Chai kavu, ugali maharage mchana na usiku kila siku, kibaha cotc sawa si sawa????????????


Roxea

Roxea

Senior Member
Joined
May 18, 2012
Messages
182
Likes
31
Points
45
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined May 18, 2012
182 31 45
Habari za mchana wana jamvi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Kwanza napenda radhi ka kutokuwepo jamvini kwa kitambo kikubwa sana hii ni kkutokana kna ukweli kuwa maisha yamenihitaji kuwa very busy on the fields kuliko ofisini.
Back to the heading: Jana jumatatu tarehe 16/12/2103 wanachuo walikataa kuingia darasani na pia kula chakula, suala ambalo linaendelea mpaka leo. Kwa siku nzima ya jana, zilifanyika juhudi za hapa na pale ikiwa ni pamoja na kumtafuta Managing Director wa Shirika la elimu kibaha ambalo kimsingi chuo kipo chini ya shirika hilo la elimu kibaha ambaye alishindwa kutatua kero za wanafunzi hao maafisa tabibu watarajiwa.. Mpaka leo juhudi za kutatua kero hizo zinaendelea lakini muafaka bado haujapatikana na wanafunzi hao bado wanaendelea kutokubaliana na solution zinazotolewa... Kero zao ni pamoja na ada kupanda kila mwaka na pia kutoendana kwa ada hizo na huduma wanazopata wanafunzi hao ikiweno chakula, mfano wa chakula hicho ni chai kavu, ugali maharage mchana na jioni na pia gharama zinazojirudiarudi kama vitambulisho, dharura na michezo kila mwaka na matumizi yake hayaainishwi na kero nyinginezo nyingi...
 
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
3,653
Likes
94
Points
145
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
3,653 94 145
Nimekosea njia....
 
mdk2012

mdk2012

Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
83
Likes
17
Points
15
Age
50
mdk2012

mdk2012

Member
Joined Oct 18, 2012
83 17 15
ni kwamba zamani wizara ilikuwa inatumia wazabuni kutoa huduma ya chakula, lakini sasa kutokana na madeni makubwa kutoka kwa wazabuni, mfumo umebadilika, vyuo vinatumia catering services, sasa hawa wako kibiashara zaidi, ndiyo maana hayo yanatokea, chai kavu, maharage na ugali mchana na jioni
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,579
Likes
11,948
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,579 11,948 280
Wewe umeenda chuo kusoma au kula vizuri?unataka ule vizuri kwa ada gani yakutosha uliyoitoa wewe?embu someni huko acheni kuwaza kula vizuri kama vile mpo majumbani kwenu,na hapo utakuta nyie wengine mkiwa makwenu hata hiyo chai kavu hamnywagi.
 
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
1,530
Likes
16
Points
135
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
1,530 16 135
Wewe umeenda chuo kusoma au kula vizuri?unataka ule vizuri kwa ada gani yakutosha uliyoitoa wewe?embu someni huko acheni kuwaza kula vizuri kama vile mpo majumbani kwenu,na hapo utakuta nyie wengine mkiwa makwenu hata hiyo chai kavu hamnywagi.
Wampe hiyo ada yake shillingi1,000,000 kwa mwaka tuone kama ataweza kuandaa bajeti ya chakula ya mwaka mzima.Hebu endeleeni kugoma ili wawatimue ieleweke
 
M

mahakama ya kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2013
Messages
1,476
Likes
36
Points
145
Age
35
M

mahakama ya kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2013
1,476 36 145
Wampe hiyo ada yake shillingi1,000,000 kwa mwaka tuone kama ataweza kuandaa bajeti ya chakula ya mwaka mzima.Hebu endeleeni kugoma ili wawatimue ieleweke
wakitaka kula vizuri walipe ada tsh.5,000,000
 
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,286
Likes
398
Points
180
Age
29
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,286 398 180
kilaza wewe ungetaka raha ungesoma ukaenda kuchukua degree upate mkopo, ridhika na hicho maana nfo level yako, ustake raha, soma
 
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2012
Messages
1,286
Likes
398
Points
180
Age
29
MissM4C

MissM4C

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2012
1,286 398 180
Wewe umeenda chuo kusoma au kula vizuri?unataka ule vizuri kwa ada gani yakutosha uliyoitoa wewe?embu someni huko acheni kuwaza kula vizuri kama vile mpo majumbani kwenu,na hapo utakuta nyie wengine mkiwa makwenu hata hiyo chai kavu hamnywagi.
hahahaha safi sana
 
