Echolima1
JF-Expert Member
- Nov 2, 2019
- 9,545
- 7,941
Heri ya siku ya kuzaliwa, Waziri Mkuu Netanyahu! 💙
Kila tarehe 21 Oktoba, ninapoadhimisha siku yangu ya kuzaliwa, ninajua kuwa naishiriki na mtu ambaye maisha yake yamefungamana kwa kina na historia pamoja na hatima ya nchi yetu.
Sitajifanya kana kwamba hajawahi kufanya makosa. Amefanya. Na tukio la Oct 07,2023 ni jeraha ambalo halitapona kabisa; jeraha linalohitaji kuulizwa kwa maswali magumu na kupatikana kwa majibu ya kweli. Lakini pia ninaamini kuwa mtu, hasa kiongozi, hapaswi kuhukumiwa kwa makosa yake pekee, bali pia kwa jinsi anavyobeba mzigo wa matokeo yanayofuata.
Ninachokivutia zaidi ni kwamba ameendelea kubeba mzigo huo, licha ya kukabiliwa na shinikizo kubwa mno, mashambulizi binafsi, maamuzi magumu sana, na nyakati ambazo mustakabali wa nchi yetu ulionekana kuwa na utata mkubwa.
Shukrani zangu hazitokani na imani kwamba yeye ni mkamilifu. Zinatokana na miaka mingi ya kumfuatilia, kumuhoji, mara nyingi kutokubaliana naye na hata kuhisi hasira dhidi yake, lakini bado nikapata sababu za kuamini uongozi wake. Sijioni kama mtu wa kundi la "Bibi pekee" (רק ביבי), lakini pia sidhani kama tuna chaguo bora zaidi kwa sasa zaidi yake.
Wakati uchaguzi mwingine ukikaribia, namtakia nguvu, hekima, afya njema, na mafanikio.
Na kwa kuwa tunabadilishana matakwa mema ya siku ya kuzaliwa, nitatoa matakwa kwa ajili yetu sote wawili: mwaka ujao uwe mwema zaidi kuliko uliopita, tusiwahi kupoteza ujasiri wa kutetea kile tunachokipenda, na zaidi ya yote, natumai miaka ijayo itatupa fursa ya kuona Israeli ikiwa salama zaidi, imara zaidi, na hatimaye ikiwa na amani. Amina! 🙌🏼
🇮🇱🇮🇱🇮🇱
Kila tarehe 21 Oktoba, ninapoadhimisha siku yangu ya kuzaliwa, ninajua kuwa naishiriki na mtu ambaye maisha yake yamefungamana kwa kina na historia pamoja na hatima ya nchi yetu.
Sitajifanya kana kwamba hajawahi kufanya makosa. Amefanya. Na tukio la Oct 07,2023 ni jeraha ambalo halitapona kabisa; jeraha linalohitaji kuulizwa kwa maswali magumu na kupatikana kwa majibu ya kweli. Lakini pia ninaamini kuwa mtu, hasa kiongozi, hapaswi kuhukumiwa kwa makosa yake pekee, bali pia kwa jinsi anavyobeba mzigo wa matokeo yanayofuata.
Ninachokivutia zaidi ni kwamba ameendelea kubeba mzigo huo, licha ya kukabiliwa na shinikizo kubwa mno, mashambulizi binafsi, maamuzi magumu sana, na nyakati ambazo mustakabali wa nchi yetu ulionekana kuwa na utata mkubwa.
Shukrani zangu hazitokani na imani kwamba yeye ni mkamilifu. Zinatokana na miaka mingi ya kumfuatilia, kumuhoji, mara nyingi kutokubaliana naye na hata kuhisi hasira dhidi yake, lakini bado nikapata sababu za kuamini uongozi wake. Sijioni kama mtu wa kundi la "Bibi pekee" (רק ביבי), lakini pia sidhani kama tuna chaguo bora zaidi kwa sasa zaidi yake.
Wakati uchaguzi mwingine ukikaribia, namtakia nguvu, hekima, afya njema, na mafanikio.
Na kwa kuwa tunabadilishana matakwa mema ya siku ya kuzaliwa, nitatoa matakwa kwa ajili yetu sote wawili: mwaka ujao uwe mwema zaidi kuliko uliopita, tusiwahi kupoteza ujasiri wa kutetea kile tunachokipenda, na zaidi ya yote, natumai miaka ijayo itatupa fursa ya kuona Israeli ikiwa salama zaidi, imara zaidi, na hatimaye ikiwa na amani. Amina! 🙌🏼
🇮🇱🇮🇱🇮🇱