CHADEMA SAUT kutumika kuficha aibu ya Mbowe Mwanza


K

Kada Deya

Senior Member
Joined
Nov 8, 2011
Messages
152
Likes
8
Points
35
Age
31
K

Kada Deya

Senior Member
Joined Nov 8, 2011
152 8 35
Tawi la chadema SAUT limejipanga kutumika kama kichaka cha kuficha aibu, ufisadi na uchu wa madaraka wa Mwenyekiti wa chadema taifa Nd. Freeman Mbowe. Matumizi ya tawi hili yamekuja siku chache baada ya tamko lililotolewa na mwenyekiti wa matawi ya Chadema Mwanza Mh. Gwanchele, tamko anbalo lilikemea ufisadi na uchu wa madaraka ndani ya chama ambapo tamko liliwataja Mbowe na Slaa kama vinara wa ufisadi huo wa chama na kuwataka wasikanyage mwanza kama hawapo tayari kujihuzuru na kupisha uchunguzi wa matumizi ya pesa za chama. Pia tamko la mwenyekiti wa matawi lilipinga maamuzi ya kamati kuu kuhusu kuwavua uongozi kinyume cha katiba: Kitila mkumbo, Mwigamba na Zitto Kabwe.

KWANINI MBOWE KAKIMBILIA CHADEMA SAUT

Mbowe ameona aitumie chadema SAUT kama kichaka chake cha kujifichia kwasababu ameshaona kuwa wananchi na wanachama wa chadema wameshagundua ufisadi unaoendelea katika chama, kwakuwa Mbowe anaamini kuwa wananchi huamini wasomi ndio maana mbowe ameamua kuwatumia viongozi wa chadema SAUT na hili limewezekana kwasababu tu mwenyekiti wa Chadema SAUT ni mchaga ambaye anaamini kuwa chadema si chama cha siasa balini CHAGA DEVELOPMENT MACHAME. Tayari wanafunzi wa vyuo vikuu wanaojitambua walishatoa tamko la kukataa ufisadi wa mbowe na kupinga maamuzi ya kamati kuu kuwafukuza watu kwa maslahi binafsi tamko ambalo lilitolewa na viongozi wa wanachama wa chadema vyuo vikuu (CHASO).

UTOFAUTI WA CHADEMA SAUT NA CHADEMA VYUO VIKUU VINGINE

- Chadema SAUT ni tawi pekee linalounga mkono hatua ya Mbowe kunyofoa kinyemela kifungu cha ukomo wa uongozi wa chama kwenye katiba chadema.

- Chadeama SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa mtu anayekosoa maovu yanayotendeka kwenye chama anatumiwa na ccm.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa ili ufike mbali kwenye chadema ni lazima unyenyekee na ujipendekeze kwa viongozi.

- Chadema SAUT ni tawi pekee lenye washabiki na wafuasi wengi wa Mbowe kuliko wanachama hai wa chadema.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa chadema haiwezi kuwepo bila mbowe kutokana na ukabila wa mweyekiti wake.

- Chadeama SAUT ni tawi pekee linalounga mkono Ruzuku ya chama kutumika makao makuu tu.

- Chadema SAUT ni tawi linaloongoza kwa usahaulifu kwani mara zote limekuwa likiheshimiwa na kutembelewa na viongozi pale tu wanapokuwa na shida zao binafsi au linapowataka wanafunzi hao kwenda kusimamia kura.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini chadema itashinda kwa upepo tu.

NAMNA CHADEMA SAUT INAVYOTUMIKA

· December 8 Viongozi wa Chadema SAUT walihongwa pesa na timu ya Mbowe ili waite vyombo vya habari (Press conference) na kuutangazia umma kuhusu ziara ya mbowe Mwanza, pia waliagizwa kumpiga mkwara Mwenyekiti wa matawi ya chadema Mwanza Ngd Gwanchele kwa kumtishia kumshitaki, pia waliambiwa wasema kuwa watu wa mwanza wapo tayari kumpokea mbowe, wanaunga mkono maamuzi ya kamati kuu na kwamba watu hawataandamana kumpimga mbowe kama matamko yanavyosema. Hili lilifanyika na habari hii ilitangazwa kwenye vyombo vya habari ikiwemo Channel 10 habari Tarehe 9/12.2013 saa 1 na dk 3 usiku. Umeona wapi ziara ya kimkoa kwenye mkoa fulani ikitangazwa na viongozi wa tawi?

· Viongozi wa Chadema SAUT wahongwa pesa za kuandaa mkutano wa kumsafisha Mbowe atakapokuja Mwanza. Mkutano huo utafanyika jumamosi tarehe 15/12.2013 ambapo mbowe atakuwepo mkutanoni. Katika mkutano huo viongozi wa chadema SAUT watatakiwa kutoa tamko la kumuunga mkono mbowe na maamuzi yake pia kupinga tamko la kiongozi wa umoja wa matawi ya chadema Mwanza. Viongozi wa chadema SAUT watatakiwa kuwathibitishia wananchi imani yao kwa chama na pia kuunga mkono maamuzi yote ambayo yamefanywa na chama.