Homeland

Homeland

Member
Joined
Nov 6, 2013
Messages
43
Likes
5
Points
0
Homeland

Homeland

Member
Joined Nov 6, 2013
43 5 0
ni kwamba zamani wizara ilikuwa inatumia wazabuni kutoa huduma ya chakula, lakini sasa kutokana na madeni makubwa kutoka kwa wazabuni, mfumo umebadilika, vyuo vinatumia catering services, sasa hawa wako kibiashara zaidi, ndiyo maana hayo yanatokea, chai kavu, maharage na ugali mchana na jioni
Katika vitu vya kipuuzi vya kuepuka kwa Mwanafunzi ni kugoma kwa ajili ya chakula. Wengi wataponzwa na mobu saikoloji lakini wakitimliwa kwa kila mmoja mmoja kuna baadhi watakoswa hata hicho wanachogomea wakiwa makwao.
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,141
Likes
263
Points
180
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,141 263 180
...loh! kizazi cha bongoFlava mnapenda starehe kama paka!
...soma' acha kulalama...!
mna bahati kwa hivyo mnavyopata. "MNATAKIWA KUPIKIWA DONA NA MAHARAGWE YENYE WADUDU
 
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined
May 18, 2012
Messages
182
Likes
31
Points
45
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined May 18, 2012
182 31 45
Miss M4C hilo jina hali fanani na unachoongea ila kwa data nilozopata nikua kwa miaka 3 mfululizo kumekuwepo ongezeko la gharama za uchangiaji huku huduma zikishuka,
Mg: 2011~2012: huduma zilikua nzuri ma ada ilikua 300,000/=
2012~2013: huduma zilianza kuwa duni na ada ilipanda kuwa 850,000/=
2013~2014: huduma ndo kama heading inavosema na ada imepanda kufikia 1.2 Mill.
Cha kusikitisha zaidi gharama hizi zinapanda wanafunzi wakiwa chuoni tayari mf. Mwaka wa kwanza waliripoti chuoni wakiwa hawajui ada na michanganuo yake ikoje hata join instruction hawana mpaka sasa,kuna waraka ambao unaonyesha maongezeko hayo.
 
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined
May 18, 2012
Messages
182
Likes
31
Points
45
Roxea

Roxea

Senior Member
Joined May 18, 2012
182 31 45
Inawezekana hujui vizuri unacho kiongea,
Please re-thinkand bring out an idea
 
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
2,335
Likes
1,166
Points
280
Age
29
Hajto

Hajto

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
2,335 1,166 280
je wale wa kozi za ufundi wanalipa kiasi gani kwa sasa
 
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
1,530
Likes
16
Points
135
M

Maubero

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
1,530 16 135
Inawezekana hujui vizuri unacho kiongea,
Please re-thinkand bring out an idea
Kwa hiyo mnachotaka ni nini sasa?gharama za maisha zinapanda kila siku.unashangaa nini kuhusu ada sasa?ombeni mpewe hela yenu ya chakula muone kama itatosha.
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,579
Likes
11,948
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,579 11,948 280
kilaza wewe ungetaka raha ungesoma ukaenda kuchukua degree upate mkopo, ridhika na hicho maana nfo level yako, ustake raha, soma
Unafikiri ni utani Dadaa,walipokuwa O-level na A-Level badala ya kusoma kwa bidii wafaulu ili waeweze pata mkopo ili wajipangie bajeti zao wenyewe wao wanaleta ubishoo then wanafeli wakienda hivyo vyuo vyao ambavyo Msosi wa kengele wanajifanya kulalamika na wakati wengi wao wakiwa majumbani mwao hiyo chai kavu wanaisikiaga tuu kwa majirani.
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,579
Likes
11,948
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,579 11,948 280
Wampe hiyo ada yake shillingi1,000,000 kwa mwaka tuone kama ataweza kuandaa bajeti ya chakula ya mwaka mzima.Hebu endeleeni kugoma ili wawatimue ieleweke
Wewe mwache adundedunde kama kitenesi,kama wanaona ada yao haiendani na huduma wanayopata wagome kabisa ili Chuo kichukue maamuzi stahiki kwao.
 
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
694
Likes
8
Points
0
Baraka Roman

Baraka Roman

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
694 8 0
Huenda mleta mada unahoja ya msingi.Ila kwa jinsi ulivyoileta ndo tatizo.Umeshindwa kuuelezea uma matatizo ya chuo yaliyopelekea wanafunzi kugoma na badala yake umeanza wanafunzi kugoma tena wamegomea ugal maharagwe

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,263,716
Members 486,018
Posts 30,161,203