kweli-tanzania tumejaaliwa madini ya kila aina, mungu katupa ziwa victoria, tanganyika, nyasa, natron, akatupa na mito plus mabonde mazuri yenye rutuba, mungu katujaalia mbuga nzuri za wanyama zenye vivutio vya kipekee duniani, isitoshe akatupa na mlima mrefu kuliko wote duniani uliosimama wima -mt kilimanjaro, kana kwamba haitoshi allah s.w.t akatupa pwani nzuri na visiwa vyenye hali nzuri ya hewa yenye marashi ya karafuu, tukaongezewa na dhahabu, almasi, makaa ya mawe, nickel, chuma, uranium, bado akatupa na madini ya pekee yetu tanzanite, akatupa mafuta na gas nyingii...lakini mwe! Ccm kila siku wanatembeza bakuli kuomba msaada wa kujikimu, maisha ya watanzania ni magumu kupita maelezo, wakati mwingine tunalazimika kumlaumu shetani kwani tunaamini kuwa ccm hakuna mwenye ubongo mle ! Woote madafu matupu..grrrrrrrrrrrrrr
lakini pengo kubwa linaloonekana ni kukosekana kwa nguvu na sauti moja ambayo itaungwa mkono na watanzania kutoka makundi yote ya kijamii bila kujali makabila yao, dini zao, rangi zao, jinsia n.k.
sikweli-ccm kwa kushirikiana na vyombo vyake kama mahakama, tume ya uchaguzi, bunge na vyombo vya ulinzi na usalama ndio wabakaji wa kubwa wa demokrasia, rejea mauaji ya bw mbwambo arusha, mauaji ya kada wa cdm kule igunga, mauaji ya mwembechai, mauaji ya zanzibar, mauaji ya mwandishi wa habari bw mwangosi, watekaji wa dr ulimboka, vifo vyenye utata; baba wa taifa, imran kombe, kolimba, prof malima, prof chachage, chacha wangwe kutokana na mgodi wa north mara, karume, sokoine, salome mbatia...
wakati ikionekana ni wazi kuwa ccm ni chama ambacho watanzania wangependa kikae chonjo ili kupisha mabadiliko na kujikarabati upya, hakuna chama cha upinzani ambacho kinawaunganisha watanzania kufikia malengo hayo kwa mujibu wa tofauti zao. Hii ni kutokana na kasoro mbali mbali zikiwemo za kuzuwa na nyingine ni za kweli ambazo kwa kiasi kikubwa zimeweza kuaminiwa na baadhi ya wananchi walio wengi.
sikweli - kasoro zote ninazoaminishwa kwa wananchi dhidi ya cdm ni za kuzua tena za kupikwa, ni vema mleta uzi ukatambua kuwa kwa sasa ccm haiaminiki tena ktk jamii ya watanzania, si wakulima, si walimu, si madaktari, si wafugaji, si wavuvi, si wajasiriamali/wafanyabiashara si majeshi, si wanafunzi wote kwa umoja wao wanalia na kusaga meno.
vyama vingi viliibuka na kufifia mfano tlp na nccr kwa sababu mbalimbali ikiwemo ubinafsi wa viongozi waliovianzisha, migogoro ya kimaslahi na mapandikizi kutoka chama tawala.
Kweli- vyama tajwa vilianzishwa kwa lengo la kukaribisha mfumo wa vyama vingi pasi na kuleta athari kwa chama tawala rejea uanzishwaji wa nccr, mwalimu alisema kuwa chama pekee cha upinzani tanzania ni cdm!
mfano wa udhaifu katika vyama vya upinzania hapa tanzania ni kama ifuatavyo:
1) chadema
kwa sasa ndicho chama ambacho kinaonekana kuwa na nguvu kubwa kama chama kikuu cha upinzani.
Kweli
hata hivyo kinakabiliwa na shutuma zifuatazo:
I)ukabila na ukanda
propaganda za ccm
ii)ukosefu wa maadili kwa watendaji wake wakuu
sikweli- ndani ya cdm hakuna majangili wa nyara za taifa kama tembo na twiga, mafisadi/wezi wa epa,wenye vijicent uswis, waliosaini mikataba ya kukwapua madini yetu...
Iii)kutokuaminiana kati ya viongozi wake wakuu ikidhaniwa kwamba baadhi ni mapandikizi kutoka chama tawala.
kweli-shibuda na zito wanajulikana...
Iv)dhana ya chadema kwamba vyama vyote vya upinzani ni mapandikizi ya ccm, hivyo kukataa ushirikiano na vyama vingine.
kweli-vyama husika vilianzishwa kwa malengo ya kuisaidia ccm iendelee kubaki madarakani, hata ruzuku zinatoka ndani ya ccm, maalim seif anahudumiwa na ccm hata kabla ya muafaka, mrema akipata mafua haraka jk anampeleka india kwa matibabu, cheyo, mbatia?
V)udini
sikweli-ccm miaka yote imekuwa ikitumia propaganda chafu, bakwata na baadhi ya makanisa yamekuwa yakitumiwa kwa muda mrefu sasa ndo maana mufti huwa anapitishwa na ccm! Wasomi wa kiislam washtukia mchezo huu mchafu na sasa tumbo linawakoroga, rejea vurugu za mbagala, znz za uchomaji wa makanisa zilizoratiwa na ccm kwa lengo la kuwapaka matope wanaharakati wa kiislam.
2)cuf
ni chama ambacho ni cha pili cha upinzani baada ya chadema. Hata hivyo kinashutumiwa kwa mambo yafuatayo:
I) udini
sikweli - rejea ile propaganda ya omary mahita na kontena la majambia!!
ii) usultani wa viongozi wakuu kuhodhi madaraka na kutokuwapisha wengine kukamata nafasi kubwa za uongozi
sikweli- viongozi wa ccm walianza kutawala lini? Kinana anasema amekitumikia chama kwa zaidi ya miaka 25, mangulla?
Iii) kuwa na nguvu upande mmoja wa muungano
sikweli-jumla ya wanachama wa cuf bara ni wengi zaidi kuliko visiwani, hata hivyo cuf si chama cha upinzani...rejea malengo ya uanzishwaji wa cuf...
3) nccr: Huko mwanzo kilishawahi kuhusishwa na ukanda na ukabila. Hata hivyo kwa sasa madai haya hayasikiki kwa vile nguvu zake zimepungua kama ilivyo tlp.
...vyama hivi ni ma agent wa ccm, rejea malengo ya uanzishwaji wa vyama husika...
4) vyama vingine vilivyobaki vinachukuliwa kama ngos za kujipatia mapato kwa waliovianzisha.
Hizi shutma iwe zina uhakika au ni za kukisia, tukubali kuwa ni pengo kwa ukombozi wa kweli wa tanzania na ni ngumu kuziondoa kwa sasa kwa vile jamii imeshagawanywa kwa misingi hiyo.
sikweli- watanzania wa leo hawadanganyiki tena, maisha magumu, wizi na ujangili wa rasilimali zetu haziletwi wala hazisababishwi na vyama vya upinzani... Ccm wanahusika na vifo vya wananchi wanaokosa huduma muhimu za kijamii, ccm wanahusika kwa kuwabebesha wazazi zigo kubwa la kuwasomesha watoto, ccm inahusika kwa asilimia 100 kwemye mikataba mibovu ya madini yetu, ccm mnahusika 100% kwa ukosefu wa ajira kwa vijana wetu, ccm mnahusika 100% kwa kuuza ardhi ya watanzania kwa walowezi, ccm mnahusika 100% kwa kuwaletea wananchi ugumu wa maisha...
hitimisho:
ili kukata kiu ya mabadiliko ya watanzania, ni vyema wasomi mbalimbali maarufu wanaokubalika wasiohusika na kashfa hizo hapo juu kuungana na kuanzisha chama ambacho kitakubalika na watanzania walio wengi.
Vugu vugu hili la mabadiliko ya kweli litafaa zaidi kama litaanzia kwenye taasisi za elimu ya juu.
Tukifika hapo tz in 2015 ni vifijo na nderemo! Kinyume chake, tusahau kuingóa ccm madarakani kutokana na advantage ya mgawanyiko kutokana na tofauti tajwa hapo juu.
sikweli- pumba tupu! Ccm haiwezi kushinda kihalali, watanzania wameshaikataa ccm kitambo ndiyo maana mauaji na vitisho plus propaganda chafu ukijumlisha na njaa za wananchi zinawafanya angalau wapate wavaaji wa sare za kijani na njano...mmeshindwa kuwapa watanzania ahueni ya maisha kwa miaka 50 zaidi tunashuhudia rasilimali zetu zikiwanufaisha watu wa mataifa na baadhi yenu ninyi makuwadi/mafisadi ...
weka ushabiki wa chama pembeni unapochangia hii thread! Mihemko ikikuzidi, fanya kama vile hujaiona hii thread!
...watanzania wa leo si wajana...