· Viongozi wa chadema SAUT wameahidiwa donge nono ikiwa watafanikiwa kumlinda mbowe asianikwe, kuchafuliwa na kuzomewa katika ziara yake ya Mwanza kama inavyotokea kwa Dr. Slaa huko Kigoma. Tayari viongozi wa Chadema SAUT wameshaandaa watu wa kumshangilia mbowe kwenye mkutano washangiliaji ambao watashangilia kila kitakachosemwa na mbowe hata kama hakina mantiki.

Ikumbukwe kuwa ni Chadema SAUT iliyopewa pesa ya kulipa vyombo vya habari tarehe 28/11/2013 ili watoe tamko la kuunga mkono maamuzi yaliyofanywa na kamati kuu, kupinga tamko la CHASO na kupinga matamko yote yaliyotolewa na wanamwanza kuhusu kuandamana kupinga maamuzi ya kamati kuu na ufisadi ndani ya chama. Tamko hilo lilitolewa tarehe 29/11/2013.

Hawa ndio wasomi wetu, watu wanaotegemewa kuwa dira na mwanga kwa wananchi ambao hawakupata bahati ya kwenda shule. Kama wao wanaweza kuburuzwa namna hii tutegemee nini miaka 10-20 ijayo chama kikiwa chini ya viongozi kama hawa?

Zoezi hili linaendeshwa na viongozi wa Chadema SAUT wakiongozwa na Kitaly Wilhad (Mwenyekiti), Lang'o Jackson (Katibu) na Nick Kilunga (Mpambe).

 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,594
Likes
3,148
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,594 3,148 280
Naona wamekupotezea na UNAFKI wako
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,080
Likes
3,420
Points
280
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,080 3,420 280
mleta thread "tema mate tumchape" mbowe
 
K

Kamanda Francis

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
835
Likes
2
Points
0
Age
26
K

Kamanda Francis

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2013
835 2 0
Loading...... Failed... try again!
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
19
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 19 135
Umeandika mengi lakini ni utumbo mtupu.Kwanza hakuna jumuiya halali inayoitwa "Umoja wa Matawi ya CHADEMA Mwanza" kwa mujibu wa katiba ya CHADEMA bali ni kikundi cha waganga njaa waliokula hela za CCM ili kuhujumu CHADEMA. Unaropoka uongo eti Mhe.Mbowe alinyofoa kipengele kinachoeleza ukomo wa madaraka...tuambie kilikuwa kifungu namba ngapi cha katiba ya CHADEMA ya mwaka gani? Tunajua hamna hoja zaidi ya majungu,Kamanda Mbowe kwake ni kawaida kutembelea tawi la SAUT na hata ukienda ofisi ya tawi utakuta kwenye kitabu cha wageni anavyolitembelea tawi la CHADEMA SAUT bila kuwasahau viongozi wengine kama Dr.Slaa,Tundu Lissu, J.J Mnyika, Vicent Nyerere, Wenje, Heche n.k hivyo huo ni utaratibu wa kawaida wa viongozi kuwatembelea vijana wao wala haihusiani na utumbo ulioleta jamvini. Unaleta uzushi wa kikabila, mbona Mwenyekiti aliyepita alikuwa msukuma (Paschal Patrobass) hamkusema. Naibu katibu nilikuwa Mnyakyusa...mbona hamkusema kuna ukabila? Go to hell!
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,335
Likes
3,663
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,335 3,663 280
Haya matamko hayana nguvu tena hasa baada ya jana CCM nayo kumgeuka ZZK
 
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
6,691
Likes
17
Points
135
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
6,691 17 135
Unaonekana unatumika bila wewe kujijua... wenzio wapo kikangoni! subiri maamuzi ya kamati kuu ili mkaanzishe chama chenu cha wasaliti. CCW
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Anajifunza kuandika kwenye jukwa
Join Date : 30th November 2013
Posts : 175
Rep Power : 337
Likes Received21
Likes Given0
 
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
801
Likes
9
Points
35
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
801 9 35
Unataka kutuambia wanachama wa CDM hapo SAUT wote ni wachaga na ndo maana wanamtii huyo mwenyekiti wao wa tawi ambaye umesema ni mchaga? Acha kudanganya watu wazima wenye fikra zao ndugu yangu. Propaganda kama hizi labda uzipeleke huko kwenye vijiji vya ndani ndani sana na si hapa JF. Hapa huna wa kumdanganya kwa propaganda nyepesi kama hizi.
 
