Channel Ten: Mchungaji Antony Lusekelo azungumzia Kuchinja!

Channel Ten: Mchungaji Antony Lusekelo azungumzia Kuchinja!

Status
Not open for further replies.
Namfahamu Lusekelo siku nyingi ni mjanja mjanja.Mke wake ni mtoto wa jaji Ngasala na alikuwa na mchumba lkn huyo Mzee wa upako wa mapepo akamnyanganya.Hana uelewa wa kufundisha ndio maana hat kifungu alichotoa mwenyewe anaonyesha kuwa mkristo hatakiwi kushiriki ibada ya muislamu lkn kwa kuwa ni mbumbu hajui maskini.Kuna uhusiano gani kati ya dagon na wana wa Mungu?Kuchinja ni ibada kwa muislamu na wanakiri hivyo kama kweli huyu jamaa anamtumikia Mungu angeongelea ujinga huu?Kama mtu amemuasi baba yake Mwasota atashindwa kujipendekkeaza kwingine atimize malengo yake?Ni kweli kwamba hajui kila wakati kuna ufunuo?Kama hajui ni mtu hatari anaweza kuwapeleka waamini shimoni.Kwa hili wewe unayechukua utukufu wa Mungu eti mzee wa upako utahukumiwa tubu mapema nenda channel ten kaweke ukweli
 
huwa namuona hana maana lakini leo nilipo mkuta anazungumzia swala hilo nikasema ngoja nimsikilize hakika amesema vema naamini wakristo hatuta ngangania kuchinja tena lakini serikali ifute kauli kuwa waislam ndiyo wenye haki ya kuchinja...

unasahau kuwa kwa mwislamu kuchinja ni ibada? wengi wanauliza kwa nini unilazimishe kushiriki ibada yako ilhari kushiriki ibada ni hiari?
 
Kuna shule za wakristu na kuna shule za waislam, zipo radios, magazeti na tv, kuna maduka ya vitabu yanaitwa Christian bookshops.......haijawahi kuleta utengano. Hili swala la kuchinja limekua exaggerated tuu, serikali haikupaswa kutoa tamko la nani anahaki ya kuchinja. Bucha na machinjio ni biashara zinakua licensed na serikali. Akija mtu anataka kufungua machinjio au bucha ametimiza vigezo vyote including afya apewe leseni, achinje anvyoamini aite bucha yake jina analopenda na litakalovutia wateja so long haliofend mtu mwingine. Biashara itaselect yenyewe nani abaki ktk biashara au nani ashindwe. Kuna watu waislam na wakristu wasiojali nyama imechinjwa na nani hao wataenda popote, wakristu wasiotaka halal wataenda kwenye bucha za kikristu e.t.c. Whats important ni public iwe aware ili mtu afanye informed decision aambiwe kabisa this is halal na this is Christian.

Hilo ni la kweli mkuu. Serikali haikupaswa kutolea tamko hilo suala. Pia ilipaswa ku-facilitate mazungumzo ya kitaifa ya viongozi wa kidini kuhusu hili suala kwani pia ingekaa kimya madhara yangekuwa makubwa zaidi.
Nadhani viongozi wa kikristo hawapaswi kukaa kimya bali kutufafanulia hili suala kwa kina hasa katika nyumba zetu za ibada.
 
Lusekelo hana lolote ikumbukwe kuwa hata kwenye mgomo wa Madakitari aliiunga mkono serkali.
 
Jamaa wanatafuta mtu wa kuchinja kitimoto huku
 
Rumi 14:1 Mkaribisheni yeye ambaye imani yake ni dhaifu, lakini si kwa kugombana na kubishana juu ya mawazo yake
rumi 14:31 haipo, inaishia 23 tu.

Naipenda sana falsafa iliyofichika nyuma ya mistari ya Biblia...
 
Ewe mktistu mwenzangu jiulize swali moja tu "je ukila nyama iliyochinjwa na muislam imani yako inaathirika?". Hata maandiko yanatuelekeza kiingiacho si haramu bali kitokacho ndani ya nafsi ya mtu.
Ni suala la busara tu kuwa hawa wenzetu imani yao imewabana katika hilo, basi tuwaheshimu na tuwaachie kazi hiyo iwe yao. Lakini vilevile nao waweke ustaarabu kutambua kuwa kuchinja sio haki yao bali ni utamaduni tu uliochangiwa na kuishi pamoja kwa kuheshimiana.

Jiulize ni Mwislam yupi aliyeathirika kwa kula nyama ya mnyama aliyechinjwa na mkristo? Ninao ushahidi wa kutosha wa walao mpaka Noah na sijaona kuathirika kwao! Ni waislam malimbukeni tu wanaotaka kutuvurugia Amani na utulivu uliodumu nchini mwetu kwa muda mrefu. Quoran yenyewe inasema ukila bila kujua uharam wa ukilacho ni sawa tu. Sasa mnataka kupotosha kana kwamba mmeletewa Quoran tofauti na ambayo mmekuwa mkitumia miaka na miaka!
 
Haina noma, je nyinyi kuchinja ni sehemu ya ibada. Najua nyie ndio zao la pandikizi la chuki dhidi ya Uislamu. Tatizo la kuhudhuria ibada katika Makanisa Vitega Uchumi.

Elewa ndugu yangu, Ujinga wenu na chuki zenu nyinyi wakristo wachache italifikisha nchi pabaya. Tunaenda ni huku. Mabucha ya Halal Meat na Mabucha ya Nguruwe.Halal Hotel na Nguruwe Hotel. Halal Mama ntilie na Kitimoto Mama ntilie. Hiyo just to begin with.

Ndugu yangu, hata kama mimi ningekua Mkristo, ningekua nafanya Maamuzi kwa kuzingatia COST BENEFIT ANALYSIS.

MZEE WA UPAKO, MZEE PINDA NA MZEE STEVEN WASIRA MTAKUJA KUWAKUMBUKA NA KUSAGA MENO.
duh, yani umeenda nje ya mada, afu unaongea kwa vitisho....yani unataka kama tuogope yajayo hivi?? hehehe......alafu ndugu yangu, hakuna mkristo mwenye chuki, nyinyi ndio mna chuki sana, na mnahisi kuchukiwa mda wote............
 
kwahiyo sasa tuandikie kwenye katiba wa kuchinja wanyama tanzania ni waislamu halafu wasambazeni nchi nzima, ili mfurahi. Wasira na Ndikilo wamefunja kiapo chao kutetea katiba kwa kuamuru kuwa wachinjaji ni waislamu na pia Wasira kaenda mbali zaidi kwa kuhalalisha dini moja kuifanya ni ya kikatiba.

Kwa waislamu Quruan inasema unaweza kula mnyama aliye chinjwa na mtu anaye amini vitabu vya Torati, Zaburi, Injili na Quruani...Sasa hapo wakristu wako kwenye fungu gani??

Kuna watu wanajiona wao ndo wenye haki pekee humu Tz, wakisema lakwao basi hilo hilo lipite na hakuna mjadala
 
Haina noma, je nyinyi kuchinja ni sehemu ya ibada. Najua nyie ndio zao la pandikizi la chuki dhidi ya Uislamu. Tatizo la kuhudhuria ibada katika Makanisa Vitega Uchumi.

Elewa ndugu yangu, Ujinga wenu na chuki zenu nyinyi wakristo wachache italifikisha nchi pabaya. Tunaenda ni huku. Mabucha ya Halal Meat na Mabucha ya Nguruwe.Halal Hotel na Nguruwe Hotel. Halal Mama ntilie na Kitimoto Mama ntilie. Hiyo just to begin with.

Ndugu yangu, hata kama mimi ningekua Mkristo, ningekua nafanya Maamuzi kwa kuzingatia COST BENEFIT ANALYSIS.

