Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Cheti cha Kuzaliwa kiwe na option ya 'single parent'

Kuna baba mzaz na baba mlezi, inamaana mtu akikulea ndo unampa cheo chakua baba mzaz hatakama nimjomba wako!!? Cheo chakua baba mzaz hakibadilik abadan hatakama hutoi chochote
Kuwa baba ni swala uwajibikaji sio kumwaga mwaga vishahawa vyako na kukimbia.

Panya wanakojoa na kuzaa, tena wanazaa kwa mafungu mafungu mpaka watoto buku kwa mwezi mmoja tu.

Kwahiyo kumwaga sio ishu sana wala usijitutumue hapa.

Mtoto apewe jina la baba mlezi kama inawezekana. Huyo ndio baba halisi kwa kuzingatia maana stahiki ya neno "BABA".

Unamwaga mwaga vishahawa vyako ati nilikojoa!

What is kukojoa?

Baba ni kuwajibika na kulea watoto na familia. Hiyo ndio essence ya kuweka jina la baba kwenye cheti.

Wanataka kujua na kuhakiki kwamba huyu mtoto atakuwa katika mikono salama.

Hili sio swala la kukojoa. Hata panya wanakojoa na kuzaa watoto buku kwa mwezi mmoja tu!

Kama swala ni kukojoa, panya walipaswa kupewa nishani ya urijali.
 
Hakuna mtoto asie na baba. Cheti ni identity na huwezi kujua kitatumikaje na mwanao atakapokua mkubwa. Hata kama hakusaidii kulea, mlishirikiana kutia mtoto ndani ya kizazi. Hasira zako za kumkosa mwanaume zisiwe sababu ya kuvuruga identity ya mtoto. Kuna siku atakuja kujikuta anaoa ama kuolewa na ndugu yake wa baba mmoja.
Kwa taarifa yenu tu....

Hayo majina yanayoonekana kwenye vyeti vya watoto wenu sio majina ya baba halisi.

Wengi wenu mmebambikiziwa mimba. Hao watoto wala sio watoto wenu.

Wewe jitutumue tu hapa ati ooohh i am the biological father...

Wewe lea mtoto. Hilo ndilo jambo la msingi zaidi.
 
Kuwa baba ni swala uwajibikaji sio kumwaga mwaga vishahawa vyako na kukimbia.

Panya wanakojoa na kuzaa, tena wanazaa kwa mafungu mafungu mpaka watoto buku kwa mwezi mmoja tu.

Kwahiyo kumwaga sio ishu sana wala usijitutumue hapa.

Mtoto apewe jina la baba mlezi kama inawezekana. Huyo ndio baba halisi kwa kuzingatia maana stahiki ya neno "BABA".

Unamwaga mwaga vishahawa vyako ati nilikojoa!

What is kukojoa?

Baba ni kuwajibika na kulea watoto na familia. Hiyo ndio essence ya kuweka jina la baba kwenye cheti.

Wanataka kujua na kuhakiki kwamba huyu mtoto atakuwa katika mikono salama.

Hili sio swala la kukojoa. Hata panya wanakojoa na kuzaa watoto buku kwa mwezi mmoja tu!

Kama swala ni kukojoa, panya walipaswa kupewa nishani ya urijali.
Facts mkuu.
 
Kuwa baba ni swala uwajibikaji sio kumwaga mwaga vishahawa vyako na kukimbia.

Panya wanakojoa na kuzaa, tena wanazaa kwa mafungu mafungu mpaka watoto buku kwa mwezi mmoja tu.

Kwahiyo kumwaga sio ishu sana wala usijitutumue hapa.

Mtoto apewe jina la baba mlezi kama inawezekana. Huyo ndio baba halisi kwa kuzingatia maana stahiki ya neno "BABA".

Unamwaga mwaga vishahawa vyako ati nilikojoa!

What is kukojoa?

Baba ni kuwajibika na kulea watoto na familia. Hiyo ndio essence ya kuweka jina la baba kwenye cheti.

Wanataka kujua na kuhakiki kwamba huyu mtoto atakuwa katika mikono salama.

Hili sio swala la kukojoa. Hata panya wanakojoa na kuzaa watoto buku kwa mwezi mmoja tu!

Kama swala ni kukojoa, panya walipaswa kupewa nishani ya urijali.
Ndio maana nmekwambia kuna maneno mawil baba mzaz nababa mlezi kwaio sio lazima baba mzaz awe baba mlezi, we endelea kulea watoto wadada zako ila utabakia kua mjomba/anko hatakama jina lako litaandikwa kwenye cheti....panya lijali ndio anaependwa namajike ili awazalishe
 
Kuwa baba ni swala uwajibikaji sio kumwaga mwaga vishahawa vyako na kukimbia.

Panya wanakojoa na kuzaa, tena wanazaa kwa mafungu mafungu mpaka watoto buku kwa mwezi mmoja tu.

Kwahiyo kumwaga sio ishu sana wala usijitutumue hapa.

Mtoto apewe jina la baba mlezi kama inawezekana. Huyo ndio baba halisi kwa kuzingatia maana stahiki ya neno "BABA".

Unamwaga mwaga vishahawa vyako ati nilikojoa!

What is kukojoa?

Baba ni kuwajibika na kulea watoto na familia. Hiyo ndio essence ya kuweka jina la baba kwenye cheti.

Wanataka kujua na kuhakiki kwamba huyu mtoto atakuwa katika mikono salama.

Hili sio swala la kukojoa. Hata panya wanakojoa na kuzaa watoto buku kwa mwezi mmoja tu!

Kama swala ni kukojoa, panya walipaswa kupewa nishani ya urijali.
Yaani wewe uwajibike tu, upate mtoto!? Wako mwenyewe, unayefanana naye na Awe na vinasaba vyako!?




Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Habari zenu wakuu,

Kwenye suala la cheti cha kuzaliwa hapa Tanzania ni lazima sehemu ya wazazi wa mtoto Baba na Mama majina yao yawekwe. Hili linaleta ugumu kwa single parent ambapo unalazimishwa kumuweka mtu ambaye hana msaada na wewe tangu ujauzito na wala hakusaidii chochote na ukute hajawahi kumuona huyo mtoto tangu azaliwe.

Rita inabidi mliangalie hili, isiwe ni lazima majina ya wazazi wote wawili wawepo kwenye cheti cha kuzalia. Kuwe na option ya mzazi mmoja Kama single parent, sio kulazimisha majina ya baba eti kama humuweki baba wa mtoto weka baba yako au kaka ilimradi ile nafasi ya baba mtoto isiwe wazi.

Nchi za wenzetu hata hapo Kenya tu wanafanya hili, baadae kama baba atarudi na mama ataridhia mtoto atumie jina la baba, wanarudisha cheti na kuongeza jina la baba.

Na hii pia inaleta matatizo in future utakuta documents za baba zinahitajika just because jina lake liko kwenye cheti cha kuzaliwa na hapo utakuta hamna mawasiliano. Lakini ukiwa single parent wanajua baba hayuko kwenye maisha ya mtoto. Eg uende kuapply passport au visa uhamiaji na ubalozi kote watataka consent letter kutoka kwa baba kuthibitisha anakubaliana mtoto asafiri.

Kuwa mzazi ni kuwa responsible for your kids haijalishi mko pamoja au mmeachana na mzazi mwenzako Watoto lazima uwape kipaumbele. sio unazalisha huko halafu unatekeleza Watoto then unajiita Baba. Hapo ni sperm donor tu

Rita msilazimishe watu kuwa mababa kwa kuweka majina yao kwenye cheti Cha kuzaliwa wakati hata hajui sura ya mtoto. Sheria ibadilishwe, Option ya single parent inahitajika.
Usaidiwe au la, mtoto hana hatia, mpe haki yake ya utambulisho kama una uhakika wa huyo baba yake, maana siku nyingine usije ukasema sehemu ya jina la baba ziwe zaidi ya moja ili waorodheshwe.
 
Wanakwambia uweke jina la baba yako mzazi, kaka au yoyote wa kiume utakayemchagua kwenye ukoo wenu.
Kumbe jibu lipo, usipotaka la huyo bwana weka la ndugu yako.
 
Mnajitesa tu kwa suala rahisi, Maza angu mdogo alipata ujauzito jamaa akamkacha alipojifungua mtoto akapewa jina la mjomba. Yani mdogo wake na mama mdogo ndio akawa kama baba wa mtoto.

Problem solved.
 
Kumbe jibu lipo, usipotaka la huyo bwana weka la ndugu yako.
Ndio maana ya kuleta hili hapa. Single parent asilazimishwe kuweka ndugu au huyo aliyemkimbia.

Kuwe na option ya wasiotaka kujaza hiyo nafasi Kama nchi nyingine zinavyofanya.
 
Mnajitesa tu kwa suala rahisi, Maza angu mdogo alipata ujauzito jamaa akamkacha alipojifungua mtoto akapewa jina la mjomba. Yani mdogo wake na mama mdogo ndio akawa kama baba wa mtoto.

Problem solved.
Ndio maana ya kuleta hili hapa. Single parent asilazimishwe kuweka ndugu au huyo aliyemkimbia.

Kuwe na option ya wasiotaka kujaza hiyo nafasi Kama nchi nyingine zinavyofanya.
 
Wewe lazima umetelekeza watoto, sasa jifariji ukose bond ya mtoto Kama baba mond hubaki kulalamika tu
Yani wewe umeona baba Mondi ndo mfano.FACT ni kwamba kumpa mtoto jina la baba yake ni haki ya mtoto.PERIOD.By the way.I do not waste time bonding with my children.I just love them.
 
Mnajitesa tu kwa suala rahisi, Maza angu mdogo alipata ujauzito jamaa akamkacha alipojifungua mtoto akapewa jina la mjomba. Yani mdogo wake na mama mdogo ndio akawa kama baba wa mtoto.

Problem solved.
Haujasolve kitu... Huyo akikua and for some reason hakuna mtu wa kumwambia kuwa this was the scenario unahisi huyu mtoto atahisi vipi!? Au watu wasiojua undani wa tatizo watahisi nini.. thats yeye kazaliwa na ndugu!? Its better mtoto ajue baba was a jerk ila was his father.. na kama wazazi wanapokubali kids are loosers ila they are our kids.. au Siblings wanavyokubali our relative is a pain in ass but he is ours ... sioni kwann yeye ashindwe kuhandle kuwa na bad father

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
 
Haujasolve kitu... Huyo akikua and for some reason hakuna mtu wa kumwambia kuwa this was the scenario unahisi huyu mtoto atahisi vipi!? Au watu wasiojua undani wa tatizo watahisi nini.. thats yeye kazaliwa na ndugu!? Its better mtoto ajue baba was a jerk ila was his father.. na kama wazazi wanapokubali kids are loosers ila they are our kids.. au Siblings wanavyokubali our relative is a pain in ass but he is ours ... sioni kwann yeye ashindwe kuhandle kuwa na bad father

Sent from my Infinix X650 using JamiiForums mobile app
Haijaondoka fact kuwa baba yake yupo ila nilivyomwelewa mleta mada ni kama anataka kupunguza machungu tu ya kutelekezwa.
 
Mkuu shida inakuja kuwa in future unakuwa huna Uhuru na mtoto lazima baba documents zake zihitajike na ukute hamna mawasiliano lakini ukiwa single parent yeye anajulikana hayuko kwenye maisha ya mtoto. Mfano unaenda kuomba passport ama visa ya mtoto, uhamiaji na ubalozi kote watataka consent letter kutoka kwa baba kuthibitisha anakubaliana mtoto asafiri.
Hivi kwa mfano ukiwaongopea baba amefariki itakuaje ili ukwepe hicho kiunzi?
 
Facts mkuu.
Nilizaa na binti mmoja bila malengo ya kuzaa,na mimba ilipatikana baada ya kwenda kwao,kujitambulisha kwa kuwa tulikuwa na mpango wa kufunga ndoa.baadae uliibuka uhasama mkubwa kati yangu na mama wa binti,wakati huo nilishalipa mahari,nikaamua kuvunja hilo suala la ndoa baada ya kuona hali hiyo.nikaendelea kuhudumia mimba mpaka alivyojifungua,alinitaarifu kuwa amejifungua salama,lkn sikubahatika kwenda kumuona ila niliendelea kumtumia pesa kwa ajili ya mtoto,tangu ajifungue yapata mwezi wa 4 sasa,nilimuomba ampige mtoto passportsize ili nikamkatie bima ya afya,amegoma kabisa umefikia mwezi sasa tangu nimwambie hivyo.na amenijibu mtoto atakuwa tu bila bima ya afya.na sasa hivi hapokei simu wala kujibu sms unapomuuliza maendeleo ya mtoto.kwa kuwa hajibu wala kupokea simu zangu,naponunua mahitaji ya mtoto,kama sabuni,mafuta ya kumpaka,na mengineyo nimekuwa nikimpa bodaboda apeleke bila kupata mrejesho kutoka kwa huyo mzazi mwenzangu,ingawa alinihaidi kuwa sitakuja kamwe kumuona huyo mtoto,kwa vile nilivunja suala la ndoa baada ya kuibuka uhasama baina yangu na mama yake mzazi.ingawa mama yake mzazi aliomba radhi kupitia mshenga wangu kwa niaba yangu,ili nimsamehe kwa aliyoyatenda na nimuoe binti yake,lkn msimamo wangu umekuwa hapana kumuoa binti yake.hivyo chuki zimezidi kutoka kwa mzazi mwenzangu kuja kwangu kiasi kwamba hata nikituma pesa kidgo anazirudisha,kama hii hali itaendelea nitakaa pembeni kwenye kumuhudumia mtoto,ingawa atakayekuwa anaumia ni mtoto kwa kukosa huduma za msingi kutoka kwa baba yake.Na nisipomuhudumia mtoto atadai kuwa nimemtelekeza
 
Habari zenu wakuu,

Kwenye suala la cheti cha kuzaliwa hapa Tanzania ni lazima sehemu ya wazazi wa mtoto Baba na Mama majina yao yawekwe. Hili linaleta ugumu kwa single parent ambapo unalazimishwa kumuweka mtu ambaye hana msaada na wewe tangu ujauzito na wala hakusaidii chochote na ukute hajawahi kumuona huyo mtoto tangu azaliwe.

Rita inabidi mliangalie hili, isiwe ni lazima majina ya wazazi wote wawili wawepo kwenye cheti cha kuzaliwa. Kuwe na option ya mzazi mmoja Kama single parent, sio kulazimisha majina ya baba eti kama humuweki baba wa mtoto weka baba yako au kaka ilimradi ile nafasi ya baba mtoto isiwe wazi.

Nchi za wenzetu hata hapo Kenya tu wanafanya hili, baadae kama baba atarudi na mama ataridhia mtoto atumie jina la baba, wanarudisha cheti na kuongeza jina la baba.

Na hii pia inaleta matatizo in future utakuta documents za baba zinahitajika just because jina lake liko kwenye cheti cha kuzaliwa na hapo utakuta hamna mawasiliano. Lakini ukiwa single parent wanajua baba hayuko kwenye maisha ya mtoto. Eg uende kuapply passport au visa uhamiaji na ubalozi kote watataka consent letter kutoka kwa baba kuthibitisha anakubaliana mtoto asafiri.

Kuwa mzazi ni kuwa responsible for your kids haijalishi mko pamoja au mmeachana na mzazi mwenzako Watoto lazima uwape kipaumbele. sio unazalisha huko halafu unatekeleza Watoto then unajiita Baba. Hapo ni sperm donor tu

Rita msilazimishe watu kuwa mababa kwa kuweka majina yao kwenye cheti Cha kuzaliwa wakati hata hajui sura ya mtoto. Sheria ibadilishwe, Option ya single parent inahitajika.
Linaloandikwa pale ni jina la aliyetia mimba...kama hakutiwa mimba hiyo sehem inaachwa wazi.
So labda useme watoto wasio na baba. Mimba haijapatika kutokana na kujamiiana
 
Hivi kwa mfano ukiwaongopea baba amefariki itakuaje ili ukwepe hicho kiunzi?
Cheti Cha kifo mkuu kitahitajika kuthibitisha mzazi amefariki. Kwanza embassy ndio kabisa wanataka all the proof isijekuwa unamtorosha mtoto, child trafficking.
 
Nilizaa na binti mmoja bila malengo ya kuzaa,na mimba ilipatikana baada ya kwenda kwao,kujitambulisha kwa kuwa tulikuwa na mpango wa kufunga ndoa.baadae uliibuka uhasama mkubwa kati yangu na mama wa binti,wakati huo nilishalipa mahari,nikaamua kuvunja hilo suala la ndoa baada ya kuona hali hiyo.nikaendelea kuhudumia mimba mpaka alivyojifungua,alinitaarifu kuwa amejifungua salama,lkn sikubahatika kwenda kumuona ila niliendelea kumtumia pesa kwa ajili ya mtoto,tangu ajifungue yapata mwezi wa 4 sasa,nilimuomba ampige mtoto passportsize ili nikamkatie bima ya afya,amegoma kabisa umefikia mwezi sasa tangu nimwambie hivyo.na amenijibu mtoto atakuwa tu bila bima ya afya.na sasa hivi hapokei simu wala kujibu sms unapomuuliza maendeleo ya mtoto.kwa kuwa hajibu wala kupokea simu zangu,naponunua mahitaji ya mtoto,kama sabuni,mafuta ya kumpaka,na mengineyo nimekuwa nikimpa bodaboda apeleke bila kupata mrejesho kutoka kwa huyo mzazi mwenzangu,ingawa alinihaidi kuwa sitakuja kamwe kumuona huyo mtoto,kwa vile nilivunja suala la ndoa baada ya kuibuka uhasama baina yangu na mama yake mzazi.ingawa mama yake mzazi aliomba radhi kupitia mshenga wangu kwa niaba yangu,ili nimsamehe kwa aliyoyatenda na nimuoe binti yake,lkn msimamo wangu umekuwa hapana kumuoa binti yake.hivyo chuki zimezidi kutoka kwa mzazi mwenzangu kuja kwangu kiasi kwamba hata nikituma pesa kidgo anazirudisha,kama hii hali itaendelea nitakaa pembeni kwenye kumuhudumia mtoto,ingawa atakayekuwa anaumia ni mtoto kwa kukosa huduma za msingi kutoka kwa baba yake.Na nisipomuhudumia mtoto atadai kuwa nimemtelekeza
Pole mkuu. Case yako ni tofauti angalau wewe umeonesha bidii za kutaka kutimiza wajibu wako Kama baba Ila shida iko kwa mzazi mwenzako.

Wanaozungumziwa hapa ni wale mababa ambao they don't bother Yani. Kutoka ujauzito Hadi mtoto anazaliwa hajali na hajui wanaendeleaje hata sms ya kumjulia Hali mtoto hakuna.
 
Yani wewe umeona baba Mondi ndo mfano.FACT ni kwamba kumpa mtoto jina la baba yake ni haki ya mtoto.PERIOD.By the way.I do not waste time bonding with my children.I just love them.
Diamond ni mfano vile maarufu ya wababa waliotelekeza watoto sasa nguvu zimemuisha anajililiza liza and I like the way diamond na mamake wanavorudisha favor kwake, pia huhudumii mtoto kwanini uandikwe jina, Bora ijulikane babake alishakufa kuliko kuwa na baba hewa au baba suruali tu.
 
Diamond ni mfano vile maarufu ya wababa waliotelekeza watoto sasa nguvu zimemuisha anajililiza liza and I like the way diamond na mamake wanavorudisha favor kwake, pia huhudumii mtoto kwanini uandikwe jina, Bora ijulikane babake alishakufa kuliko kuwa na baba hewa au baba suruali tu.
Well,JUST DO IT if it serves your ego.
 
Back
Top Bottom