CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

CCM wanajadili uhuru na Mipaka ya uhuru, Uhuru hauna mipaka!

CCM hawawezi elewa au hata kukubali lisikia neneo responsibility.Ndio maana wanapata shida ishi kizazi hiki.Kawambwa hajawajibika, si kwa kazi yake pia hata kukubali makosa yaliyotokea chini ya uangalizi wake, nahaya yanakwenda all the way to other areas.Na ndio maana tunapata gharama zote hizi za kupoteza uhuru wetu.

Mtu mjinga na mwovu hawezi wajibika.Mjinga haelewi vizuri wajibu, na muovu kashindwa timiza wajibu wake.

WAJIBU WENYEWE NI UHURU.Si shuruti, n andio maana vinakwenda pamoja na uhuru.Na ndio maana CCM wamaeshindwa timiza wajibu wao kw akaisi ch akuwapa wengine shida na mwishowe wanatumikisha wengine ili kutowajibika kwao kusiwajisbishwe.
 
wewe ndio mwenyekiti wa wajinga kwa sababu unadhani watu wote wana mawazo yanayofanana...

Haha bahati mbaya sana hili somo kwa wengi hapa ni kama rocket sayansi.Ni camp of thought on itself, ni kitu nimekifanyia kazi muda mrefu sana wakati najaribu angalia patterns zinazofanya UHURU kutumika kama kitu relative kwa watu fulani.

Juzi nilipata same analysis toka kwa watu wachambuzi wa kimarekani baada ya yule jamaa kupatikana akiwa na wanawake aliwateka na kuishi nao huku akiwatoa mimba kwa vipigo.

"Wanasaikologia na wachambuzi walijaribu toa theory zao kuhusu mahusiano yanaoyojengwa kati ya mtumwa na master wake hata kama hampendi na inafikia mahali wapo tayari kusem auongo ili kumlinda".Hiki ndicho kinachowakuta watanzania na jamii nyingi duniani.


Wale wabunge pale mjengoni leo wameonyesha shemu kubwa ya hiyo theory, wengine wana ji blackmail wenyewe.Hasa wale wanaodhani wakitetea uhuru basi nyumbani wake zao, watoto wao watataka uhuru wa kuongea, na maswali magumu yanayomsinda nyumbani hawezi yanyamazisha kwa kusema huna "adabu".Wengine wapo insecure wanahisi wake zao wakitaka uhuru wa watataka daia haki ya kufikishwa wa "kufikishwa".watu km hawa hawawajibiki kwenye mambo ya ndoa.

Kuna mengi sana yanayoweza explain kwanini wabunge wengi leo watakuwa upande wa sirini, upande wa kuminya uhuru.Uhuru wa watu kusema yale yote yanayofanya taifa liwe mahali pa kutosha watu wengi.Insecure people are free, na hawataki kuwajibika ndio maana wanataka tengeneza level kw akuwafanya wengine more insecure ili relatively wawe masters.
 
Sasa wewe nicholus unafikili hizi kashifa zako na matusi kwa viongozi wa ccm na serikali unadhani ni njia sahihi ya kuishauri jamii katika kuleta mabadiliko.jaribu kupima uone kama uko sahihi sana katika mwenendo wako.
kwako ni matusi kwangu sio,sijalenga kashfa.Tusi si lazima liwe neno ulilozoea.Ndio maana watu hutana majina yenye tafsiri fulani ktk context fulani na mwenzie asichukie ila neneo hilohilo hilo likirudiwa ktk context ingine ni matusi. Mimi kila siku magamba wananitukana kwa matendo na maneno yao.
 
acha kutupotosha wewe,uhuru una mipaka na mipaka yake ndo sheria
kuwa huru ila usivunje sheria

uhuru ni natural, sasa nani anadefine mipaka ktk dunia ya leo wakati hana uwezo wa kufanya yaliyofanywa na nature?HUko ni kuharibu mazingira.
 
Tukitimiza wajibu :

-Tutalinda taifa kama enzi ya mwalimu.Kila mtu alikuwa shushushu , na alichoreport kilifika haraka kwa wahusika bila simu wala magazeti na issue ilishughulikiwa.Mwalimu anagkuta serikali kama ya CCM ya kuingiza na kuwapa kila kitu wageni.Angekuwa ameuwawa na mamluki wa makaburu, na wengine.

-Tutatumia akili kuongeza kipato na kuiba, wala kutumia nguvu kuwanyamazisha wengine hata kuongea mambo binafsi ya nchi yao,just because mazungumzo yao yanakufanya ujisikie mkosefu.Au kufunga mianya ya uovu wako.


-ukiwa responsible utakuwa busy na majukumu ya msingi na kupambana kuwawekea wengine mipaka,si wajibu wako .
 
Kwanini professor mzima akomae kupata bwereree pasipo uhalali wakati anajua mshahara na kazi aliyochagua inapaswa kimu mambo yote ya msingi ktk maisha.Kwanini asifikiri kwa upande wa pili kuwa anawajibika kuheshimu makubaliano ya kazi, na pia kutumia uwezo wake kutazama njia nyingine za zaidi?Kwanini asijiulize kama kawajibika zuia tamaa zake.Tamaa si parameter ya uhuru ila utumwa ndio maana zikizidi humfanya mtu azitumikie.
 
