CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

Unaona unavyozidi kupoteza dira?!

Nilijua huwezi think beyond direct things..Mna common goals against me ndio maana mnaona attack ya mmoja inamsaidia mwingine.
 
Hili la gesi Nicholas naomba mimi na wewe tusiliingize kwenye mjadala coz' hatutafika muafaka simply bcoz' wewe utalijadili from Political Point of View wakati mimi nitajadili from Economic Point of View!

yeah.nami nakupata kwani utakuwa ukijitahidi sana kufanya siasa ktk background.Unajitahidi sana waokoa magamba,na kuunganisha threads zangu na kufuta zingine, au kufunga ghafla..Kwa vile huwezi ona big difference ktk minor literal differences.
 
Unaona sasa! Hivi huwa unapitia ulichoandika kabla ya ku-click "Post Quick Reply"?

Kweli natakiwa ondoka....mmekuwa irresponsible kiasi cha kuniweka ktk cyclic reasoning zenu.As if kazi yangu ni kuwajibu na kuwasaidia wakati vitu hamvijui ila mnakomaa kwa kiburi.Sikutakiwa entertain conflicts zenu na tamaduni za kimagharibi na concept ambazo ni geni kwenu, huku esteem zinawasumbua,mnatetea elimu za kibongo wakati tunawaona akina werema,chenge, maghembe etc.
 
Nilijua huwezi think beyond direct things..Mna common goals against me ndio maana mnaona attack ya mmoja inamsaidia mwingine.
Against you; who are you?! I am not against you am against you views....inawezekana wewe ni miongoni mwa wasomi wakubwa saana huko ughaibuni but huna uwezo wa kutafsiri mambo kwa mapana yake! Umiza ubongo katika kutafsiri nadharia mbalimbali and the conclusion you reach should not be necessarily the same taught by your lecturer! Hapa ndipo tunapotofautiana mimi na wewe; I read, digest, analyse and reach the conclusion ambayo inaweza kuwa ni ile ile au ikawa ni tofauti na ile inayoaminika na wengi! Na ndio maana nime-conclude kwa kukuambia Responsibility is just a part of RESTRICTIONS/BOUNDARIES! When you talk of Freedom and Responsibility, technically you're talking of FREEDOM and RESTRICTIONS/BOUNDARIES! Tunapozungumzia Uwajibikaji, ni Uwajibikaji within your Freedom! Ok, you have FREEDOM to do this and that, and still you're to be RESPONSIBLE for whatever you're doing! Hapo tayari Responsibility imesha-withdrawal some degree of your freedom! Tukirudi kwenye hoja ya wabunge wa CCM, YES, hata kama waandishi wanatakiwa kuwa huru, but they have responsibility to make sure that whatever they report have no negative effect to the society....hii responsibility ya ku-make sure whatever they write/report has no negative effect, tayari inakuwa imeshapokonya some degrees of their freedom of press! And as stated earlier, hii haijalishi in which society you're operating...whether democratic, semi-democratic or completely non-democratic society!
 
Kweli natakiwa ondoka....mmekuwa irresponsible kiasi cha kuniweka ktk cyclic reasoning zenu.As if kazi yangu ni kuwajibu na kuwasaidia wakati vitu hamvijui ila mnakomaa kwa kiburi.Sikutakiwa entertain conflicts zenu na tamaduni za kimagharibi na concept ambazo ni geni kwenu, huku esteem zinawasumbua,mnatetea elimu za kibongo wakati tunawaona akina werema,chenge, maghembe etc.
Acha kuji-proud wewe wakati mweupe tu!
 
yeah.nami nakupata kwani utakuwa ukijitahidi sana kufanya siasa ktk background.Unajitahidi sana waokoa magamba,na kuunganisha threads zangu na kufuta zingine, au kufunga ghafla..Kwa vile huwezi ona big difference ktk minor literal differences.
Ona sasa....ile kung'ang'ania kwako kwamba nami ni one of the moderator inaakisi ni namna gani huna uwezo wa kutafsiri yale yanayotokea hapa Jamvini! Kama unaandika viroja na vioja ni kwanini Mods wasiondoshe viroja hivyo?! Kama wenzako tayari wamesha-post kwamba Bunge limeahirishwa, kwanini Mods Mods wasiunganishe ikiwa nawe tena una-post kitu hicho hicho?! Yaani hata katika hilo dogo unashindwa kulielewa, utaweza kuelewa Broad Meaaning ya Freedom & Responsibility?! Kuondolewa thread zako, mlalamikie Invisible, kwangu u're routing to the wrong channel unless kama unataka nikuombee kwa @Invisble kwamba hata ukiandika viroja basi waache viroja vyake viendelee ku-shine! Kama ndivyo, am sorry siwezi kukusaidia katika hilo coz' sina japo 2% ya ushawishi kwa Invisible! Hata hivyo, unaweza kum-PM, atakusaidia tu!
 
Last edited by a moderator:
Against you; who are you?! I am not against you am against you views....inawezekana wewe ni miongoni mwa wasomi wakubwa saana huko ughaibuni but huna uwezo wa kutafsiri mambo kwa mapana yake! Umiza ubongo katika kutafsiri nadharia mbalimbali and the conclusion you reach should not be necessarily the same taught by your lecturer! Hapa ndipo tunapotofautiana mimi na wewe; I read, digest, analyse and reach the conclusion ambayo inaweza kuwa ni ile ile au ikawa ni tofauti na ile inayoaminika na wengi! Na ndio maana nime-conclude kwa kukuambia Responsibility is just a part of RESTRICTIONS/BOUNDARIES! When you talk of Freedom and Responsibility, technically you're talking of FREEDOM and RESTRICTIONS/BOUNDARIES! Tunapozungumzia Uwajibikaji, ni Uwajibikaji within your Freedom! Ok, you have FREEDOM to do this and that, and still you're to be RESPONSIBLE for whatever you're doing! Hapo tayari Responsibility imesha-withdrawal some degree of your freedom! Tukirudi kwenye hoja ya wabunge wa CCM, YES, hata kama waandishi wanatakiwa kuwa huru, but they have responsibility to make sure that whatever they report have no negative effect to the society....hii responsibility ya ku-make sure whatever they write/report has no negative effect, tayari inakuwa imeshapokonya some degrees of their freedom of press! And as stated earlier, hii haijalishi in which society you're operating...whether democratic, semi-democratic or completely non-democratic society!

In your mind IAM THE PERSON TO BEAT.

sina muda mwingine wa kukuelewesha.Ila its not OKs ulizojaza hapa.Hizo Ok unazojipa ndizo zinakuka wrong conclusions.

Ukiwajibika unamake write decisions,na hutaona vikwazo zaidi ya vya watu wasiowajibika ambao watajipush kuingilia rights zako n akufanya jitihada za kukutawala.

Siwezi kuwa na mipaka hiyo kam sijawekewa na mtu.kam nitakuwa responsible nitafanya mengi ninayotaka na si ninayotakiwa .Uhusu unawekewa mipaka toka nje kwa insecure regime,au people.Sheria hazibani halali haziweki mipaka ya uhuru,ila zinawekwa kumfanya mtu awajibike anapoacha kuwajibika.ndio magereza yalikuwa ni sehemu za marekebisho.Kumrudisha mtu ktk wajibu.Siku hizi ni kumwadhibu mtu na kumnyika uhuru kwa kumwajibisha(kumtumikisha).
 
1. Uwajibikaji hauwezi kuwepo ktk ujamaa.Ujamaa ni unyonyaji uliopewa kinga.Ukiwajibika ktk kundi si huru kwa vile unafungwa na sheria za kundi,na unaongozwa na mtu au dola.
2. Ktk ujamaa si lazima kuwa the more you earn the more you gain, the smarter you do things the more efficient ,the more rewards.
.....................
Ndio maana ktk Ukristu kuna dhambi ya ulafi, majivuno ,etc.

