CCM imehalalisha ukabila? Magufuli anahutubia kilugha

CCM imehalalisha ukabila? Magufuli anahutubia kilugha

Kikubwa ni Ukabila ,nadhani tume inapaswa kuonesha uwepo wake na haki. Kama una umri mdog yupo mgombea alinukuliwa akisalimia kilugha mama monica mbega na alionywa sasa mgombea urais na ukabila si jambo dogo. Magufuli si mwadilifu,
 
Tatizo umetoka kuvuta bangi ndio ukaja kuandika
 
Hutumia lugha zote kusalimia wenyeji, UMEBUGI MEEEEN!
Obama akienda nchi za kiarabi anawasalimiaga ASALLAM ALLEIKHUM, kenya aliwasalim kwa kusema NIAJE WASEE! Tz alisema MAMBO!!
Sasa unashangaa nini? umejaa ukabila tuu!

Hoja ni kuongea kikwenu (vernacular) kwenye mkutano wa hadhara kwenu. Mtoa hoja au mwingine atusaidie recording. Kama ni kweli ni kosa
 
Akiwa Tabora aliongea kilugha leo Chatto mda wote ni kilugha na ukabila tu sasa sielewi ikitokea Mbowe akahutubia kichagga nadhani Tanzania nzima itapiga kelele naomba sana ukabila huu ulaaniwe vilevile tume ilivofanya kwa Lowassa. Jaji naomba ufanye haki ukabila hautakiwi kama hjui kiswahili mbona huko kwingine hakutumia kilugha?

Tofautisha vitu 2, kuwa mkabila na eneo fulani kama viongozi wa chadema na kuongea kilugha. Nenda shule ndani ya kichwa chako na fikiria utapata jibu.
 
Hoja ni kuongea kikwenu (vernacular) kwenye mkutano wa hadhara kwenu. Mtoa hoja au mwingine atusaidie recording. Kama ni kweli ni kosa

Panapokuwa na ukweli huwa sisite kuuweka wazi jamaa ni mkabila na kwa msingi hu ni mbaguzi ameongea sentisi nyingi sana za kikabila si mara moja ila ni aibu-hii inashabihiana na tuhuma za kugawa nyumba kindugu
 
12004822_975964879111416_6003136120136844769_n.jpg
 
Tofautisha vitu 2, kuwa mkabila na eneo fulani kama viongozi wa chadema na kuongea kilugha. Nenda shule ndani ya kichwa chako na fikiria utapata jibu.

shule gani tena niliyobakisha? Kuna mwingine alifanya hivyo mwaka 1995 kama sikosei mama monica mbega alionywa tena ubunge tu. Katika maadili ya uchaguzi ni kosa kubwa sana sio 2015 tu hata vipindi vilivyopita . Ina maana hajui Kiswahili?Niliona Tabora aliongea kisukuma na yule aliyerudisha kadi-but why is he entertaining tribalism? Ni mgmbea wa kwanza urais kufanya haya !!!!!!!!!!!
 
Kasalimia zaid ya makabila 15 hiyo yote n kuonesha umoja wa kitaifa, mbona hulalamik kuona mwenyekit wa ukawa, mgombea urais na mkuu wa kampein wote n wakaskazini?

Kuna makabila zaidi ya 120 Tanzania, aongee ZOTE ndio ataleta UMOJA unaousema hizo 15 ni UBAGUZI TU. Pia ni UBAGUZI kutumia lugha tofauti na KISWAHILI ambayo ni ya TAIFA. Aache mara moja asitafute "KURA ZA LUGHA YETU"
 
Mngetuwekea video ya walau dakika tatu hivi tukaamua wenyewe kama kweli katumia kilugha kuhutubia au kusalimia tu!!
 
Ukabila?si bora yy na don king we anaehubiri udini na ukaskazini?kwenda kalale
 
Hutumia lugha zote kusalimia wenyeji, UMEBUGI MEEEEN!
Obama akienda nchi za kiarabi anawasalimiaga ASALLAM ALLEIKHUM, kenya aliwasalim kwa kusema NIAJE WASEE! Tz alisema MAMBO!!
Sasa unashangaa nini? umejaa ukabila tuu!

Obama.HAKUSALIMIA.KIJALUO, KIKAMBA WA KI-KIKUYU, Alisema salam ya wote. MAGUFULI mbaguzi na itamcost akiendelea hivyo
 
Kasalimia zaid ya makabila 15 hiyo yote n kuonesha umoja wa kitaifa, mbona hulalamik kuona mwenyekit wa ukawa, mgombea urais na mkuu wa kampein wote n wakaskazini?
Msitufanye wajinga.Kuna tofauti ya kusalimia kilugha na kuhutubia kilugha.

Baada ya kuhutubia kilugha kwa sekunde kadha ndio akazuga na kusalimu kwa makabila machache ili tu aonekana hakuwa anafanya ukabila.

Hivi kuna salamu inayoweza kuchukua karibu nusu dakika kuitamka?

Ukitamka salamu unaweza tumia zaidi ya sekunde tatu au nne?Tangu lini salamu ikawa ni maneno ya kutumia muda mwingi?!

Acheni kutafanya wajinga!
 
Ushenzi ni ushenzi tu.

Ukiwa kanda ya ziwa unaruhusiwa kuongea kisukuma kwenye kampen (mwigisu-mwenzetu) huu ni ukabila Kushawishi wakuone wa nyumbani....ukabila.

Lakini ukiwa kanisan ukiongea kwa dhehebu lako udini??? Ushenzi kwanini muumini kujinadi makanisan iwe zambi ila kutumia kisukuma kwa wasukuma isiwe zambi?

Tume ikemee ukabila huu wa magufuli na Nyerere alisema mtu akikosa sera atajiuza na kujivuna kwa ukabila so is maguful.
 
Back
Top Bottom