Yaani hao wasomi wa bongo ni vilaza kwavile tu hawakubaliani na wewe; au? Aisee, natamani nami ningekuwa msomi wa vyuo ulivyopitia wewe ambavyo vingenifanya kila anayetofautiana na mimi, kwangu angekuwa kilaza! Na kwa staili hiyo, bila shaka ni mimi peke yangu ndiye ningekuwa na akili kuliko wote duniani coz' there'd be no way kwamba billions of people worldwide wote wakubaliane na mimi! Manake ingekuwa tu cku naamka, nasema China inapatikana barani Africa; na wote watakaopinga, VILAZA!

Hakuna mahali nimesisitiza wakubaliane na mimi.Ila hawana theory yoyote inayo define freedom kwa level ya mtu binafsi, jamii na social life ya raia kw akila siku.Yote waliyo nayo ni collections tuu za watu wengine.

Nania hwajui hawa jamaa kuishia narate mamabo ya watu wengine,tena wakishadaka mara moja wana fanya y akijamaa.Ndio maana CCM leo wanataka digital ifany akazi ktk analaogia.

Unakurupuka tuu,ndio maana unahitaji mipaka ya uhuru,ili upate dose ya kukutosha, ili usiende nje ya wewe kuwajibika.

Ndio nyie hamuwezi wala kutaka wajibika kwa hisia zenu ndio maana mnalia sana wanawake wakivaa nguo fupi,yaani wakose hewa na uhuru just because wewe huwezi jikomboa ktk tamaa zako,na wala huna mpango wa kuwajibika.Ndio maana mkiingia bank kwa vile mmewekewa mipaka basi hamna visingizio kuwa Hela zinawekwa wazi sana na hivyo kukutamanisha.Au hela zinakutamanisha kufanya kazi?Kwanini na maumbile ya mwanamke yasikutamanishe kuwajibika vyema ktk ndoa yako?Sasa mkiwa madakatari wa wanawake mtawabaka wagonjwa just because umeona kwenyewe?

Halafu mnataka reward kwa Mungu ?Kwa lipi wakati hamuwajibiki?

Chama analogia hakiwajibiki kuwaachia watu wawajibike.
 
Yaani hao wasomi wa bongo ni vilaza kwavile tu hawakubaliani na wewe; au? Aisee, natamani nami ningekuwa msomi wa vyuo ulivyopitia wewe ambavyo vingenifanya kila anayetofautiana na mimi, kwangu angekuwa kilaza! Na kwa staili hiyo, bila shaka ni mimi peke yangu ndiye ningekuwa na akili kuliko wote duniani coz' there'd be no way kwamba billions of people worldwide wote wakubaliane na mimi! Manake ingekuwa tu cku naamka, nasema China inapatikana barani Africa; na wote watakaopinga, VILAZA!

Hakuna mahali nimesisitiza wakubaliane na mimi.Ila hawana theory yoyote inayo define freedom kwa level ya mtu binafsi, jamii na social life ya raia kw akila siku.Yote waliyo nayo ni collections tuu za watu wengine.

Nania hwajui hawa jamaa kuishia narate mamabo ya watu wengine,tena wakishadaka mara moja wana fanya y akijamaa.Ndio maana CCM leo wanataka digital ifany akazi ktk analaogia.

Unakurupuka tuu,ndio maana unahitaji mipaka ya uhuru,ili upate dose ya kukutosha, ili usiende nje ya wewe kuwajibika.

Ndio nyie hamuwezi wala kutaka wajibika kwa hisia zenu ndio maana mnalia sana wanawake wakivaa nguo fupi,yaani wakose hewa na uhuru just because wewe huwezi jikomboa ktk tamaa zako,na wala huna mpango wa kuwajibika.Ndio maana mkiingia bank kwa vile mmewekewa mipaka basi hamna visingizio kuwa Hela zinawekwa wazi sana na hivyo kukutamanisha.Au hela zinakutamanisha kufanya kazi?Kwanini na maumbile ya mwanamke yasikutamanishe kuwajibika vyema ktk ndoa yako?Sasa mkiwa madakatari wa wanawake mtawabaka wagonjwa just because umeona kwenyewe?

Halafu mnataka reward kwa Mungu ?Kwa lipi wakati hamuwajibiki?

Chama analogia hakiwajibiki kuwaachia watu wawajibike.
 
Bado michango ya wabunge wa CCM inatia huruma sana,kwani wengi wana matatizo ya tumbo na kisaikologia.Na uelewa mdogo.

Leo hapakuwa na sababua ya kupiga kelele kuhusu amani na kuanza toa mifano ya rwanda,somalia na kwingine.
 
wewe ndio mwenyekiti wa wajinga kwa sababu unadhani watu wote wana mawazo yanayofanana...

Natamani kuanzia kesho wangetangaza marufuku kutangaza habari zinazohusu uhalifu unaoendelea nchini iwe wa polisi kubeba Bangi, Ufisadi wa aina zote, kubambika kesi watu n.k. maana zote hizo ni uchochezi na kurudisha taifa nyuma kimaendeleo.
 
Hakuna mahali nimesisitiza wakubaliane na mimi.Ila hawana theory yoyote inayo define freedom kwa level ya mtu binafsi, jamii na social life ya raia kw akila siku.Yote waliyo nayo ni collections tuu za watu wengine.

Nania hwajui hawa jamaa kuishia narate mamabo ya watu wengine,tena wakishadaka mara moja wana fanya y akijamaa.Ndio maana CCM leo wanataka digital ifany akazi ktk analaogia.

Unakurupuka tuu,ndio maana unahitaji mipaka ya uhuru,ili upate dose ya kukutosha, ili usiende nje ya wewe kuwajibika.

Ndio nyie hamuwezi wala kutaka wajibika kwa hisia zenu ndio maana mnalia sana wanawake wakivaa nguo fupi,yaani wakose hewa na uhuru just because wewe huwezi jikomboa ktk tamaa zako,na wala huna mpango wa kuwajibika.Ndio maana mkiingia bank kwa vile mmewekewa mipaka basi hamna visingizio kuwa Hela zinawekwa wazi sana na hivyo kukutamanisha.Au hela zinakutamanisha kufanya kazi?Kwanini na maumbile ya mwanamke yasikutamanishe kuwajibika vyema ktk ndoa yako?Sasa mkiwa madakatari wa wanawake mtawabaka wagonjwa just because umeona kwenyewe?

Halafu mnataka reward kwa Mungu ?Kwa lipi wakati hamuwajibiki?

Chama analogia hakiwajibiki kuwaachia watu wawajibike.
Nimeshindwa kukusoma post yako hadi mwisho manake sioni cha maana ulichoandika zaidi ya viroja na vihoja! Walichoakuwa wanajadili ni kwamba, hata kama panatakiwa pawe na uhuru wa habari, bado hakuna uhuru usio na mipaka...na hii ni popote pale duniani! Taja nchi moja duniani ambayo mwandishi yupo huru kuandika chochote kile! Hizo habari zako kwamba cjui theory, cjui madudu gani; ni mbwembwe zako tu! Hoja ya msingi, hakuna uhuru usio na mipaka, PERIOD!
 
Nimeshindwa kukusoma post yako hadi mwisho manake sioni cha maana ulichoandika zaidi ya viroja na vihoja! Walichoakuwa wanajadili ni kwamba, hata kama panatakiwa pawe na uhuru wa habari, bado hakuna uhuru usio na mipaka...na hii ni popote pale duniani! Taja nchi moja duniani ambayo mwandishi yupo huru kuandika chochote kile! Hizo habari zako kwamba cjui theory, cjui madudu gani; ni mbwembwe zako tu! Hoja ya msingi, hakuna uhuru usio na mipaka, PERIOD!

Naona umeamua kuleta ubishi wa ukimwi/VVU hapa, walibisha hadi madaktari.Hii ni school of thought by itself.Ni ngumu kuwa mjuaji halafu ukataka eleweshwa.

Unachotaka kiita ni mipaka si mipaka ,ni Domain kubwa ya uhuru "Kujitawala na kuwajibika mwenyewe".Ukiwa huru, kiukweli tamaa hazikutawali,hutochafua mazingira,hutotumia muda vibaya, hutopenda faidikika kwa kuwaangusha wengine, hutaharibu afya yako, hutoandika kitu kisicho sahihi kma unawajibika kwa ubora na kuaminika kwa kazi zako, hutoataka advantage kwa wanyonge (.....yaani hutohimiza Mnyonge mnyongeneni....).Ndio maana leo CCM wanatunyonga halafu wanategemea tupa haki.Huku si kuwa respsonsible.

Sasa kuwajibika si mipaka ya uhuru ni "Extensition ya uhuru", usipowajibika utawajibishwa, na hivyo kuwa mtumwa wa mtu, amri au sheria.Yaani kutokumbwa na sheria au kufanya vitu kwa kuangalia na kuogopa sheria ni utumwa wa sheria.


NI bahati mbaya sana unaishi ktk dunia inayodai sana "utawala wa sheria" na mipaka ya vitu.Utawala wa sheria ni kwaajili ya watu wanaopoteza uhuru ama kwa kujtakia au kutakiwa na kufanywa na wengine.Na binadamu wengi wanahitaji sana kuhimizwa, kuelimishwa na baadaye kutumikishwa kwa mgongo wa sheria.Nikupe mfano wa kujitawala na kutawaliwa ktk kitu kimoja. NGONO ni tendo lenye uhalali na uharamu..ama zembe, ama kubaka, ama kununua, ama kuridhia ama kukosea. Kutowajibika kutunza mazingira kunawafanya wabakaji kuharibu mazingira na waliopo kwa kubaka, n ahivyo kumtumikisha wengine, na hivyo kujiweka ktk utumwa kwa kujiweka ktk hukumu ya sheria.

Kaulize hata wana sheria waliokomaa, au watu wa magereza, watakuambiaje na mtu aliye mahakamani aua gerezani.Watakuambia mtu anapotoka anawekwa huru...akiwa ndani alikuwa na baadhi ya aspects za uhuru ila si huru.

Uhuru unauzwa au kuorwa, uhuru unanunulika au kupeana pale uwajibikaji au uelewa unapokuwa mdogo.Kila kosa ufanyalo unauza "aspects fulani za uhuru", unapokuwa ktk sheria ambazo ungepend azisiswepo ni wazi kuwa si huru.

Ukiwajibika utajitawala kwa kila angle, kuanzia ktk hisia tumikishi,fikra,magonjwa ingawa si yote, na hivyo kujikuta uhuru wako mpana unapanuka hadi kufikia mahali pasipo kikomo.Hizi limits za kimazingira na sheria , ukosefu na upotofu wa elimu ndio vitu vinavyotutumikisha na kuufanya uhuru uwe na mipaka.
 
Naona umeamua kuleta ubishi wa ukimwi/VVU hapa, walibisha hadi madaktari.Hii ni school of thought by itself.Ni ngumu kuwa mjuaji halafu ukataka eleweshwa.

Unachotaka kiita ni mipaka si mipaka ,ni Domain kubwa ya uhuru "Kujitawala na kuwajibika mwenyewe".Ukiwa huru, kiukweli tamaa hazikutawali,hutochafua mazingira,hutotumia muda vibaya, hutopenda faidikika kwa kuwaangusha wengine, hutaharibu afya yako, hutoandika kitu kisicho sahihi kma unawajibika kwa ubora na kuaminika kwa kazi zako, hutoataka advantage kwa wanyonge (.....yaani hutohimiza Mnyonge mnyongeneni....).Ndio maana leo CCM wanatunyonga halafu wanategemea tupa haki.Huku si kuwa respsonsible.

Sasa kuwajibika si mipaka ya uhuru ni "Extensition ya uhuru", usipowajibika utawajibishwa, na hivyo kuwa mtumwa wa mtu, amri au sheria.Yaani kutokumbwa na sheria au kufanya vitu kwa kuangalia na kuogopa sheria ni utumwa wa sheria.


NI bahati mbaya sana unaishi ktk dunia inayodai sana "utawala wa sheria" na mipaka ya vitu.Utawala wa sheria ni kwaajili ya watu wanaopoteza uhuru ama kwa kujtakia au kutakiwa na kufanywa na wengine.Na binadamu wengi wanahitaji sana kuhimizwa, kuelimishwa na baadaye kutumikishwa kwa mgongo wa sheria.Nikupe mfano wa kujitawala na kutawaliwa ktk kitu kimoja. NGONO ni tendo lenye uhalali na uharamu..ama zembe, ama kubaka, ama kununua, ama kuridhia ama kukosea. Kutowajibika kutunza mazingira kunawafanya wabakaji kuharibu mazingira na waliopo kwa kubaka, n ahivyo kumtumikisha wengine, na hivyo kujiweka ktk utumwa kwa kujiweka ktk hukumu ya sheria.

Kaulize hata wana sheria waliokomaa, au watu wa magereza, watakuambiaje na mtu aliye mahakamani aua gerezani.Watakuambia mtu anapotoka anawekwa huru...akiwa ndani alikuwa na baadhi ya aspects za uhuru ila si huru.

Uhuru unauzwa au kuorwa, uhuru unanunulika au kupeana pale uwajibikaji au uelewa unapokuwa mdogo.Kila kosa ufanyalo unauza "aspects fulani za uhuru", unapokuwa ktk sheria ambazo ungepend azisiswepo ni wazi kuwa si huru.

Ukiwajibika utajitawala kwa kila angle, kuanzia ktk hisia tumikishi,fikra,magonjwa ingawa si yote, na hivyo kujikuta uhuru wako mpana unapanuka hadi kufikia mahali pasipo kikomo.Hizi limits za kimazingira na sheria , ukosefu na upotofu wa elimu ndio vitu vinavyotutumikisha na kuufanya uhuru uwe na mipaka.

Literally, in every society citizens excise SOME degree of freedoms since, ahead of every citizen there's a wall which's is not 100% permisable regardless whether you're in a democratic or non democratic society! It's not permisable coz' your degree of freedom has certain restrictions/boundaries, manipulatively called responsibilities. These restrictions are there no matter what; the only difference is that, the number and strengths of these restrictions differ from one society to another but that doesn't mean there're no limits at all!

And when we talk of society, this is just a collection of people and doesn't necessarily that society 2b a formal society. And as a result of nature, these people can never be the same. And since they can never be the same but everyone will claim freedom; then there must be responsibilities for everyone to make the society move. JF ain't no formal but still a society where JF Members are the citizens of this society. We've freedom to express our feelings here but still we've responsibility to follow rules and regulations stipulated by JF Officials. Failure to exercise that responsibility, your freedom will be withdrawn; e.g get banned or your post get removed!


But the most important thing ni kwamba, you still have freedom to be or not to be a part of any particular society. But if you decide(exercise your freedom) to be a part of that society then you're obliged to exercise the imposed responsibilities in that society!


And when we move to the real world, similar scenario exists. Tumchukulie mfungwa....huyu yupo jela, amepokonywa kiasi kikubwa cha uhuru wake! WHY? Coz' every citizen in a society has a freedom as well as responsibilities/restrictions! Mfungwa huyu alikuwa na uhuru wa kuvunja ama kutovunja sheria. Hata hivyo, kutovunja sheria ndio wajibu wake. Mfungwa huyu aka-opt kuvunja sheria, na hivyo akaacha kutekeleza wajibu wake! As a result, his freedom got withdrawn!


Now applying the same to the topic under discussion; FREEDOM OF PRESS! A Journalist in any particular society has a freedom; including freedom to inform the society/freedom of press! However, he's to excise the imposed responsibilities in that society too. Hii haijalishi how democratic the society is! Ukiwa nchi za Kiarabu unaweza kuandika ni namna gani Osama Bin Laden alivyokuwa Hero! But when you write the same in US, CIAs nd FBI's surveillance devices, whether electronic or mechanical, will be close to you wherever you go! Mwandishi ana uhuru wa kuitumia kalamu yake na kupeleka habari kwenye society lakini wakati huo huo ana wajibu wa kuhakikisha habari hiyo haitaleta negative effect(s) kwa society husika! So, literally, we can call it WAJIBU but practically ni MIPAKA! In a civilized world, neno MIPAKA got painted with beautful colors na kunyunyuziwa manukato mazuri ili lipate kusikika na kutazimika vizuri masikioni na machoni mwa wale ambao wasingependa kusikia kwamba "wanawekewa mipaka!" But when you careful apply detergents to remove those beautiful paintings; what you remain with is no longer RESPONSIBILITIES, but rather RESTRICTIONS/BOUNDARIES!


Shituka ndugu, usihadaike na hizi nadharia za kimagharibi; just apply your own thinking to analyse them!
 
Literally, in every society citizens excise SOME degree of freedoms since, ahead of every citizen there's a wall which's is not 100% permisable regardless whether you're in a democratic or non democratic society! It's not permisable coz' your degree of freedom has certain restrictions/boundaries, manipulatively called responsibilities. These restrictions are there no matter what; the only difference is that, the number and strengths of these restrictions differ from one society to another but that doesn't mean there're no limits at all!

And when we talk of society, this is just a collection of people and doesn't necessarily that society 2b a formal society. And as a result of nature, these people can never be the same. And since they can never be the same but everyone will claim freedom; then there must be responsibilities for everyone to make the society move. JF ain't no formal but still a society where JF Members are the citizens of this society. We've freedom to express our feelings here but still we've responsibility to follow rules and regulations stipulated by JF Officials. Failure to exercise that responsibility, your freedom will be withdrawn; e.g get banned or your post get removed!


But the most important thing ni kwamba, you still have freedom to be or not to be a part of any particular society. But if you decide(exercise your freedom) to be a part of that society then you're obliged to exercise the imposed responsibilities in that society!


And when we move to the real world, similar scenario exists. Tumchukulie mfungwa....huyu yupo jela, amepokonywa kiasi kikubwa cha uhuru wake! WHY? Coz' every citizen in a society has a freedom as well as responsibilities/restrictions! Mfungwa huyu alikuwa na uhuru wa kuvunja ama kutovunja sheria. Hata hivyo, kutovunja sheria ndio wajibu wake. Mfungwa huyu aka-opt kuvunja sheria, na hivyo akaacha kutekeleza wajibu wake! As a result, his freedom got withdrawn!


Now applying the same to the topic under discussion; FREEDOM OF PRESS! A Journalist in any particular society has a freedom; including freedom to inform the society/freedom of press! However, he's to excise the imposed responsibilities in that society too. Hii haijalishi how democratic the society is! Ukiwa nchi za Kiarabu unaweza kuandika ni namna gani Osama Bin Laden alivyokuwa Hero! But when you write the same in US, CIAs nd FBI's surveillance devices, whether electronic or mechanical, will be close to you wherever you go! Mwandishi ana uhuru wa kuitumia kalamu yake na kupeleka habari kwenye society lakini wakati huo huo ana wajibu wa kuhakikisha habari hiyo haitaleta negative effect(s) kwa society husika! So, literally, we can call it WAJIBU but practically ni MIPAKA! In a civilized world, neno MIPAKA got painted with beautful colors na kunyunyuziwa manukato mazuri ili lipate kusikika na kutazimika vizuri masikioni na machoni mwa wale ambao wasingependa kusikia kwamba "wanawekewa mipaka!" But when you careful apply detergents to remove those beautiful paintings; what you remain with is no longer RESPONSIBILITIES, but rather RESTRICTIONS/BOUNDARIES!


Shituka ndugu, usihadaike na hizi nadharia za kimagharibi; just apply your own thinking to analyse them!

Nini kimekufanya udhani responsibility ni nadharia za kimangaribi?Km kil akitu universal unakipa jina baya na kuku assign kwa nchi za magharibi its obvious unawapa edge over us.Na inaweza kuwa reason we remains pure.Mind zetu zinafungwa abruptly ktk mambo ya msingi kwa kuyapa jina la magharibi.Huo ni mfano mmojawapo wa dhambi ya ujamaa..Na ndio kinacho wa cost CDM leo....CDM hata waseme kitu kizuri vipi, kwa lugha nzuri vipi..na wabunge wakapewa nakala linapokuja suala la kiongozi irresponsible wa CCM kusema kuwa..Huo ni uchochezi au ni uongo..MaCCM yanazima ubongo na kuanza elezea version waliyoambiwa na bila kusoma wao n akujiaminisha.


Nakuhurumia kma na wewe unaweza zimwa fikra kirahisi hivi.Responsibility ni kitu kinachokupa control a hivyo kujikuta huna vitu vinavyokwaza wengine au kukufany amtumwa ktk nafsi.Utumwa katika Nafsi ama kwa tamaa, hisia etc zinazoweza kukupeleka kutumikishwa.Naomba uchukue muda utafakari ni vipi your inner setup can enslave you in the outer world.

Nakuhurumia kuwa unaweza zimwa akili kirahisi hivi.Kwa kuwekewa neno "Magaharib".Hii ni mzigo mkubwa sana kwa waislam, wajamaa na makundi yanayotokana na hayo.Hii inawanyima watu uhuru wa kufaidi values.Just because zinaweza pewa jina "Ubeberu","umagharibu" ,"Ukristu" and the sort.Ni wazi tayari unaongea ktk boundary ya utumwa.
 
Nini kimekufanya udhani responsibility ni nadharia za kimangaribi?Km kil akitu universal unakipa jina baya na kuku assign kwa nchi za magharibi its obvious unawapa edge over us.Na inaweza kuwa reason we remains pure.Mind zetu zinafungwa abruptly ktk mambo ya msingi kwa kuyapa jina la magharibi.Huo ni mfano mmojawapo wa dhambi ya ujamaa..Na ndio kinacho wa cost CDM leo....CDM hata waseme kitu kizuri vipi, kwa lugha nzuri vipi..na wabunge wakapewa nakala linapokuja suala la kiongozi irresponsible wa CCM kusema kuwa..Huo ni uchochezi au ni uongo..MaCCM yanazima ubongo na kuanza elezea version waliyoambiwa na bila kusoma wao n akujiaminisha.


Nakuhurumia kma na wewe unaweza zimwa fikra kirahisi hivi.Responsibility ni kitu kinachokupa control a hivyo kujikuta huna vitu vinavyokwaza wengine au kukufany amtumwa ktk nafsi.Utumwa katika Nafsi ama kwa tamaa, hisia etc zinazoweza kukupeleka kutumikishwa.Naomba uchukue muda utafakari ni vipi your inner setup can enslave you in the outer world.

Nakuhurumia kuwa unaweza zimwa akili kirahisi hivi.Kwa kuwekewa neno "Magaharib".Hii ni mzigo mkubwa sana kwa waislam, wajamaa na makundi yanayotokana na hayo.Hii inawanyima watu uhuru wa kufaidi values.Just because zinaweza pewa jina "Ubeberu","umagharibu" ,"Ukristu" and the sort.Ni wazi tayari unaongea ktk boundary ya utumwa.
HUELEWI, kama ambavyo mwenyewe ulivyopata kuandika kwamba ".Ni ngumu kuwa mjuaji halafu ukataka eleweshwa," na ndivyo inavyodhihirika kwa upande wako! Sio kwamba Responsibility ni dhana ya Kimagharibi, nimekuambia Responsibility ni neno tamu lililopakwa mafuta likificha uhalisia kwamba ni Restrictions/Mipaka! Kwamba, in Western Culture/world the word Restrictions/boundaries can never sound good, ndo maana likapakwa mafuta na kubatizwa kwamba ni Responsibility! Open up your mind, usinihurumie mimi; jihurumie wewe unayeshindwa kutafsiri mambo kwa mapana yake! Nimekupa mifano kadhaa, umeshindwa kuielewa, here we go!

In a Secular society like Tanzania, hakuna sheria inayomkataza mtu kunywa pombe! This's freedom to everybody! Hata dereva ana uhuru wa kunywa pombe! Lakini kama nilivyosema hapo awali, hakuna uhuru usio na uwajibikaji(neno tamu kusikika ingawaje kimsingi ni kwamba hakuna uhuru usio na mipaka)! So, ingawaje dereva ana uhuru wa kunywa pombe, lakini ana wajibu wa kuhakikisha usalama barabarani! Hapa ameshakuwa RESTRICTED in one way or another! Hapa uhuru wake wa kunywa pombe tayari umeshakiwa mipaka using a beautiful name RESPONSIBILITY! Ugumu wa kuelewa upo wapi?

Hapa Tanzania hakuna sheria inayomkataza mtu kuvuta sigara! Watu wana uhuru wa kuvuta sigara! Pamoja na yote hayo, tunarudi kule kule kwamba hakuna uhuru pasipo na uwajibikaji (lile
neno tamu kusikika ingawaje kimsingi ni kwamba hakuna uhuru usio na mipaka), hivyo basi pamoja na kwamba una uhuru wa kuvuta sigara, bado una wajibu wa kuhakikisha uvutaji wako hauwaathiri watu wengine; na hapo ndipo unapokuta maendeo fulani fulani mtu anazuiwa kuvuta sigara! Hapo tayari umeshakuwa RESTRICTED, una mipaka katika uhuru wako wa kuvuta sigara! Mipaka uliyowekwa kwa jina la uwajibikaji!

