Birthdays ............!!!!!!!!!!!!!!!

Birthdays ............!!!!!!!!!!!!!!!

kifo kipo na kila mtu lazima aonje mauti, umuhimu wa kusherehekea unakuja pale mtu anakua amekwepa vikwazo vingi ambavyo kwa namna moja au nyingine vingeweza kupelekea kulisogelea kaburi mapema zaidi.

Unavunja mbavu zangu kwa kicheko
Ni sawa na kujipongeza kuepuka kula sumu leo halafu unajipongeza kuila kesho

Unajipongeza kuepuka vikwazo vya kufa halafu unasherehekea kukisogelea hicho hicho kifo
Khaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!
 
Kwani mimi nimesema hakupo?

Your running out of the line
Sijazungumza kuhusiana na watu kuacha kufanya mambo kwa sababu ya kifo
Ninazungumza sababu ya watu kufurahia kuikaribia siku ya kufa
Usijichanganye

Kabla ya kuniuliza kuhusiana na furaha unatakiwa uniambie furaha ni nini
Halafu uniambie hiyo furaha inahusiana nini na siku yako ya kuzaliwa
Kisha uniambie inahusiana nini na kuiadhimisha

Unaongeza maswali badala ya kujibu maswali
Unaniambia kuhusiana na Utility bila kuniambia hiyo ni kitu gani na inahusiana nini na siku yako ya kuzaliwa
Acha kujipa kazi kubwa

Nani amefikiria kufa tu?
Au mimi kuhoji kusherehekea siku ya kuzaliwa tayari nakuwa nazungumzia kufa?
Acha woga
Nimesema kuifikia siku ya kuzaliwa ni sawa na kukisogolea kifo
Je,wewe unalifurahia hilo?

Huu ni woga wa kutofautiana na mazoea
Msongo wa mawazo ni mamboi yako ya kufikirika tu

Kama unasema kifo kipo tu ni kitu gani kikufanye uwe na msongo wa mawazo?
Acha woga!

lengo lake anataka kujua ni kitu gani kinakusukuma kusheherekea hiyo siku ya kuzaliwa? mfano siku ya mahafali ya kumaliza shule unasheherekea kwa sababu umesota miaka kadhaaa na sasa umemaliza umepata cheti... sasa birthday unasheherekea kwa nini wakati wewe ukuwa na ufahamu kinachotokea? ukiulizwa ulitanguliza nini wakati wa kutoka ujui ndo maana mkuuu anatakia kujua kwa nini?
 
Tuna mazoea ya kufanya mambo bila kujiuliza sababu ya kuyafanya,lakini hatuna mazoea ya kujiuliza ni kwanini tuna hayo mazoea ya kufanya hayo mambo bila ya kujiuliza wakati tuna akili timamu

Tangu nikue huwa naona watu wakisherehekea siku zao za kuzaliwa na hata hapa kuna "nyuzi' nyingi tu huwekwa kwa minajili hiyo ya kupongezana

Siku ya kuzaliwa inamaana kuwa miaka yako imeongezeka na hiyo inamaana pia kuwa unaendelea kuzeeka na hiyo inamaana kuwa unakikaribia kifo

Hivi ni kweli tunafurahia kukaribia kufa?
Kama ni ndio kwanini tunalia na kusikitika msibani?

Sidhani kama mtu akiambiwa kuwa wiki ijayo siku kama ya leo atakufa hala fu siku moja kabla ya kuifikia leo ni siku yake ya kuzaliwa,sidhani kama huyo mtu atachekelea tena siku yake ya kuzaliwa

Tofauti na hiyo,hivi siku yakuzaliwa ni siku gani hadi tuisherehekee na kupongezana?
Kuna kitu gani hasa cha kusherehekea?
Kuna jambo gani hasa la kufurahia?

Inawezekana kuwa mtu kuzaliwa ni furaha,lakini ni furaha kwenye kitu gani hasa?
Hivi kuzaliwa ni kitu cha ajabu hadi ifikie ikifika hiyo siku uanze kuwachangisha watu na kukopa ili tu ufanye sherehe za kukumbuka kuzaliwa?

Mnaweza kunipa sababu za msingi hadi na mimi niiweke hiyo siku kwenye ratiba zangu za kusheherekewa?
Tafadhali sitaki sababu za kimazoea!

1. Kwa maana kuishi kwangu ni Kristo na kufa ni faida.

Ninasherehekea sikukuu yangu ya kuzaliwa (ambayo umeiita kukaribia kifo) kwa sababu mbili ndogo:

(a) Namshukuru Mungu kwa mwaka mwingine alionipa kuendelea kumtumikia. Ninasherehekea na ndugu/jamaa/marafiki ambao wanaishi nami na kujua/kuona mchango wangu kwao niwapo hai. Ninasherehekea kwa mema mengi Mungu aliyonifanyia.

(b) Ninafurahi kwamba ninakaribia mwisho wa safari yangu hapa duniani (yenye dhiki nyingi) na kukaribia kujiunga na Muumba wangu ambapo kutakuwa na furaha na kuimba milele.


2. Kulia

Watu wanalia kwenye misiba si kwa kuwa kifo ni jambo baya (kwetu sisi waaminio). La hasha! Ni kama ndugu/mpendwa/rafiki asafiripo. Nyote mnakuwa na simanzi moyoni kuwa hamtaonana kwa kipindi kidogo. Vivyo hivyo nasi, japo tuna imani kuwa tutaonana na wapendwa wetu watakapoondoka...ni lile wazo la kutokuwa nao kwa kipindi hki kilichobaki litutialo simanzi.

Personally nimehudhuria misiba kama mitatu siku za hivi karibuni (ndugu 2 na rafiki 01) ila nimejikuta sitoi chozi wakati wa msiba. Nadhani pia ukijizuia unaweza usilie ila haimaanishi huna uchungu moyoni..again, kwa muda ule mfupi ambao hamtaonana.

Kwa kuongezea hapo, mimi kama mimi ninaweza kujua mwenendo wa maisha yangu (kwamba ni mwema au la) ila wanaonizunguka hawajui niyafanyayo sirini. Hivyo wakati mwingine hujikuta wakilia kwa ile hali ya kutokujua (uncertain) juu ya uelekeo wangu.

 
kama nilivosema mkuu kufa lazima tufe hiyo haina ujanja lakini kitendo cha kutimiza umri flani ni kama kitu cha kishujaa ndio maana mtu anapata hamasa ya kusherekea siku ya kuzaliwa kwa kutimiza miaka kadhaa na pia kumshukuru mungu kwa kumjalia uhai na mtu anaconsinder maisha aliyoishi ni kama baraka toka kwa mungu.
Unavunja mbavu zangu kwa kicheko
Ni sawa na kujipongeza kuepuka kula sumu leo halafu unajipongeza kuila kesho

Unajipongeza kuepuka vikwazo vya kufa halafu unasherehekea kukisogelea hicho hicho kifo
Khaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!
 
mimi huwa sina furaha kwenye birthdays zangu, natamani zisifike maana nakuwa namuwaza sana mama yangu.

Pole sana, same to me huwa namkumbuka baba yangu ambaye siijui hata sauti yake, then namuonea huruma mama
 
1. Kwa maana kuishi kwangu ni Kristo na kufa ni faida.

Ninasherehekea sikukuu yangu ya kuzaliwa (ambayo umeiita kukaribia kifo) kwa sababu mbili ndogo:

(a) Namshukuru Mungu kwa mwaka mwingine alionipa kuendelea kumtumikia. Ninasherehekea na ndugu/jamaa/marafiki ambao wanaishi nami na kujua/kuona mchango wangu kwao niwapo hai. Ninasherehekea kwa mema mengi Mungu aliyonifanyia.

Kwanza kuhusu Mungu naomba unipe ushahidi wa kimaandiko kuhusiana na hii kitu unayoniambia hapa
(b) Ninafurahi kwamba ninakaribia mwisho wa safari yangu hapa duniani (yenye dhiki nyingi) na kukaribia kujiunga na Muumba wangu ambapo kutakuwa na furaha na kuimba milele.
Hebu tazama ulichoandika hapa halafu tazama ulichoandika hapa chini
Watu wanalia kwenye misiba si kwa kuwa kifo ni jambo baya (kwetu sisi waaminio). La hasha! Ni kama ndugu/mpendwa/rafiki asafiripo. Nyote mnakuwa na simanzi moyoni kuwa hamtaonana kwa kipindi kidogo. Vivyo hivyo nasi, japo tuna imani kuwa tutaonana na wapendwa wetu watakapoondoka...ni lile wazo la kutokuwa nao kwa kipindi hki kilichobaki litutialo simanzi.
Personally nimehudhuria misiba kama mitatu siku za hivi karibuni (ndugu 2 na rafiki 01) ila nimejikuta sitoi chozi wakati wa msiba. Nadhani pia ukijizuia unaweza usilie ila haimaanishi huna uchungu moyoni..again, kwa muda ule mfupi ambao hamtaonana.
Kipi kiko sahihi?
Kwa kuongezea hapo, mimi kama mimi ninaweza kujua mwenendo wa maisha yangu (kwamba ni mwema au la) ila wanaonizunguka hawajui niyafanyayo sirini. Hivyo wakati mwingine hujikuta wakilia kwa ile hali ya kutokujua (uncertain) juu ya uelekeo wangu.
Kipi ni kipi?
 
kama nilivosema mkuu kufa lazima tufe hiyo haina ujanja lakini kitendo cha kutimiza umri flani ni kama kitu cha kishujaa ndio maana mtu anapata hamasa ya kusherekea siku ya kuzaliwa kwa kutimiza miaka kadhaa na pia kumshukuru mungu kwa kumjalia uhai na mtu anaconsinder maisha aliyoishi ni kama baraka toka kwa mungu.

Ushujaa kukaribia siku ya kufa?
 
hakuna tatizo lolote mtu akiamua kusherehekea au kutosherehekea siku yake ya kuzaliwa...

huwa ikifika tarehe yangu ya kuzaliwa nakuwaga na furaha n I feel like doing sth small cha kufurahi na wale walio karibu yangu wanaonihusu...ni mtazamo wangu

mi ntaisherehekea na kumshukuru Mungu daima...kufa kupo tu mdau.
 
Ckubalian na ww kuwa cku zinavyosogea unakaribia kifo...ni wangap wamefariki wakiwa wachanga kabisa?mi nadhan kusheherekea birthday ni moja ya njia ya kumshukuru mungu kwa kukufikisha siku husika
 
Mkuu hapa huwezi kupata majibu. Sana sana utakutana na blah blah za ku-justify tu basi!

Halafu hii ni yako kweli?? Hujaitoa mahala fulani hivi?
 
Ckubalian na ww kuwa cku zinavyosogea unakaribia kifo...ni wangap wamefariki wakiwa wachanga kabisa?mi nadhan kusheherekea birthday ni moja ya njia ya kumshukuru mungu kwa kukufikisha siku husika
Uko siriazi au unatania (Hukubaliani???!!!!!). Hivi unahitaji kuwa rocket scientist kujua kuwa kadri siku zinavyoenda ndivyo unavyokaribia kufa??!!

Kwa mfano huyo aliyekufa akiwa mtoto mchanga. Chukulia alikufa akiwa na siku 5. Siku ya kwanza alikuwa amebakiza siku 4, siku ya pili siku 3 hadi ilipofika siku ya tano akafariki.

Au wewe umeelewaje labda maana kama kitu kidogo kama hiki unashindwa kukielewa..............
 
hakuna tatizo lolote mtu akiamua kusherehekea au kutosherehekea siku yake ya kuzaliwa...

huwa ikifika tarehe yangu ya kuzaliwa nakuwaga na furaha n I feel like doing sth small cha kufurahi na wale walio karibu yangu wanaonihusu...ni mtazamo wangu

mi ntaisherehekea na kumshukuru Mungu daima...kufa kupo tu mdau.
Hujajibu swali kabisa!
 
lengo lake anataka kujua ni kitu gani kinakusukuma kusheherekea hiyo siku ya kuzaliwa? mfano siku ya mahafali ya kumaliza shule unasheherekea kwa sababu umesota miaka kadhaaa na sasa umemaliza umepata cheti... sasa birthday unasheherekea kwa nini wakati wewe ukuwa na ufahamu kinachotokea? ukiulizwa ulitanguliza nini wakati wa kutoka ujui ndo maana mkuuu anatakia kujua kwa nini?
You quoted the wrong person!
 
Kufa kupo tu...kila kinachopumua basi kitakufa...haiwi mtoto anazaliwa anaishi kwa dakika tu na kufa itakua sie kusherehekea siku zetu za kuzaliwa eti sababu tutakufa..
 
Kufa kupo tu...kila kinachopumua basi kitakufa...haiwi mtoto anazaliwa anaishi kwa dakika tu na kufa itakua sie kusherehekea siku zetu za kuzaliwa eti sababu tutakufa..
Hujajibu swali, soma swali tena ulielewe halafu ndiyo ujibu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom