Chanzo Cha bifu la Mo Dewji na Swedi Mkwabi

Chanzo Cha bifu la Mo Dewji na Swedi Mkwabi

Kama Simba imekosa viongozi wa kuweza kuipandisha kiuchumi haihalalishi tapeli mmoja kuja kuimilika kiujanja ujanja. Mwekezaji yoyote ukimuona ana rongo rongo nyingi ujue ni mwizi tu, MO yeye aliingia mkataba wa kuweka 20bn saivi anakuambia thamani ya Simba ni 3bn, halafu mnataka kumchekia jizi la kihindi hili, eboo.
Kwaiyo ulitaka Mo aweke bilioni 20 alafu kusiwe na security ya pesa yake?
Simba lazima waweke assets zao kwa Mo ili aingize pesa kwenye account ya Simba ile Ni biashara sio msaada
 
Kusema ni rahisi lakini kutenda na kutimiza malengo itabaki ni ndoto za alinacha.Simba imekuwa full established????? wakati kila anayeingia madarakani anafikiria kupiga pesa na siasa nyingi.Ukweli usiofichika kuna genge chafu linapigia mahesabu ya kuzipiga 20 bilioni kwa masilahi yao binafsi na wamemkuta MO naye sio fala.Wenye hisa 51% hawajaweka mzigo na wala hawangaiki hata kutafuta wadhamini wamekalia kuimba Simba brand kubwa na kukodolea macho kwenye 20B.
Upo sahihi Kuna watu wanataka Mo aweke hizo bilioni 20 kwenye account ya Simba alafu waanze kumpiga zengwe jamaa auondoke wazipige hivo pesa vizuri
 
Kusema ni rahisi lakini kutenda na kutimiza malengo itabaki ni ndoto za alinacha.Simba imekuwa full established????? wakati kila anayeingia madarakani anafikiria kupiga pesa na siasa nyingi.Ukweli usiofichika kuna genge chafu linapigia mahesabu ya kuzipiga 20 bilioni kwa masilahi yao binafsi na wamemkuta MO naye sio fala.Wenye hisa 51% hawajaweka mzigo na wala hawangaiki hata kutafuta wadhamini wamekalia kuimba Simba brand kubwa na kukodolea macho kwenye 20B.
Wanachama wa Simba na Yanga Ni maskini Sana hapo Mo akiondoka viongozi hao wengine watajiuzulu mmoja mmoja kwakua wapo pale wanajua kwa Mo Kuna ulaji posho za kutosha Kama ilivyo kwa Manji kipindi kile.
Mfao Mo akiondoka timu haina uwezo was kulipa misharaha ya wachezaji wa Sasa pale simba
 
Hashindwi kuchukua hati kwenda kukopea hela na hiyo hiyo ela ndio akawaletea kama kununua hisa, hapo Simba inakuwa imekopa ila MO amechukua hisa pia.

Na hicho ndio nachokiona,anang'ang'ania hati ili akakopee hzo bil20 benki huku ikimaanisha kuwa hajatoa fedha kutoka mfukoni mwake,huyu jamaa sio mtu mzuri,afadhali kina Mkwabi na Kilomoni wameshaliona hili,bora kuendelea kuwa omba omba kama Yanga kuliko kuwa na wawekezaji wa aina hii ya Mo
 
Na hicho ndio nachokiona,anang'ang'ania hati ili akakopee hzo bil20 benki huku ikimaanisha kuwa hajatoa fedha kutoka mfukoni mwake,huyu jamaa sio mtu mzuri,afadhali kina Mkwabi na Kilomoni wameshaliona hili,bora kuendelea kuwa omba omba kama Yanga kuliko kuwa na wawekezaji wa aina hii ya Mo
Kwa hati gani upate mkopo wa bilioni 20 wewe. Hiyo valuation ya hayo majengo bilioni 5 haifiki market value. Kwa taarifa yako MO anakopesheka popote pale hata akihitaji mkopo wa bilioni 10. Hahitaji kupeleka hati za simba. Alafu unaendaje kukopa benki na hati za mali isiyo yako. Yaani nyie watu mnashangaza.[emoji23][emoji23][emoji23]

Kagere tu analipwa zaidi ya 100 py. Bado usajili huu mpya naamini wengi watakuwa wanalipwa zaidi yake. Jumla inaweza kufika bilioni moja ya mshahara tu wa wachezaji wa kigeni pale simba kwa mwaka. Bado wachezaji wa ndani hapo na gharama nyingine za uendeshaji. Mtapata wapi hiyo hela nyie bila MO?
 
Kwa hati gani upate mkopo wa bilioni 20 wewe. Hiyo valuation ya hayo majengo bilioni 5 haifiki market value. Kwa taarifa yako MO anakopesheka popote pale hata akihitaji mkopo wa bilioni 10. Hahitaji kupeleka hati za simba. Alafu unaendaje kukopa benki na hati za mali isiyo yako. Yaani nyie watu mnashangaza.[emoji23][emoji23][emoji23]

Kagere tu analipwa zaidi ya 100 py. Bado usajili huu mpya naamini wengi watakuwa wanalipwa zaidi yake. Jumla inaweza kufika bilioni moja ya mshahara tu wa wachezaji wa kigeni pale simba kwa mwaka. Bado wachezaji wa ndani hapo na gharama nyingine za uendeshaji. Mtapata wapi hiyo hela nyie bila MO?

Wewe ni pandikizi la MO,hati hatuwapi na mkitaka msepe tu,tumewashtukia,Simba ipo,na itadumu,MO hatakuwepo milele

Kama yeye ana uchungu kweli na Simba kwa nn asiiwekee timu misingi ya kujitegemea,bali anataka timu iwe ombaomba kwake tu,kwa nn alizishindwa Singida na African Lyon kama yeye ni mtu mwenye visions?


Aweke mezani hzo b20,ifunguliwe hata akaunti maalum kama ile ya escrow,mwongozo wa matumizi ya hzo fedha utawekwa na masignatory watakawepo kutoka pande mbili

Kwa upande wa Simba nao waraise hiyo 49% kutoka kwa wanachama wao tulio hai,pesa za matangazo mbalimbali,mikataba n.k,na kutokea hapo faida su hasara itakayopatikana watagawana kulingana na asilimia zao,over
 
Hata Ulaya timu zinaendeshwa kwa hisa na zibgine kununuliwa na kumilikiwa na waru binafsi, kubalini kubaki mashabiki tu
Watz njaa inawafanya muabudu watu, MO yeye ni mwekezaji, hajipangii bei, Simba ndio wanapanga bei, kila kukicha yeye ni manung’uniko na kusema Simba thamani yake ni 3bn tu ya majengo ya Kkoo, huo ni uhuni.

Kama MO hawezi kuwekeza 20bn iliyokubaliwa afunge virago aende, Simba imeishi tangu 1930s na itaendelea, yeye mbona Singida Utd na African Lyon zilimshinda?
 
Hawezi weka 20B wakati wenye asilimia 51 upande wa wanachama hawajaweka assets zao ikiwepo hati alishikilia mzee Kilomoni
Watu wengii hii hoja wanaikwepa sijuii kwanini. ? Kwamba mo yeye atoe tuuuuu
 
ni hivi, Mo anapewa hisa 49% kwa bei ya 20bn ina maana kila hisa moja simba ni sawa na 408m.
ikumbuke Mo ni mwanasimba tena ana historia nzuri tu na simba.
ili hesabu zikae sawa hawa wenye hisa 51% inabidi waweke mezani 20.8b ili mambo yakae sawa sio kuleta makelele brand kubwa na brah brah kibao.

maana Mo alikuwa hana kadi ya uanachama kupelekea yeye tu ndio aweke 20b na wengine ni haki kumiliki 51% bure tu?

ukija mgao wa faida mwenye hisa nyingi ndiye anayepaswa kupata faida kubwa, na hawajaweka kitu wanalalama tu simba brand kubwa.

