Biashara ya kufanya kwa graduate/ushauri


B

Bobo

Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
54
Likes
0
Points
13
B

Bobo

Member
Joined Aug 20, 2011
54 0 13
Habari zenu wakubwa. naomba ushauri wa biashara ya kufanya,mimi ni kijana niliye graduate mwaka huu ila mpaka sasa sifikirii kuajiriwa nahitaji kujiajiri mwenyewe ili baadaye na mimi nitoe ajira kwa watanzania wenzangu,nimejikusanya na kupata million 3.5 ,kabla ya hapa nlifikiria biashara ya kufuga kuku wa kienyeji kutokana na capital yangu lakini tatizo likawa ni market kwa hao kuku kama kwenye mahotel makubwa n.k,kama mtu anaweza kunipa ushauri ni biashara gani nyingine inaweza kunikomboa kwa kutumia mtaji wangu mwenyewe.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,360
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,360 280
Graduates wanafaa sana kujiajiri kwenye sekta ya kutapisha vyoo
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Habari zenu wakubwa. naomba ushauri wa biashara ya kufanya,mimi ni kijana niliye graduate mwaka huu ila mpaka sasa sifikirii kuajiriwa nahitaji kujiajiri mwenyewe ili baadaye na mimi nitoe ajira kwa watanzania wenzangu,nimejikusanya na kupata million 3.5 ,kabla ya hapa nlifikiria biashara ya kufuga kuku wa kienyeji kutokana na capital yangu lakini tatizo likawa ni market kwa hao kuku kama kwenye mahotel makubwa n.k,kama mtu anaweza kunipa ushauri ni biashara gani nyingine inaweza kunikomboa kwa kutumia mtaji wangu mwenyewe.
Unaweza kutuambia una taaluma gani? Unaweza kupata ushauri wa kitu cha kufanya sawasawa na taaluma yako uliyosomea.
 
B

Bobo

Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
54
Likes
0
Points
13
B

Bobo

Member
Joined Aug 20, 2011
54 0 13
Unaweza kutuambia una taaluma gani? Unaweza kupata ushauri wa kitu cha kufanya sawasawa na taaluma yako uliyosomea.
<br />
<br />
nnataaluma ya maswala ya community devt.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
<br />
<br />
nnataaluma ya maswala ya community devt.
Mbona kazi za kujiajiri kupitia taaluma hiyo ziko nyingi sana. Cha msingi usione aibu kabisa ktk kutimiza ndoto zako, pili usiogope kwenda mbali kutafuta fursa zaidi. Miji mingi midogo haina day care centers za kisasa kwa watoto wetu. Nenda ktk miji hiyo, waone Ustawi wa jamii wa mji/sehemu husika, peleka proposal yako ya malezi ya watoto saa za mchana, watakusajiri,anza kuwafundisha kwa hela kidogo sana huku ukiboresha mazingira ya center yako kwa kuweka vijuice, karanga kwa watoto nk.

Ukiona kijiwe kinachanganya, unaanza kuongeza huduma zingine(,sio bar tafadhali) kama twishen center nk. Kijiwe kikinoga,anzisha shule ya vidudu kabisa.
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,910
Likes
89
Points
145
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,910 89 145
Kanunue shamba ekari 2 kijijini kwenu ukajiajiri kwenye kilimo
 
R

Richardbr

Senior Member
Joined
May 29, 2011
Messages
111
Likes
0
Points
0
R

Richardbr

Senior Member
Joined May 29, 2011
111 0 0
Mkuu nilifikiri kuwa hapa sio mahali pa utani mtu anahitaji ideas wewe unongea shortcut ili kwamba uelewekaje?next time jifunze ustaarabu
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
911
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 911 280
Kama uko moshi nakushauri uanze kilimo cha umwagiliaji,kinalipa sana kwa sasa..lima v2 ka nyanya,vi2nguu na mboga mboga.
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,470
Likes
23
Points
145
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,470 23 145
Mbona kazi za kujiajiri kupitia taaluma hiyo ziko nyingi sana. Cha msingi usione aibu kabisa ktk kutimiza ndoto zako, pili usiogope kwenda mbali kutafuta fursa zaidi. Miji mingi midogo haina day care centers za kisasa kwa watoto wetu. Nenda ktk miji hiyo, waone Ustawi wa jamii wa mji/sehemu husika, peleka proposal yako ya malezi ya watoto saa za mchana, watakusajiri,anza kuwafundisha kwa hela kidogo sana huku ukiboresha mazingira ya center yako kwa kuweka vijuice, karanga kwa watoto nk.

Ukiona kijiwe kinachanganya, unaanza kuongeza huduma zingine(,sio bar tafadhali) kama twishen center nk. Kijiwe kikinoga,anzisha shule ya vidudu kabisa.
Kwa kuongzea... Kuna bwana mmoja pale BAKWATA(jirani na Hosteli za UDSM Mabibo) anafanya hii kitu.. anaiendesha vizuri naona watu wanaongezeka...atembelee ale ajifunze zaidi..
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Kwa kuongzea... Kuna bwana mmoja pale BAKWATA(jirani na Hosteli za UDSM Mabibo) anafanya hii kitu.. anaiendesha vizuri naona watu wanaongezeka...atembelee ale ajifunze zaidi..
Ni mpaka mhusika awe ameikubali idea yenyewe.
Vinginevyo itawafaa wengine.
 
S

SolarPower

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2011
Messages
226
Likes
1
Points
0
Age
58
S

SolarPower

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2011
226 1 0
Habari zenu wakubwa. naomba ushauri wa biashara ya kufanya,mimi ni kijana niliye graduate mwaka huu ila mpaka sasa sifikirii kuajiriwa nahitaji kujiajiri mwenyewe ili baadaye na mimi nitoe ajira kwa watanzania wenzangu,nimejikusanya na kupata million 3.5 ,kabla ya hapa nlifikiria biashara ya kufuga kuku wa kienyeji kutokana na capital yangu lakini tatizo likawa ni market kwa hao kuku kama kwenye mahotel makubwa n.k,kama mtu anaweza kunipa ushauri ni biashara gani nyingine inaweza kunikomboa kwa kutumia mtaji wangu mwenyewe.
Nakupongeza kwa kuamua kijiajiri. Mimi binafsi nakushauri uwezekeze katika mradi wa kuwajenga vijana wa kitanzania kupitia vitabu hasa kwa wale walioko shuleni na katika vyuo mbalimbali hapa nchini. Tuwasiliane kupitia 0654 467758 kwa ushauri na mazungumzo zaidi. Unaweza nitumia SMS katika namba hiyo.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
kudariz ni kazi nzuri sana ,uache kutegemea wazazi. Pia jitahidi kujifunza kuendesha gari kama michongo haijakaa sawa
 
B

Bobo

Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
54
Likes
0
Points
13
B

Bobo

Member
Joined Aug 20, 2011
54 0 13
@Senator,
npo dar,ila c kwamba itakuwa kikwazo cha mm kuacha kutafuta lyf mahali pengine,lakini moshi ni mgeni sana hapo,ila nataka nikachek Moro-Kilombero,nahisi kilimo kwanza kitanitoa. Nashukuru kwa ushauri wako,ntakupa feedbac zaid
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Habari zenu wakubwa. naomba ushauri wa biashara ya kufanya,mimi ni kijana niliye graduate mwaka huu ila mpaka sasa sifikirii kuajiriwa nahitaji kujiajiri mwenyewe ili baadaye na mimi nitoe ajira kwa watanzania wenzangu,nimejikusanya na kupata million 3.5 ,kabla ya hapa nlifikiria biashara ya kufuga kuku wa kienyeji kutokana na capital yangu lakini tatizo likawa ni market kwa hao kuku kama kwenye mahotel makubwa n.k,kama mtu anaweza kunipa ushauri ni biashara gani nyingine inaweza kunikomboa kwa kutumia mtaji wangu mwenyewe.
Elimu ya juu huwa ni competence based or work based..... Tanzania elimu yetu ni competence based ambayo kama ume-graduate kweli sioni ni kwanini ufikirie kufuga kuku. Na watanzania wengi ambao hawajasoma wafikirie nn? Wafikirie mambo ya community development? Watanzania sijui tumelogwa? Kwanini ulienda soma sasa? Unataka utoe ajira ya ufugaji kuku kwa waliosoma community development au?
 

Forum statistics

Threads 1,215,416
Members 463,197
Posts 28,547,391