CHADEMA wazidi kujipanga; Wenje Mambo ya Nje

CHADEMA wazidi kujipanga; Wenje Mambo ya Nje

Kwa hiyo, wanaoteuliwa watoke wapi? Watu wengine kila kukicha ni kujaribu kufikiria ukabila tu badala kufikiria kupunguza changamoto za maisha.
Huyo yuko kazini Bwana analipwa sijui fedha ngapi, asikusumbue bure!!!! CDM tafadhari nenda vijijini watu wanakiu na CDM, tuma watu wazunguke kusambaza kadi vipeperushi Tshirts skafu za CDM vinatakiwa kwa saana tu!!!!!!!!!! Jitangaze tafadhari ili kuvuna wanachama wapya kwa wingi!!!!!!!!!!!

 
Huu nao ni ufisadi,hivi inakuwaje mtu mmoja arundikiwe vyeo kumi na tano?ina maana chama kimeishiwa watu?au kuna ajenda ya siri? Wabunge wana majukum mengi ya kibunge na kama mawaziri kivuli wana majukum ya kiserikali
kwanini tena warundikiwe vyeo vya kichama??????????????????????????????????????????
 
mi nadhani wangewatumia wale walioshinda ubunge lakini kwa hila za CCM wakapigwa chini. Karagwe yupo mmoja, kasulu magharibu yupo mmoja, kigoma mjini yupo mmoja, kahama yupo mmoja, shinyanga yupo mmoja. unaweza kuwataja wengine kama unawakumbuka. Hata ylue kashindye wa Igunga kwa bi fatuma.

Kuwapo uongozi wa chama, kutawajenga zaidi, halafu kwa kuwa walikuwa wamekubalika, hata wakiita mikutano ya hadahra wataitikiwa kwa nguvu kubwa kwani tayari wana wapenzi wengi, ni hii ndo itakuwa fursa pekee kwao kujitangaza, na kutangaza sera za chama kwa wananchi katika maeneo yao
Jamani CDM chukua hayo ni mawazo mazuri ya kukijenga chama, nilikuwa sijamwelewa vizuri huyu Bwn ntamahoro jaribu kutumia available resources kuleta changa moto ili kuimalisha msimamo wa chama all inclusive!!!!!! Kumbe watu wapo ila ni kutoa mwelekeo na maelekezo chama kisonge mbele!!!!!!!!!!

 
Chama makini na mambo yake makini........
 
Hiki chama nacho hakina jipya hata moja! Mimi nilisha wambia siasa ni mchezo mchafu sana! Wakati mnapiga kelele kila siku kwanini ccm wanamrundikia vyeo mtu mmoja, lakini upande mwingine wa shilingi mnashangilia kwa nguvu zote. Mimi sitoi pongezi hapo hata siku bali nalaani kitendo alichokifanya dr slaa! Kwani wabunge wengine hakuwaona au ni vilaza? Hili nalithibitisha through my signature!
 
huu nao ni ufisadi,hivi inakuwaje mtu mmoja arundikiwe vyeo kumi na tano?ina maana chama kimeishiwa watu?au kuna ajenda ya siri? Wabunge wana majukum mengi ya kibunge na kama mawaziri kivuli wana majukum ya kiserikali
kwanini tena warundikiwe vyeo vya kichama??????????????????????????????????????????
na utashangaa mawaazo yako yanapingwa sana humu,ila ukweli unauma siku zote. Cdm wana wabunge kibao why msiwape tuone democrasia yaenu? Haka kachama kanaelekea kuoza, kufika 2015 kwisha kabisa maana wabunge wengine wataona kama wanadhalauliwa. Ni sawa na headmaster unakuta anamrundikia vyeo mwalimu mmoja kuwa yeye ndo second,disclipline,academic nk.... Huku ana walimu kibao na matokeo yake anaua taaluma shuleni.ndo haya sasa tuyategemee kwa cdm.na uzuri kinaendeshwa kidikteta ipo siku mmoja atajitoa mhanga! Jahazi asilia oye!
 
