CCM imehalalisha ukabila? Magufuli anahutubia kilugha

CCM imehalalisha ukabila? Magufuli anahutubia kilugha

Sometimes we have to approach issues with an open neutral mind
Mimi hata sikumojaa siisuport ccm , Niko.ukawa
lakini kwa hapo sijaonaa issue kuuubwaa ya kukuzaa kuwa kuna ukabilaa ulio hamasishwaa ...
 
Msitufanye wajinga.Kuna tofauti ya kusalimia kilugha na kuhutubia kilugha.

Baada ya kuhutubia kilugha kwa sekunde kadha ndio akazuga na kusalimu kwa makabila machache ili tu aonekana hakuwa anafanya ukabila.

Hivi kuna salamu inayoweza kuchukua karibu nusu dakika kuitamka?

Ukitamka salamu unaweza tumia zaidi ya sekunde tatu au nne?Tangu lini salamu ikawa ni maneno ya kutumia muda mwingi?!

Acheni kutafanya wajinga!


Clip yenyewe hii hapa lakini bado kuna watu wanabisha bisha tu!!!!!!

​
 
Last edited by a moderator:
acha dharau, na hiyo mikoa ya unaowaita wanajielewa wapiga kura ni wachache, tuone mtashinda vipi sasa...

Hayoo uliyoandika sijui umetumia nn kufikiri.....wapi kuna wapiga kura wachache?
 
Ccm wamekuwa wanatumia ukabila waziwazi kumnadi mgombea wao lakini Tume kimyaa!
 
Qnaongea lugha zoteeee...mwambieni Lowasa vwenu nae afanye hivyo
Kwa ambavyo mnaweweseka siku mkisikia Lowassa kaongea kilugha nadhani mtaandamana kwenda ofisi za NEC kulalamika..!!
 
Akiwa Tabora aliongea kilugha leo Chato muda wote ni kilugha na ukabila tu sasa sielewi ikitokea Mbowe akahutubia kichaga nadhani Tanzania nzima itapiga kelele, naomba sana ukabila huu ulaaniwe vilevile tume ilivofanya kwa Lowassa. Jaji naomba ufanye haki ukabila hautakiwi kama hujui kiswahili mbona huko kwingine hakutumia kilugha?

Huna hoja....jiangalie na timubya kampeni ya ukawa

Mosi ukaskazini; mbowe, sumaye, lowassa na mbatia

Pili ulutheri; wote miliowataja hapo juu....je hii imetokea kwa bahati mbaya?
 
hata mwishoni mwa hotuba kikabila kilitumika sana ni jambo la fedheha-anapenda ukabila ingawa anakuwa na zugazuga -sheria inataka kiswahili na kiswahili tu hakuna kuhutubia kikabila kisha ukasema ni kudumisha utaifa -utaifa si lugha nyingi , lugha nyingi ni kuwakumbusha wananchi juu ya tofauti zao za kikabila
 
Naona matumizi ya kisukuma yanayofanywa NA mgombea wa Ccm yanataka kupitiliza,na inawezekana yakaathiri umoja wa kitaifa hasa kwa upande wa makabila madogo.Time itoe muongozo has a kwa kampeni za ngazi ya urais,kuna siku tutahutubiwa kwa kisukuma mwanzo mwisho,pia,hii inapandikiza hisia za ukabila NA kuwafanya watu washawishiwe kwa kuwa fulani ni wa kabila lake
 
Mwongozo gani wakati hairuhusiwi? Kama unaongea lugha tofauyi na kiswahili unatakiwa uwe na mkalimani.
 
Jana geita ndo alinichefua kabisaaa watu tumeenda kusikiliza sera lakini lenyewe linahutubia kwa kisukuma na mbaya zaidi hana mkaliman wa kutafasil ili na wengine tusiojua kisukuma tuelewe anachokizumza
 
Akiwa Tabora aliongea kilugha leo Chato muda wote ni kilugha na ukabila tu sasa sielewi ikitokea Mbowe akahutubia kichaga nadhani Tanzania nzima itapiga kelele, naomba sana ukabila huu ulaaniwe vilevile tume ilivofanya kwa Lowassa. Jaji naomba ufanye haki ukabila hautakiwi kama hujui kiswahili mbona huko kwingine hakutumia kilugha?

basi yy ni mkabila kwa kila kabila lililopo tz maana nakumbuka ufunguzi wa kampeni alitusalimia kwa lugha zote mpaka kimasai kichagga! ww ndio unataka kuyaendekeza ya chadema na ukaskazini japo na mm ni mkaskazini sikubaliani na itikadi za kilofa na upuuzi
 
Naona matumizi ya kisukuma yanayofanywa NA mgombea wa Ccm yanataka kupitiliza,na inawezekana yakaathiri umoja wa kitaifa hasa kwa upande wa makabila madogo.Time itoe muongozo has a kwa kampeni za ngazi ya urais,kuna siku tutahutubiwa kwa kisukuma mwanzo mwisho,pia,hii inapandikiza hisia za ukabila NA kuwafanya watu washawishiwe kwa kuwa fulani ni wa kabila lake

Wazo Zuri Kama Lina Ukweli. Lakini Kama Ni Salaam Tu Sidhani Kama Kuna Ubaya.
 
basi yy ni mkabila kwa kila kabila lililopo tz maana nakumbuka ufunguzi wa kampeni alitusalimia kwa lugha zote mpaka kimasai kichagga! ww ndio unataka kuyaendekeza ya chadema na ukaskazini japo na m ni mkaskazini sikubaliani na itikadi za kilofa na upuuzi

unajua tofauti kati ya kusalimia na kuongea maneno?mgombea wa ccm amekua anaongea kisukuma maeneo ya wasukuma na wanyamwezi kwa kuwa wanaingilia kwa lugha
..hiyo ni zaid ya salamu
 
Back
Top Bottom