Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Basi la Mwendokasi laua Raia Baruti ya Kimara

Hata miye nilishangazwa na mabasi ya mwendokasi BRT jijini Dar es Salaam Tanzania kutokutii bila shuruti sheria ya usalama barabarani kwenye alama za pundamilia / Zebra crossing ili wale wenda-kwa-miguu wavuke salama.

Video hii hapa chini inaonesha hali hiyo ya mabasi ya BRT kutofuata sheria za usalama barabarani wakati vyombo vya moto /magari mengine yote yanasimama kupisha watu wavuke kwa miguu
 
Huwa hawajali. Mabasi yao yakiwa yanakuja halafu kuna raia wanavuka kwenye zebra wao wanakuja na mwendo uleule tu. Kupunguza sahau.
Hawa madereva wa sasa, wa ajabu sana.. hawajaenda shule
 
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
Unapajua Kimara Baruti?
 
Hata miye nilishangazwa na mabasi ya mwendokasi BRT jijini Dar es Salaam Tanzania kutokutii bila shuruti sheria ya usalama barabarani kwenye alama za pundamilia / Zebra crossing ili wale wenda-kwa-miguu wavuke salama.

Video hii hapa chini inaonesha hali hiyo ya mabasi ya BRT kutofuata sheria za usalama barabarani wakati vyombo vya moto /magari mengine yote yanasimama kupisha watu wavuke kwa miguu
Wapumbavu sana hawa madere wa mwensokasi
 
Hata miye nilishangazwa na mabasi ya mwendokasi BRT jijini Dar es Salaam Tanzania kutokutii bila shuruti sheria ya usalama barabarani kwenye alama za pundamilia / Zebra crossing ili wale wenda-kwa-miguu wavuke salama.

Video hii hapa chini inaonesha hali hiyo ya mabasi ya BRT kutofuata sheria za usalama barabarani wakati vyombo vya moto /magari mengine yote yanasimama kupisha watu wavuke kwa miguu
Ushaidi mzuri sana huu
 
Japo umetumia lugha kali lakini ni kweli kuna uzembe mkubwa uliochanganyika na kiburi kwa watembea kwa miguu. Yaani yanataka kulala barabarani kabisa. Hii inaudhi na ni dalili ya roho mbaya dhidivya waendesha magari
Mmewekewa daraja ila kwa viburi vyenu mnajitia kuwahi pumbafu zake. Tena mwanaume, huo ni umama kwa mwanaume kusubiria gari isimame ili eti apite, tuulize wa mikoani tunavuka zetu vuuuuup kufumba na kufumbua tuko ng'ambo. Nyie hadi mjilegeze kama mlenda. Siku nikiwa RAIS naondoa zebra na matuta ili mgongwe vizuri
 
Basi la mwendokasi jana limegonga raia kwenye zebra Kimara baruti jana majira ya saaa 3.

Kilicho tokea magari yote toka Kimara yalisimama kupisha raia wapite kwenye zebra ila basi la mwendokasi kikapita kwa spidi kali na kugonga kijana mmoja mkazi wa baruti.. Baada ya kugongwa akadondoka na kukanywagwa kwenye kichwa na tairi la nyuma kiasi cha kusagika kuanzia shingoni hadi kichwani.


Cha ajabu hakuna mchango wowote uliotolewa na UDART kwa ajili ya kusafirisha maiti kwenda makambako nyumbani kwa Kijana huyu.

Huu ni uzembe wa hali ya juu na sheria ipo wazi juu ya haki za watembea kwa miguu kwenye zebra.


Ajabu nyingine hakuna hata chombo cha habari kilicho report kwa ufasaha tukio hili la kinyama.

Tunakemea tabia iliyo zuka sasa ya mwendokasi kuto jali alama za barabarani.

Wakati usafiri huu unaanza madereva wa mwwndokasi walikua ndio madereva pekee ambao wanafuata alama za barabarani.. cha ajabu sasa hivi wanawapigia honi raia wasipite kwenye zebra.

Tunaomba polisi muwaonye madereva wa mwendokasi na kuwachukulia hatua kama madereva wengine.

Tukio hili limeleta huzuni sana kwa wananchi wote wa maeneo yanayopitiwa na usafiri wa mwendokasi kwa kuwa unaleta sifofahamu juu ya maisha yao hasa wanapohitaji kuvuka barabara.
Asante kwa taarifa yenye mtiririko wa kupendeza. Ila jina lako lingekua taputapu lingeendana vizuri na sura yako ili ukiwa na shoga yako tutawaiteni MATAPUTAPU
 
Una roho ya kishetani.. zebra ni sehemu ambayo hata mlemavu anatakiwa kupita.. hakuna timelimit.

Kwa tukio la jana dereva ndio mwenye makosa..

Tatizo lako kwa kupata hako kagari kwa mkopo basi u ajiua upo juu ya sheria..
Japo umetumia lugha kali lakini ni kweli kuna uzembe mkubwa uliochanganyika na kiburi kwa watembea kwa miguu. Yaani yanataka kulala barabarani kabisa. Hii inaudhi na ni dalili ya roho mbaya dhidivya waendesha magari
 
Kipi kibaya kimeripotiwa hapa hadi uniite taputapu? Pamoja na kwamba pengine nimegusa maslahi yako lakini bado tunawajibu wa kutetea haki za raia wenzetu

Leo yeye kesho wewe..
Asante kwa taarifa yenye mtiririko wa kupendeza. Ila jina lako lingekua taputapu lingeendana vizuri na sura yako ili ukiwa na shoga yako tutawaiteni MATAPUTAPU
 
Familia wawafungulie kesi UDART walipwe fidia.
Inaumaa sana.. nimeulizia kuhusu huyu kijana wanasema alikua ni kijana anayejibidisha kutafuta riziki ya watoto wake wawili na mke wake.

Amekuja hapa mjini toka makambako na ssa bila kutegemea kwa uzembe wa mjinga mmoja anayejiona yupo juu ya sheria ndoto ya familia imekatishwa.
 
Japo umetumia lugha kali lakini ni kweli kuna uzembe mkubwa uliochanganyika na kiburi kwa watembea kwa miguu. Yaani yanataka kulala barabarani kabisa. Hii inaudhi na ni dalili ya roho mbaya dhidivya waendesha magari
We mwanamke kumbe huna akili eeeh. Kuhongwa passo juzijuzi na muuza mitumba wa Manzese leo unasema tunalala kwenye zebra. Kweli?
 
Inaumaa sana.. nimeulizia kuhusu huyu kijana wanasema alikua ni kijana anayejibidisha kutafuta riziki ya watoto wake wawili na mke wake.

Amekuja hapa mjini toka makambako na ssa bila kutegemea kwa uzembe wa mjinga mmoja anayejiona yupo juu ya sheria ndoto ya familia imekatishwa.
Wasaidie kutafuta wanasheria wafunguliwe kesi familia ipate fidia.
 
Kipi kibaya kimeripotiwa hapa hadi uniite taputapu? Pamoja na kwamba pengine nimegusa maslahi yako lakini bado tunawajibu wa kutetea haki za raia wenzetu

Leo yeye kesho wewe..
Asante mtoto mzuri. Halafu nakuona huna presha wala jazba kama waziri kalamaganda aka Jengua
 
Back
Top Bottom