Bodaboda kuzikana kwa maandamano

Bodaboda kuzikana kwa maandamano

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Posts
7,041
Reaction score
6,310
Sijajua kwa huko Dar ila huku mkoani miaka ya karibuni kumetokea utaratibu wa dereva bodaboda kuzikana kwa maandamano. Siku zinavyozidi kwenda hali inazidi kuwa mbaya inakuwa fujo barabarani siku ya maandamano.

Serikali iliangalie hili swala kwa ukaribu maandamano yawe na utaratibu waongozane na askari ikiwezekana.
 
Huo utaratibu aliuanzisha Nyerere enzi za ujamaa yaani kuishi pamoja kama marafiki ndugu nyakati zote za kufa na kuzikana, hivyo basi ukiuvunja huu utaratibu ambao upo kwa miaka mingi ulete utaratibu wako tegemea machafuko.

Muulize DC wa arusha aliyewekewa jeneza la boda boda juu ya gari yake akazike yeye. Au muulize waziri flsni walichomfanyia madereva wa mabasi nchi nzima.

Siasa na kudumisha amani zinahitaji akili kubwa, kama wanaenda kuzika waachwe wakitoka huko watasambaa na kama unataka fujo wazuie

Soma kitabu cha machiaveli the prince kwa msaada zaidi
 
Boda boda na bajaji ukizitazama kwa mtazamo Moana na chanya utagundua EDWARD LOWASSA alifanya jambo jema SANA kuruhusu hizi boda na bajaji ,ZIMETOA AJIRA vijana wengi sana wamepata ajira na wanaendesha maisha kupitia BODA NA BAJAJI...na maisha ya wategemezi wao.

Kupunguza kwa vitendo na MATUKIO ya UHALIFU WIZI..

KURAHISHA HUDUMA ZA USAFIRI WA mizigo na watu kwa haraka na kwa bei rafiki hata maeneo ambayo Barbara hazipitiki kwa magari ,hata wagonjwa walemavu amesaidiwa kuwahishwa mahospitali ikiwemo wajawazito vijijini kwenye changamoto ya barabara hasa wakati WA mvua.
Boda boda na bajaji zimerahisisha maisha

DALADALA zilikuwa zinashusha kwenye vituo TU,mara akupitishe kituo mara akushushe nyuma ya kituo mara abadilishe ruti,mara aseme subiri DALADALA lijae..mara usimame ..ila boda na bajaji IMERAJISHA USAFIRI..unafikishwa Mpaka nyumbani..hakuna kupoteza Muda

Mara ikifika usiku DALADALA zinaenda kupaki usafiri unakosekana ,boda na bajaji ZIPO muda mwingi

Ongezea FAIDA nyingine ni nyingi siku HIZI kila MTU ana boda boda wake..
 
Kama ule Ukanda wangu imekuwa vurugu sasa...
Bodaboda akifa hata kiongozi wa Ibada hasikilizwi....utaratibu haufuatwi....Ni vurugu hadi unamuonea Marehemu huruma....
Huko ukanda wenu waendesha boda wamevurugwa na kuvurugika kabisa.
Lol
 
Huo utaratibu aliuanzisha Nyerere enzi za ujamaa yaani kuishi pamoja kama marafiki ndugu nyakati zote za kufa na kuzikana, hivyo basi ukiuvunja huu utaratibu ambao upo kwa miaka mingi ulete utaratibu wako tegemea machafuko.

Muulize DC wa arusha aliyewekewa jeneza la boda boda juu ya gari yake akazike yeye. Au muulize waziri flsni walichomfanyia madereva wa mabasi nchi nzima.

Siasa na kudumisha amani zinahitaji akili kubwa, kama wanaenda kuzika waachwe wakitoka huko watasambaa na kama unataka fujo wazuie

Soma kitabu cha machiaveli the prince kwa msaada zaidi

Wawekewe utaratibu kama maandamano mengine. Wanaandamana na mapanga hadharani na kuleta fujo barabarani.

Hawa vijana wa bodaboda ni bomu linalosubiri kulipuka wasipodhibitiwa mapema. Hasa kwa huku mikoani.
 
Kama ule Ukanda wangu imekuwa vurugu sasa...
Bodaboda akifa hata kiongozi wa Ibada hasikilizwi....utaratibu haufuatwi....Ni vurugu hadi unamuonea Marehemu huruma....
mchungaji au padri aheshimiwi kabisa, sijui sheikh naye ni vipi kwa hao vijana wenye fujo hadi msibani
 
Wawekewe utaratibu kama maandamano mengine. Wanaandamana na mapanga hadharani na kuleta fujo barabarani.

Hawa vijana wa bodaboda ni bomu linalosubiri kulipuka wasipodhibitiwa mapema. Hasa kwa huku mikoani.
serikali yenyewe inaona ni kitisho ila inavumilia tu haina namna kufutilia mbali bajaji na bodaboda
 
Ukanda wako ni upi ma'am?
1793419200173.png
 
Back
Top Bottom