Ulizani hiyo dhana ya Uhuru na Uwajibikaji unaielewa kumbe wala huielewi na matokeo yake unaingiza suala la itikadi! Ngoja nikujuze jambo moja; suala la kupamba maneno lipo kila mahali! Hapa Tanzania zamani kuna kitu kilikuwa kinaitwa Uzazi wa Majira! Hii nadharia haikupokewa vizuri na kutafsiriwa kana kwamba inakataza watu kuzaana! Wahusika wakaliona hili na wakabadili, badala ya kuita Uzazi wa Majira wakaita uzazi wa Mpango! Nothing ractically changed, it's just an old wine in a new bottle! Uzazi wa Mpango na Uzazi wa Majira ni kitu kile kile! Jitahidi kuelewa maandiko, hapa wala hapakutakiwa kuleta sijui mambo ya CHADEMA, UISLAMU, UKRISTU na mambo mengine kadhaa! kama ulikuwa na hamu ya kuzungumzia masuala hayo, hapa si mahala pake! Na hata kama ni mahala pake, ulipoyachomeka hapaleti sense!

 
Inaonekana wazi ni kwanini kwanini uhuru wa habari ni tatatizo kwa CCM.Wameoza, sasa hivi hata mtu akiangalia mpira na kushangilia CCM watadhani CDM ndio wanashangiliwa.Raia wakicheka watadhani wanachekwa na kupambana nao.

Tupamambane kudai haki ya habari na transparency ktk serikali.Serikali imeingia ktk mikataba ya transparency kimataiafa halafu wanaua na kuafa wakitaka ziba habari na kuficha mikataba.


Utawala bora umetoka wapi wanaodaia kuwa wanapanda?CCm wanatuona watanzania wote ni wajinga.
 
HUELEWI, kama ambavyo mwenyewe ulivyopata kuandika kwamba ".Ni ngumu kuwa mjuaji halafu ukataka eleweshwa," na ndivyo inavyodhihirika kwa upande wako! Sio kwamba Responsibility ni dhana ya Kimagharibi, nimekuambia Responsibility ni neno tamu lililopakwa mafuta likificha uhalisia kwamba ni Restrictions/Mipaka! Kwamba, in Western Culture/world the word Restrictions/boundaries can never sound good, ndo maana likapakwa mafuta na kubatizwa kwamba ni Responsibility! Open up your mind, usinihurumie mimi; jihurumie wewe unayeshindwa kutafsiri mambo kwa mapana yake! Nimekupa mifano kadhaa, umeshindwa kuielewa, here we go! In a Secular society like Tanzania, hakuna sheria inayomkataza mtu kunywa pombe! This's freedom to everybody! Hata dereva ana uhuru wa kunywa pombe! Lakini kama nilivyosema hapo awali, hakuna uhuru usio na uwajibikaji(neno tamu kusikika ingawaje kimsingi ni kwamba hakuna uhuru usio na mipaka)! So, ingawaje dereva ana uhuru wa kunywa pombe, lakini ana wajibu wa kuhakikisha usalama barabarani! Hapa ameshakuwa RESTRICTED in one way or another! Hapa uhuru wake wa kunywa pombe tayari umeshakiwa mipaka using a beautiful name RESPONSIBILITY! Ugumu wa kuelewa upo wapi? Hapa Tanzania hakuna sheria inayomkataza mtu kuvuta sigara! Watu wana uhuru wa kuvuta sigara! Pamoja na yote hayo, tunarudi kule kule kwamba hakuna uhuru pasipo na uwajibikaji (lile neno tamu kusikika ingawaje kimsingi ni kwamba hakuna uhuru usio na mipaka), hivyo basi pamoja na kwamba una uhuru wa kuvuta sigara, bado una wajibu wa kuhakikisha uvutaji wako hauwaathiri watu wengine; na hapo ndipo unapokuta maendeo fulani fulani mtu anazuiwa kuvuta sigara! Hapo tayari umeshakuwa RESTRICTED, una mipaka katika uhuru wako wa kuvuta sigara! Mipaka uliyowekwa kwa jina la uwajibikaji! Ulizani hiyo dhana ya Uhuru na Uwajibikaji unaielewa kumbe wala huielewi na matokeo yake unaingiza suala la itikadi! Ngoja nikujuze jambo moja; suala la kupamba maneno lipo kila mahali! Hapa Tanzania zamani kuna kitu kilikuwa kinaitwa Uzazi wa Majira! Hii nadharia haikupokewa vizuri na kutafsiriwa kana kwamba inakataza watu kuzaana! Wahusika wakaliona hili na wakabadili, badala ya kuita Uzazi wa Majira wakaita uzazi wa Mpango! Nothing ractically changed, it's just an old wine in a new bottle! Uzazi wa Mpango na Uzazi wa Majira ni kitu kile kile! Jitahidi kuelewa maandiko, hapa wala hapakutakiwa kuleta sijui mambo ya CHADEMA, UISLAMU, UKRISTU na mambo mengine kadhaa! kama ulikuwa na hamu ya kuzungumzia masuala hayo, hapa si mahala pake! Na hata kama ni mahala pake, ulipoyachomeka hapaleti sense!

Naona bado una "think loud" sijui nikuache ualizie fikiria na kupitia ulichoandika.We ktk dictionay na practice wapi umeambiwa "Responsibility" ni neno tamu?Yepi mengine ni machungu?Bado unatania huruma sana.Hata kiswahili "Kuwajibika kumepakwa mafuta"? nani kakuambia kila kitamu ni kibaya? Hata chocolate ni coated. Mbona sioni ulipojitetea au kutetea hoja yako.


Naona umeahamia ku suggest kuwa mimi nina "hate speech"?Inaelekea utakuwa ndie yule mod anayependa nipa ban kwa sababu za kitoto umeamua weka ID ingine hapa. Mifano yako ni dhaifu sana ndugu yangu.Kwa ujumla sigara hupaswi hata wewe kuvuta.Ni kutowajibika kwa afya yako, kwa personality yako, kwa hela yako ,na mazingira yako na kujikuta umeruhusu sigar aikutawale uamue jidhuru mwenyewe. Kweli fikra za kijamaa zimekuathiri sana.Hapa hakuna mahali kunakunasua ktk "hiyo conflict yako na Utamaduni wa kimagharibi" umejifunza somo lililofilisika.Concept ya "Responsibility" ni universal.Hata wanyama hufukuzwa na mama zao waende duniani wakajitawale na kuongoza maisha yao,wawe n akil akitu chao,wawe master of their own life.

Hivi vinchi vyetu havina culture iliyokomaa ndio maana kuna vitu hatuwezi digest hata tukienda shule.ndio maana wasomi wetu wengi nawadharau sana hata kama wameachieve vitu vingi.Na ndio sababu huwa tunavunjika sana roho heroes wetu wanaposhindwa mbele ya wengine,tuna opt kusema wamebaguliwa,na wao kwa kutumia loopholes wanasema hivyo.Ni kutokuwa na uwezo ktk mambo ya msingi ambayo yana determine course fulani.Ndio maana vituu km movements ,mazingira ndizo zinatupa nobel price tuu. Kelele za Lipumba hapa hata ktk uteuzi tuu hajawahi. My friend,hembu malizia kufikiri loudly ,halfu pitia hizo habari ndipo uje tuongee.Inawezekana "Responsibility isiwe na neno ktk tamaduni za waafrica" kwa vile mila zetu hazikuwa haja ya kunotice na kudefince concept kwa greed za watu kama tunavyoona leo, na pia tabia ya binadamu kama social animal kumechangia kuua umaana wa responsibility.

Responsibility ni natural na essense ya freedom.Inawezekana hata mwalimu wako hakuwa akijua hilo na hadi leo hawezi jua.Mliopitia pitia mlimani kazi si kudesa tuu...kama mlivyoshika definiion yenu y a"democracy".Na zile definition za kivivu za "Katiba". Usilete ubishi wa Nuclear/atomic reactions. HIV/AIDS.Nimewahi shughudia madakatari wenye vyeti wanasema cholestral ni fat. Sishangai na wewe kushindwa elewa "freedom" ktk picture kubwa ya responsibility. Freedom usipo exercise si freedom kwa vile haipo ni kama chakula kisicholiwa hakina kazi mwilini. Respnsibility inaongeza dynamism ktk freedom.
 
Kwa faida ya NasDaz.

Freedom alone is like a treasure seen through the glass from inside the glass.Responsibility is freedom in your hands.You can decide what to do with or someone irrespnsible can grab it out of your hands.
 
Kama wabunge wote wa CCM wanaogopa freedom ni vipi wataweza tuongoza kuutunza uhuru wa taifa?Watumwa wengine wakiwa abused sana hujikuta wanaogopa kukaa mbali hofu ya mnyanyasaji wake.

-Wamenyanyaswa kifikwa na ujamaa,n mfumo kandamizi ndani ya CCM hadi wakafikia mahalai pa kuona ukandamizaji ndio feeling pekee waliyizoea na bila hivyo au pungufu yake ni hatari kwa maisha.

Ujamaa nidhambi, kwa vile binnadamu hana kitu kilicho chake, kuanzia imani, hisia zake, lifestyle yake, na yeye mwenyewe, mali zake na ardhi ni mali ya serikali.Mtu huyu huabudu state.Hulalamikia state kila kitu, humuweka rais ktk nafasi ya Mungu.CCM lazima wamtaje JK kila panapoweza taja ufanisi na kumlinda ktk ktk mapungufu yake yote kwa kumpa mwingine "Shetani".

Ujamaa unamfundisha mtumwa kuogopa uhuru kwa vile ni wa serikali
.Na kwa kumnyima uhuru ni kumnyima kuwajibika na hivyo kuwafanya watanzania wote kuwa wavivu.Kwa vile sihuru hawana "majukumu" kwa vile hawana majukumu hawawajibiki kwa lolote.Na wakiwajibika wamewajibishwa.

Watanzania si huru ndio maana hawana haja ya kuwajibika, kujituma, kuw wabunifu.Nikitoa mfano mzuri ili hili somo lieleweke."Ni mfano wa kula kula wengi ktk familia ambao wanakula bure, wanalala bure,wengi hubweteka na kuacha tafuta kazi" kwa vile hawana majukumu na hivyo hawawajibiki kwa vile hawana "uhuru " ambao huonekana wanapojikuta wanatakiwa ishi kwa kipato cha nyumba,na sheria za nyumba.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom