CHADEMA kumjadili Kikwete


pefla

pefla

Senior Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
100
Points
195
pefla

pefla

Senior Member
Joined Jan 31, 2012
100 195

KAMATI Kuu ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), inakutana kwa siku mbili jijini Dar es Salaam, leo na kesho, katika kikao chake cha kawaida, ambapo mbali na mambo mengine itamjadili Rais Jakaya Kikwete.

Taarifa iliyotolewa jana na Ofisa Habari wa CHADEMA, Tumaini Makene, ilisema kuwa Kamati Kuu itapokea taarifa ya utekelezaji kutokana na maazimio ya kikao cha dharura kilichokutana Septemba 9, mwaka huu.

Kikao hicho mbali ya kuagiza chama kimwandikie barua rasmi Rais Kikwete ili asimamie utekelezaji wa baadhi ya masuala yaliyoko kwenye mamlaka yake kwa mujibu wa Katiba ya Nchi, Kamati Kuu pia iliazimia masuala kadhaa.

Miongoni mwa masuala hayo ambayo yaliazimiwa ni kuwataka Waziri wa Mambo ya Ndani, Dk. Emmanuel Nchimbi, Mkuu wa Jeshi la Polisi, Inspekta Jenerali wa Polisi Saidi Mwema, na Mkuu wa Operesheni wa Jeshi la Polisi, Kamishna Paul Chagonja na Kamanda wa Polisi Mkoa wa Morogoro, Faustine Shilogile, wawajibike kwa kujiuzulu nafasi zao au wafukuzwe kazi.

CHADEMA iliazimia hivyo kwa kuzingatia kwamba mauaji kadhaa yametokea mikononi mwa Jeshi la Polisi ambalo liko chini ya usimamizi wao; na vilevile waliazimia kuwa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, Mkuu wa Kikosi cha Kutuliza Ghasia Mkoa wa Morogoro na askari waliosababisha mauaji ya raia wasio na hatia Morogoro na Iringa wafikishwe mahakamani kujibu mashtaka ya mauaji.

Licha ya Rais Jakaya Kikwete kukionya chama chake kuacha kutegemea nguvu ya jeshi la polisi katika kukabiliana na wapinzani, mpaka sasa bado hajajibu barua aliyoandikiwa na Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe, kuhusu mauaji yanayofanywa na jeshi hilo kwenye shughuli za chama hicho.

Hata hivyo, watuhumiwa wanaolalamikiwa na CHADEMA wakitakiwa kujiuzulu, kufukuzwa au kuchukuliwa hatua za kisheria, bado Rais Kikwete ameshindwa kuwachukulia hatua yoyote mpaka sasa. Kwa mujibu wa Makeni, kikao hicho cha siku mbili, mbali na kupokea taarifa hiyo kuhusu Rais Kikwete, pia kitakuwa na ajenda tatu ambazo ni taarifa ya hali ya siasa nchini; mchakato wa mabadiliko ya Katiba ya nchi; na Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C).

Mara kadhaa viongozi wakuu wa chama hicho, wamekuwa wakimkumbusha Rais Kikwete kujibu barua yao na kuwachukulia hatua wahusika ili kuondoa hofu ambayo imetawala kwa umma kuhusu mauaji ya raia yanayozidi kujitokeza.

CHADEMA katika barua hiyo kwa Rais Kikwete walitoa wito wakimtaka aunde tume ya huru ya kiuchunguzi ya kimahakama (Judiciary Commission of Inquiry) kuchunguza vifo vilivyotokea katika mazingira tata katika mikoa ya Arusha, Tabora, Singida, Morogoro na Iringa.

Pia kutokana na utendaji wasiokuwa na imani nao wa Msajili wa Vyama vya Siasa, John Tendwa, Kamati Kuu ilimtangaza kuwa ni adui wa demokrasia asiyefaa kuwa katika nafasi aliyo nayo.
Kamati Kuu iliazimia kuwa pamoja na kuendelea kuheshimu sheria ya vyama vya siasa, CHADEMA haitashiriki shughuli zozote zitakazosimamiwa na Tendwa hadi hapo atakapoondolewa katika nafasi yake na kuteuliwa msajili mwingine.

Likini pia azimio hili hadi leo halijatekelezwa pamoja na lile la kutaka vyombo vya habari vya umma kuripoti taarifa zao bila upendeleo wowote kwa weledi, maadili na utaalamu wa hali ya juu kutokana na kuendeshwa kwa kodi za wananchi.

 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 0
- Bado wanakwepa kujadili kadi ya Slaa? Kweli Slaa ni kiboko huko Chadema!!

Es!
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Chadema wanamjadili JK kwani wameishamkubali kama rais wao.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 0
Wajadili kadi ya Slaa?Mkuu hicho siyo kikao cha kujadili upuuzi

Hujakosea sana kwenye compliment,ni kiboko ya wanaohujumu CHADEMA
- Sasa bro mlitakiwa kujadili mamluki kwanza ndani ya hicho chama ndio mrukie mengine!!

Es!
 
Headless Person

Headless Person

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2012
Messages
307
Points
0
Headless Person

Headless Person

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2012
307 0
Chadema wanamjadili JK kwani wameishamkubali kama rais wao.........
Elimu fake hasa degree uliyonayo ya kubebwa na Prof. Ibrahim Juma ndio tatizo. Pia unasumbuliwa na aphasia. Wahi Milembe!
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,597
Points
2,000
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,597 2,000
- Bado wanakwepa kujadili kadi ya Slaa? Kweli Slaa ni kiboko huko Chadema!!

Es!.......
Wajadili kadi ya Slaa?Mkuu hicho siyo kikao cha kujadili upuuzi

Hujakosea sana kwenye compliment,ni kiboko ya wanaohujumu CHADEMA
 
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
11,018
Points
2,000
Mingoi

Mingoi

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
11,018 2,000
Chadema wanamjadili JK kwani wameishamkubali kama rais wao........

Mkuu Ritz,JK aliwaambia hawana rais mwengine zaidi yake wakajifanya kichwa ngumu na walijaribu kumtia ujinga babu na kutaka kuingia ikulu kimabavu wameshindwa.

Sasa wanaona aibu kutamka hadharani kwani hata picha ya rais usikute zipo ofisini kwao wamezitundika kwa kumbukumbu.
 
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,432
Points
2,000
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
9,432 2,000
F

FredKavishe

Verified Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
1,091
Points
1,195
F

FredKavishe

Verified Member
Joined Dec 4, 2010
1,091 1,195
CCM mbona mnamngangania slaa hivyo hata kama mamluki tuachieni tunamkubali mamluki kwa miaka 17 mbunge kwa miaka 15 kagombea uraisi mpaka sasa tume haijui matokeo halisi.

Sisi tunamkubali katibu wetu mkuu anajenga chama yupo kila kona.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 0
Wajadili kadi ya Slaa?Mkuu hicho siyo kikao cha kujadili upuuzi

Hujakosea sana kwenye compliment,ni kiboko ya wanaohujumu CHADEMA
- Lakini si walishamjadili Rais wa CCM wakamgomea baadaye wakaenda kumuomba msamaha na kunywa juice zake Ikulu au?

ES!
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,597
Points
2,000
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,597 2,000
-Sasa kama ni mamluki si ndiyo mngefurahi zaidi? Tangu lini CCM wakawa na uchungu na mamluki wetu?Kama Dr.Slaa ni mamluki basi mamluki wa aina hii ndiyo wanaotufaa kuliko wanasiasa na wanaharakati wengine
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Elimu fake hasa degree uliyonayo ya kubebwa na Prof. Ibrahim Juma ndio tatizo. Pia unasumbuliwa na aphasia. Wahi Milembe!........
Mkuu mie nimehoji Chadema wamemkubali rais Kikwete mpaka wamjadili? Wanamjadili ili iweje? Sasa wewe badala ya kujibu hoja unaleta viroja.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,597
Points
2,000
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,597 2,000
-Sasa kama ni mamluki si ndiyo mngefurahi zaidi? Tangu lini CCM wakawa na uchungu na mamluki wetu?Kama Dr.Slaa ni mamluki basi mamluki wa aina hii ndiyo wanaotufaa kuliko wanasiasa na wanaharakati wengine
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,894
Points
2,000
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,894 2,000
Kuna mbinu nyingi za kula posho,asee
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000

Mkuu Ritz,JK aliwaambia hawana rais mwengine zaidi yake wakajifanya kichwa ngumu na walijaribu kumtia ujinga babu na kutaka kuingia ikulu kimabavu wameshindwa.

Sasa wanaona aibu kutamka hadharani kwani hata picha ya rais usikute zipo ofisini kwao wamezitundika kwa kumbukumbu........

Mkuu Mingoi,
Hawa viongozi wa Chadema wanaangaika bure na kupoteza muda wao!

Wakiwa kwenye majukwaa wanasema hawamkubali rais, wengine wanamuita rais dhaifu halafu hao hao leo tena wanamjadili baada ya kikaoo wanagawana posho ambazo ni kodi zetu (Ruzuku)

Sasa hapo dhaifu sijui ni nani.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,597
Points
2,000
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,597 2,000
-Sasa kama ni mamluki si ndiyo mngefurahi zaidi? Tangu lini CCM wakawa na uchungu na mamluki wetu?Kama Dr.Slaa ni mamluki basi mamluki wa aina hii ndiyo wanaotufaa kuliko wanasiasa na wanaharakati wengine
 

Forum statistics

Threads 1,283,669
Members 493,764
Posts 30,796,345
Top