Mashamba

Mashamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
418
Likes
16
Points
35
Mashamba

Mashamba

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2011
418 16 35
Tawi la chadema SAUT limejipanga kutumika kama kichaka cha kuficha aibu, ufisadi na uchu wa madaraka wa Mwenyekiti wa chadema taifa Nd. Freeman Mbowe. Matumizi ya tawi hili yamekuja siku chache baada ya tamko lililotolewa na mwenyekiti wa matawi ya Chadema Mwanza Mh. Gwanchele, tamko anbalo lilikemea ufisadi na uchu wa madaraka ndani ya chama ambapo tamko liliwataja Mbowe na Slaa kama vinara wa ufisadi huo wa chama na kuwataka wasikanyage mwanza kama hawapo tayari kujihuzuru na kupisha uchunguzi wa matumizi ya pesa za chama. Pia tamko la mwenyekiti wa matawi lilipinga maamuzi ya kamati kuu kuhusu kuwavua uongozi kinyume cha katiba: Kitila mkumbo, Mwigamba na Zitto Kabwe.

KWANINI MBOWE KAKIMBILIA CHADEMA SAUT

Mbowe ameona aitumie chadema SAUT kama kichaka chake cha kujifichia kwasababu ameshaona kuwa wananchi na wanachama wa chadema wameshagundua ufisadi unaoendelea katika chama, kwakuwa Mbowe anaamini kuwa wananchi huamini wasomi ndio maana mbowe ameamua kuwatumia viongozi wa chadema SAUT na hili limewezekana kwasababu tu mwenyekiti wa Chadema SAUT ni mchaga ambaye anaamini kuwa chadema si chama cha siasa balini CHAGA DEVELOPMENT MACHAME. Tayari wanafunzi wa vyuo vikuu wanaojitambua walishatoa tamko la kukataa ufisadi wa mbowe na kupinga maamuzi ya kamati kuu kuwafukuza watu kwa maslahi binafsi tamko ambalo lilitolewa na viongozi wa wanachama wa chadema vyuo vikuu (CHASO).

UTOFAUTI WA CHADEMA SAUT NA CHADEMA VYUO VIKUU VINGINE

- Chadema SAUT ni tawi pekee linalounga mkono hatua ya Mbowe kunyofoa kinyemela kifungu cha ukomo wa uongozi wa chama kwenye katiba chadema.

- Chadeama SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa mtu anayekosoa maovu yanayotendeka kwenye chama anatumiwa na ccm.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa ili ufike mbali kwenye chadema ni lazima unyenyekee na ujipendekeze kwa viongozi.

- Chadema SAUT ni tawi pekee lenye washabiki na wafuasi wengi wa Mbowe kuliko wanachama hai wa chadema.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini kuwa chadema haiwezi kuwepo bila mbowe kutokana na ukabila wa mweyekiti wake.

- Chadeama SAUT ni tawi pekee linalounga mkono Ruzuku ya chama kutumika makao makuu tu.

- Chadema SAUT ni tawi linaloongoza kwa usahaulifu kwani mara zote limekuwa likiheshimiwa na kutembelewa na viongozi pale tu wanapokuwa na shida zao binafsi au linapowataka wanafunzi hao kwenda kusimamia kura.

- Chadema SAUT ni tawi pekee linaloamini chadema itashinda kwa upepo tu.

NAMNA CHADEMA SAUT INAVYOTUMIKA

· December 8 Viongozi wa Chadema SAUT walihongwa pesa na timu ya Mbowe ili waite vyombo vya habari (Press conference) na kuutangazia umma kuhusu ziara ya mbowe Mwanza, pia waliagizwa kumpiga mkwara Mwenyekiti wa matawi ya chadema Mwanza Ngd Gwanchele kwa kumtishia kumshitaki, pia waliambiwa wasema kuwa watu wa mwanza wapo tayari kumpokea mbowe, wanaunga mkono maamuzi ya kamati kuu na kwamba watu hawataandamana kumpimga mbowe kama matamko yanavyosema. Hili lilifanyika na habari hii ilitangazwa kwenye vyombo vya habari ikiwemo Channel 10 habari Tarehe 9/12.2013 saa 1 na dk 3 usiku. Umeona wapi ziara ya kimkoa kwenye mkoa fulani ikitangazwa na viongozi wa tawi?

· Viongozi wa Chadema SAUT wahongwa pesa za kuandaa mkutano wa kumsafisha Mbowe atakapokuja Mwanza. Mkutano huo utafanyika jumamosi tarehe 15/12.2013 ambapo mbowe atakuwepo mkutanoni. Katika mkutano huo viongozi wa chadema SAUT watatakiwa kutoa tamko la kumuunga mkono mbowe na maamuzi yake pia kupinga tamko la kiongozi wa umoja wa matawi ya chadema Mwanza. Viongozi wa chadema SAUT watatakiwa kuwathibitishia wananchi imani yao kwa chama na pia kuunga mkono maamuzi yote ambayo yamefanywa na chama.

