KERO Bima ya Afya ya NHIF siku hizi haina maana kabisa

KERO Bima ya Afya ya NHIF siku hizi haina maana kabisa

Hii ni kero ambayo mwananchi ameiwasilisha JF akitaka wahusika kuchukua hatua

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Posts
17,032
Reaction score
63,173
Yaani nchi yetu imekuwa ya ajabu mno siku hizi. Kila mwezi wanakata malaki ya hela kutoka kwenye mishahara ya watu kwa ajili ya bima ya Afya ya NHIF. Lakini ukienda hospitali kwa ajili ya huduma ya afya kama vile uzazi hospitali zinataka ulipie gharama za uzazi. Hili jambo halikuwepo zamani lakini siku hizi imegeuka ada. Na kibaya zaidi hizi hospitali hazitangazi rasmi au wazi ili watu wajue (nadhani ili kuogopa backlash ya kisiasa na hasira ya umma kwa serikali), lakini ndiyo imekuwa utaratibu siku hizi.

Wananchi tumekuwa tukiilalamikia serikali kuwa hayo mamikopo ya nje mnayokopa bila kujali kuwa kuna kesho madhara yake ndiyo haya, mnabana haki za msingi za raia ili kulipa madeni yenu, na ili mmentain extravagant life style zenu za mamisafara makubwa, mamishahara kwa wake/waume wa viongozi, maposho kedekede kwa wabunge lakini at the same time mnafanya quality ya maisha ya wananchi inazidi kuwa mbaya kila siku.

Sasa kuna haja gani mnakata mahela yote hayo kwenye mishahara ya watu kwa ajili ya bima ya afya ya NHIF halafu serikali inagoma kutoa hela kwa hospitali ili kucover magonjwa ambayo bima inacover?
 
Katika taifa jepesi kuliongoza ni tanganyika tu Duniani kote.
Kazi ni kipimo cha utu
 
Yaani nchi yetu imekuwa ya ajabu mno siku hizi. Kila mwezi wanakata malaki ya hela kutoka kwenye mishahara ya watu kwa ajili ya bima ya Afya ya NHIF. Lakini ukienda hospitali kwa ajili ya huduma ya afya kama vile uzazi hospitali zinataka ulipie gharama za uzazi. Hili jambo halikuwepo zamani lakini siku hizi imegeuka ada. Na kibaya zaidi hizi hospitali hazitangazi rasmi au wazi ili watu wajue (nadhani ili kuogopa backlash ya kisiasa na hasira ya umma kwa serikali), lakini ndiyo imekuwa utaratibu siku hizi.

Wananchi tumekuwa tukiilalamikia serikali kuwa hayo mamikopo ya nje mnayokopa bila kujali kuwa kuna kesho madhara yake ndiyo haya, mnabana haki za msingi za raia ili kulipa madeni yenu, na ili mmentain extravagant life style zenu za mamisafara makubwa, mamishahara kwa wake/waume wa viongozi, maposho kedekede kwa wabunge lakini at the same time mnafanya quality ya maisha ya wananchi inazidi kuwa mbaya kila siku.

Sasa kuna haja gani mnakata mahela yote hayo kwenye mishahara ya watu kwa ajili ya bima ya afya ya NHIF halafu serikali inagoma kutoa hela kwa
 
Hujapata changamoto ya afya maishani, mshukuru Mungu.

Sisi tulioteseka kiafya kiasi cha kukata tamaa ya maisha bima ya afya ikatusaidia na kuendelea kuliona jua Tunamshukuru aliyetoa wazo la kuanzishwa kwake, nitakuwa wa mwisho duniani kuipinga BIMA YA AFYA.
 
Hujapata changamoto ya afya maishani, mshukuru Mungu.

Sisi tulioteseka kiafya kiasi cha kukata tamaa ya maisha bima ya afya ikatusaidia na kuendelea kuliona jua Tunamshukuru aliyetoa wazo la kuanzishwa kwake, nitakuwa wa mwisho duniani kuipinga BIMA YA AFYA.

Inaelekea hujaelewa mada inahusu kitu gani.

Mada inahusu Bima ya Afya ya NHIF kukataliwa ktk mahospitali kwa huduma za afya ambazo zamani ilikuwa inakubalika.
 
Hujapata changamoto ya afya maishani, mshukuru Mungu.

Sisi tulioteseka kiafya kiasi cha kukata tamaa ya maisha bima ya afya ikatusaidia na kuendelea kuliona jua Tunamshukuru aliyetoa wazo la kuanzishwa kwake, nitakuwa wa mwisho duniani kuipinga BIMA YA AFYA.
Kwa zamani ni sawa ila saizi Bima ya afya NHIF ni useless kabisa
 
Dawa ni kuwaondoa WANAMTANDAO wanaotafuna nchi , kikwete,rostam,bashe ,Samia,na ccm yote ingia Kwa barabara
 
Mwaka jana nilimkatia mama yangu bima ya NHIF kwa TSh 380 hivi; mwaka huu kujaribu kurenew nimelipa $710,000 yaani kuna ongezeko la 100% ndani ya mwaka mmoja. Iwapo tutafika, basi tutakuwa tumechoka kweli labda tuhamie Burundi kama tulivyoshauriwa.
 
Back
Top Bottom