CHADEMA kinabebwa na majina ya watu na sio sera

CHADEMA kinabebwa na majina ya watu na sio sera

[h=5]WAKULIMA WENZANGU NAWATAKIA NANENANE NJEMA..............."but it is ridiculous to concentrate on agriculture if we are not going to make any change in our old methods of cultivation and our old ways of living...and the hand hoe will not bring us the things we need today." 'SIASA NI KILIMO' J.K Nyerere.[/h]
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo chadema vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya chadema kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo chadema. Mytake nccr ilikufa kwasababu chama kilibebwa na watu na sera za chama hazikueleweka kwa wananchi kama chadema hivyo mrema alipoondoka kwa kuwa watu walifata majina na umaarufu wa kiongozi wote wakahama chama kikapungua nguvu,vilevile tlp,cuf na udp utaona vyama sera zao hazieleweki ispokua viongzi wao ndio wananchi wanawajua. Sasa chadema wanakubalika sehemu za mijini na sababu kubwa ni vijana wengi hawana ajira na hivo kupiga kura za kuiadhibu ccm ila si kwamba wameelewa sera za chama ambacho wanakichagua ilakwakua no other choice. Hivyo ilichadema wafanye vizuri wasitumie jina la mtu au umaarufu wa mtu watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.

You are just a looser .Bwabwaja Chadema wanasonga .Ok hata kama wanabebwa na majina so what mbona na CCM kuna majina makubwa mbona hambebeki ?
 
watanzania bwana unamuuliza nataka kufika ubungo nafikaje??? Naye anakuuliza kwani umetoka wapi??
Shame
Jibu hoja acha viroja dada! CHADEMA haiko madarakani! Tunataka kujua ninyi wenye kuendesha serikali hii ya wasafirisha unga kwa sasa CCM inafuata itikadi ipi? tuambie sera zenu kwenye madini, wiwanda, michezo, elimu, afya, maji, ulinzi, wanyama pori, uvuvi, biashara, Gas, Dhahabu, Uranium, Tanzanite Blue copper, Nickel, Chuma, Coal Utalii, vijana, akina mama, wazee nk...hatuwezi kuijadili CDM ambayo haijawahi kuitawala nchi hii...tunataka ninyi mliopo kwa miaka zaidi ya 50 mtuambia hizo sera zenye kuruhusu kutorosha matrilioni uswis nk...
 
Aya ndo mambo ya oooh!barcelona inabebwa na messi......na nyie tengenezeni majina yenu yawebebe....kwa hakika hakuna mtanzania wa kawaida anayejua sera za ccm ya sasa....
 
Mkuu assadsyria3 tatizo si majina, hapa Tanzania kuna mtu mwenye jina kubwa na mamlaka ya kifalme zaid ya mwenyekit wako...? anyway, 2shaona sera mpaka za maisha bora kwa kila mtanzania.. ma kilimo kwanza etc.. unaweza nikumbusha mlifanikiwa kiasi gani? nini kilitafuna MKUKUTA? sasa iv tunataka kumuondoa mkoloni mweusi bhaasi.. hayo mambo mengine tutawekana sawa baadae.... maana mmezoea C&P, Kama ya Katiba mpya, elimu bure, umeme v, n.k.
 
Tatizo la nchi yetu kwa wananchi wake siyo sera ni mfumo.Tatizo nnaloliona hapa ni maumivu ya huo mfumo kandamizi ulivyokuumiza,kwa akili yako una amini watu wanaijua sera ya ccm ndo maana wanaichagua!? Chadema wanafanyakazi kazi ya kuwaamsha wananchi juu ya rasilimali zao,nguvu yao kwa wanaowachagua nk.Nchi ikishakuwa na nidhamu ndo sera utazisikia.
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo chadema vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya chadema kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo chadema. Mytake nccr ilikufa kwasababu chama kilibebwa na watu na sera za chama hazikueleweka kwa wananchi kama chadema hivyo mrema alipoondoka kwa kuwa watu walifata majina na umaarufu wa kiongozi wote wakahama chama kikapungua nguvu,vilevile tlp,cuf na udp utaona vyama sera zao hazieleweki ispokua viongzi wao ndio wananchi wanawajua. Sasa chadema wanakubalika sehemu za mijini na sababu kubwa ni vijana wengi hawana ajira na hivo kupiga kura za kuiadhibu ccm ila si kwamba wameelewa sera za chama ambacho wanakichagua ilakwakua no other choice. Hivyo ilichadema wafanye vizuri wasitumie jina la mtu au umaarufu wa mtu watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.

Kila mtu anapenda chama chake na hujitahidi kubuni mbinu za kukichafua chama pinzani kama unavyojaribu kufanya. Hivi CCM inaeleweka sera yake kweli?. Tufuatane taratibu kwa hoja hapa:-

Sera ya elimu CDM wanasema elimu itolewe bure kwakila mwananchi hii ilinadiwa sana na Dr Slaa wakati wa uchaguzi na mpaka sasa inanadiwa na wananchi wanaikubali.

CCM wao wanasema bola liende hivyohivyo una hela peleka mtoto wako kwenye shule nzuri huna shauri yako.

CDM kwenye ardhi wana sema ni mali ya wananchi na wote watapimiwa ili wamilki kihalali

CCM wao wana sema hati ya kumiliki ardhi ni kwa viongozi na matajiri tu (chunguza utaona ukweli)

CDM kwenye afya wanasema lazima kuboresha hospitali zetu na vituo vya afya ili wananchi na viongozi wao tutibiwe haphapa nyumbani sio India na Ulaya.

CCM wao wanasema viongozi watatibiwa nje ya nchi kwenye hospitali nzuri lakini wananchi watibiwe hapahapa Muhibili na sehemu zingine ambako hakuna dawa, madakitari wasilipwe vizuri lakini wabunge walipwe vizuri hatakama wana sinzia tu bungeni.

CDM kwenye usalama wa taifa wanasema kazi ya wanausalama ni usalama wa nchi sio usalama wa CCM, sio kuiba kura wakati wa uchaguzi na mambo kama hayo.

CCM wao wanasema wananchi wapigwe tu, wapinzani waibiwe kura zao, mafisadi walindwe kwa gharama yoyote ile, ndio maana unaona twiga anaingia kwenye ndege, Banki kuu inaibiwa, Mikataba mibovu kila sehemu na mambo kama hayo.

CDM kuhusu vyuo vikuu wanasema ni viwanda vya kutoa wataalamu mbalimbali kwaajili ya maendeleo ya taifa, na watafiti wa kutoa ushauri ilikutatua matatizo ya nchi kwa ufanisi, kwahiyo vyuo vikuu vinatakiwa vihudumiwe vizuri mikopo ya wanafunzi itolewe bila ubaguzi na walimu walipwe vizuri.

CCM wao wanasema hakuna hela za kuendeshea vyuo, ndio maana unaona maprofesa wanaacha kufundisha wanakuwa wabunge wanako lipwa vizuri


CDM kuhusu madini wanasema huo ndiyo utajiri wa nchi mikataba yake iwe ya manufaa kwa wananchi na ichangie kwenye pato la taifa na kila mtu aone manufaa kutoka kwenye madini.

CCM wao wanasema mikataba kwanza siri halafu wageni wapate asilimia 97 sisi asilimia 3 ni hivyohivyo kwenye maliasili zote.

Sasa we mleta maada kama CCM inapendwa kwa sera zake ikowapi sera nzuri hata moja tu ya CCM?. Kama wewe ni mtanzania mwenzetu hujui kuwa twiga wetu sikuhizi wanapanda ndege kwenda Uarabuni? Hujui wizi wa Benki kuu?, Richmond, Kagoda, Mikataba mibovu ya madini, Elimu watoto wakifeli tunatengeneza utaratibu wa kuwafaulisha bila kusoma, Kuwa mkulima kwa sera za CCM ni sawa na laana badala ya utajiri. Tuache ushabiki wa kitoto kwenye mambo muhimu kama ustawi wa taifa. sasahivi hakuna mbinu yoyote kutoka CCM ya kulikwamua taifa kutoka hapa tulipo ni mabadiliko tu yanayoweza kutukwamua. Walio kosea zamani tutawaombea msamaha wasishitakiwe kama alivyofanya mzee Mandela.
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo chadema vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya chadema kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo chadema. Mytake nccr ilikufa kwasababu chama kilibebwa na watu na sera za chama hazikueleweka kwa wananchi kama chadema hivyo mrema alipoondoka kwa kuwa watu walifata majina na umaarufu wa kiongozi wote wakahama chama kikapungua nguvu,vilevile tlp,cuf na udp utaona vyama sera zao hazieleweki ispokua viongzi wao ndio wananchi wanawajua. Sasa chadema wanakubalika sehemu za mijini na sababu kubwa ni vijana wengi hawana ajira na hivo kupiga kura za kuiadhibu ccm ila si kwamba wameelewa sera za chama ambacho wanakichagua ilakwakua no other choice. Hivyo ilichadema wafanye vizuri wasitumie jina la mtu au umaarufu wa mtu watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.



We boya ni majina gani maarufu unayoyaongea kwamba yanaibeba Chadema?
Chadema iko kwenye mioyo ya wananchi kama chama mbadala wa kuitoa ccm madarakani,baada ya miaka yote 50 bado kuna shule hazina madawati,wanafunzi wanakaa nje hamna majengo,hakuna maji safi na salama

Nyie umaarufu wenu au wa ccm untokana na nini? Ufisadi,kung'oa watu kucha na meno,kuua watu,wizi,kuuza unga nk
 
Anaebisha aje nimuelekeze wabunge wengi wa chadema wamepatikana sio kwa sera bali umaarufu babu na mh zito ,mh zito aliacha jimbo lake na kwenda majimbo ya wagombeaji wengine kukampeni, hakuna mtu anaelewa sera hasa za chadema katika kumkomboa mwannchi zadi ya kusema ccm wezi mafisadi sawa tumekubali leta sera mbadala hamna. Chama makini lazima kisibebwe na watu bali sera zake. Sasa chadema kuna ugonjwa umeingia unaitwa slaaamophobia huo ni hatari sana kwani hauna dawa hivo wasipojipanga kutoa kinga ni ugonjwa hatari.

anayebisha wabunge na rais wa ccm wamepatikana kwa kugawa khanga na hela na ndio maana wanalala na kujamba tu bungeni.na rais kutwa yupo kwenye ndege hadi kufikia kuitwa fastjet.
unabisha?
 
Nasty topic brought by nasty person, take time to study b4 u speak. I think u smell ccm, a group of illiterates
 
Mwl.Nyerere - "tuna maadui watatu, ujinga,maradhi na umasikini"
Mwigulu Nchemba-"nina maadaui wawili Shetani na Dr.Slaa"
halafu kuna mtu hapa anazungumzia "SERA"
 
Tupe sera za ccm bas mbona unatapatapa kama unakufa kwenye maji? I USED TO SAY CCM NI PANYA....wote wezi ngoja T2015CDM utaisoma #.
 
anaebisha aje nimuelekeze wabunge wengi wa chadema wamepatikana sio kwa sera bali umaarufu babu na mh zito ,mh zito aliacha jimbo lake na kwenda majimbo ya wagombeaji wengine kukampeni, hakuna mtu anaelewa sera hasa za chadema katika kumkomboa mwannchi zadi ya kusema ccm wezi mafisadi sawa tumekubali leta sera mbadala hamna. Chama makini lazima kisibebwe na watu bali sera zake. Sasa chadema kuna ugonjwa umeingia unaitwa slaaamophobia huo ni hatari sana kwani hauna dawa hivo wasipojipanga kutoa kinga ni ugonjwa hatari.

cdm ni chama bora zaidi africa.kusema kiukweli huzijui sera zake.jaribu kupitia hotuba za kampeni za chadema 2010 utawaelewa.`mimi nimesoma na kufanya kazi marekani kwa muda kidogo.wamarekani wana msemo usemao 'tafuta kilicho kizuri na kisifie'.wewe umeandika kwa mtizamo wa kimagamba.hapa ndio magamba wengi wanakosea.wanatafuta vilivyo vibaya wanavisifia.ndio maana marekani iko pale na tanzania iko hapa.eti mtanzania anatuibia mamilioni ya dola anapeleka uswiss watu wa umagambani wanamwona ni jembe!!!!!wanawasifia wauza madawa ya kulevya,wauza pembe za ndovu n.k magamba bana!acha kabisa.
 
ccm inabebwa na watolosha lasilimali zetu na madawa ya kulevya ndio maana wanashindwa kudhibiti hilo
 
swali uliloulizwa lina maana sana kwa sababu na wewe inawezekana ni mjinga mkubwa wa hizo sera za maccm!

Ni kwa kiasi gani Julius Nyerere,Kawawa,Edward Sokoine,Abeid Karume walichangia umaarufu wa ccm?

Je wanachama wangapi wa ccm wanazijua sera za ccm au wanaipenda ccm kwa sababu ya historia tu?

Je ni wanachama wangapi wa vijijini wanaipenda ccm kwa sababu wanazijua vizuri sera za ccm?

Tafakari,acha ujinga!
Laiti CCM ingewezekana kuondolewa madarakani kwa hoja za JF au kwa matusi, basi CCM itaondoka 2015, lakini haya matusi wala sidhani kama yatasaidia CDM kuingia Ikulu 2015, mark my words.
 
Back
Top Bottom