1. "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs" Embu kuwa mkweli Mkuu wangu, huo ndio Ujamaa, ni wapi unakopata jeuri ya kuthubutu kusema Ujamaa ni Unyonyaji? Demokrasi iliyopo imesukwa kulinda ubepari, na ubepari ni "Private Ownership" wapi kwenye mianya mikubwa zaidi kati ya hiyo mifumo miwili?
Mkuu aje uogope kufungwa na sheria za kikundi? Nilisema kuwa Ujamaa unatambua wazi kuwa hakuna mtu bila watu, hivyo hakuna ustawi wa mtu mmoja mmoja kama hakuna ustawi wa wote, hiyo ndio collectiveness. Na sheria ziltungwa kusimamia hilo, na kutekeleza hilo ndio KUWAJIBIKA. "HAKUNA WAJIBU WA MTU UNAOJENGWA KWA TAMAA/HULKA ZA MTU MMOJA. Huo ni Ubatili, Unafiki na Uongo mkubwa. WAJIBU HUJENGWA NA WATU kwa kujali UMOJA wao" Lakini ubepari unaamini kuwa mtu mmoja mmoja anaweza kujikwamua pasi na kujali hali za wengine! Sasa tujiulize, ni nani anaweza kuishi peke yake pasi na kufungamana na mtu yeyote? Kama hayupo, unadhani MAFUNGAMANO yao yanapaswa kufungwa na nini? Je, ni kanuni za watu au mtu? Ujamaa una miiko thabiti na yenye tija kabisa kuleta usawa katika jamii, uvivu, uzembe, kutegea, n.k hakuvumiliki katika Ujamaa. Nahisi unazungumzia kitu ambacho hukukitafakari critically, wengi wanaoubeza ujamaa hudai ni mfumo dhahania lakini si madai ya unyonyaji, hayajawahi kusimama hata!
Katika misingi ya UTU wa mtu mweusi, wajibu wake mtu wa kwanza na mkuu kabisa, ni KUMFIKIRIA MWENZAKE. "Nipo vile Tulivyo"
Leo under Ubepari kutofanya kazi ni sehemu ya uhuru wako, hufanyi kazi huhojiwi-unakula huhojiwi, eti kila mtu yuko huru. Ni UBATILI.
Mkuu katika kuishi kama wamoja, bado unataka kufanya kazi kuwe ni swala la hiyari? Yaani msimu ni wa kupanda wewe unataka ulale eti utapanda utakapojisikia. Taifa lina uhaba wa chakula eti wewe unataka uachwe uwajibike katika kuzalisha mkonge, wapi na wapi? Ndio uhuru unaosema huo? Ndio huo unaotaka usiwe na mipaka? ITAWEZEKANAJE? Gharama halisi za kauli ya "Uhuru ni Uwajibikaji" sizo unazodai. Udaicho na Uaminicho ni dhana mbili tofauti kabisa!
2. "the more you, earn the more you gain" kauli hizi ndizo zanazowapoteza kabisi. Unadhani mlemavu wa miguu na mikono na miguu anaweza kujikusanyia nini? Je, ni toshelevu kwake? Je, ni vibaya kuunda sheria ya wewe kamili kutoa ziada yako kwake? Ndio muitacho Unyonyaji hicho? Wangapi wamezaliwa sehemu hazina shule wala zahanati, je utawafanishaje nawe uliyezaliwa Obay? Kugawa ziada yako kwao kutokana na afya yako bora na elimu bora uliyopata, ndio unaouita Unyonyaji? Unathubutuje? Hujui kwamba wao walikosa facilities za kuwawezesha? Hujui kuwa kipindi wewe upo shule, wenzako walikuwa mtaani kutafuta chochote kutia kinywani? Kaitika hilo atakayesema WAJIBU wako ni kugawa surplus yako kwao kuwainua, na yule atakayesema wajibu wako ni kuitumia surplus yako vile upendavyo, yupi kwako ni bora?
Wapo waliotumia Ujamaa vibaya, hatukatai. Uzuri kanuni bora zilikuwepo Kuepusha na Kuwashughulikia hao. Lakini Ubepari wenyewe ni UBATILI, WIZI na UNYONYAJI.
Hujui gharama halisi ya madai yako Mkuu wangu! Rudi katika tafiti yako upya.
Yu tayari kutushindia. Anaita sasa!
 
Ulafi ni kutumia Ziada. Na hiyo ndio dhambi katika ukristo. Sasa umepata 5, hitaji lako ni 2, unajilazimisha kumaliza yote tano halikuwa muhitaji, huo ni Ulafi. Ujamaa unakataa hilo. Ole ukamatwe!
Mungu wetu anaita sasa!
 
Mkuu wangu chama ulichosema ni sahihi! Mbaya zaidi, Nicholas anaamini yeye na wale wenye mawazo kama yeye ndio wenye uelewa usio shaka!
Mkuu NasDaz
Nicholas ni mambo ya kata upeo wake mdogo sana labda kwa kwasababu Bavicha wamepata mwl mpya prof. Jay atasaidia kumuelemisha sioni anachojadili zaidi kuchanganya mambo
Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
Kashangilie Lebron tuu nani hakujui kam wewe na Ritz nishida tupu humu ndani.
Nicholas
Naona unahangaika sana kujieleza ni wazi hiki unachotaka tujadili hukijui na kimekuzidi elimu; hebu tueleze huu uhuru unauongelea wewe ambao hauna mipaka unatumika nchi gani? Na kwenye mifumo ipi? Nimekuuliza awali umeshindwa kujibu kwasababu huna unachojua; hakuna nchi au mfumo wowote duniani unaotoa 100% ya uhuru huo unaouzungumzia; hata Vatican ambako utawala wake ni wa kidini hakuna huo uhuru na ndio sababu unapofanya makosa utaadhibiwa kwa mujibu na taratibu za Vatican sasa hebu jaribu knifundisha kwa ufupi usiandike kurasa zima unajaza pumba nyingi wakati mchele haujai kikombe cha kahawa. Kwa kumalizia tu usiogope Ritz na chama wapo kutoa elimu ya ufahamu kwa vijana wa Bavicha kama wewe; na CCM imekunyima mipaka gani ya uhuru wako katika kuchangia maendeleo yako binafsi na kwa taifa zima kwa ujumla?
Chama
Gongo la mboto DSM
 
Last edited by a moderator:
In your mind IAM THE PERSON TO BEAT.

sina muda mwingine wa kukuelewesha.Ila its not OKs ulizojaza hapa.Hizo Ok unazojipa ndizo zinakuka wrong conclusions.

Ukiwajibika unamake write decisions,na hutaona vikwazo zaidi ya vya watu wasiowajibika ambao watajipush kuingilia rights zako n akufanya jitihada za kukutawala.

Siwezi kuwa na mipaka hiyo kam sijawekewa na mtu.kam nitakuwa responsible nitafanya mengi ninayotaka na si ninayotakiwa .Uhusu unawekewa mipaka toka nje kwa insecure regime,au people.Sheria hazibani halali haziweki mipaka ya uhuru,ila zinawekwa kumfanya mtu awajibike anapoacha kuwajibika.ndio magereza yalikuwa ni sehemu za marekebisho.Kumrudisha mtu ktk wajibu.Siku hizi ni kumwadhibu mtu na kumnyika uhuru kwa kumwajibisha(kumtumikisha).
Whaaaaaaat?! In ma'mind you're the person to beat?! Bwah! bwaha! bwaha! bwahaaaa! Unachekesha aisee! Hapa hapigwi mtu inapigwa hoja; got no bullet for someone's head but a lot of them for weak arguments! The problem kwako ni kwamba ingawaje unakubali suala la Uhuru na Uwajibakaji, but you always take suala la uwajibikaji solely! Hapa tunapozungumzia uwajibikaji si wa baba kumnunulia nepi mtoto au wa mama kumnyonyesha mtoto; but we talk of Responsibility as a function of Freedom!

Tuendelee Bwana Msomi!
 
1. "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs" Embu kuwa mkweli Mkuu wangu, huo ndio Ujamaa, ni wapi unakopata jeuri ya kuthubutu kusema Ujamaa ni Unyonyaji? Demokrasi iliyopo imesukwa kulinda ubepari, na ubepari ni "Private Ownership" wapi kwenye mianya mikubwa zaidi kati ya hiyo mifumo miwili?
Mbona hii quote "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs" si ya kijamaa.Ujamaa unabeba wavivu.Na huyo mvivu si lazima awe amewekeza akili au mtaji ambao unaweza comperate nguvu alizopaswa ziweka.

Private onwership ni uhuru, ni umiliki na si umilikiwa.Unawajibika bila wajibishwa.
Mkuu aje uogope kufungwa na sheria za kikundi? Nilisema kuwa Ujamaa unatambua wazi kuwa hakuna mtu bila watu, hivyo hakuna ustawi wa mtu mmoja mmoja kama hakuna ustawi wa wote, hiyo ndio collectiveness. Na sheria ziltungwa kusimamia hilo, na kutekeleza hilo ndio KUWAJIBIKA. "HAKUNA WAJIBU WA MTU UNAOJENGWA KWA TAMAA/HULKA ZA MTU MMOJA. Huo ni Ubatili, Unafiki na Uongo mkubwa. WAJIBU HUJENGWA NA WATU kwa kujali UMOJA wao" Lakini ubepari unaamini kuwa mtu mmoja mmoja anaweza kujikwamua pasi na kujali hali za wengine! Sasa tujiulize, ni nani anaweza kuishi peke yake pasi na kufungamana na mtu yeyote? Kama hayupo, unadhani MAFUNGAMANO yao yanapaswa kufungwa na nini? Je, ni kanuni za watu au mtu? Ujamaa una miiko thabiti na yenye tija kabisa kuleta usawa katika jamii, uvivu, uzembe, kutegea, n.k hakuvumiliki katika Ujamaa. Nahisi unazungumzia kitu ambacho hukukitafakari critically, wengi wanaoubeza ujamaa hudai ni mfumo dhahania lakini si madai ya unyonyaji, hayajawahi kusimama hata!
Ni ngumu kuwa na sheria za kundi zikawa sahihi kwa kila mtu, lazima wengine wakubali compromise kwa manufaa ya wengine na si hata manufaa ya kundi.Kwa manufaa ya waliokaa ktk mirija.

Mbona unajiambia sana mambo hambayo si sahihi hata kwa viwango vyako na kutaka yafanya fact.Nani kaongelea kuwa kuwajibika kunajengwa na tamaa?Ndio maana hatuendi kwani kwa kiasi kikubwa ni hisia tuu za ushindani zianwaendesha ila ukweli ni kwamba umejiingira na kuwa central kwa kitu usichokijua.

Nani kakuambia binadamu tupo sawa kama equal?Tupo sawa ktk asect za utu ila si ktk capabalities,and mind power na flexibilities, na mengine yanayompatia kila mtu edge ktk mambo fulani.


Ujamaa utakuweje ni misingi thabiti ya utu wakati si natural wala hautambui values za bindamu zinamhusisha na mUngu wake?Ujamaa wa Nyerere ni version yake iliyoongezewa Mungu ,ila ujamaa halisi ulipingana na Mungu.Nchi za kijamaa zinaabudu sana viongozi wake.Kwetu Nyerere alipotezea kwa vile dini ilimsuta,ila sasa hivi Kikwete anafaidi kuabudiwa kwa sana.

Viongozi wa Urusi, North Korea, Cuba,China, etc wanaabudiwa kabisa.Hayo mengine ni coating tuu..."huo usawa" uliouweka unakuumbua kabisa.Kwani ndipo ujamaa unakuwa adhabu kwa hard working,na reward kwa lazy,na viongozi.Yule mvivu anakuwa subsidized na ziada ya mwenye bidii au aliyetumikishwa kwa sheria kwa kiasi cha ziada.Ndio maana leo CCM wanang`ang`ana maliza wengine ziende kwingine Zote, na si kile kiwango kinachokubaliwa kwenda Hazina ya serikali Kuu.Hata ktk Nyumba za ibada yale mafungu yanayohifadhiwa hutumika kuwasaidia masikini na mayatima wanaokosa msaada.

Binadamu ni social creature ,ila naturally ni "Selfish", ndio maana ana mkewe, ana nyumba yake etc.Na Mungu alimpa Adamu,Ibrahimu, Wana wa Israel, ..na wengine kw akuwaambia ni chako, na ukimiliki.Minadamu ni mmiliki na si mmlikiwa.Ujamaa unamiss a apoint hapo.Ndio maana mashirika yanayoitw aya umma ni shamba la bibi kwa vile hayana mwenyewe.Umma si real entity....waulize mafisadi wa nchi zote za kijamaa.Na hat amabepari wanasema kabisa serikali ni spender si producer, na ikibaki na hela inaongeza matumizi kwa kuongeza ajira hata apsipo hitajika.

Leo Tanzania matnzania ni masikini kwa vile hana ardhi,hawezi endeleza kwa kiwango pale anapoambiwa serikali inapahitaji.Ndio maana hatukopesheki.

Katika misingi ya UTU wa mtu mweusi, wajibu wake mtu wa kwanza na mkuu kabisa, ni KUMFIKIRIA MWENZAKE. "Nipo vile Tulivyo"
Leo under Ubepari kutofanya kazi ni sehemu ya uhuru wako, hufanyi kazi huhojiwi-unakula huhojiwi, eti kila mtu yuko huru. Ni UBATILI.

Misingi ya mtu mweusi kaweka nani?wavuta bangi kama Bob marleyna magaidi km akina malcolm X?Au vichaa wengine wenye maono yanayopoteza vijana na generations.Huu ujinga wa sijui mtu mweusi na kinachoitwa asili yake ndicho huwa kinawashika sana watu shallow.Hata waislamw engi hudanganywa kuwa ni asili ya tu mweusi, marasta nao hivyo hivyo.

Nani kakwambia mabepari hawawafikirii wengine?Mabepari wapo responsible ktk mazingira yao sana,kuanzia kuinua kipato cha watu,kuwapatiwa watu elimu ,afya na mengine yatakayopanua domain ya yeye kupata hela zaidi.Yani kuwafanya watu waweze kwenda afuta hela kwingine na kuongeza hela endelevu ktk domain yake.Wanajua kabisa kuwa maisha ni mutuallly dependent.Wanajua kuwa ukiwa mbahili na kuwapa watu vitu duni,itaikia mahali watakuwa hawana pa kupata hela za kureplace ulizochukua,na hivyo kuwauzia vitu hadi kuwafilisi na wewe kufa.Ndio maana wa sehemu ya philanthropic au social responsibility.Na wapo serious kunagalia hawamalizi hadi mtaji wa soko lake.
Mkuu katika kuishi kama wamoja, bado unataka kufanya kazi kuwe ni swala la hiyari? Yaani msimu ni wa kupanda wewe unataka ulale eti utapanda utakapojisikia. Taifa lina uhaba wa chakula eti wewe unataka uachwe uwajibike katika kuzalisha mkonge, wapi na wapi? Ndio uhuru unaosema huo? Ndio huo unaotaka usiwe na mipaka? ITAWEZEKANAJE? Gharama halisi za kauli ya "Uhuru ni Uwajibikaji" sizo unazodai. Udaicho na Uaminicho ni dhana mbili tofauti kabisa!

mbona unajipa hisia zisizo halisi na kuzipa ground y akujenga hoja zako?Kazi ni hiari kam umeweza fanya kazi extra n akuweza fidia kipindi hufanyi kazi.Ila ni kutowajibika na kunaweza kupelekea filisika au kuanza ingilia majukumu ya mtu baada ya kuanza kumbushwa na njaa.

Kwa taarifa yako,mwajibikaji mzuri ktk utumwa wa kijamaa akipewa uhuru wake akawajibika ktk haki yake,huwa nafanikiwa sana kwa vile anafanya kazi sana, na hana mvivu pembeni wa kugawana naye sawa.belive me kuna watu ambao hunyang`anywa mali zote na kuanza moja na musa si mrefu wanawapita waliochukua mali za mwanzo.
2. "the more you, earn the more you gain" kauli hizi ndizo zanazowapoteza kabisi. Unadhani mlemavu wa miguu na mikono na miguu anaweza kujikusanyia nini? Je, ni toshelevu kwake? Je, ni vibaya kuunda sheria ya wewe kamili kutoa ziada yako kwake? Ndio muitacho Unyonyaji hicho?Wangapi wamezaliwa sehemu hazina shule wala zahanati, je utawafanishaje nawe uliyezaliwa Obay? Kugawa ziada yako kwao kutokana na afya yako bora na elimu bora uliyopata, ndio unaouita Unyonyaji? Unathubutuje? Hujui kwamba wao walikosa facilities za kuwawezesha? Hujui kuwa kipindi wewe upo shule, wenzako walikuwa mtaani kutafuta chochote kutia kinywani? Kaitika hilo atakayesema WAJIBU wako ni kugawa surplus yako kwao kuwainua, na yule atakayesema wajibu wako ni kuitumia surplus yako vile upendavyo, yupi kwako ni bora?

hapa umechanganya hisia, woga wa kuface ukweli na mengine...kumlazimisha mtu kulipa ziada kwa ajili ya walemavu ni unyang`anyi ndugu yangu.Huwezi iba hela halafu ukatoe sadaka si sadaka.

Kuzaliwa sehemu ambazo hazina shule, na sijui nini...Hayo ni matokeo ya mambo mengine,ambayo lazima yashughulikiwe.Pengine hawataki shule, hawataki jitolea kwa lolote, hubomboa shule,pengine serikali iliyopo ni mbovu na baguzi.

Kutoa si lazima iwe ziada, kutoa kwa mabepari ni ni sehemu ya business, wanaiwekea budget,malengo na kuitafuta hiyo hela na si kusubiri ibaki.Huo ndio uovu wa ujamaa,kutoa mabaki.Hata kwa sadaka haikubaliki.Punguza hisia ndugu yangu, bado wewe unatoa ziada?Wenzio wanafanya tafiti kiasi kinachohitajika,wana set goals na wanapanga pa kuzipata hizo hela na watu wanazifanyia kazi.Na mara nyingi kuna taasisi kabisa.
Wapo waliotumia Ujamaa vibaya, hatukatai. Uzuri kanuni bora zilikuwepo Kuepusha na Kuwashughulikia hao. Lakini Ubepari wenyewe ni UBATILI, WIZI na UNYONYAJI.
Hujui gharama halisi ya madai yako Mkuu wangu! Rudi katika tafiti yako upya.
Yu tayari kutushindia. Anaita sasa!

Wapo waliotumia ubepari vibaya pia kwa kuwa wanyang`anyi.So whats a point.Ubepari si negative behaviour ni wajamaa tuu na matamshi yao kwa kiswahili ndio una amplify negative view.Ni km mtu anaweza tamka kabila au jina lako so negatively linaweza project hiyo image vibaya kama tusi vile..Kama sasa hivi "waliitwa mabeberu" ila beberu ni dume.Na mwanamume kapewa sifa sana ktk mila zetu.Nikupe mfano.Characters wa gazeti la sani, wengi wamepewa majina mazuri sana ya makabila fulani ila matendo waliyopewa ,ukisikia mtu leo anaitwa hayo majina utadhani ni tusi. Mfano. Kobelo ,kwa waluguru ni jina maarufu,ila kamwambie msoma sani wa Arusha kuwa jina lako ni kobelo atakuuliza tena umpe jina kamili.Pia Pimbi,kipepe na wengine..

So usifikiri kiswahili n kijamaa unapolisikia neno Ubepari.Capitalism ni Jina la heshima na mapepai wanajitambulisha hivyo.

Mjamaa atapata wapi kanuni za haki za kuwaadhibu wengine wakati naye ni uzao wa huo uovu?Mara nyingi wana side mbilimbili,na wanazuia kuhoji.Kila ukihoji wenzio wanakuambia unaonekana kuanza usaliti.Unafungwa mdomo kama si kushughulikiwa.Ndio kinachoendelea China,TZ, na kwingineko.Wanaweza pia kuzimisha just because wanakuambia unachokisema kitaabisha taifa,kinahitaji semwa ktk vikao vya siri.
 
Mkuu NasDaz
Nicholas ni mambo ya kata upeo wake mdogo sana labda kwa kwasababu Bavicha wamepata mwl mpya prof. Jay atasaidia kumuelemisha sioni anachojadili zaidi kuchanganya mambo
Chama
Gongo la mboto DSM

Nashukuru kwa kuthibitisha ulichokuwa unakataa,kukurupuka kwa CCM kjenga shule za kiwango duni.Umechoka mfagilia JK?

Una akili za ndege.
 
Nicholas
Naona unahangaika sana kujieleza ni wazi hiki unachotaka tujadili hukijui na kimekuzidi elimu; hebu tueleze huu uhuru unauongelea wewe ambao hauna mipaka unatumika nchi gani? Na kwenye mifumo ipi? Nimekuuliza awali umeshindwa kujibu kwasababu huna unachojua; hakuna nchi au mfumo wowote duniani unaotoa 100% ya uhuru huo unaouzungumzia; hata Vatican ambako utawala wake ni wa kidini hakuna huo uhuru na ndio sababu unapofanya makosa utaadhibiwa kwa mujibu na taratibu za Vatican sasa hebu jaribu knifundisha kwa ufupi usiandike kurasa zima unajaza pumba nyingi wakati mchele haujai kikombe cha kahawa. Kwa kumalizia tu usiogope Ritz na chama wapo kutoa elimu ya ufahamu kwa vijana wa Bavicha kama wewe; na CCM imekunyima mipaka gani ya uhuru wako katika kuchangia maendeleo yako binafsi na kwa taifa zima kwa ujumla?
Chama
Gongo la mboto DSM

teh teh ..haya ni matusi km ya magamba..polis wanaonea watu wanasema wanafanya kazi nzuri.Sasa wanabeba bangi.Kazi nzuri..Hata vilaza nao wanaelemisha? Thank you kwa kuwa na bidii na kujitolea kwa unachoamini...tataizo ni kwamba unaamini kufanya kitu kisicho cha uwezo wako na upo determinde kupotosha..Utakuwa insane tuu.

Hakuna mfumo duniani unaoweza ingilia uhuru wa binadamu na kuucha uwe wa huyo mtu.

Nikupe mingapi mifano mingapi ili uridhike kuwa CCM inataka jificha ktk sheria kandamizi?
 
Ulafi ni kutumia Ziada. Na hiyo ndio dhambi katika ukristo. Sasa umepata 5, hitaji lako ni 2, unajilazimisha kumaliza yote tano halikuwa muhitaji, huo ni Ulafi. Ujamaa unakataa hilo. Ole ukamatwe!
Mungu wetu anaita sasa!

Tehe Ujamaa haukatai kula zaidi,ila unakataa kuhifadhi zaidi ambayo wataiona kuwa utajiri...ni serikali tuu ndio imejipa hiyo haki.

Ukristu si ujamaa..
 
Uhuru unamipaka wewe ndio utakuwa mjinga na kilaza. Ethics lazima zizingatiwe. Huwezi ukamtukana rais tu matusi ya nguoni, hatuwezi kukubali uhuru wa wewe kuliwa 0713 na punda, huo ni uhuru au utumwa wa akili yako?
 
Uhuru unamipaka wewe ndio utakuwa mjinga na kilaza. Ethics lazima zizingatiwe. Huwezi ukamtukana rais tu matusi ya nguoni, hatuwezi kukubali uhuru wa wewe kuliwa 0713 na punda, huo ni uhuru au utumwa wa akili yako?

Karibu ktk somo lililowashinda wenzako...nona umeingia ktk askari wa vietnam ktk zile movie za miaka ileee ambazo jamaa walikuwa wakiuwawa na masterling wa movie bila kuisha.Umaingia tuu na matusi ya kijinga kwelikweli.Ndio bisahara yako nini?naona unataka promo.

Mbona una suggest ujinga wewe unajipitishia wewew halafu unataka mwingine akubali mamabo yako ya kufikirika.


Ethics ni relative na mtu hawezi zi master.Uhuru hauna mipaka na hujaweza thibitisha itu hapa.Kwanza kawanini nifikie huko kumtukana au chochote.Mimi si sadist, na sijashindwa wajibika kiasi cha kujinyima uhuru, au kuuza uhuru wangu kwa hisia ,au hata kwa mtu mwingine .

Kwai rais ni nani asitukanwe?kazidi utu zaidi?Umeanza ona wapi una kichaa.?Wewe una kakika gani watu ktk vyumba vyao wanamtuka Rais wako matusi mangapi?na kumchora vibaya kiasi gani.Ni akili tuu ndio maana hujaona jinsi gani watu walivyo na uhuru mkubwa hata kama baadhi ya aspects zimechukuliwa na makandamizi.
 
Duh! Mkuu Nicholas, ukiweza kunithibitishia kwa hoja kamili kuwa nukuu "From Each According to His Ability. To Each According to His Needs" nadhani sitakuwa na sababu tena ya kupingana nawe, lakini kama huwezi kufanya hivyo, kwa heshima yako nitaomba kukuambia kuwa unachosema hukijui hata kidogo, utakachopaswa ni kuuliza uelimishwe si kupinga! Na sitakuwa na haja tena na kuhoji ulichoendelea kuandika. Kwa kukusaidia anza na swali hili, Ujamaa ni nini? Kuwa critical katika tafakari yako, hisia zako ni adui katika kufikia jibu sahihi. Pia, huwa hatupingi hoja kwa kupaza sauti na ku-swear kuwa 'kweli tena hilo si kweli au hilo ni kweli'. Pia tambua uwepo wa HULKA za binadamu, kisha pima njia sahihi za kuzizuia, maana kila maamuzi yatokanayo na Hulka za watu, ni Unyonge wetu na kilio kwetu!
'Africanism' ......kamwe Uafrika hauwezi anguka siku zote, Utasimama tu! Wavuta bangi na magaidi, na ma-babaric na un-civilized people, waliusemea tangu kale, wavaa tai maofisini wakasema HAPANA-ni UBATILI kwa maana nguruwe mweupe amesema hivyo, leo ni mpumbavu aliliae asali halikuwa amefuga manyigu! Afrika ina Mazingira na Nyakati zake binafsi tofuti na za wengineo, Mazingira hayo na Nyakati hizo ndizo zipaswazo kuzaa mifumo ya maisha ya watu wake! Ni mpumbavu tu anayefikiri kutambua namna itupasavyo kuishi ni lazima tuambiwe na wengine!
Iwe ni Ujamaa ama Ubepari, ustawi wetu umo katika kuishi Uafrika wetu!
Anaita sasa!
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom