Mkuu kwa post yako hii sidhani kama umemsadia Nape. Najua wewe ni mwana-CCM, but you gonna have to be objective na mzigo aliobebeshwa Kijana mwenzetu Nape. Asije akashindwa, halafu uwe wa kwanza kusepa. Na hili tayari linajidhihirisha hata kwa wabunge vijana wa CCM. Sidhani kama nimesikia wakimuunga mkono in public. Whether wanafanya hivyo in private, I don't know.
Mkuu unapingana na ambacho Nape anakiamini unless labda awe amebadilika hivi karibuni. Wakati wewe unaangalia zaidi maslahi ya chama, Nape alishasema huko nyuma kuwa kwake yeye siasa ni utumishi kwa umma na katika hilo anaamini katika uzalendo kwa nchi kwanza, chama baadaye. "Tunakuwa na nchi kwanza tunayotaka kuijenga, ndipo tunaunda chama cha kujenga nchi tunayoitaka, kwa hiyo uzalendo kwa nchi unapaswa kuvuka mipaka ya itikadi zetu," anasema Nape.
Nakubaliana na hoja ya Mkumbo. Nape alipata misukosuko kwenye uchaguzi wa UVCCM, akavuliwa uanachama wa UVCCM pale alipojaribu kukemea ufisadi na baadaye kuangushwa hata kwenye kura za maoni za ubunge. There is no doubt kuwa matatizo ya ndani ya UVCCM yanaakisi yale ya CCM yenyewe. Kwamba ndani ya CCM kuna watu ambao nje wanaonekana kwamba wanafanya kazi ya kuendeleza nchi, lakini ukweli ni kwamba wanaendeleza maslahi yao binafsi. What Nape is trying to do now is exactly what he tried in UVCCM but failed miserably.
Well, utaniambia CCM imejivua gamba and it is "only in matter of time CCM nzima itabadilika". Lakini hutaki kufanya analysis hao walengwa (victims) nao wemejihami vipi. Unafikiri kuwa "CCM nzima itabadilika" in "matter of time" just like that. Hutaki kuumiza kichwa. Unafikiria kuwa tarehe 11 mwezi huu utaamka na kukuta "CCM nzima imebadilika". Never never underestimate the determination of quiet man.
Nape may be energetic and intelligent, but senior politicians in the party may hinder what he wants to achieve. Nakushauri ukasome kitabu kilichoandikwa na marehemu Patrick Ng'ara (RIP) kiitwacho KIKOMO. Kinaonesha jinsi mpelelezi alivyopata shida kupambana na majambazi ambao walikuwa na nafasi nyeti ndani ya serikali.