CHADEMA ni chama cha kisichothamini wanasiasa vijana

CHADEMA ni chama cha kisichothamini wanasiasa vijana

Ni kitendo ambacho siyo kizuri kwa vyama vya siasa kushindwa kuwapa fursa wanasiasa vijana kuweza kufanya kazi za siasa. Ni kitendo cha aibu na ambacho siyo cha kiungwana kwa chama cha siasa kikubwa kama chadema kuendelea kuwakandamiza na kuwanyima fulsa wanasiasa vijana kufanya kazi za siasa pengine ni kwa hofu ya nafasi zao walizonazo kwenye vyama wanavyoviongoza.

Mfano mzuri ni pamoja na Zitto Kabwe ambaye ameonesha ushujaa katika kujenga hoja mbalimbali, lakini kafanyiwa hujuma na baadhi ya viongozi ndani ya chadema. wengine ni Ally Bananga na John Millya ambao chadema iliwahamisha kutoka CCM kwenda chadema na kimeweza kuwatumia kwa mda mchache na badaye kuwadampo na sasa hata kusikika tu hawasikiki tena.

Pia mipango inaendelea kusukwa kumwegua Halima mdee asigombee tena jimbo la kawe badala yake agombee Josefine mshumbushi, ni tetesi ambazo zina ukweli ndani yake.

Wito wangu kwa wanasiasa ni vema vijana wakapewa nafasi kuliko kuwabania kwani siasa za leo siyo za wazee bali vijana wanahitajika kushika siasa za taifa hili.

Hivi hoja gani hasa Zitto amejenga na wapi amekandamizwa? Kumshambulia mwenzake Mnyika kwenye suala la simu kwenye mitandao, wakati ana nafasi ya kumshauri bila kuweka kwenye mitandao ya kijamii? Hivi chamba chenye ratio ya wabunge wengi vijana ukilinganisha na wazee ni chamba gani?
 
By rub;tatizo lenu ccm hamna tena sera zenye mashiko mmebaki kuongea heti cdm wana vurugu kumbe nyunyi ndo tatizo,
Mkitaka kujua kwanba sera zenu hizo ni makelele kwa wananchi kwa sasa jaribu kufatilia mambo yanavyoenda sasa kuanzia chaguzi mmepiga makelele sana lakin cdm wanazidi kuwapokonya viti,angalia mikutano ya cdm sasa hivi watu wanajaa mpaka mnaona wivu na kuanza kupiga mabom bila sababu.
Ushauri kwenu ccm jipange kisera maana cdm wametoa elimu sana kwa raia ndo maana mbwembwe zenu hazina jipya tena.
Jiulize mnawambia raia waichukie cdm lakn ndo kwanza watu wanazidi kuikubali cdm mfano angalia mikutano ya cdm ni full nyomi na wanakuja kwa nauli zao sio nyie ccm mpaka mtoe usafir na posho ndo watu waje kwenye mikutano yenu.

unachekesha eti mikutano ya chadema watu wanajaa,uliona mkutano wa mnyika jana ubungo yenu bar kakosa watu mpaka kaenda kufanyia bar ni aibu halafu baadaye mnaweka picha za uongo.
 
944504_10200976768556913_667316611_n.jpg

CCM ikiongozwa na nani sasa maana CCM haijaanzia kwa Kikwete nadhani unatukana wengi sana
 
unachekesha eti mikutano ya chadema watu wanajaa,uliona mkutano wa mnyika jana ubungo yenu bar kakosa watu mpaka kaenda kufanyia bar ni aibu halafu baadaye mnaweka picha za uongo.

kwanini uliagiza polisi watupige mabomu na risasi za moto?huu mwaka lazima ufe kwa pressure,muuaji mkubwa wewe
 
nini ambacho hujui ben kuhusu zito, twambie ambacho hujui kuhusu shonza au umeanza kujifanya ntoto.

So mkuu una uchungu zaidi ya Zitto mwenyewe? Shonza ni wa chama kingine hivyo kumjadili ni kumpandishia PH asiyo stahili
 
pale chadema hakuna kitu cha maana kwa sasa ni masihala tu.
 
Hivi hoja gani hasa Zitto amejenga na wapi amekandamizwa? Kumshambulia mwenzake Mnyika kwenye suala la simu kwenye mitandao, wakati ana nafasi ya kumshauri bila kuweka kwenye mitandao ya kijamii? Hivi chamba chenye ratio ya wabunge wengi vijana ukilinganisha na wazee ni chamba gani?

zito hata nafasi ya kuzungumza kwenye vikao vya chama hapewi hata majukumu yake kama nabu katibu mkuu kazuiwa kufanya badala yake kapewa mnyika azifanye,tatizo la chadema wale vijana wenye uwezo hubanwa na yale yasiyo kuwa na hoja yanayotumiwa na viongozi kama ngazi za kupandia ndiyo hupewa nafasi.
 
nadhani hujaelewa au umeelewa ila unajifanya hujaelewa. kinachojadiliwa hapa ni jinsi CHADEMA kinavyoshindwa kuwatumia vijana potential na badala yake vyeo hupewa kwa kujuana na uchaga uchaga. ukiwa mchaga hata kama shule huna basi utapata hata kuwa mwenyekiti wa chama. wengine hata kama wana PHD so long si wachaga hao watakalia bench tu. unajua elimu ya John Mnyika na nafasi aliyonayo ndani ya chama?

utendaji wake unauonaje ? Ndiyo maana nchi hii mnaongoza kwa kununua mitihani na kufoji vyeti , shame !
 
So mkuu una uchungu zaidi ya Zitto mwenyewe? Shonza ni wa chama kingine hivyo kumjadili ni kumpandishia PH asiyo stahili

hoja siyo uchungu kwanza mimi ni mwanaume hivyo siwezi kuwa na uchungu,mantiki ni viongozi wa juu kutowapa nafasi vijana kufikisha mawazo yao hata kama yanaumhimu.
 
kwanini uliagiza polisi watupige mabomu na risasi za moto?huu mwaka lazima ufe kwa pressure,muuaji mkubwa wewe

wewe unanijua mimi unapafahamu madeko na njenga? hiyo ndiyo mitaa yangu ukija uliza chinemba ili uache kujidanganya.
 
wewe unanijua mimi unapafahamu madeko na njenga? hiyo ndiyo mitaa yangu ukija uliza chinemba ili uache kujidanganya.

Dogo mikwara ya fb humu haina nguvu kabisa , muulize Kinana , huna lolote , hoja yako haina mashiko , unamtisha nani humu ? Shame !
 
hoja siyo uchungu kwanza mimi ni mwanaume hivyo siwezi kuwa na uchungu,mantiki ni viongozi wa juu kutowapa nafasi vijana kufikisha mawazo yao hata kama yanaumhimu.

So according to you Naibu Katibu mkuu wa chama ni cheo kidogo? maana kiutawala wanaomzidi Zitto CDM ni Mh. Mbowe, M/Mkiti na Dr. Slaa, nakwambia una uchungu mkuu coz habari yako imekaa kishabiki zaidi, furthermore Shonza alisimamishwa uongozi na vijana wenzake na akaapa kuwa yeye ni Bavicha na atapambana, baadaye akajimuvuzisha magambani na mission yake ilokuwa unaccomplished, so think twice
 
ni vijana gani unao wa zungumzia wewe,maana viongozi wa chadema hasa wabunge wengi ni vijana sasa unataka vijana gani na kwa vyeo vipi!....haya ni majungu au hukijui cheo cha zitto kabwe....
 
mnaoijadili chadema mnapoteza mda tu chama hakina mbele wala kitokako.

wDnj9uZX9fCCwAAAABJRU5ErkJggg==


CCM wangekuwa na mbele then TZ isingekuwa kwenye ujima kama sasa ............... tushukuru CDM imetuamsha kutoka kwenye
usingizi wa pono. Hii nchi in
wDnj9uZX9fCCwAAAABJRU5ErkJggg==
gekuwa imekwishaisha!!
 
zito hata nafasi ya kuzungumza kwenye vikao vya chama hapewi hata majukumu yake kama nabu katibu mkuu kazuiwa kufanya badala yake kapewa mnyika azifanye,tatizo la chadema wale vijana wenye uwezo hubanwa na yale yasiyo kuwa na hoja yanayotumiwa na viongozi kama ngazi za kupandia ndiyo hupewa nafasi.

Haya ni Majungu, lakini huoni kama angepewa, though sio kweli, angekuwa kazi yake ni kuwashambulia wenzake ili ajitengenezee jina yeye mwenyewe? Kitendo cha wiki iliyopita cha kumshambulia Mnyika kwenye facebook ulikiona cha kiungwana kweli? Je, kama amepewa nafasi zaidi si angewamaliza wenzake kabisa? By the way, kwani unajua majukumu yake kama Naibu Katibu? Je, nafasi yake kama Naibu Katibu lini amenyimwa na wewe ulijuaje au umetumwa hapa kumuzungumzia? Si yupo hapa, kwanini asiseme mwenyewe? Au wewe ni masalia uliyebakia?
Mnyika amekuwa akitoa matamko ya vikao, si unajua kazi yake ya kutoa matamko ni kama ile ya Nape ya CCM?
Tutaamini kama Zitto mwenyewe atakuja hapa na kusema kuwa ananyimwa nafasi, na yeye pia yuko hapa, aseme. Hoja ya kwanza ilikuwa kunyimwa nafasi vijana, sasa kumbe hoja ni Zito kunyimwa nafasi, let him come and speak loudly and boldly
 
Back
Top Bottom