Nilishatanguliza pongezi kwa Wenje.Kwa Chadema sasa ni wakati wa kuishauri na kuishinikiza serikali kuhusu mabadiliko kwenye sera yetu ya Mambo ya Nje.Sera ya mambo ya nje tuliyo nayo ni shallow mno

Balozi zetu nje zimegeuka kijiwe cha watoto wa vigogo na maofisa wastaafu serikalini au wale waliokataliwa na wananchi (kama hisani au kitengo cha kujifutia machozi) bila kuzingatia taaluma.Career Diplomats hapa Tanzania hawapewi majukumu hayo,hii ni changamoto kubwa kwa wizara ya mambo ya Nje na ushirikiano wa kimataifa.Mlioko nje ya nchi mnaelewa hali halisi kwenye balozi zetu

Diplomasia ya uchumi bado tunaitafsiri na kuitekeleza vibaya.Tunaichanganya na diplomasia ya kuomba na kushukuru.Haya ni mambo yaliyopitwa na wakati.Our embassies abroad especially in Europe, America and Asia are to focus more on investment policy to our domestic agenda. We now tie our foreign policy to our domestic agenda. Our interaction with foreign dignitaries should be investment-driven and less of politics

Ni lazima sasa tuwe na sera zinazolenga bara fulani na pia tuwe na special zones.Tuwe na sera zilizotafsiriwa vyema katika utekelezaji.Ushawishi wa Tanzania katika nyanja za kimataifa umeshuka sana ingawa tunao wanadiplomasia wenye rekodi iliyotukuka.Tunao akina Dr.Salim Ahmed Salim,Ambassador Mwapachu,Mahiga na wengine.Tuweke sera itakayotafsiriwa katika faida za kiuchumi ili pamoja na sera nyingine murua tuwe na ushawishi katika bara la Afrika(ingawa najua nguvu ya kiuchumi inachangia katika ushawishi).

Our foreign policy must be defined in terms of the goals our nation need to officially seek to attain abroad, the culture and values that bring about those objectives and the instruments necessary to pursue the goals while taking into account other nation's prevailing foreign policies that may be established against our national interest. The essential tripods of our foreign policy strategy must be linked together such that they add value to our nation. Unfortunately for Tanzania, our foreign policy is static, unprogressive and is not benevolent to most Tanzanians.

Ukiangalia hata balozi zetu nje zinavyoshughulikia maswala yenye maslahi kwa taifa na wananchi wake,utagundua wanafanya kiujanja ujanja na mara nyingi Interest za taifa na wananchi hazitiliwi maanani ukilinganisha na balozi za nchi nyingine.Perhaps, it is not surprising why a citizen of one nation is patriotic while a citizen of another work against the interest of his nation; why a citizen of one nation exhibits political fervor while citizen of another nation shows political apathy; and why a citizen of one nation is very passionate about his country while the citizen of the other looks for every available moment to make caustic statement about his country.

Tanzania's foreign policies have historically exhibited stagnancy, political favoritism, sometimes involve political cronyism, clueless diplomats who have no idea of their functional responsibilities which is to represent Tanzania well in times of joyous ceremonies, defending the nation in hostile environment from a hosting nation, protesting citizens' human right abuses in the countries where such human right abuses take place, chastising nations that flout citizen's human rights and feverishly defending Tanzania's national interests.

Pia tuhakikishe tunaishinikiza serikali inatoa misimamo kwa uwazi kwenye mambo ya kimataifa na yenye maslahi kwa taifa letu.Covertly,ni muda wa kuunda sera inayoendana na wimbi la mabadiliko duniani hasa kipindi hiki ambacho China anaibuka kama taifa lenye nguvu duniani

Kwa upande wa maslahi ya chama hasa muda huu tunaojiandaa kuchukua Dola 2015,kuna mambo mengi ya kuweka sawa kidiplomasia .haitakuwa jambo jema kama nitayaandika hapa kwa sasa.Ila tu tujiandae kikamilifu
 
Nilishatanguliza pongezi kwa Wenje.Kwa Chadema sasa ni wakati wa kuishauri na kuishinikiza serikali kuhusu mabadiliko kwenye sera yetu ya Mambo ya Nje.Sera ya mambo ya nje tuliyo nayo ni shallow mno

Balozi zetu nje zimegeuka kijiwe cha watoto wa vigogo na maofisa wastaafu serikalini au wale waliokataliwa na wananchi (kama hisani au kitengo cha kujifutia machozi) bila kuzingatia taaluma.Career Diplomats hapa Tanzania hawapewi majukumu hayo,hii ni changamoto kubwa kwa wizara ya mambo ya Nje na ushirikiano wa kimataifa.Mlioko nje ya nchi mnaelewa hali halisi kwenye balozi zetu

Diplomasia ya uchumi bado tunaitafsiri na kuitekeleza vibaya.Tunaichanganya na diplomasia ya kuomba na kushukuru.Haya ni mambo yaliyopitwa na wakati.Our embassies abroad especially in Europe, America and Asia are to focus more on investment policy to our domestic agenda. We now tie our foreign policy to our domestic agenda. Our interaction with foreign dignitaries should be investment-driven and less of politics

Ni lazima sasa tuwe na sera zinazolenga bara fulani na pia tuwe na special zones.Tuwe na sera zilizotafsiriwa vyema katika utekelezaji.Ushawishi wa Tanzania katika nyanja za kimataifa umeshuka sana ingawa tunao wanadiplomasia wenye rekodi iliyotukuka.Tunao akina Dr.Salim Ahmed Salim,Ambassador Mwapachu,Mahiga na wengine.Tuweke sera itakayotafsiriwa katika faida za kiuchumi ili pamoja na sera nyingine murua tuwe na ushawishi katika bara la Afrika(ingawa najua nguvu ya kiuchumi inachangia katika ushawishi).

Pia tuhakikishe tunaishinikiza serikali inatoa misimamo kwa uwazi kwenye mambo ya kimataifa na yenye maslahi kwa taifa letu.Covertly,ni muda wa kuunda sera inayoendana na wimbi la mabadiliko duniani hasa kipindi hiki ambacho China anaibuka kama taifa lenye nguvu duniani

Kwa upande wa maslahi ya chama hasa muda huu tunaojiandaa kuchukua Dola 2015,kuna mambo mengi ya kuweka sawa kidiplomasia .haitakuwa jambo jema kama nitayaandika hapa kwa sasa.Ila tu tujiandae kikamilifu

Ben,we are together on this.Your analysis is marvelous!
 
Una maana gani mkuu?

kwanini watu wanajenga hoja ya ukaskazini tu kwenye issue ya uongozi ndani ya chadema? labda niwafahamishe kuwa uongozi sio mbio za vijiti au zawadi au fashen sio lazima madaraka ndani ya chama yaendane na mambo ya ujimbo, umkoa, ukabila au udini bali ni uwezo wa mtu. kuna haja gani ya kuwa na kiongozi kutoka kanda fulani ili mradi kuwafurahisha watu tu na utendaji kuwa zero ifikie sehemu hata wewe unayehoji mambo ujenge tabia ya kuwa na upeo wa uongozi na wala sio zawadi ya uongozi
 
Ben wa saanane,...
mambo kama hayo ya uhusiano wa kimataifa yanamfaa sana.
Nae hadi awe mbunge?
Mbona hamkuzi vipaji nyie chadema?
Slaa au kuna rushwa kwenye kuteuana?
AAAAAH DR.SLAAAAAA

Asante Clemmy......lakini naona hata kama ningeteuliwa bado lawama zingekuwepo.Pengine watu wasingeshindwa kujenga hoja ya ukanda(kwa wale wakabila wangeona uchagga wangu zaidi ya taaluma na uzoefu).Hii ni ndiyo changamoto tuliyo nayo katika kubadili fikra za hii small fraction kwenye jamii yetu inayokuwa kwa kasi(kwa kuchagizwa na wanasiasa wasiofikiri nje ya box)

Hata hivyo kuhusu uteuzi wa wenje sitasema sana,kwa kuwa naamini katibu mkuu na sekretarieti ya chama wamekaa na kulitafakari kwa umakini.
 
Kwani huko Bavicha hakuna watu makini mkawapa nao nafasi kuliko kuwajazia wabunge wenu vyeo!
 
Ben akiri yako ipo poa sana kamanda, hongera. Ninahamini unafahaa kuwa sehemu fulani muafaka katika chama chetu cha chadema.
 
Halima Mdee, Leticia Nyerere, Esther Matiko na Regia Mtema wote hawafai kweli? Au ile sera ya CCM ya Spika kwenu haifai? Dr Slaa, huku nje wabaya wako wanasema teuzi zako zimekaa kikatoliki sana ambako Ma-Cardinals, ArchBishops, Bishops na Padres wote ni wanaume!

Yaani we ndiyo bure kabisa, hebu cheki hapa kisha urudi tena

View attachment 45231
 
hiyo attachment ni kabla ya mabadiliko, sasa hao ni Mawaziri Vivuli tu, hapo kuna Manaibu wao katika wote unaowafikilia. Tafuta ukweli kwanza kabla hujaweka pumba zako hapa
 
ana maana uchagani, umasani, umburu, ujaluoni, usukumani, ukuryan- wote wanapatikana kaskazini mwa tanzania

Umepasahau kwa Waha na Unyakyusan, kote huko ni kaskazin mwa Tanzania!
 
Back
Top Bottom