CHADEMA kinabebwa na majina ya watu na sio sera

CHADEMA kinabebwa na majina ya watu na sio sera

watanzania bwana unamuuliza nataka kufika ubungo nafikaje??? Naye anakuuliza kwani umetoka wapi??
Shame

Huu sio mfano relevant....labda ungesema hivi "mtanzania bana unamlaumu kwa kutojua sababu ya kwenda ubungo,naye anaanza kwa kukuuliza kwanini wewe hauendi ubungo"
 
1: Elimu ya msingi mpaka juu bure.
2: Maisha bora kwa kupunguza kodi katika vifaa vya ujenzi.
3: Huduma za afya bure na kipaumbele katika kuendeleza health centres
4: Nguvu ya umma....serikali kutekeleza mamlaka ya wananchi,hivyo uwazi katika mambo ya kitaifa.
5: Uimarishaji wa miundombinu ya reli,bandari na barabara kwa kutumia rasilimali zaetu.
6: Kutoa fursa sawa kwa watanzania ili kunufaika na rasilimali zilizopo.
7: Kupunguza matumizi ya serikali yasiyo ya lazima kama ununuzi wa magari ya kifahari
8: Kuwabana wawekezaji na kupunguza misamaha ya kodi ili kuongeza pato la taifa bila kuwaumiza sana walalahoi....n.k
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo CHADEMA vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya CHADEMA kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo CHADEMA.

My take
NCCR ilikufa kwasababu chama kilibebwa na watu na sera za chama hazikueleweka kwa wananchi kama CHADEMA hivyo Mrema alipoondoka kwa kuwa watu walifata majina na umaarufu wa kiongozi wote wakahama chama kikapungua nguvu,vilevile TLP, CUF na UDP utaona vyama sera zao hazieleweki ispokua viongzi wao ndio wananchi wanawajua. Sasa CHADEMA wanakubalika sehemu za mijini na sababu kubwa ni vijana wengi hawana ajira na hivo kupiga kura za kuiadhibu CCM ila si kwamba wameelewa sera za chama ambacho wanakichagua ilakwakua no other choice. Hivyo ili CHADEMA wafanye vizuri wasitumie jina la mtu au umaarufu wa mtu watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.

Wewe ndiyo SINDIRIA 3 kweli! Hizo sera ulizozitaja hapo juu mbona hujasema za ccm na utekelezaji wake kwa watanzania?!
 
............. Hivyo ili CHADEMA .............. watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.

Mkuu, ulipaswa uangalie pande zote, kijijini na mjini. Kumbe wa mjini wanazijua sera za CHADEMA! Kazi ya kutangaza sera za chama ni ya kila mwanachama.
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo CHADEMA vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya CHADEMA kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo CHADEMA.

My take
NCCR ilikufa kwasababu chama kilibebwa na watu na sera za chama hazikueleweka kwa wananchi kama CHADEMA hivyo Mrema alipoondoka kwa kuwa watu walifata majina na umaarufu wa kiongozi wote wakahama chama kikapungua nguvu,vilevile TLP, CUF na UDP utaona vyama sera zao hazieleweki ispokua viongzi wao ndio wananchi wanawajua. Sasa CHADEMA wanakubalika sehemu za mijini na sababu kubwa ni vijana wengi hawana ajira na hivo kupiga kura za kuiadhibu CCM ila si kwamba wameelewa sera za chama ambacho wanakichagua ilakwakua no other choice. Hivyo ili CHADEMA wafanye vizuri wasitumie jina la mtu au umaarufu wa mtu watangaze sera zao vijijini wananchi wakielewa sera hapo ndipo chama kitakua na nguvu na si nguvu ya soda.

we naye kituko cha kalne,kama tatzo ni sera za vyama vya upinzani hazieleweki mbona ccm mnazo sera kwa mfano kwenu nyie kuhusu ardhi mnasema ni mali ya umma,cdm sera ya ardhi ni kuhakikisha ardhi inakuwa mali ya mwananchi,wajinga nyie sera ya elimu mbovu kibaya zaid na hyo elimu inalipiwa,cdm sera yao ya elimu ni bure,kuhsu madini ccm wameapa bora wafe waishe lakini madini kwa mwekezaji kwanza,cdm wanasema madini ni ya watanzania yawasaidie watz na sio kwa wageni tu.
 
CDM ni wananchi wa TANZANIA waliochoka kuishi ktk hali duni ikiwa nchi ni tajiri kupita kiasi, wananchi sio kundi la watu au mtu.
 
Mkuu hujatueleza hayo majina makubwa ya metokana na nini?,je ya metokana na kutetea wa tz au kuawaibia?kama majina ujenga na kuinua chama iweje ccm ipate tabu wakati inamajina makubwa sana kama vile mh chenge,mh mkapa mh lowassa mh mwigulu na wengine wengi.nataka kujua.
 
1: Elimu ya msingi mpaka juu bure.
2: Maisha bora kwa kupunguza kodi katika vifaa vya ujenzi.
3: Huduma za afya bure na kipaumbele katika kuendeleza health centres
4: Nguvu ya umma....serikali kutekeleza mamlaka ya wananchi,hivyo uwazi katika mambo ya kitaifa.
5: Uimarishaji wa miundombinu ya reli,bandari na barabara kwa kutumia rasilimali zaetu.
6: Kutoa fursa sawa kwa watanzania ili kunufaika na rasilimali zilizopo.
7: Kupunguza matumizi ya serikali yasiyo ya lazima kama ununuzi wa magari ya kifahari
8: Kuwabana wawekezaji na kupunguza misamaha ya kodi ili kuongeza pato la taifa bila kuwaumiza sana walalahoi....n.k
Elimu bure mpaka chuo kikuu? Nyie acheni utani kuna mataifa yameendelea cku nyingi lakini hili la elimu bure bado hawajafikia. Leo Tz iwe bure....hahaha. Bado sera zako mkuu hazina mashiko kwa mlalahoi na yule mkulima kule kijijini. Kajipange upya.
 
Mkuu, ulipaswa uangalie pande zote, kijijini na mjini. Kumbe wa mjini wanazijua sera za CHADEMA! Kazi ya kutangaza sera za chama ni ya kila mwanachama.

Kama wanachama na wafuasi wenyewe hawazijui watatangaza nin..
 
Jamani tumñeichoka ccm tunaomba sera zenu zinazotekelezeka tuwape kura. Ila hiyo ya elimu bure ni uongo mkubwa kabisa.
 
Vyama vingi hasa vya upinzani kikiwemo CHADEMA vinabebwa na majina ya watu hasa wale walio na umaarufu lakini ukimuuliza hata mwananchi wa kawaida nini sera ya CHADEMA kuhusu ardhi haijui,nini sera yake kuhusu elimu,afya,usalama wa taifa,polisi,kuhusu vyuo vikuu, kuhusu uwekezaji ,nishati na madini yetu, gesi hakuna hata mtu mmja anaweza kueleza watu tukaelewa ila ukitaja unamjua dk slaa au unamjua mh mbowe ama zito watakwambia ndio na ndio maana nipo CHADEMA.

.

Inaonekana wewe ni Mkereketwa wa MACCM, Je unaweza kutuambia sera za MACCM ?

By the way hao unaosema wanabeba vyama ushawahi kujiuliza kabla ya kujiunga na hivyo vyama walikuwaje?

Au nikupe mfano wa Mtatiro alivyo CUF leo na je angekuwa CHADEMA leo unafikiri umaarufu wake ungekuwaje?
 
Good idea lakini mbna sera za cdm zinaeleweka mkuu

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Laiti CCM ingewezekana kuondolewa madarakani kwa hoja za JF au kwa matusi, basi CCM itaondoka 2015, lakini haya matusi wala sidhani kama yatasaidia CDM kuingia Ikulu 2015, mark my words.
Mkuu mbona huna hoja hapo kna maswali zaidi ya matatu,badala ya kujibu hoja unaleta porojo!tafadhali peleka porojozako Lumumba!
 
Mleta mada tuambie itikadi ya CCM ni ipi kwa sasa?
Tuambie sera za CCM kuhusu:-
Michezo
Afya
Elimu
Ulinzi
Usalama wa Raia
Uwekezaji kwa wazawa
Wanyama pori
Maliasili
Dhahabu
Uranium
Tanzanite
Nickel
Coal
Gas
Biashara ya ndani na nje
Mambo ya nje
Chuma
Uvuvi
Kilimo
Uwindaji
Madawa ya kulevya
Kutorosha fedha za kigeni ...

Sera za CCM ni hizi:
1.Kung'oa meno bila ganzi kwa wale wanaoipinga
2.Kulipua mabomu na kuua raia na kusingizia vyama vya upinzani
3.Kukamata makada wa upinzani na kuwatesa ili kulazimisha wawataje viongozi wao kuwa wanahusika na ugaidi
4.Kuwalinda wauwaji wa wanyama pori wetu,wang'oa meno ya tembo na wezi wa twiga wetu.
5.Kunyang'anya ardhi yetu na kuwapa wageni na kuwapiga wale wote watakaojifanya kimbelembele wa kudai ardhi hiyo
6.Kuwalinda wale wote wanaoingiza madawa ya kulevya
7.Kuwagawa watanzania kwa misingi ya kidini na kikabila ili kuendelea kuwatawala milele......(endelea...)
 
Mwenye hii thread,naomba hebu ni PM number za simu za Kinana,nina "shehena ya pembe za ndovu" kupeleka HongKong...nadhani kwa 'kazi yake ya shipping-agent' zitafika bila vikwazo.
 
Elimu bure mpaka chuo kikuu? Nyie acheni utani kuna mataifa yameendelea cku nyingi lakini hili la elimu bure bado hawajafikia. Leo Tz iwe bure....hahaha. Bado sera zako mkuu hazina mashiko kwa mlalahoi na yule mkulima kule kijijini. Kajipange upya.

Maisha bora kwa kila mtanzania?Nguvu mpya ,Ari mpya,Kasi mpya?Kilimo kwanza?Mkukuta?Mkurabita? MY ASS!!!!
 
Anaebisha aje nimuelekeze wabunge wengi wa chadema wamepatikana sio kwa sera bali umaarufu babu na mh zito ,mh zito aliacha jimbo lake na kwenda majimbo ya wagombeaji wengine kukampeni, hakuna mtu anaelewa sera hasa za chadema katika kumkomboa mwannchi zadi ya kusema ccm wezi mafisadi sawa tumekubali leta sera mbadala hamna. Chama makini lazima kisibebwe na watu bali sera zake. Sasa chadema kuna ugonjwa umeingia unaitwa slaaamophobia huo ni hatari sana kwani hauna dawa hivo wasipojipanga kutoa kinga ni ugonjwa hatari.

Naona umevimbiwa pilau la Iddi hadi unaweweseka na CHADEMA. Huyo 'babu' (sijui unamaanisha nani)na Zitto walipatia umaarufu kwenye chama gani na kwa kunadi sera za chama kipi?
Sera za kizalendo na uhakika; zinazosimamiwa vema na viongozi zipo CHADEMA pekee na ndiyo maana watanzania wako tayari kufa wakizitetea sera za chama hicho na ndiyo sababu mmepata kiwewe na kutembea mkipayuka eti CHADEMA itakufa baada ya miezi .....,Mara ooh mwaka huu hauishi n.k.
Kwa taarifa yako hakuna aliye maarufu zaidi ya chama ndani ya CHADEMA awe Mbowe, Slaa na hata Zitto. Umaarufu wa CHADEMA sera na umakini wa viongozi wa kuhakikisha sera zinazongatiwa ndicho kilichokinusuri dhidi ya kuparaganyika baada ya dhoruba tele zilizokikumba chama hicho, nyingi zikiwa za kusukwa na mahasimu wao CCM kama ya kuondokewa na waliokuwa viongozi mashuhuri kama kina Dr. Kabouru, Shaibu Akwombe na hivi karibuni wale vijana vibaraka wa CCM kina Mwampamba, Shonza na wengineo walionunuliwa na CCM.
CHADEMA ndicho chama chenye sera bora kabisa katika nchi hii, hilo lilithibitishwa pia na Hayati Mwalimu Nyerere alipokiri hivyo hadharani alipoombwa kutoa tathmini ya vyama vilivyokuwepo wakati wake.
Ni CCM tu inayoimba kinyamwezi na kucheza kindengereko! Yaani wananadi yenye sera tofauti na utekelezaji wake. Wananadi eti madhumuni ya chama ni kujenga jumuia inayozingatia haki na usawa huku wakichangamkia ubepari, ukabaila, ugandamizaji, dhulma , unyonyaji, udini na ukabila na hivi karibuni sera za kutekq, kutesa, kuua, ujangiri na usambazaji madawa ya kulevya bila ya chenga ya aibu!
 
Back
Top Bottom