MZEE WA UPAKO, MZEE PINDA NA MZEE STEVEN WASIRA MTAKUJA KUWAKUMBUKA NA KUSAGA MENO.
haya ni majibu yako kwenye ile thread aliyoanzisha mwanakijiji kuhusu sheikh ilunga, wewe ukacomment hivi, :
sheikh ilunga anasema ukweli unao wachoma nyoyo zenu. Hamana lolote ni chuki tu hizo. Nini wasiwasi hali hii inavyo kwenda, hata hapa jf tutafungiwa muda si mrefu. Na mkifanya hivyo mtakua mnajiuliza na kujijibu nyie wenyewe.

Lakini hili sio tatizo kwetu, soon naanzisha website yangu. Freeforums.


kufuatia majibu hayo, mimi naomba nitamke rasmi kuwa wewe ni chizi.......na hivyo sitopoteza muda mwingine kukujibu hoja yoyote utakayoitoa..........
 
Namsikiliza Mchungaji Antony Lusekelo Chanel Ten sasa hivi. Nimemkubali huyu kweli ni kiongozi sahihi katika Imani ya Kikristo. Tukiwa na Viongozi wa kama hawa Amani yetu ya inchi haiwezi kutetereka.

Heshima kwako Mchungaji. Natamani Wachungaji, Mapdre na Maaskofu pamoja na Makidanali wote Muwe na upeo mkubwa wa kufikiria kama huyu Mchungaji. Huyu ni Tunu ya nchi.

Kwa ufupi tu, Mchungaji Antony Lusekelo Ameshangaa kulikoni leo Mashekhe na Maaskofu au Mapadre au Wachungaji wagombane wakati waliishi kwa amani tangu zamani. Kama ni suala la kuchinja, mbona suala hilo tangu enzi ya wazee wetu, walikua wanachinja waislamu wanakula wote. "Kama tukichinja sisi waislamu hawali, basi wachinje waislamu tule wote. Kuchinja isiwe ndio sababu ya kuvunja amani ya nchi yetu".

Ameeleza kwa kirefu suala hilo. Hiyo ndio ilikua mada ya kipindi.

Huyu nimekua nikifuatilia mahubiri yake, huyu kweli anawakilisha imani sahihi ya kikristo. Mimi sio Mkristo mimi ni Muislamu, ila hua tuna wapenda viongozi kama hawa katika jamii. Sio vizuri sisi watanzania kutengana kimisingi ya dini. Ni vibaya na hatari sana. Familia nyingi ni mchanganyiko.
Kama kuchinja ni ibada kwa muislamu ndio hapo tunapopishana.Kwanini sasa mi mkristo noshiriki ibada ya kiislamu?Kuabudu ni hiari ya mtu kwaanini tulazimishwe kuabudu pamoja na waislamu amnbao imani yao na ya kwetu ni tofauti kabisa?Huyo Lusekelo uelewa wake ni mdogo hawezi kuzunngumzia sensitive issue kama hii
 
Huyu anayejiita mzee wa UPAKO
a.k.a mchungaji wa matukio hana wauumini wowote wale bali washabiki toka
madhehebu mbali mbali, wenye hekima wanaijua biashara yake na hawana
muda wa kumsikiliza.

Mh! Haya! nyie komaeni tuendelee kuchinjana na imani kali zenu!
 
Sidhani kama kweli unaifahamu Cost Benefit Analysis maana haina connection yoyote.Umeeleza vizuri sana kwamba kuchinja kwa mujibu wa waislamu ni IBADA.Sasa kuna mtu ana haki ya kumlazimisha mwingne kufuata ibada yake.Ukisoma vizuri kifungu alichotoa Anthon Lusekelo pasipo yeye kujua hairuhusiwi Mkristo kushiriki ibada za waislamu,wabudha n.k.
 
mzee wa upako anasema waislamu ndo wachinje.
Imeandikwa wapi kwamba waislamu wakichinja ndio halali na wakristo wakichinja ni haramu? Hivi kuna tatizo gani kama wewe ni muislamu na unajua duka hili kachinja mkristo wewe usiinunue hiyo nyama ukanunue alikochinja muislamu mwenzako. Hapo tatizo ni nini? Hili kweli linafanya mumchinje mchungaji wa watu?
 
Huyu mzee wa Upako ni miongoni mwa opportunist wa kutafuta upenyo wa kutokea. Na hawezi akapingana na waisilamu maana yeye ni mwanafunzi wa shekhe Yahya (hayati)
Katika suala la ufahamu wa elimu ya kikristo ni maamuma asiye na ufahamu wala hajui dhara la kauli zake tata dhidi ya kweli ya Yesu.
Tumsamehe bure tu jamani mtu huyu ni miongoni mwa wale wasakanya uchumi kupitia shida za kundi la watu waliokata tamaa ndani ya jamii.
.
 
Last 2 weeks nilikuwa naangalia mahubiri yake yalinichosha
badala ya kuhubiri ibada nzima anawaponda wahubiri wa Nigeria ,Kenya ,Na uganda eti wanapiga kelele tu na wengi wao nchi zao ni mataperi how come ? badala ya kuwalisha watu maneno ya mungu unatoa maneno ya uchochezi kama hayo?
 
haya ni majibu yako kwenye ile thread aliyoanzisha mwanakijiji kuhusu sheikh ilunga, wewe ukacomment hivi, :
sheikh ilunga anasema ukweli unao wachoma nyoyo zenu. Hamana lolote ni chuki tu hizo. Nini wasiwasi hali hii inavyo kwenda, hata hapa jf tutafungiwa muda si mrefu. Na mkifanya hivyo mtakua mnajiuliza na kujijibu nyie wenyewe.

Lakini hili sio tatizo kwetu, soon naanzisha website yangu. Freeforums.


kufuatia majibu hayo, mimi naomba nitamke rasmi kuwa wewe ni chizi.......na hivyo sitopoteza muda mwingine kukujibu hoja yoyote utakayoitoa..........

((KWANZA HAPA UMESHAJICHANGANYA KATIKA MADA LAKINI NGOJA NIKUSAIDIE))

Ndugu, Mpaka hapa nilipofika, nimeanza kuona kua JF sasa is so matured. Unajua mimi hua sitoi majibu ya kubembeleza, hua mimi kijiko si kiiti big spoon. I am just calling Spade a Spade. Na hali hiii, ina hitaji very strong man kukuvumilia. Nilikua na wasiwasi kua baadhi ya moderator wa JF wangekosa uvumilivu, na kuninyima fursa ya kujibu hoja na kutoa ufafanuzi juu ya Masuala Mbali mbali ya dini ya kiislam.

Kama utachunguza sana thread zangu, kila ninacho kiandika ninaweza kukitolea ushahidi. Na mara nyingi sana hua na verify kabla ya kupost.

Hapa si andiki vitu kwa chuki au jazba, bali naandika vitu kwa lengo la kuelimisha na vitu ambavyo I can produce them where necessary.

Hua kuna watu wanatabia ya kuwa PM, mamoderators wanapoona wanashindwa kujadiliana kwa hoja. Hivyo sometimes Moderators hufanya makosa na ku give in kwa pressure za hao vizabizabina.

Other wise, Mchango wa JF ni mkubwa sana kwa watanzania kupata sehemu ya kutoa hisia zao, then hua tunaelewana.

Unajua ukimpa mtu nafasi atoe duku duku lake, ni sawa na kusolve problem yake half way. Jamiiforums nayo ni Tunu ya Taifa hili.

Sasa nivuri kama Ma moderators watasoma comment hii, wawe wavumilivu. Let people exchange words rather than weapons. Maneno haya ui. Yana fundisha tu.

Kama ni zamani, mzee nilishapigwa Ban kitambo. Lakini kwanini sasa naendelea kuandika ninavyo andika nikujua kua naweza kupigwa ban? Kwa sababu hakuna njia nyengine ya kuuweleza ukweli ninao ueleza, kivingine. THOUGH IT IS A BITTER PILL, BUT STILL IT CURES.

Mimi Si ogopi kejeli au whatever, najua mtu akielewa atatulia tu.

Nivizuri tuendelee kuelimishana, na tusiwe wagumu kuelewa. Tusibishane kwa kua tunaweza kubishana. Tuwe wepesi kuuona ukweli na kuukubali.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom