa kuzalishana.. ilitokea bahati mbaya au makusudi.. either way a woman was/is in a much better place to know and prevent.

Sasa kwa hawa waliokubali halafu wakaamua kutokomea hawa ndio wajadiliwe.. na hawa hakuna haja ya sheria mpya.. hapa hawa ni walaghai wa mapenzi.. washtakiwe.. na wafungwe.. haijalishi ni mwanaume au mwanamke.. maana utelekezaji unafanywa na wote.

cariha Grena

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Sheria Kali ziundwe tu maana Kuna wanawake wanategesha mimba wakiamini wata win mwanaume ili aolewe, wengine wanatoka na waume za watu Bado wanategesha mimba ili wahudumiwe au wakiamini wataolewa na wanaume wenye ndoa wakishaona mwanamke umezaa wanakimbia na kurudi kwa wake zao na kususa mtoto na kumbagua na hyo inaathiri Sana mtoto kisaikolojia why starehe zenu za kudaganyana mulete mtoto atakaye teseka?
Nadhani kuwe na strictly law za kubana jinsia zote kuhusu hili swala ili kuwalinda watoto
 
hata kama haudumii bado mtoto ana haki ya kumjua baba yake.

tabia zetu za kishenzi kutufanywa tushindwane zisiwanyime watoto haki ya kuwajua baba/mama zao
Mimi umekimbia forget about ur kids na nitamwambia yote wallah simfichi kuwa daddy yako ni Malaya kakukana kabisa so akusahau tu kwa kweli. Mimi siwezi kumficha kwa kweli, ndio tumegombana Mimi na wewe ugomvi wetu una mhusu nini mtoto Hadi usimtunze hata kumsalimia?
Mimi hata nikikutukana mtoto anahusika Nini Hadi umsuse
 
Ikija upande wa malezi wazazi wote inabidi tujishushe, Yani hata Kama Kuna bifu kiasi gani wote muwe wamoja kwaajiili ya mtoto.

Sasa mwanamke akizingua kidogo na wewe ukasusa kutoa huduma unayemkomoa ni mtoto, huyo ndo atateseka kukosa huduma muhimu.

Wapiganapo mafahari wawili ziumiazo nyasi.
madame kuna wanawake hata ujishushe vipi wana akili mbovu kuliko hawa ni kuwaacha walee wenyewe tu
 
Back
Top Bottom