· Viongozi wa chadema SAUT wameahidiwa donge nono ikiwa watafanikiwa kumlinda mbowe asianikwe, kuchafuliwa na kuzomewa katika ziara yake ya Mwanza kama inavyotokea kwa Dr. Slaa huko Kigoma. Tayari viongozi wa Chadema SAUT wameshaandaa watu wa kumshangilia mbowe kwenye mkutano washangiliaji ambao watashangilia kila kitakachosemwa na mbowe hata kama hakina mantiki.

Ikumbukwe kuwa ni Chadema SAUT iliyopewa pesa ya kulipa vyombo vya habari tarehe 28/11/2013 ili watoe tamko la kuunga mkono maamuzi yaliyofanywa na kamati kuu, kupinga tamko la CHASO na kupinga matamko yote yaliyotolewa na wanamwanza kuhusu kuandamana kupinga maamuzi ya kamati kuu na ufisadi ndani ya chama. Tamko hilo lilitolewa tarehe 29/11/2013.

Hawa ndio wasomi wetu, watu wanaotegemewa kuwa dira na mwanga kwa wananchi ambao hawakupata bahati ya kwenda shule. Kama wao wanaweza kuburuzwa namna hii tutegemee nini miaka 10-20 ijayo chama kikiwa chini ya viongozi kama hawa?

Zoezi hili linaendeshwa na viongozi wa Chadema SAUT wakiongozwa na Kitaly Wilhad (Mwenyekiti), Lang'o Jackson (Katibu) na Nick Kilunga (Mpambe).

View attachment 126446

Akili za matata na chagulani na wale wengine mnaomtafta katibu mpaka vijiweni kumlilia ili mweze kutumika kama tp.
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,213
Likes
292
Points
180
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,213 292 180
Nimeamini watz wengi hawana kazi za kufanya
Sasa siku lumumba imegoma kuwalipa sijui familia zenu zitaishije
Umasikini utatutafuna hadi kufa
Umepata wapi muda wa kuandika hili liabari lote alafu limejaa uongo mtupu
Ngoja hata nielee kuchapa kazi hapa baada ya kupumzika for 15 min
 
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
1,898
Likes
116
Points
160
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2012
1,898 116 160
Serikali iongeze ajira kwa vijana, nna mashaka huko tunakokwenda kunaweza kuwa kugumu
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Unaonekana unatumika bila wewe kujijua... wenzio wapo kikangoni! subiri maamuzi ya kamati kuu ili mkaanzishe chama chenu cha wasaliti. CCW
Mkuu, umetoka lini ban?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Hakika CHADEMA ya sasa si ya 2010. Chezea Kinana wewe
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,822
Likes
13,893
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,822 13,893 280
Hao SAUT wanatumika tu kama, wakimaliza elimunyao na wakitaka kuhombea nafasi ndaninya chama wataona shughulinyake
 
M

mchaichai

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2011
Messages
648
Likes
0
Points
0
M

mchaichai

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2011
648 0 0
Acheni unafiki jamani, nyny MBOWE ni jembe nani asiye jua! amewakomesha sasa mnataka mamluki wenu ili msipate changamoto lakini mtashindwa
 
M

Mbuki Feleshi

Senior Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
153
Likes
5
Points
35
Age
31
M

Mbuki Feleshi

Senior Member
Joined Jan 24, 2011
153 5 35
Yaan kumbe na we kugombea umakamu mwenyekiti UVCCM ulikua unatumika!??
Haya ya CHADEMA we yanakuhusu nini mpaka uyaandikie thread!?
Vijana mnaorudisha nyuma harakati za kuleta usawa katika jamii kama nyinyi wakati mnaposimama majukwaani mnajidai wanaharakati siku zenu zinahesabika.
 
Steven Kabelinde

Steven Kabelinde

New Member
Joined
Nov 2, 2013
Messages
4
Likes
0
Points
0
Steven Kabelinde

Steven Kabelinde

New Member
Joined Nov 2, 2013
4 0 0
Hata hivyo SAUT hawana tena wafuasi walishakimbia Chama. Chadema Saut hakina Mashiko kaka Hapa ni CCM tu wengi wamerudisha kadi. Na huyo Mbowe hawezi kuja hana wafuasi tena kwani mwezi Wa kumi aliahidi kuja lkn waapi alikuwepo mwanza akatokomea Hotelini hakutoka kwa kuwa hakuna wafuasi tena hii yote ni danganya Toto Chadema SAUT imeshakufa long time tunafanya mazishi tu soon.
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
8,667
Likes
6,275
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
8,667 6,275 280
kweli nimeamini kuna Mijitu miongo duniani,ptuu
 

Forum statistics

Threads 1,250,637
Members 481,436
Posts 29,740,013