CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

Karibu ktk somo lililowashinda wenzako...nona umeingia ktk askari wa vietnam ktk zile movie za miaka ileee ambazo jamaa walikuwa wakiuwawa na masterling wa movie bila kuisha.Umaingia tuu na matusi ya kijinga kwelikweli.Ndio bisahara yako nini?naona unataka promo.
Hakuna aliyeshindwa kuelewa somo, kilichopo ni yule anayejigamba uelewa uliotukuka anavyo-prove kwamba haielewi! Ni mpofu mwenye mavumbi usoni mwake! Haelewi, haelewesheki huku akijinadi kwamba ndie mwelewa kuliko wote! Tunapozungumzia Uhuru na Uwajibikaji, hili sio suala la kisiasa lakini kwa kuwa ubongo wako umefunikwa na vumbi la kisiasa basi kila pahala unaleta siasa na hatimae kupoteza dira! Unakazana sana hapa kuleta habari za u-CCM na u-CHADEMA; usizani kila mtu ana hako kaugonjwa! Hapa tujadili Uhuru na Uwajibakaji; Freedom and Responsibility bila kusahau kwamba Responsibility tunayoizungumzia hapa ni ile ambayo ni function of Freedom!
 
Hakuna aliyeshindwa kuelewa somo, kilichopo ni yule anayejigamba uelewa uliotukuka anavyo-prove kwamba haielewi! Ni mpofu mwenye mavumbi usoni mwake! Haelewi, haelewesheki huku akijinadi kwamba ndie mwelewa kuliko wote! Tunapozungumzia Uhuru na Uwajibikaji, hili sio suala la kisiasa lakini kwa kuwa ubongo wako umefunikwa na vumbi la kisiasa basi kila pahala unaleta siasa na hatimae kupoteza dira! Unakazana sana hapa kuleta habari za u-CCM na u-CHADEMA; usizani kila mtu ana hako kaugonjwa! Hapa tujadili Uhuru na Uwajibakaji; Freedom and Responsibility bila kusahau kwamba Responsibility tunayoizungumzia hapa ni ile ambayo ni function of Freedom!

Unajitahidi sana jipima nami kama kujua uelewa wako.Nisikuvuje moyo jinahidi.Naona the way unaanza elewa kidogo kidogo. NI kwamba umegeuza " Freedom ndio function ya responsibility".Freedom ni zao la responsibility.

Hayo mengine ni visingizio tuu vya kuzuga.CCM ni wanatokea ktk uovu mwingi,kwa hiyo hata ukiwa huna chama utaiataja tuu.Wana CCM wenyewe wanaitaja serikali sikivu.

Inachekesha mnavyotoka povu jipima na mimi badala ya kutazama hoja ,kwa fikra pevu.Naona mnajikusanyakusanya kukubali ukweli.Ila mna gain fasta.NI papara kama za gamba nyingine ndio zinawa cost.Gambaz kila kitu kigumu ktk fikra hujaribu link na CDM ili lionekane baya.
What a logic?Hii ni logic from hell.Wote nyie ni gamba sympathizers ndio maana mpo ktk mashambulizi na kujilinda hata mahali pa kuwajibika.Ujamaa ni uovu,kila failures zao wana assign kwa wengine hasa upepari.Ndio maana uislam una mahusiano na ujamaa.Wao matatizo yao ya ndani..myahudi na mkristu ana mkono,CCM wakishindwa mambo CDM wanahusika,ingawa wao ndio wapo busy kuweka mikkono kwa wengine.
 
Duh! Mkuu Nicholas, ukiweza kunithibitishia kwa hoja kamili kuwa nukuu "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs" nadhani sitakuwa na sababu tena ya kupingana nawe, lakini kama huwezi kufanya hivyo, kwa heshima yako nitaomba kukuambia kuwa unachosema hukijui hata kidogo, utakachopaswa ni kuuliza uelimishwe si kupinga! Na sitakuwa na haja tena na kuhoji ulichoendelea kuandika. Kwa kukusaidia anza na swali hili, Ujamaa ni nini? Kuwa critical katika tafakari yako, hisia zako ni adui katika kufikia jibu sahihi. Pia, huwa hatupingi hoja kwa kupaza sauti na ku-swear kuwa 'kweli tena hilo si kweli au hilo ni kweli'. Pia tambua uwepo wa HULKA za binadamu, kisha pima njia sahihi za kuzizuia, maana kila maamuzi yatokanayo na Hulka za watu, ni Unyonge wetu na kilio kwetu! 'Africanism' ......kamwe Uafrika hauwezi anguka siku zote, Utasimama tu! Wavuta bangi na magaidi, na ma-babaric na un-civilized people, waliusemea tangu kale, wavaa tai maofisini wakasema HAPANA-ni UBATILI kwa maana nguruwe mweupe amesema hivyo, leo ni mpumbavu aliliae asali halikuwa amefuga manyigu! Afrika ina Mazingira na Nyakati zake binafsi tofuti na za wengineo, Mazingira hayo na Nyakati hizo ndizo zipaswazo kuzaa mifumo ya maisha ya watu wake! Ni mpumbavu tu anayefikiri kutambua namna itupasavyo kuishi ni lazima tuambiwe na wengine! Iwe ni Ujamaa ama Ubepari, ustawi wetu umo katika kuishi Uafrika wetu! Anaita sasa!
Hii quote "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs".hata mkii paint vipi haiwezi kuwa ya kijamaa.personal ability si mara zote ina direct maping to personal needs.Watu wanaweza kuwa na ability ya kuzalsha zaidi ya wanavyohitaji, na hivyo wakawa na surplus.Mabepari wachache sana wanalisha nchi,ila wajamaa wengi sana hawawezi jilisha wenyewe.Hapa needs ni kubwa ability ni ndogo kwa wastage of resources. Africanism haiusiano na huo ujinga kutoka ktk skewed thoughts za kina Bob Marley, wanoasoma biblia na kupata tafsiri zao za kiwendawazimu, km walivyo kwa "The nation of islam" na theology ya kijinga ya kulazimisha uislam n auafrica ni mmoja.Wanashindwa kuwa na entry nzuri ya kuhalalisha uchaguzi wao wa hiyo dini. Na ujamaa uliwashika wajinga wa kiafrica hivyo hivyo kwa kutafuta elements zinazofanana na ujamaa ktk africa na kuwalisha ujinga kuwa,ni asili ya mwafrica.Ili wajinga waubebe kwa fahari.hakuna njia bora kama kumshika mjinga na kumfanya aone fahari ya mitazamo uliyomwekea.Hata mashoga siku hizi wanakuwa mashoga with pride. Wendawazimu hupata umaarufu wanapoongezea kiungo(kupigana thidi ya ukandamizaji), hata mikorofi kupenda blackmail wazazi wao kwa kuvuta bangi, ulevi na kuwanza lalamika kuwa wazazi hawawaendelezi.Huenda mbalia na ku abuse huruma ya watu kwa kuwaonyesha kuwa "bangi na ulevi" ni kukata mawazo kwa vile baba yake ana kila kitu ila kamtelekeza na kumnyanyasa.
 
CCM hawawajibiki ktk lolote ,sasa wanawazuia watanzania kuwajibika.Huu ni unyama ni uovu, na sheria za kijinga wanazotaka ziweka wakiziita "uhuru wa mipaka" kwa fahari ni sheria kandamizi na utumwa ktk taifa.

Uhuru wa mipaka dhidi ya watu wengine ni ukandamizaji na kuchukua uhuru wa watu. SHAME ON YOU GAMBAZ.
 
.........
"Utii bila Uhuru ni Utumwa! Na Uhuru bila nidhamu ni Wendawazimu" JKN.
Mkuu Nicholas, kama kauli yako ya Uhuru ni Uwajibikaji ni ya dhati kabisa, uliyoipata ukiwa na Fikra huru pasi na kufungwa na chochote kitu, basi adui yako si CCM tu bali ni pamoja na CDM, CUF, n.k maana ni wahubiri wazuri wa Demokrasia, sumu ya imani ya kuwa "UHURU ni UWAJIBIKAJI"
Ni vyema tukatambua, gharama halisi ya Maendeleo yetu!
Mungu wetu anaita sasa!

Ukimaliza fikiri kwa sauti kubwa uje tujadili: CCM wenyewe ni adui wa taasisi zake zenyewe.Mwili ukishaanza gombana, sehemu zake kama maini,moyoupongo then kuna shinda.Au immune system ya mwili ikianza gombana na white blood cells mtu hufa.

CCM si rafiki na mkaguzi mkuu wa hesabu,CCM si rafiki na TBS ktk ubora wa madawa,chakula etc,CCM si rafiki na PCCCB, CCM si rafiki na vyombo vya habari wala vyma pinzani,CCM si rafiki wa makundi ya wanachama wake yenyewe..Sasa wewe kwa wembamba wa fikra unataka niwe rafiki kwa lipi?Chuki zako kwa CDM ni zakijinga sana.Kama inakupa wivu na raha,si uifanye yako kwa kujiunga?
 
Karibu ktk somo lililowashinda wenzako...nona umeingia ktk askari wa vietnam ktk zile movie za miaka ileee ambazo jamaa walikuwa wakiuwawa na masterling wa movie bila kuisha.Umaingia tuu na matusi ya kijinga kwelikweli.Ndio bisahara yako nini?naona unataka promo.

Mbona una suggest ujinga wewe unajipitishia wewew halafu unataka mwingine akubali mamabo yako ya kufikirika.


Ethics ni relative na mtu hawezi zi master.Uhuru hauna mipaka na hujaweza thibitisha itu hapa.Kwanza kawanini nifikie huko kumtukana au chochote.Mimi si sadist, na sijashindwa wajibika kiasi cha kujinyima uhuru, au kuuza uhuru wangu kwa hisia ,au hata kwa mtu mwingine .

Kwai rais ni nani asitukanwe?kazidi utu zaidi?Umeanza ona wapi una kichaa.?Wewe una kakika gani watu ktk vyumba vyao wanamtuka Rais wako matusi mangapi?na kumchora vibaya kiasi gani.Ni akili tuu ndio maana hujaona jinsi gani watu walivyo na uhuru mkubwa hata kama baadhi ya aspects zimechukuliwa na makandamizi.

Nimeingia na matusi? Wewe umeanza nada na nini? Au ulifikiri tusi ni Ku***** pekee? Uhuru unamipaka, ni ujinga mkubwa sana kufikiri kuwa uhuru hauna mipaka, mtu huyo huwa aidha hana dini wala hana hekima na heshima, ni mhuni pekee ambae hajapata malezi mema ambae anaweza kufikiri anaweza kufanya lolote akijiskia.
Ivi ushawahi kuona gazeti lililomtukana rais direct "ku*****"? Utamtukana rais ukiwa private but using the word publicly ni ishu. Utaishia kumtukana rafiki yako ama mtu alokosea kukugonga na gari, lakini huna uhuru wa kuandika gazeti na kuanza kumtusi kila mtu. Huna uhuru. USHAWAHI KUMTUSI MZEE WAKO?
 
Nimeingia na matusi? Wewe umeanza nada na nini? Au ulifikiri tusi ni Ku***** pekee? Uhuru unamipaka, ni ujinga mkubwa sana kufikiri kuwa uhuru hauna mipaka, mtu huyo huwa aidha hana dini wala hana hekima na heshima, ni mhuni pekee ambae hajapata malezi mema ambae anaweza kufikiri anaweza kufanya lolote akijiskia.
Ivi ushawahi kuona gazeti lililomtukana rais direct "ku*****"? Utamtukana rais ukiwa private but using the word publicly ni ishu. Utaishia kumtukana rafiki yako ama mtu alokosea kukugonga na gari, lakini huna uhuru wa kuandika gazeti na kuanza kumtusi kila mtu. Huna uhuru. USHAWAHI KUMTUSI MZEE WAKO?
Kwako rais super man,ni Mungu...Kwangu mimi ni raia mwenye majukumu maalumu.

Hujaelewa kitu hapa:Ukiwajibika kuna vitu hutofanya si kwamba umenyimwa bali hata hutamani wala kufikiria kutaka fanya hivyo.Kutukana babangu kwa sababua ipi,physically naweza.Lakini si my desire,si my need, wala haipo ktk brain.Si sehemu ya wajibu wangu.Ila nitahoji baba anapoposhindwa wajibu wake.
 
Unajitahidi sana jipima nami kama kujua uelewa wako.Nisikuvuje moyo jinahidi.Naona the way unaanza elewa kidogo kidogo. NI kwamba umegeuza " Freedom ndio function ya responsibility".Freedom ni zao la responsibility.

Hayo mengine ni visingizio tuu vya kuzuga.CCM ni wanatokea ktk uovu mwingi,kwa hiyo hata ukiwa huna chama utaiataja tuu.Wana CCM wenyewe wanaitaja serikali sikivu.

Inachekesha mnavyotoka povu jipima na mimi badala ya kutazama hoja ,kwa fikra pevu.Naona mnajikusanyakusanya kukubali ukweli.Ila mna gain fasta.NI papara kama za gamba nyingine ndio zinawa cost.Gambaz kila kitu kigumu ktk fikra hujaribu link na CDM ili lionekane baya.
What a logic?Hii ni logic from hell.Wote nyie ni gamba sympathizers ndio maana mpo ktk mashambulizi na kujilinda hata mahali pa kuwajibika.Ujamaa ni uovu,kila failures zao wana assign kwa wengine hasa upepari.Ndio maana uislam una mahusiano na ujamaa.Wao matatizo yao ya ndani..myahudi na mkristu ana mkono,CCM wakishindwa mambo CDM wanahusika,ingawa wao ndio wapo busy kuweka mikkono kwa wengine.
Hadi ninapoandika hili, bado cjapata la kujifunza kutoka kwako manake unaruka ruka tuuuu; huku , kulee, hukuuuu, kulee! Sana sana ninachoendelea kukiona kutoka kwako ni vile vile vioja na viroja; umejaaliwa katika hili, mashallah! Na kama kuna kiroja kinachopaswa kuingia hata kwenye Guinness-Book of World Records basi ni hicho kiroja kwamba eti najilinaganisha na wewe; pyuuuu! Yaani nijilinganishe na mtu anayeleta siasa kwenye kila kitu? Kama interest yangu ni kujilinganisha na wakali wa Siasa, si afadhali nijilinganishe na well known politicians kama kina Zitto Kabwe na Mnyika nd the like!!

Tangu mwanzo mwa mnakasha huu nimetoa maelezo yanayoashiria kwamba Responsibility is the Function of Freedom na ni term niliyoitoa mwenyewe kichwani otherwise nioneshe wewe sehemu nyingine ambayo umepata kuitumia! Kwamba, no matter how ur freedom is, you've responsibility in the society as part of that freedom! Sisi wenye nondo za Uchumi vichwani, hiyo tunaita X is a function of Y; so unachekesha kusema eti sasa nakuja upande wako!

Nitarudi kukupa darsa kali zaidi, ngoja niende kule kwenye mada ya gesi----karibu kwenye mnakasha lakini usituletee mambo ya siasa kule! Kama unataka siasa, jpili sio mbali, wenzako watakuwa pale Mbagala Zaheem; umesikia wewe?!
 
Last edited by a moderator:
Hii quote "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs".hata mkii paint vipi haiwezi kuwa ya kijamaa.personal ability si mara zote ina direct maping to personal needs.Watu wanaweza kuwa na ability ya kuzalsha zaidi ya wanavyohitaji, na hivyo wakawa na surplus.Mabepari wachache sana wanalisha nchi,ila wajamaa wengi sana hawawezi jilisha wenyewe.Hapa needs ni kubwa ability ni ndogo kwa wastage of resources. Africanism haiusiano na huo ujinga kutoka ktk skewed thoughts za kina Bob Marley, wanoasoma biblia na kupata tafsiri zao za kiwendawazimu.

Nilishatoa angalizo kwamba, kama unadai mimi si mwizi, wathibitishie watu kwa hoja kuwa huyu si mwizi, kung'ang'ania tu kujiapiza eti "Haki ya Mungu tena huyu si Mwizi, ukarudiarudia kadri uwezavyo, HAUTAELEWEKA zaidi ya Kujidharirisha"
Nakuuliza tena, Ni kwa namna gani Ujamaa unapingana na kauli hii "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs". Ndio maana nimeuliza, ipi ni tafsiri ya Ujamaa kwako? Husianisha nukuu hiyo juu na msingi Mkuu wa Ujamaa "Collectiveness", ukiweza kuonesha zinakopingana, kuanzia leo mimi ni mfuasi wako. "Great thinker, discusses no small matters but how we ought to live" ushabiki wa kisiasa, dini, n.k hauna nafasi hapa!
Alafu kumbe unatambua fika kabisa kuwa si mara zote personal ability zitakuwa na direct maping to personal needs, kipi kinachokufanya ujitoe ufahamu? (a) Wapo wenye hitaji kubwa kuliko uwezo wao wa kuzailisha, wanaishi hand to hand na wale wenye uwezo mkubwa wa kuzalisha na hitaji lao dogo" Ipi thamani halisi ya mafungamano yao katika kuhakisha sustainability ya proper human qualities kwa wote wawili?" Nilishakuambia Hakuna binadamu asiyefungamana na wengine, pima mwenyewe kama Individuality/Ubinafsi una nafasi katika maisha haya.
"Ubepari to Surplus, ni kweli, kakini ni kwa ku-oppress nafasi za wengi ili ku-exploit resources zao. Ujamaa to Njaa-wastage of resources-U can't be serious Mkuu"
Ujina ni kufikiria thamani halisi ya maendeleo ni VITU, ni ULIMBUKENI. Huo ndio muitao ujanja mliopandikiziwa na nguruwe weupe leo mnapata kiburi cha kutukana Uafrika wenu-mental slavery. Maendeleo hayapimwi kwa VITU tu(uchumi tu) MMEPOTEA. Maendeleo hupimwa kwa mahusiano sahihi uliopo kati ya Uchumi, Siasa na Utamaduni, uhusiano utakao-guarantee sustainability of proper human qualities. Uhusiano wa uchumi, siasa na tamaduni za mtu mweusi. Mtu mweusi anaita UTU. Nipo vile tulivyo-KUFIKIRIANA. Sema ni wapi Ujamaa unapimgana na hilo. (najua ni ngumu kumeza kwako, lakini jitahidi kwa faida ya watototo wako)
"Ujamaa ulilishwa kwa wajinga wa Afrika" Hapa sina neno zaidi ya kusema asante. So, ubepari mlilishwa nyie wajanja wa Afrika. Hongereni maana leo mmeufakamia vizuri kusahau mlikotoka. Cha kushangaza leo mnamchukia Lowasa, Abood na wenzao vile wasivyobuguziwa na chochote si serikali wala jajamii.
Unapokosea zaidi ni kunidhania kwamba naipigia debe CCM hii-hii inukayo uvundo, over my dead body-never happen, na iko hivyo na kwa CDM, CUF, NCCR, kwa kifupi Demokrasia iliyopo na elements zake zote! Ndio maana uliposema "Uhuru ni Uwajibikaji" nilikubaliana nawe, lakini kumbe tafsiri yako katika hilo si ile niliyonayo! Siwezi kuichukia CCM wala CDM, kabla sijachukia kile kilichowaunda! CCM na CDM ni mapacha wa kufanana, mama mmoja!
Tunaweza kujadili zaidi kama utatolea majibu ya hicho nilichokuuliza hapo juu!
Mungu wetu anaita sasa. a4afrika.
 