Mo amefanywa kama jamaa katua tu kutoka dubai, hajawahi kulipa mchango wowote ila kabwela zingine ambazo hawajawahi kulipa mishahara japo ya mwezi wanapiga kelele
 
Upo sahihi Kuna watu wanataka Mo aweke hizo bilioni 20 kwenye account ya Simba alafu waanze kumpiga zengwe jamaa auondoke wazipige hivo pesa vizuri
😂😂😂..kina nani hao mkuu?
 
Wa kwanza mie simba dam lkn sio kuanza kutoa buku lang la dagaa
Nyinyi, ndio Nyerere aliowasema kuwa, una almasi, anakuja mtu na chupa,iliyopondwa na kuambiwa ndiyo almasi, na almasi halisi uliyonayo, siyo almasi. Mnabadirishana! Basi unatoka hapo, ukiwa na vichupa, unashangilia kama zuzu!
Simba wasijidanganye kumpoteza MO! Kwanza, wanachama/wapenzi wa Simba wagumu kweli kuchanga changa fedha!
Asiyejua kufa, atazame kaburi (Yanga).
 
Upo sahihi Kuna watu wanataka Mo aweke hizo bilioni 20 kwenye account ya Simba alafu waanze kumpiga zengwe jamaa auondoke wazipige hivo pesa vizuri
Sawasawa, lazima misingi ya hizi pesa iwe imara, kuweka 20b sio simba kuwa tajiri ni lazima kuwepo na usimamizi kwa pande zote mbili,na sisi wa 51% tujulikane tutaweka ngapi. Me nashangaa watu wanazitolea macho bora takukuru nao waweke mkono wao pale wapigaji wengi
 
Inatakiwa wakae mezani wakubaliane jinsi ya kumaliza hilo saga naona kila upande uko sahihi kwa maslahi yake lakini wakiweka usimba mbele watafikia makubaliano
 
lazima kuwe na mfumo unaoeleweka kiuendeshaji simba hii ambayo wanadai sasa wanatumia mfumo wa kampuni.

mfumo wa kampuni ili kulinda maslahi ya wamiliki lazima kuwe na utawala bora.
ili uwe na utawala bora lazima uwe na mfumo unaofaa.

kila mwanahisa/mmiliki aweke mpunga mezani kulingana na idadi na bei ya vipande vya umiliki anavyomiliki. kama hawana hela basi hiyo 51 itapelekwa DSE wenye pesa wanunue.

kupitia wenye hisa ndipo inaundwa bodi, labda bodi yetu ya wajumbe 12 wenye hisa na mtu mmoja hana hisa/neutral ili asaidie katika mijadala maana wenye hisa wao wanataka gawio tu lazima kuwe na mtu mwenye mawazo tofauti ya kujenga.

mwenyekiti wa bodi ndio mwenye mamlaka, na CEO au katibu wa bodi ni mtendaji mkuu wa shughuli za simba

sasa kwa hali ilivyo sasa lazima kuwe na purukushani, sababu una mwenyekiti anawakilisha wanachama afu una upande mmiliki kikampuni.
ndio nini hiki?

lazima waweke muda labda ifikapo mwaka 2020 januari tutakamilisha muundo na kuwa kitu kimoja na nafasi ya nkwabi na wenzako mfumo wa zamani wapishe
 
Mwenyekiti wa Simba upande wa wanachama Swedi Mkwabi na mwekezaji Mo Dewji kwa Sasa hawapikiki chungu kimoja na kupelekea sintofahamu ndani ya Simba.
Chanza
Mo Dewji hana Imani na Mkwabi kutokana kuonekana kuwapa nguvu kundi linalompinga likiongozwa na Mzee Kilomoni , Mo anaamini Mkwabi anavujisha Siri za vikao ndani ya Simba kwa kina Mzee Kilomoni kiasi kwamba imekuwa ngumu kupata hati inayoshikilia mzee Kilomoni

Siku chache zilizopita ugomvi ulipamba Moto zaidi baada ya Simba kuingia mkataba na moja ya makampuni ya Mo inayosimamia Dada yake Fetima Dewji kupitia kinywaji Cha Mo Extra. Mwaka Jana Simba iliingia mkataba na kampuni hiyo ya A one kupitia kinywaji Cha Mo Energy wenyw thamani ya milioni 250 na pesa yote ilitangwaza itapelekwa kwenye ujenzi wa uwanja Bunju na mwaka huu mwezi wa pili Simba ilipaswa kuanza mazoezi kwenye uwanja huo kitu ambacho hazijakamilika mpaka sasa.
Mkwabi alilalamika kwa wazee wa Simba kwamba timu imeingia mkataba mpya hata yeye Mwenyekiti upande wa wanachama hajui Wala hajashirikishwa wakati mkataba wa awali pesa haijulikani ilivyotolewa na kutumika (Kama screenshot inavyojieleza). Mkwabi amekuwa akililalamika kumekuwa na mgongano wa maslahi kwenye kubageini Kati ya Mo Dewji Mwenyekiti wa bodi na Mo Dewji mdhamini kupitia kampuni yake ya A one, imekuwa rahisi kwa Mo kupitisha kamapuni yake kwenye udhamini kwa pesa kidogo maana yeye pia ndo Mwenyekiti wa bodi ya Simba.
Mo anaamini Mkwabi anatumia nafasi yake kuwapa nguvu wanaompinga maana wamekuwa wanajua Kila hatua wanaopiga
Mpaka Sasa Mo amesema ameshatumia bilioni 5 na amesema akijitoa hata dai pesa hizo atasemee tu na kuendelea na Mambo yake mengine.
Mtashtukia tu billion 20 imeisha,acha tuendelee kupiga mtori
 
Ivi mkwabi anauwezo wa kulipa mishahara kikosi kilichosajiliwa msimu huu endapo mo akiondoka?
Hao wanaosema simba ni brand kubwa kivipi, hii timu ambayo ili uwanja ujae washabiki wanataka kiingilio cha buku 2 ndiyo brand kubwa?
Hii timu ambayo ili washabiki wajae uwanjani mpaka manara awadanganye kuwa pale kwa mkapa hata aje barcelona hatoki mtu ndiyo washabiki wanahamasika kujaa uwanjani hii ndiyo mnasema simba ni brand kubwa?
Simba hii ambayo msimu uliopita ilikusanya fedha za mlangoni (getini) zisizozidi mil 350 msimu mzima ndiyo mnasema simba brand kubwa hahaha.
Ningeomba mnaojua maana ya brand kubwa mnisaidie mnamaanisha nini labda miye sijui
 
Anailalamikia simba huku hataki kuondoka[emoji3]
Mm nasemaje; simba ikimooteza MO itayumba kama Yanga.

Ila pia MO yy wasi wasi wake nn? Hela si anazo bhna? Tena tajir namba moja Tz? Anashindwa nn kuanzisha timu yake kam mwenzake Bakhresa?
 
Mo amezoea vya kunyonga, vya kuchinja haviwezi! Hata utajiri "wake" mkubwa umetokana na viwanda vilivyojengwa na Mwalimu na Mkapa akaanza kuvigawa kwa wafanyabiashara kwa jina la ubinafsishaji! Na ndio maana hata alipoichukua African Lyon isiyokuwa na mizizi, akabwaga manyanga alfajiri na mapema na kuanza kuinyemelea Simba ambayo tayari ilishakuwa fully established huku ikikosa tu commercial attitude leadership!

NI matusi kwa klabu kama Simba kuithaminisha 49% kwa TZS 20Billion; Simba ambayo, endapo inakuwa na uongozi ulio commercial oriented, hiyo 20B ni pesa inayoweza kupatikana kwa kuuza jezi tu ndani ya miaka isiyozidi minne kwa estimation ya jezi 1M kwa mwaka, with profit margin ya TZS 5000/jezi!
Vijana wasio kuwa na mbele wala nyuma watakupinga
 
Back
Top Bottom