CCM kumtwisha mzigo Lowassa Arumeru Mashariki | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM kumtwisha mzigo Lowassa Arumeru Mashariki

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Ritz, Feb 18, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,672
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Chama cha Mapinduzi (CCM) kina mpango wa kumbebesha mzigo mbunge wa Monduli, Edward Lowassa, kwenye mapambano ya kuchukuwa Jimbo la Arumeru Mashariki..

    Sababu zinazotolewa na baadhi ya viongozi waandamizi wa CCM pamoja uongozi wa CCM Arusha, ni kwamba Lowassa ni mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa katika siasa za Arusha.

    Machi 9 mwaka huu kampeni zinaanza na Aprili Mosi upigaji kura utafanyika.

    Wananchi kadhaa wa Arumeru, wanaozungumzia uchaguzi huo mdogo wa Arumeru wanasema wazi Lowassa, ndio pekee anayeweza kujibu na kusikilizwa na jamii inayoishi katika jimbo hilo.

    Ikielezwa kwamba Slaa, ana ushawishi mkubwa kwa wakazi wa Arusha, ushawishi ambao unaweza kupanguliwa na Lowassa pekee miongoni mwa makada wa chama tawala.

    Arumeru kuna makabila makubwa mawili Wameru 66% na Wamasai, ambao wengi wanamkubali sana Lowassa.
     
  2. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,916
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na hoja yako, HIYO ni sababu tosha Dr. Slaa kachomooa Kugombea Arumeru alijuwa hataweza kupangua makombora ya Lowasa wakati wa kampeni. POLENI CDM huu utakuwa uchaguzi mdogo wa tatu kulalia pua; kumbukeni IGUNGA, UZINI
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,498
    Likes Received: 1,453
    Trophy Points: 280
    we kweli mafilifili
     
  4. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 10,543
    Likes Received: 2,249
    Trophy Points: 280
    Ila wanapenda cchadema japo Lowassa anakubalika ila mapenzi ya wameru nakumpenda Lowassa hawatambui chama zaidi ya CHADEMA!!
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,297
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Time will tell!
     
  6. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,542
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Kama lowasa akiachiwa meru ,hakika ccm itashinda hili halina ubishi hata kidogo ( iwapo tu sioi sumari atakuwa mgombea ) . Wameru siku zote wanaomba kwa Mungu nawao watoe rais wa hii nchi na karata yao ni kwa lowassa . Wanaamini kama sioi atakuwa mbunge na lowassa rais watapata maendeleo kwa haraka jimboni kwao ,hili halina ubishi hata kidogo . Kwa upande wa chadema wanahitaji kazi ya ziada ili waweze kuwashawishi wameru .

    NB . LOWASSA NI MKWE WA SIO SUMARY.
     
  7. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,718
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kwanza naomba source ya takwimu zako ili tuweze kuzihakiki. Pili sidhani kama Lowassa ana huo ushawishi unaousema mjini Arusha labda kama ukisema Arusha unamaanisha Monduli.

    Tatu kama Lowassa ndo atashika mikoba ya Magamba basi ntaamin sasa CCM imeishiwa mana ni kati ya watu mnaowatuhumu kwa Ufisadi, leo hii huyo huyo anaonekana tena anafaa??au kuna MaLowassa wangapi huko kenu??Au kila mwenye mvi mnamuita Lowassa??? Sidhan kama wa arumeru watakuwa wamepoteza kumbukumbu ya mambo aliyoyafanya Lowassa. Nakubali kuwa CCM wameisha kisiasa na kifikra ila siamin kama watafikia level ya kumshikisha Lowassa Mikoba.
     
  8. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,704
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Lowasa Ikulu hiyoooo,kila la heri, ila usitusahau kwenye ufalme wako.Matumaini yetu ni kwamba baada ya madongo mengi ya wananchi huhusu ufisadi wako,sasa utakuwa umejifunza na utawatumikia wananchi kama ipasavyo,na ufisadi kwako utakuwa mwiko.
     
  9. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,812
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mkuu inaelekea upo kiccm zaidi,na unapga kampeni live! Kwa Joshua Nassary wa CHADEMA ni kabila gani? Kwanini usiseme wameru wanatamani Joshua awe mbunge wao na Lowassa awe rais ?
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,413
    Likes Received: 734
    Trophy Points: 280
    Ufisadi uko ndani ya damu yake hawezi kuacha; toka lini nyani akaacha kula mahindi?
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 10,144
    Likes Received: 2,104
    Trophy Points: 280
    Kumbe kule hawajui kama ni fisadi?
     
  12. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,812
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Ndio maana nchi inaendelea kuliwa na wachache mnaozingatia Ushemeji,ukwe,ukabila,udini nk. Huu ndio upumbavu wa watanzania wengi,tuache siasa za kijinga hvyo!
     
  13. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,983
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    mkuu ritz aka sura mbaya (as per ur avatar) el anakubalika kwao monduli. yaani akiongoza kampeni ya magamba,cdm watapeta sana kwenye kampeni.
     
  14. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,718
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Wazo lolote la mtanzania linaloonyesha kuwa Lowassa anafaa kuwa Rais wa Nchi hii mimi huwa nalipuuza vikali na kulitupilia mbali sana. Hii dhana ya sehemu/jimbo flani kupelekewa maendeleo kwakuwa Rais/Waziri Mkuu ni Mkwe wa Mbunge flani limetokea wapi???Hii ni dhana ya zamani sana na inayoleta hasira sana hasa kama kauli hiyo inatolewa na Mzalendo. Lowassa alikuwa waziri mkuu alilifanyia nini Jimbo la Arumeru???Au huko nyuma Arumeru haikuwepo???

    Hivi FEDHA zinazotumika kwa maendeleo ya nchi sio Kodi za wananchi wote wa Tanzania??iweje mtu mzima useme kuwa flan akiwa rais na flan akiwa mbunge jimbo flan litaendelea??Unamaana watapewa nafasi ya upendeleo kwa gharama za wananchi wengine??? Kama hizo hela ni kutoka mfukon kwake kwanini asitoe sasa hivi had asubiri awe Rais??? Mtazamo huu ni wa mtu asiyejua nchi inafanyaje kazi zake. Kama ingekuwa hivyo Jimbo linaloongoza kwa umaskini lisingekuwa chini ya Mbunge wa CCM.
     
  15. msnajo

    msnajo JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,458
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Imekaa kishabiki zaidi!!
     
  16. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,542
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    mkuu mimi nasema ukweli wa hali jinsi ilivo sihitaji kumpigia mtu yoyote kampeni maana hakuna mwanasiasa ananisaidia kitu naongea kama mwananchi wa kawaida .
     
  17. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 743
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Let's wait tuone jinsi masanduku yatakavyopotea na kuchelewa kufika vituoni au wasimamizi kusahau wino, daftari n.k Bongo hakuna kisichowezekana!
     
  18. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,718
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Mbona sisi wananchi wa kawaida hatuna mawazo kama yako???wewe sio mwananchi wa kawaida wewe utakuwa gamba tu.
     
  19. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,812
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Ndio maana nchi
    inaendelea kuliwa na
    wachache mnaozingatia
    Ushemeji,ukwe,ukabila,udini
    nk. Huu ndio upungufu
    wa watanzania wengi,tuache siasa za
    kindugundugu na kirafiki hvyo!
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,672
    Trophy Points: 280
    Kwa mujibu wa utafiti wetu huo idadi kubwa ya wakazi wa jimbo hilo ni kabila la Wameru, idadi yao ni 66% Wamasai 15% asilimia iliyobaki ni mchanganyiko wa makabili mbalimbali yaliyohamia kutoka maeneo mbali mbali ya nchi yetu.

    Utafiti huo unaonyesha kwamba Wameru wametapakaa eneo lote la Akari hadi maeneo yote yanayozunguka Mlima Meru.

    Wakati Wamasai wametapakaa katika maeneo ya Nangaranyuki hadi Maroroni.

    Kubwa zaidi kwa mgeni anayaona kama makabila mawili tofauti, lakini mila na desturi zao karibu zote zinafanana, na upo mwingiliano mkubwa wa vizazi baina ya koo za makabila ya mawili ya jimbo la Arumeru.

    Source: Ritz wa JF
     
Loading...