Hadi ninapoandika hili, bado cjapata la kujifunza kutoka kwako manake unaruka ruka tuuuu; huku , kulee, hukuuuu, kulee! Sana sana ninachoendelea kukiona kutoka kwako ni vile vile vioja na viroja; umejaaliwa katika hili, mashallah! Na kama kuna kiroja kinachopaswa kuingia hata kwenye Guinness-Book of World Records basi ni hicho kiroja kwamba eti najilinaganisha na wewe; pyuuuu! Yaani nijilinganishe na mtu anayeleta siasa kwenye kila kitu? Kama interest yangu ni kujilinganisha na wakali wa Siasa, si afadhali nijilinganishe na well known politicians kama kina Zitto Kabwe na Mnyika nd the like!!
NIlipona Zitto tena umehighlight..nikajua kwanini wewe ni wahovyo sana,na mpenda compee..Zitto ni mwanasiasa na mchumi wa hovyo sana.Nae yupo na broken Logic na ni inconsistent km wewe.Kwa broken logic yako unajidai hutaki jilinganisha na mleta siasa ila unachagua wanasiasa.

Ukitoka hapa kapige ban ili nizidi kucheka vyema.Naona hiyo itakupa esteem kuwa wewe upo juu.Utaswing sana kujifich akwenye grey ili usikose support unavyoamua kusema ni black au ukiamua sema ni wite.Ila bado unajidai kichaa kuidhani kuswing hakufanani na kurukaruka.

KAMA MAJUKUMU NI MIPAKA VIPI IWE FUNCTION YA UHURU?au hiyo mipaka ni flexible?kama ni flexible then utamhukumu vipi ktk time frame.
Tangu mwanzo mwa mnakasha huu nimetoa maelezo yanayoashiria kwamba Responsibility is the Function of Freedom na ni term niliyoitoa mwenyewe kichwani otherwise nioneshe wewe sehemu nyingine ambayo umepata kuitumia! Kwamba, no matter how ur freedom is, you've responsibility in the society as part of that freedom! Sisi wenye nondo za Uchumi vichwani, hiyo tunaita X is a function of Y; so unachekesha kusema eti sasa nakuja upande wako!
Mimi nipo very clear ndugu yangu na huwa sipepesi macho.Utazunguka kama pia.Mishowe utajizoazoa kuhamia ktk grey zone.Mimi nitabaki ktk ama white au black.

Hata pure maths na applied courses zote zinafundisha functions.Kwa hiyo usijifu na huo uchumi uliouweka kichwani,nadhani bila hata kuujua vyema.Hiyo kichwa yako inaweza kuwa kama flash au DVD/CD tuu bila processor.

Si kila function ni equivalent..sasa sijui unataka thibitisha kuwa X is a fuction of Y, na Kinyume chake ni sawa. Wewe kweli una kasoro ya kifikra.mimi nimekuwa nikisisitiza kuwa responsibility is first,and freedom comes next.Na si vinginevyo.Wanoanzia ktk freedom si wote wanakuwa responsible.Ila walio responsibe wanakwenda kwa freedom.

Hapa ndio hata magamba na wanaskip vitu hawaoni number.usipende sana skip vitu unaweza skip kujenga msingi wa nyumba.

Nitarudi kukupa darsa kali zaidi, ngoja niende kule kwenye mada ya gesi----karibu kwenye mnakasha lakini usituletee mambo ya siasa kule! Kama unataka siasa, jpili sio mbali, wenzako watakuwa pale Mbagala Zaheem; umesikia wewe?!

Kwanza mimi sina mashindano na mwanafunzi wangu...NItakuwa mimi kama yeye.Sijifagilii ila nakueleza ukweli tuu.Ili tusipoteze muda.Sina cha kugain si ktk ubishi na wewe tuu,ila hata discussion tuu.Tayari una twisted logic, na views.Kupoteza muda na wewe ni kutafuta kuchoka tuu.Ni kama mtu anayesukuma body ya gari kwa ndani na akiwa ndani ya gari,halafu ategemee liende.mimi si insane.

Kama tunatuma thread zaidi ya 60 just kuelewesha kitu kimoja ktk list na tukifika kitu cha 3 bado unarudi cha kwanza.Inakuwa ni cyclic discussions.

Nania kakuambia siasa ni furahisha genge ya hao waliokopesha akili zao?Hizo nyingine ni "Entertainaments za watoto wa kuzimu" watoto wa god of distractions .
 
Nilishatoa angalizo kwamba, kama unadai mimi si mwizi, wathibitishie watu kwa hoja kuwa huyu si mwizi, kung'ang'ania tu kujiapiza eti "Haki ya Mungu tena huyu si Mwizi, ukarudiarudia kadri uwezavyo, HAUTAELEWEKA zaidi ya Kujidharirisha"
Hapa unaongelea watu wangapi?mbona kuna personalities nyingi sana?haichukui muda kujua ni wa imani gani wewe.Premises zako na conclusion zako utakua si mzima.Ni kama kuja niambia kuwa unasikilizaga mazungumzo ya wanyama na wadudu, na umesikia jinsi wakitongozana.Utakuwa unaniambia kitu cha hovyo sana, na aliyekufunulia huo ujinga atakuwa kichaa.
Nakuuliza tena, Ni kwa namna gani Ujamaa unapingana na kauli hii "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs". Ndio maana nimeuliza, ipi ni tafsiri ya Ujamaa kwako? Husianisha nukuu hiyo juu na msingi Mkuu wa Ujamaa "Collectiveness", ukiweza kuonesha zinakopingana, kuanzia leo mimi ni mfuasi wako. "Great thinker, discusses no small matters but how we ought to live" ushabiki wa kisiasa, dini, n.k hauna nafasi hapa!

Nilichokujibu ulipaswa kuwa umeweza meza,na kufigure out your way up.Haya ndio mamabo yanayotofautisha jamii zetu.

Wala sitaki uwe mtumwa wangu,wala sitaki watumwa.Mimi ni responsible na hivyo siwezi kuwa sadist wala narcist .My responsibility hainipi hamu ya kukutawala wengine.Kwa hiyo kunilazimisha nikutumikishe si wajibu kwangu,wala kwako.N ahivyo si uhuru kwangu wala kwako.Nadhani utaona wapi wajibu ni uhuru.kwangu mimi kukutawala wewe si kutunza mazingira yanayonizunguka n avitu vilivyopo.
Alafu kumbe unatambua fika kabisa kuwa si mara zote personal ability zitakuwa na direct maping to personal needs, kipi kinachokufanya ujitoe ufahamu? (a) Wapo wenye hitaji kubwa kuliko uwezo wao wa kuzailisha, wanaishi hand to hand na wale wenye uwezo mkubwa wa kuzalisha na hitaji lao dogo" Ipi thamani halisi ya mafungamano yao katika kuhakisha sustainability ya proper human qualities kwa wote wawili?" Nilishakuambia Hakuna binadamu asiyefungamana na wengine, pima mwenyewe kama Individuality/Ubinafsi una nafasi katika maisha haya.
Wewe ni wa pwani ehe...?Ujue huo muarabu alipoondoka km bwanyenye,mwinyi, alikuwa pia ana sura ya kujiegemeza ktk ushirikiano pale anapokuwa hana nguvu ya kutumikisha wengine aliwaachia hio "Laana" kwenu ni tunu.Kwa vile hawapendi kuwajibika,kwa hiyo si huru basi anataka ajibanze ktk uhuru wa wengine.Na hivyo kuleta vikwazo na mipaka ya uhuru wa mwingine.Ndio Maccm hao.Kutokuwajibika kunawaanya wawe na mapungufu ktk kila kitu..kuziba mapungufu ndio hii mipaka wanaiweka ili wachukue sehemu isiyo yao.hawakujaliwa kujua wapi ipo haki yao wakaichukue.Ndio maana "Hiyo pwani yenu ina kitu kuiba nyota".naona ndicho unatetea hapa.

"Ubepari to Surplus, ni kweli, kakini ni kwa ku-oppress nafasi za wengi ili ku-exploit resources zao. Ujamaa to Njaa-wastage of resources-U can't be serious Mkuu"
Ujina ni kufikiria thamani halisi ya maendeleo ni VITU, ni ULIMBUKENI. Huo ndio muitao ujanja mliopandikiziwa na nguruwe weupe leo mnapata kiburi cha kutukana Uafrika wenu-mental slavery. Maendeleo hayapimwi kwa VITU tu(uchumi tu) MMEPOTEA. Maendeleo hupimwa kwa mahusiano sahihi uliopo kati ya Uchumi, Siasa na Utamaduni, uhusiano utakao-guarantee sustainability of proper human qualities. Uhusiano wa uchumi, siasa na tamaduni za mtu mweusi. Mtu mweusi anaita UTU. Nipo vile tulivyo-KUFIKIRIANA. Sema ni wapi Ujamaa unapimgana na hilo. (najua ni ngumu kumeza kwako, lakini jitahidi kwa faida ya watototo wako)
Hehe mbona uanwaita nguruwe wenzio?tena weupe, kuna wa rangi nyingine zipi?Kuna nyeusi,na Yelow?Nguruwe wamekuzidi kila kitu zaidi ya ujinga?Mbona unalipuka?Unajua pia kupandisha povu ni kuwa easily influenced?

Ndio maana kumteka mjinga, na kumprogramme afanye upendalo kunaweza kumsifu au kumuudhi.Wewe ndio slave haswa.Ni slave unayeweza mtumia na kumdespose...yaani unamtuma kufanya suicide kwa vile inatosha tuu kumjaza hasira na kumwachia ina the field.Matu anaitwa UTU?."Person" ni zaidi ya "personality" kwa hiyo si sawa.

Nadhani umejijibu indirectly ktk malalamiko yako...Nimekuambia bepari mmoja analisha wilaya a mko aua nchi.Wajamaa runjo hawawezijilisha wala kupumzika hata kwa siku moja na kuinjey maisha.Maisha yao yote humkemea bepari kumlaani n akujiepusha naye ,bado wanabaki kuwa miserable na kumlaumu bepari.

Kukurahisishia.:NADHANI UMESHAKUBALIA KUWA WATU WANATOFAUTIANA KTK VIPAWA NA UWEZO WA KUZALISHA AU HATA KUBUNI NJIA RAHISHI ZA KUFIKA.WENGINE HAWANA JUHUDI AU WAVIVU KULIKO WENGINE.KUGAWA SAWA KWA SAWA KWA SAWA KWA WATU WAWILI SHIDA YAKE NI HII.UNAMPONGEZA MVIVU,UNAMWADHIBI MWENYE BIDII.NA UNAPUNGUZA UZALISHAJI WA JUMLA.SIKU ZIANVYOKWENDA KAMA HAKUNA NJIA YA KU REWARD MCHAPA KAZI NAYE ATAPUNGUZA BIDII KWA VILE ANAJUA KUWA SIKU ZOTE WATAPATA SAWA TUU.MWISHOWE LAZIMA MJIKUTE KTK SIKU AMBAZO HAKINA KINACHOFANYIKA KWA VILE KILA MTU ALIASSUME MWINGINE ATAFANYA .Ujamaa ndipo unakuwa umejiua kiuchumia.

Ndio maana ujamaa Ni dhambi na unakata stimu.
"Ujamaa ulilishwa kwa wajinga wa Afrika" Hapa sina neno zaidi ya kusema asante. So, ubepari mlilishwa nyie wajanja wa Afrika. Hongereni maana leo mmeufakamia vizuri kusahau mlikotoka. Cha kushangaza leo mnamchukia Lowasa, Abood na wenzao vile wasivyobuguziwa na chochote si serikali wala jajamii.

SI kwamba nawachukia kwa vile hawabugudhiwi ila kwa vile hawakupata hela kihalali ,bi kwa vile hawakutumia vipawa vyao kihalali, ni kwa vile hawakutumia the best of their abilities kupata hela safi.NI kwamba hata kama hawakupenda wasaidia wengine,basi wasingewaweka ktk shida kwa kuchukua kidogo chao na kukifungia ktk mikono yao.Na hapo ndipo malalamiko ya kutowaadhibu hawa watu yanapopatia uhalali.
Unapokosea zaidi ni kunidhania kwamba naipigia debe CCM hii-hii inukayo uvundo, over my dead body-never happen, na iko hivyo na kwa CDM, CUF, NCCR, kwa kifupi Demokrasia iliyopo na elements zake zote! Ndio maana uliposema "Uhuru ni Uwajibikaji" nilikubaliana nawe, lakini kumbe tafsiri yako katika hilo si ile niliyonayo! Siwezi kuichukia CCM wala CDM, kabla sijachukia kile kilichowaunda! CCM na CDM ni mapacha wa kufanana, mama mmoja!
Tunaweza kujadili zaidi kama utatolea majibu ya hicho nilichokuuliza hapo juu!
Mungu wetu anaita sasa. a4afrika.

Pole sana..naona gearbox inataka pasuka kwa kuwa mzigo uliozidi.chonde chonde kijana..beba kidogo kidogo...Watu walichelewa sana kukubali kuwepo kwa HIV kwa wagonjwa..Baadae pia wakashindwa jua tofauti ya HIV na AIDS.Watu hupenda sana jisahau ktk common sense ya muda fulani.Common sense ni kile kitu kinachofikiriwa n akuaminikiwa sawa ktk muda fulani ktk jamii fulani .Si lazima iwe kweli hata kama inaleta majibu yanayotarajiwa.

kwangu mimi ni uwajibikaji ni uhuru...mfano rahisi: usifanye kazi kama wengine ktk familia halafu wao wafanikio na wewe usifanikiwe halafu uone shubiri itakayohitajika kuonja.Ujamaa umeheuza ndio maana "wengine wanaanzia umaiskini kwenda utajiri" wao "wanaanzia utajiri kwenda umasikini".wanamwadhibu mchapa kazi wana zawadia mvivu kwa kumpa zaidi ya alichopanda.

Nadhani tumelewana.
 
NIlipona Zitto tena umehighlight..nikajua kwanini wewe ni wahovyo sana,na mpenda compee..Zitto ni mwanasiasa na mchumi wa hovyo sana.Nae yupo na broken Logic na ni inconsistent km wewe.Kwa broken logic yako unajidai hutaki jilinganisha na mleta siasa ila unachagua wanasiasa.

Ukitoka hapa kapige ban ili nizidi kucheka vyema.Naona hiyo itakupa esteem kuwa wewe upo juu.Utaswing sana kujifich akwenye grey ili usikose support unavyoamua kusema ni black au ukiamua sema ni wite.Ila bado unajidai kichaa kuidhani kuswing hakufanani na kurukaruka.

KAMA MAJUKUMU NI MIPAKA VIPI IWE FUNCTION YA UHURU?au hiyo mipaka ni flexible?kama ni flexible then utamhukumu vipi ktk time frame.

Mimi nipo very clear ndugu yangu na huwa sipepesi macho.Utazunguka kama pia.Mishowe utajizoazoa kuhamia ktk grey zone.Mimi nitabaki ktk ama white au black.

Hata pure maths na applied courses zote zinafundisha functions.Kwa hiyo usijifu na huo uchumi uliouweka kichwani,nadhani bila hata kuujua vyema.Hiyo kichwa yako inaweza kuwa kama flash au DVD/CD tuu bila processor.

Si kila function ni equivalent..sasa sijui unataka thibitisha kuwa X is a fuction of Y, na Kinyume chake ni sawa. Wewe kweli una kasoro ya kifikra.mimi nimekuwa nikisisitiza kuwa responsibility is first,and freedom comes next.Na si vinginevyo.Wanoanzia ktk freedom si wote wanakuwa responsible.Ila walio responsibe wanakwenda kwa freedom.

Hapa ndio hata magamba na wanaskip vitu hawaoni number.usipende sana skip vitu unaweza skip kujenga msingi wa nyumba.



Kwanza mimi sina mashindano na mwanafunzi wangu...NItakuwa mimi kama yeye.Sijifagilii ila nakueleza ukweli tuu.Ili tusipoteze muda.Sina cha kugain si ktk ubishi na wewe tuu,ila hata discussion tuu.Tayari una twisted logic, na views.Kupoteza muda na wewe ni kutafuta kuchoka tuu.Ni kama mtu anayesukuma body ya gari kwa ndani na akiwa ndani ya gari,halafu ategemee liende.mimi si insane.

Kama tunatuma thread zaidi ya 60 just kuelewesha kitu kimoja ktk list na tukifika kitu cha 3 bado unarudi cha kwanza.Inakuwa ni cyclic discussions.

Nania kakuambia siasa ni furahisha genge ya hao waliokopesha akili zao?Hizo nyingine ni "Entertainaments za watoto wa kuzimu" watoto wa god of distractions .
Aisee! Hapo ndo umeongea nini sasa? Kama unaamini nime-highlight jina la Zitto bila kufahamu kwamba uki-mention inavyotakiwa ndivyo inakuwa kama highlighted; basi nazani ngoja kwanza nikaendelee ni ile mijadala yenye tija na nikipata muda wa ziada naweza kuja kuupotezea hapa!
 
Last edited by a moderator:
Aisee! Hapo ndo umeongea nini sasa? Kama unaamini nime-highlight jina la Zitto bila kufahamu kwamba uki-mention inavyotakiwa ndivyo inakuwa kama highlighted; basi nazani ngoja kwanza nikaendelee ni ile mijadala yenye tija na nikipata muda wa ziada naweza kuja kuupotezea hapa!
oh hooh....okay....Unasepa eeh?haina shobo.....hata hivyo umejibaraguza sana.Hukujua tuu mimi sipo kihivyo...huwa mtu humwachia kiupenyo cha kusema sasa wewe ndio hivyo ,misifa imekunyima nafasi ya kutoka kimya kimya.

Umemention inavyotakiwa?Na Myika je hukuona haja?Unaacha sana trace za vitabia vyako ktk unachoandika.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom