Biashara ya waste engine oil (oil chafu)


Abuhunna

Abuhunna

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
360
Likes
126
Points
60
Abuhunna

Abuhunna

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
360 126 60
Wadau naomba kuelimishwa, sikuhizi kumezuka biashara ya ukusanyaji wa oil chafu katika mikokoteni, yaani kuna vijana hutembea sehemu mbalimbali hususan magereji wakiwa na mikokoteni yenye madumu ambayo hununua oil iliyotumika kutoka katika mitambo mbalimnali, swali langu kwa wadau, je oil hiyo inafanyiwa nini?
 
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
4,791
Likes
3,127
Points
280
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
4,791 3,127 280
Inatumika ktk shughuli mbali mbali, mojawapo kuulia mazalia ya mbu
 
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
3,686
Likes
2,189
Points
280
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
3,686 2,189 280
Aaah! Hiyo kitu acha tu, Ni deal kama (sio vizuri kuwataja hawa watu coz wako vulnearble).
Mchina anaitumia kama mali ghafi. Inakuwa recycled ili nyie mnaopenda vya bei rahisi muuziwe muweke kwenye magari yenu. Wakati wengine tukinunua oil ya BP, Ile premium lita sh elfu kumi, nyie mtakuwa mnauziwa hii kwa lita sh elfu mbili. Bac mnaona mmepiga bao, kumbe mmeuziwa oil mtumba. Alafu baada ya mda, magari yenu chali, mnaanza kulaumu, eti jirani flani aliazima gari juzi, ndio atakuwa ameliua!
 
W

Wajad

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2012
Messages
1,327
Likes
418
Points
180
W

Wajad

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2012
1,327 418 180
mbao za siku hizi ni laini sana, zinatokana na miti duni na isiyo komaa. Hivyo wengi hutumia oil chafu kuzitibu kabla ya kuzipaulia ili zisigongwe na wadudu.
 
D

dagii

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2013
Messages
3,241
Likes
1,145
Points
280
D

dagii

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2013
3,241 1,145 280
Inatengenezewa gongo mkuu
 
Abuhunna

Abuhunna

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
360
Likes
126
Points
60
Abuhunna

Abuhunna

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
360 126 60
Asanteni wadau kwa kunijuza
 
B

Bravo Mike

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2014
Messages
397
Likes
237
Points
60
B

Bravo Mike

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2014
397 237 60
Aaah! Hiyo kitu acha tu, Ni deal kama (sio vizuri kuwataja hawa watu coz wako vulnearble).
Mchina anaitumia kama mali ghafi. Inakuwa recycled ili nyie mnaopenda vya bei rahisi muuziwe muweke kwenye magari yenu. Wakati wengine tukinunua oil ya BP, Ile premium lita sh elfu kumi, nyie mtakuwa mnauziwa hii kwa lita sh elfu mbili. Bac mnaona mmepiga bao, kumbe mmeuziwa oil mtumba. Alafu baada ya mda, magari yenu chali, mnaanza kulaumu, eti jirani flani aliazima gari juzi, ndio atakuwa ameliua!
Hahahaaaa mkuu umenivunja mbavu, kwa hiyo wanawaona walonunua oil ya Sh 40,000 kwa galon wajinga kweli eeh ? Hahahaaa inaonekana huyo jirani ana nuksi sana hahahaaa
 
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
5,711
Likes
1,899
Points
280
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
5,711 1,899 280
Wadau naomba kuelimishwa, sikuhizi kumezuka biashara ya ukusanyaji wa oil chafu katika mikokoteni, yaani kuna vijana hutembea sehemu mbalimbali hususan magereji wakiwa na mikokoteni yenye madumu ambayo hununua oil iliyotumika kutoka katika mitambo mbalimnali, swali langu kwa wadau, je oil hiyo inafanyiwa nini?
lnachemshwa na kuchanganywa na omo kisha hujazwa kwenye madumu au mapipa na kuuzwa tena
 
M

Mjenda Chilo

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
1,425
Likes
65
Points
145
M

Mjenda Chilo

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
1,425 65 145
Ndo oilvtunayouziwa mtaani, siku hizi wanafunga mpaka kwenye makopo
 
Inferiority Complex

Inferiority Complex

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
2,706
Likes
1,148
Points
280
Inferiority Complex

Inferiority Complex

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
2,706 1,148 280
Inatibu kabisa tatizo sugu la upungufu wa nguvu za kiume kwa kuchanganya na mkojo wa paka nusu kijiko cha chai na kunywewa mara 2 kwa siku..
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,160
Likes
4,629
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,160 4,629 280
Kwenye maeneo yenye nyoka ukimwaga oil chafu wanahama kabisa, inasemekana kuwa nyoka hudhurika wakigusana na hayo mafuta
 
Wasudi

Wasudi

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
230
Likes
215
Points
60
Age
35
Wasudi

Wasudi

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
230 215 60
Oil chafu. Kama jina lilivyo ni oil iliyokwisha tumika huwa inakuwa nyeusiiii ila naona inanunuliwa tena kwenye ma garage huwa inapelekwa wapi kwa kazi gani? Nackia kuna watoto wa mjini huifanyia mambo yao na huigeuza kuwa kama mpya je kuna ukweli juu ya hili? Haiathiri chombo kama ni kweli?
 
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2014
Messages
4,480
Likes
4,829
Points
280
Kkimondoa

Kkimondoa

JF-Expert Member
Joined May 31, 2014
4,480 4,829 280
Oil chafu. Kama jina lilivyo ni oil iliyokwisha tumika huwa inakuwa nyeusiiii ila naona inanunuliwa tena kwenye ma garage huwa inapelekwa wapi kwa kazi gani? Nackia kuna watoto wa mjini huifanyia mambo yao na huigeuza kuwa kama mpya je kuna ukweli juu ya hili? Haiathiri chombo kama ni kweli?
Usemayo yote ni Kweli..hata huku mtaani kwetu WAPO
Nijuavyo mimi ni kwamba oil chafu hutumika kwa kazi hizi
1. Kupakwa kwenye mbao hasa za kupigia paa kuzuia mchwa na wadudu wala mbao na hii ndio kazi kubwa
2.hutumika kumwagia kwenye vyoo vyenye harufu chafu hasa vya shimo ili kupunguza harufu
3. Kina mama hupenda kutumia kusafishia nyumba kwani baada ya kusafisha nyumba hungaa sana hasa nyumba zenye flour ya cement chini na sio marumaru
4. hutumika kwenye nguzo/ mistimu humwagiwa chini pale ili kuzuia mchwa
5. Hutumiwa kuwekwa kwenye miti ya mtunda au miti ya fance kuzuia miti hiyo kuliwa na mchwa na kusababisha miti hiyo kukauka

Hivyo baada ya kuonekana kuwa oil chafu imepata matimizi muhimu hasa hilo la mbao za ujenzi ndipo ilipo anza kuuzwa na kuwa dili lakin zamani ilikuwa ina mwagwa tu bila kujali
 
MeinKempf

MeinKempf

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
11,137
Likes
4,330
Points
280
MeinKempf

MeinKempf

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
11,137 4,330 280
Kwa matumizi ya mtindo huu ndio maana wapiga nyoka hawatokaa waishe mjini
gari likisimama tu , wao washa piga spana ili wanyonye nyoka.

Nijuavyo mimi ni kwamba oil chafu hutumika kwa kazi hizi
1. Kupakwa kwenye mbao hasa za kupigia paa kuzuia mchwa na wadudu wala mbao na hii ndio kazi kubwa
2.hutumika kumwagia kwenye vyoo vyenye harufu chafu hasa vya shimo ili kupunguza harufu
3. Kina mama hupenda kutumia kusafishia nyumba kwani baada ya kusafisha nyumba hungaa sana hasa nyumba zenye flour ya cement chini na sio marumaru
4. hutumika kwenye nguzo/ mistimu humwagiwa chini pale ili kuzuia mchwa
5. Hutumiwa kuwekwa kwenye miti ya mtunda au miti ya fance kuzuia miti hiyo kuliwa na mchwa na kusababisha miti hiyo kukauka

Hivyo baada ya kuonekana kuwa oil chafu imepata matimizi muhimu hasa hilo la mbao za ujenzi ndipo ilipo anza kuuzwa na kuwa dili lakin zamani ilikuwa ina mwagwa tu bila kujali
 
marveljt

marveljt

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2017
Messages
1,516
Likes
1,454
Points
280
marveljt

marveljt

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2017
1,516 1,454 280
Kuna majiko niliyaona kipindi fulani veta yanatumia oil chafu na matone ya maji.
 
Stralis

Stralis

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2013
Messages
619
Likes
554
Points
180
Stralis

Stralis

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2013
619 554 180
Why ujauliza ukifua taulo maji yanakua meusi kwanin lakin hayo hayo badae unaenda ku flashia choo
 
Hazchem plate

Hazchem plate

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
3,841
Likes
3,087
Points
280
Hazchem plate

Hazchem plate

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
3,841 3,087 280
Dudu killer
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
4,990
Likes
5,580
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
4,990 5,580 280
Oil chafu. Kama jina lilivyo ni oil iliyokwisha tumika huwa inakuwa nyeusiiii ila naona inanunuliwa tena kwenye ma garage huwa inapelekwa wapi kwa kazi gani? Nackia kuna watoto wa mjini huifanyia mambo yao na huigeuza kuwa kama mpya je kuna ukweli juu ya hili? Haiathiri chombo kama ni kweli?
hapana mkuu nijuavyo mm ni kuwa hiyo oil chafu hupelekwa viwandani na huwa inatumika hasa kwenye viwanda vya chuma kama nondo hutumika kwaajili ya kukipa uimara. au huwa wanapoozea vyuma au nondo.
 

Forum statistics

Threads 1,237,479
Members 475,533
Posts 29,290,164