Benard Membe asema wenzetu afrika mashariki wametutenga!

Benard Membe asema wenzetu afrika mashariki wametutenga!

Membe kwenye masuala ya diplomat anapwaya saaana...

Membe alivyoeleza ukweli kua tunatengwa na akatoa sababu,tayar mnakuna na maneno eti anapwaya.angenyamaza mngesemaje?acheni hizo.
 
Tunataka serikali ya TZ iache maneno maneno,tunataka vikao vya TZ,BURUNDI na DRC vianze.tarehe ngapi wanakutana?watajadili nini,utekelezaji unaanza lini?watachelewa mwisho tutasikia Burundi na Drc wameungana na UG, RWND,KNY.sielewi jama wanafanya nini ofisini.
 
Acha us*n*e, ambaye hapwai nani Kagame au M7? Kagame kumtukana raisi wa nchi ya wenzake ndo anajua Diplomat!!
Hatuhitaji kushirikiana na watu wa staili ya Rwanda, Uganda wala Kenya. Tujitoe EAC, kwanza ilibidi tujitoe mda tu ila nafikiri politician wetu ndo walikuwa wanawabeba hawa fitna ila kwa sasa hata politicians wetu wameshaona jamaa hawabebeki na wasifanye kosa la kuchelewa kujitoa, ni kufanya tathmin ya chapchap kuona hatupotezi mali zetu na kama kuna mambo ya kisheria yanayohitaji kuwekwa sawa then kujitoa. Baada ya hapo we need to have plan B na ipo ambayo ni SADC na of course kuongeza ushirikiano wa kimkakati na DRC pamoja na Burundi.
Kujenga Reli ya kati na Tazara kwa viwango vya kisasa na kuhakikisha zinakuwa full operational, treni za abiria na mizigo ziwe zinasafiri kwa wingi kwa hiyo ita stimlate uchumi na hata hao wanafiki watakuja wenyewe kutumia mbiundombinu yetu hawana lolote wana njaa tuu.
Mifano ya njaa zao iko wazi, wa karibu kabisa ni huu wa wahamiaji haramu wanafukuzwa lakini still wanarudi maana yake kwao hakukaliki, pili kuna wanyarwanda, waganda wengi tu wamenufaika na education system ya TZ (mfano Raisi wa Uganda amesomeshwa hapa bongo na kupewa mafunzo na hata kusaidiwa kwenda uganda Kuchukua nchi) the same applies to Kagame! Kagame na Museven ni mifano ya nchi zao kuwa zina njaa na wamenufaika kupitia rasilimali za TZ na msaada wa TZ. Kwa hiyo sisi tujenge na kuboresha reli na Bandari zetu ziwe na ufanisi wa juu sana hawa jamaa fitna watakuja tu mana wana njaa na washazoea kudoea rasilimali zetu bila aibu watakuja.
Na sisi tuna rasilimali rai yangu tujenge reli zetu, tununue mabehewa na vichwa vya treni bila kuwashirikisha p*m*a*u kabisa hawa

.
.
.
.
.
.
.
unaota wewe,tangu lini tanzania ina plan b?....eti wajenge reli kuunganisha sijui tanzania na drc na kuiboresha tazara iwe ya kisasa,p@mb@f reli ya kati tu inatushinda ndio reli mpya?wewe utakuwa mgonjwa tu sio bure.
.
.
.
.
.
muungano na zanzibar tu unatutoa jasho ndio tutaweza wa nchi tofauti?
.
.
.
.
embu toka hapa!
 
Sasa kama ndo hivyo imekuwa vipi Mkuchika akahudhuria ule mkutano wa mawaziri wa EAC kule Burundi juzi?
 
Acha us*n*e, ambaye hapwai nani Kagame au M7? Kagame kumtukana raisi wa nchi ya wenzake ndo anajua Diplomat!!
Hatuhitaji kushirikiana na watu wa staili ya Rwanda, Uganda wala Kenya. Tujitoe EAC, kwanza ilibidi tujitoe mda tu ila nafikiri politician wetu ndo walikuwa wanawabeba hawa fitna ila kwa sasa hata politicians wetu wameshaona jamaa hawabebeki na wasifanye kosa la kuchelewa kujitoa, ni kufanya tathmin ya chapchap kuona hatupotezi mali zetu na kama kuna mambo ya kisheria yanayohitaji kuwekwa sawa then kujitoa. Baada ya hapo we need to have plan B na ipo ambayo ni SADC na of course kuongeza ushirikiano wa kimkakati na DRC pamoja na Burundi.
Kujenga Reli ya kati na Tazara kwa viwango vya kisasa na kuhakikisha zinakuwa full operational, treni za abiria na mizigo ziwe zinasafiri kwa wingi kwa hiyo ita stimlate uchumi na hata hao wanafiki watakuja wenyewe kutumia mbiundombinu yetu hawana lolote wana njaa tuu.
Mifano ya njaa zao iko wazi, wa karibu kabisa ni huu wa wahamiaji haramu wanafukuzwa lakini still wanarudi maana yake kwao hakukaliki, pili kuna wanyarwanda, waganda wengi tu wamenufaika na education system ya TZ (mfano Raisi wa Uganda amesomeshwa hapa bongo na kupewa mafunzo na hata kusaidiwa kwenda uganda Kuchukua nchi) the same applies to Kagame! Kagame na Museven ni mifano ya nchi zao kuwa zina njaa na wamenufaika kupitia rasilimali za TZ na msaada wa TZ. Kwa hiyo sisi tujenge na kuboresha reli na Bandari zetu ziwe na ufanisi wa juu sana hawa jamaa fitna watakuja tu mana wana njaa na washazoea kudoea rasilimali zetu bila aibu watakuja.
Na sisi tuna rasilimali rai yangu tujenge reli zetu, tununue mabehewa na vichwa vya treni bila kuwashirikisha p*m*a*u kabisa hawa

.
.
.
.
rasilimali zetu......wewe na nani?au mtoto wa mkubwa selikalini?
.
.
.
rasilimali ni za wachina bandarini,wamarekani kigamboni,mtwara wachina pia,waarabu loliondo,nini kimebaki madini ndio sisemi kabisa!
.
.
.
siku nyingine uwe unakumbuka mikataba zaidi ya 20 kati yetu na wachina kabla hujatetea.
.
.
.
wakijenga reli labda kuwe na kodi ya kupumua kila mpumuo buku.
 
Tunataka serikali ya TZ iache maneno maneno,tunataka vikao vya TZ,BURUNDI na DRC vianze.tarehe ngapi wanakutana?watajadili nini,utekelezaji unaanza lini?watachelewa mwisho tutasikia Burundi na Drc wameungana na UG, RWND,KNY.sielewi jama wanafanya nini ofisini.

.
.
.
.
.
watatue kero za muungano na zanzibar kwanza ndipo warukie huko kwa drc na burundi
 
The fact kwamba Kagame alimtukana Rais wetu,The fact kwamba kagame na M7 ni marafiki,the Fact kwamba sasa kagame,m7 na Rais wa kenya lao limekuwa moja,,,,,,naunga mkono hoja, the strongest man is the one who stands alone,,Tz will stand alone and strong we will be.Maamuzi ya kujitoa EAC ni lazima yaungwe mkono,,,Kenya walishatugeuza sisi shamba la bibi na huwa wanatuona sisi kama mafala hivi,,Uganda wanataka kuhamisha population yao Tz na mseveni kuwa rais wa EA, na kagame alikuwa anataka kutanua empire yake kusolve matatizo yake ya ardhi......This is too much for us,,,,,
 
hivi unaelewa mtu akiandika kitu halafu akakiwekea funga na fungua semi......elimika


Aelewe nini huyo ***. Halafu naona mapimbi wenzake wamemgongea "likes" kuonesha yalivyojaa humu JF. Huyo ni wa kuachana naye Mkuu.

CC: FaizaFoxy
 
Last edited by a moderator:
Mi mbona sielewi ,kutengwa vipi?kwa taarifa zilizopo Tanzania ,Rwanda na Uganda wana mradi wa pamoja wa umeme (Rusumo Hydroelectric dam) katika mto kagera unaofadhiliwa na Benki ya dunia ambapo wametoa $340m,mradi huu unakadiriwa kukamilika mnamo mwaka 2020.
Sasa tunatengwa vipi wakti tumo kwenye miradi mikubwa ya region? Membe na viongozi wenzake watuambie nini kinaendelea ,isije ikawa wanayakoroga hovyo hovyo ndio maana mabinamu wanatukimbia(kama kweli).waseme bhana!

Kwenye mikutano hatushirikishwi eti sema cc watz tuna kiherehere burundi ,kenya na uganda wmeungana na sudan na kuna vikao ndio wanafanya eti kwa hili watz wanataka kushirikishwa
 
Aelewe nini huyo ***. Halafu naona mapimbi wenzake wamemgongea "likes" kuonesha yalivyojaa humu JF. Huyo ni wa kuachana naye Mkuu.

CC: FaizaFoxy
Umeulizwa swali hili "....."Unajua maana yake wewe umequote halafu wewe unaitwa watu pimbi wewe ninani??wewe siyo mzima utakuwa umevurugwa!
CC: FaizaFoxy, Luggy
 
Last edited by a moderator:
The fact kwamba Kagame alimtukana Rais wetu,The fact kwamba kagame na M7 ni marafiki,the Fact kwamba sasa kagame,m7 na Rais wa kenya lao limekuwa moja,,,,,,naunga mkono hoja, the strongest man is the one who stands alone,,Tz will stand alone and strong we will be.Maamuzi ya kujitoa EAC ni lazima yaungwe mkono,,,Kenya walishatugeuza sisi shamba la bibi na huwa wanatuona sisi kama mafala hivi,,Uganda wanataka kuhamisha population yao Tz na mseveni kuwa rais wa EA, na kagame alikuwa anataka kutanua empire yake kusolve matatizo yake ya ardhi......This is too much for us,,,,,

Njia ya kuondoka hapa tulipo ndo tunataka sio maneno!!!!!!

Asitake majority support halafu akiwa huku ndani abaki kimya!!!

Wakae baraza la mawaziri watuambie how we get out without them. ..maneno yametuchosha na kama BRN ndio hii imeanzia elimu we are in bad shape!!!!
 
Kwenye mikutano hatushirikishwi eti sema cc watz tuna kiherehere burundi ,kenya na uganda wmeungana na sudan na kuna vikao ndio wanafanya eti kwa hili watz wanataka kushirikishwa

Hatushirikishwa mnamaanisha nini???!!!!
 
Majirani wamesababisha bonge la frustration katika serikali hii dhaifu. Membe amezidi kulalamika, umefika wakati sasa aamue, KUSUKA au KUNYOA sio kuleta porojo kila siku huku anajua fika kuwa wanayoyasema kila siku wenzetu wanasikia na kupotezea huku wanaendelea na mipango yao.

By the way hata akina Jussa nao hawatutaki sijui tuna gundu gani.
 
hivi unaelewa mtu akiandika kitu halafu akakiwekea funga na fungua semi......elimika

Wewe finyu kweli kweli, hata uwekee nanihii zako, haibadilishi maana. Hivi wewe nawe ni zao la Father Kit Cunningham?
 
Aelewe nini huyo ***. Halafu naona mapimbi wenzake wamemgongea "likes" kuonesha yalivyojaa humu JF. Huyo ni wa kuachana naye Mkuu.

CC: FaizaFoxy

Heri ya pimbi kuliko "Dudus".

Humu ndio tumo, tena wengi sana, mtafute pakutokea.
 
.....tusiwe kama wale wahubiri wa mihadhara ambao huchukua kakipande kadogo na kufanya kuwa hoja ya msingi na kuacha mengi ambayo ndo msingi zaidi, kwa aliyetazama kipindi hicho Membe ameongea kwa kina na kwa mapana......sikuwahi kudhani kama Membe ana weledi kiasi kile.....hebu wale waliotazama kipindi hicho waeleze hasa yaliyosemwa na si kuchangia pasipo kujua kilichoongelewa
Wewe uliyefuatilia mwanzo hadi mwisho tuwekee hizo hoja alizotoa ili tuzijadili vizuri.
 
Back
Top Bottom