Benard Membe asema wenzetu afrika mashariki wametutenga!

Benard Membe asema wenzetu afrika mashariki wametutenga!

Tanzania haijatenga ila nchi hizo zimejitenga
Hatujapewa notice kwamba tumetengwa ila kunadalili za nchi hizo kujitenga. Sarakazi za nchi hizo tatu Kenya, Uganda na Rwanda kujitoa zilianza kwa bunge la Afrika mashariki, pale wabunge wa nchi hizo walipotoka nje ya bunge kugomea vikao kufanyika Arusha na wakataka vikao vifanyike kwa mzunguko kila nchi. Nadhani hiyo ilikuwa ni ishara ya mzizi wa fitina kuanza.

Watuachie tena jengo lingine kama walivyotuachia AICC
 
membe is a blood monger ..kwa namna anavyokurupuka ...ovyo tukimpa urais tutagombana na majirani zetu wote ...na kutakuwa na hatari ya namna atakavyotimiza majukumu yake kama amiri jeshi mkuuu.....urais hautaki papara ....kutakuwa na hatari ya kuliingiza taifa vitani bila maandalizi hasa ya kiuchumi....na ikitokea tukashindwa vita basi tujuwe majirani watagawana nchi yetu kama mpira wa kona na hatutakaa tuione amani......
Kwa amani ,usalama na ustawi wa taifa letu rais mwenye kichwa cha nazi kama membe .....ni janga!!!

Kikwete anaweza kuwa na madhaifu yake ...lakini kwenye suala la usalama na majukumu yake kama amiri jeshi mkuu....na uweledi wake wa diplomasia .....amemudu sana kufanya mambo yake kwa tahadhari kubwa ...na mara nyingi ndio amekuwa akisaidia kusawazisha pale waziri wake anapoboronga......kikwete is an accomplished diplomat and as so said by former president mkapa.." kikwete is a super diplamat"
 
Viongozi wetu vilaza maamuzi yao ni so slow na yakijinga..
We cant go with them... coz tutakuwa mzigo
huo ndio ukweli...
 
Naomba ufafanuzi kwa kina.sababu kuu ni nini?
Tz hatuna historia ya kutafuta chanzo halisi bali ni cha kishkaji kinachoficha uso ila ni mabingwa wa kutibu dalili za tatizo.
 
Membe ni man of the match. Nimeanza kupenda misimamo yake. Kwangu kiongozi mzuri ni yule anayotoka wazi wazi na kuweka misimamo yake bayana, misimamo ina weza kuwa dhaifu ama yenye mshiko. Lakini kikubwa ni kujua kiongozi wenu amesimama wapi na sio unafiki nafiki
 
Benard Membe anavyonikera na kauli za kujikomba kwa EAC, mara ooh tunasubiri talaka,mara wenzetu wameshatutenga! tena tunaomba utumie neno "wenzako} Hivi huyu hajawahi kuwa omba omba? Membe hata ukigombea ubalozi wa nyumba 10 kwangu hupati kitu.
 
Wengi wetu tunaliangalia hili swala in terms of business opportunities tu, tena with immediate benefits. Wakati vitu wanavyo demand kwenye EAC hawa majirani tamaa vina long term impact and may change the way our social structure is at the moment forever.

Tukigombana tena hiyo operesheni kimbuga gharama yake itakuwa ya ajabu. Maana wakenya, wanyarandwa na warundi wanasubiri tuingie mkenge wavamie ardhi na kuja kuchota kwa pupa, their leaders are desperate na what we dont capitalize with the potential of our land resources and other business opportunities.

Tanzania lazima hiwe makini na hawa majirani, there is nothing they offer that we can not get outside the EAC at the moment and what they demand is more than any other business partner will seek. They are ambitious people especially Kenyatta and Kagame. Na muungano wanao demand requires mutual respect that includes respecting our other friends and business partners, mnakaa vipi kwenye bunge la EAC kupanga maendeleo ya jumuiya wakati humo kuna watu wanapigana vita na mataifa rafiki zenu na kutaka kuwaletea wakimbiza, ilihali wao wenyewe wanataka kuwaletea raia wao.

Vilevile sababu za EAC ziwe zenye nia ya dhati na za muda mrefu sio watu tu wafikirie wapate fursa za ardhi na kuingiza mijitu yao Tanzania kiurahisi kisa swala la ardhi limekua tatizo kwao halafu kuna mijitu inaangalia in terms of immediate business opportunities and gains which may be beneficial in this life time, wakati wenzao wanataka kufaidika milele na kilicho chetu. Halafu wanatunia neno uoga tuwaogope wana nini in terms of technological advantages walichotuzidi kwa sasa ni utendaji tu.

Tanzania ijitoe tu, maana hawa jamaa hawana nia ya kweli ya kujenga jumuiya ya muda mrefu hili kuweza kukubaliana mambo muhimu kama wanayotaka hivyo vitu vinataka mataifa ambayo yako tayari kuwa pamoja kwa muda mrefu kikubwa ni kuheshimiana si tu kimataifa bali ndani ya mataifa yao wenyewe. Wakenya lazima wafute siasa za ukablia, Museveni lazima akubali kuondoka madarakani na kagame lazima aondoke, hili tuwe na uhakika wa kuwa tuna ungana na wakenya, wanyarwanda, waganda na warundi as people na tuna nia ya kujenga EAC imara si kibiashara bali kiusalama na utamaduni wa muda mrefu.

Vinginevyo ni kujitafutia matatizo tu ndani ya muungano kwa jinsi wanavyoutaka wao kwa sasa hizo ni porojo tu bali hawana nia ya dhati na ya ukweli. Leo tumeshindwa kumshawishi kagame aachane na Goma na aonge na upinzani kaishia kututukana, kesho tutaweza kweli kumshauri Kenyatta aache kampeni za kikabila hili wakenya waeshimiane ndani kwao au kumwambia Museveni nepotism imezidi.

Maana hayo wanayotaka wao kwenye muungano ni zaidi ya biashara but also stability in the region wakati siasa zao za ndani bado na wala azina dalili ya kurekebeshika anytime soon wanataka kutubwagia raia wao lakini awana madhumuni ya muungano wanao unadi, kesho kikiwaka waka huko kutokana na matatizo ambayo hawako tayari kuyaziba Tanzania ndio itakuwa safe heaven kiurahisi maana kutakuwa amna border controls.
 
wengi wetu tunaliangalia hili swala in terms of business opportunities tu, tena with immediate benefits. Wakati vitu wanavyo demand kwenye eac hawa majirani tamaa vina long term impact and may change the way our social structure is at the moment forever.

Tukigombana tena hiyo operesheni kimbuga gharama yake itakuwa ya ajabu. Maana wakenya, wanyarandwa na warundi wanasubiri tuingie mkenge wavamie ardhi na kuja kuchota kwa pupa, their leaders are desperate na what we dont capitalize with the potential of our land resources and other business opportunities.

Tanzania lazima hiwe makini na hawa majirani, there is nothing they offer that we can not get outside eac at the moment and what they demand is more than any other business partner will seek. They are ambitious people especially kenyatta and kagame. Na muungano wanao demand requires mutual respect that includes respecting our other friends and business partners, mnakaa vipi kwenye bunge la eac kupanga maendeleo ya jumuiya wakati humo kuna watu wanapigana vita na mataifa ya rafiki zenu na kutaka kuwaletea wakimbiza, alihali wao wenyewe wanataka kuwaletea raia wao.

Vilevile sababu za eac ziwe zenye nia ya dhati na za muda mrefu sio watu tu wafikirie wapate fursa za ardhi na kuingiza mijitu yao tanzania kiurahisi kisa swala la ardhi limekua tatizo kwao halafu kuna mijitu inaangalia in terms of immediate business opportunities and gains which may be benefit individuals in this life time, wakati wenzao wanataka kufaidika milele na kilicho chetu. Halafu wanatunia neno uoga tuwaogope wana nini in terms of technological advantages walichotuzidi kwa sasa ni utendaji tu.

Tanzania ijitoe tu, maana hawa jamaa hawana nia ya kweli ya kujenga jumuiya ya muda mrefu hili kuweza kukubaliana mambo muhimu kama wanayotaka hivyo vitu vinataka mataifa ambayo yako tayari kuwa pamoja kwa muda mrefu kikubwa ni kuheshimiana si tu kimataifa bali ndani ya mataifa yao wenyewe. Wakenya lazima wafute siasa za ukablia, museveni lazima akubali kuondoka madarakani na kagame lazima aondoke, hili tuwe na uhakika wa kuwa tuna ungana na wakenya, wanyarwanda, waganda na warundi as people na tuna nia ya kujenga eac imara si kibiashara bali kiusalama na utamaduni wa muda mrefu.

Vinginevyo ni kujitafutia matatizo tu ndani ya muungano kwa jinsi wanavyoutaka wao kwa sasa hizo ni porojo tu bali hawana nia ya dhati na ya ukweli. Leo tumeshindwa kumshawishi kagame aachane na goma, kaishia kututukana, kesho tutaweza kweli kumshauri kenyatta aache kampeni za kikabila hili wakenya waeshimiane ndani kwao au kuwambia museveni nepotism imezidi maana hayo wanayotaka wao kwenye muungano ni zaidi ya biashara but also stability in the region wakati siasa zao za ndani bado na wala azina dalili ya kurekebeshika anytime soon wanataka kutubwagia raia wao lakini awana madhumuni ya muungano wanao unadi.


zinja this is insightful..
 
Membe kwenye masuala ya diplomat anapwaya saaana...

Kweli amekuwa akitoa msimamo tofauti kabisa na wa Serikali hasa kwenye mambo Kama ya Malawi. ,Congo na hili la EAC ambapo maneno yake yalikuwa na mwelekeo wa kujitoa....
 
Kweli amekuwa akitoa msimamo tofauti kabisa na wa Serikali hasa kwenye mambo Kama ya Malawi. ,Congo na hili la EAC ambapo maneno yake yalikuwa na mwelekeo wa kujitoa....

Mkuu maneno yako ni sahihi,na kwa maoni yangu ni busara ktk utawala bora Rais Kikwete awaondoe Membe na Sitta ktk nafasi zao za sasa,awateue wasaidizi wengine watakao msaidia rudisha mahusiano na majirani zetu wakisimamia maslahi ya taifa letu.
 
Guilty consciousness is a big problem in JK regime. I wish he would keep focusing building Tanganyika
 
Back
Top Bottom