Watu wanajifanya wanasiasa wakati siasa hawaijui. Leo hii Chadema wanaonekana wanafiki kwa kuwapokea wanachama wa CCM, lakini pale Senzo alipohama Chadema na kujiunga na CCM hakuna aliyesema kuna unafiki. Tushasikia hapa baadhi ya viongozi wa Chadema Mbeya warudisha kadi za Chadema na kujiunga na CCM, hakuna aliyesema kuna unafiki, tushasikia Machali amehama NCCR na kujiunga na ACT, wala hakukuwa na unafiki, leo viongozi wa CCM wilaya ya Monduli wamejuinga na Chadema tena wenyewe wana sababu maalumu, tayari kuna unafiki. Mnasahau kitu kimoja muhimu kwamba mtaji wa chama cha siasa ni watu (wapiga kura) serikali imeshindwa kuwaondoa wakazi wa Jangwani pamoja na hatari zote zilizopo kwa sababu wakazi wa Jangwani ni mtaji wa baadhi ya wanasiasa, hivi ni chama gani kinaweza kumkataa mwanasiasa maarufu asijiunge nacho halafu kikategemee ushindi, hakuna kitu kama hicho.
Lowassa ana wafuasi zaidi ya milioni mbili ni chama gani cha siasa kinaweza kikamkataa asijiunge nacho ilihali kinajua kwa mtaji wake kinaweza kikavuna zaidi ya wabunge 50 na madiwani kibao, wabunge 50 utakisaidia chama kujipatia zaidi ya sh 500,000,000/- kila mwezi kama ruzuku, ni chama gani hakitaki heshima na fedha, na unafiki hapo unakujaje. Kwenye siasa ndivyo kilivyo hakuna rafiki wala adui wa kudumu.