Bobi Wine anatamanisha wakoloni

Bobi Wine anatamanisha wakoloni

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
18,263
Reaction score
17,560
Anachofanyiwa Bobi Wine sio Uganda tu. Vitendo vya viongozi wa kiafrika Kwa wananchi wao kinawatia hamu na kuwapatia sababu wakoni wetu kurudi tena Afrika. Wamegundua kuwa waliondoka kimakosa kabla ya wakati. Waliondoka bila kutengeneza viongozi wanaojuwa thamani ya mwananchi mmoja mmoja, umma, na taifa.

Leo hii kama wakoloni wakirudi kulichukua tena bara hili hawatapata taabu kama ile waliyoipata kwa vizazi vile vya akina Mkwawa, Rumanyika, Mirambo, Isike, Bin Batuta, Bunyoro na Baganga. Kutokana na ukatili, hila, unyanyasaji, wizi wa mali za umma na ufisadi wananchi wengi wanaweza kuwa tayari kuungana na majeshi ya wakoloni katika harakati za kulichukua tena bara hili linalotawaliwa na viongozi wanaotaka kubaki madarakani Kwa nguvu na kutesa waafrika wenzao kwa sababu za kijinga kabisa.
 
Basi viongozi wetu wabadilike ili wakoloni wasirudi

Viongozi weusi Waendelee tu na ukatili wao,kwani ‘wakoloni wakirudi itakua tu hauweni’...hii itakua ‘tumepata sababu’
*nilikua najiuliza kama MJERUMANI angebaki tanganyika,HAKIKA tungekua pazuri sana leo hii,kuliko hawa ‘waliojibatiza wazalendo’ kumbe ni waasi tu


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Viongozi weusi Waendelee tu na ukatili wao,kwani ‘wakoloni wakirudi itakua tu hauweni’...hii itakua ‘tumepata sababu’
*nilikua najiuliza kama MJERUMANI angebaki tanganyika,HAKIKA tungekua pazuri sana leo hii,kuliko hawa ‘waliojibatiza wazalendo’ kumbe ni waasi tu


Sent from my iPhone using JamiiForums
Mjerumani angekuwepo tungekuwa pazuri lakini Oyster Bay, Masaki na Msasani wamatumbi tungeenda kufanya kazi tu kwenye nyumba za mabwana. Ingawa huku Kariakoo, Magomeni, Kinondoni, Mwananyamala tungekuwa na barabara, umeme, maji, hospitali zenye dawa, shule zenye walimu na nyumba za hadhi yetu tungepangisha kutoka serikalini
 
Mjerumani angekuwepo tungekuwa pazuri lakini Oyster Bay, Masaki na Msasani wamatumbi tungeenda kufanya kazi tu kwenye nyumba za mabwana. Ingawa huku Kariakoo, Magomeni, Kinondoni, Mwananyamala tungekuwa na barabara, umeme, maji, hospitali zenye dawa, shule zenye walimu na nyumba za hadhi yetu tungepangisha kutoka serikalini

Ni bora hivo kwa kweli..kuliko haya maigizo ya ‘Siri za familia’ yanayofanywa na wazalendo weusi...ninauhakika watu wangekua na standard ya kuitwa BINADAMU na utu ungekua kwenye nafasi inayostahili....kwani ‘nafsi ikihudumiwa bila malalamiko,na Roho nayo inatulia’......WAJERUMANI warudi tu,sijui watakuja lini BUT I know sio mbali sana watarudi kivingine [emoji38]


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Wananchi walichu
Ni bora hivo kwa kweli..kuliko haya maigizo ya ‘Siri za familia’ yanayofanywa na wazalendo weusi...ninauhakika watu wangekua na standard ya kuitwa BINADAMU na utu ungekua kwenye nafasi inayostahili....kwani ‘nafsi ikihudumiwa bila malalamiko,na Roho nayo inatulia’......WAJERUMANI warudi tu,sijui watakuja lini BUT I know sio mbali sana watarudi kivingine [emoji38]


Sent from my iPhone using JamiiForums
Wananchi walichukia Kodi ya kichwa Tu Kwa mkoloni lakini mengine yooote hawakuwa na shida navyo. Hakukuwa na watu wasiojulikana, kila kitu ni wazi hata kunyongwa
 
Back
Top Bottom