Bashe: Kama mnataka kutukata kodi mkateni na Rais

Bashe: Kama mnataka kutukata kodi mkateni na Rais

Hilo ndilo la muhimu anataka watu walipe kodi huku yeye akikwepa
Hivi kwanza hizi exemption zinatoka wapiiii ? Kumbe hawa viongozi wanatunyinya hivi ? Nami nasema wote walipe kodi to be fair yaani Watu ni wanufaika namba moja wa matunda Ya kodi kama vile mishahara minono. Nyumba zetu , Magari ya umma na changu mzima Ya upendeleo halafu wanapigana vikumbo kukwepa kodi. Mh Mpango tuko kimya ila tuna note hafu tutasubiriana panapotufaa. Let's be fair wote tulipe kodi tujenge nchi yetu .
 
Hii ndiyo kipimo cha uzalendo!tunataka kuona rangi halisi ya nyoka mwenye sumu kali asipenda kuguswa lakini yeye anapenda...............MWISHO WAO UMEFIKA,NASEMA MWISHO WAO UMEFIKA......Kila moja ndani ya nchi aonje ladha ya pilipili.
Rais Wangu kanyaga twende njia nyeupe!!!Kwa jina la baba,la mwana na la roho mtakatifu!
Anayeona kazi ya uwakilishi(ubunge)hailipi atafute dili lingina.AMINA.
 
Huyu jamaa nilikuwa namsikia tu lkn sijawahi hata siku moja kupata muda wa kumsikiliza akiongea kumbe nilikuwa sahihi kabisa hakuna nilichokikosa kwa kumpuuzia muda wote huwo, anaongea Pumba tu!
​
Huyo Bashe, siyo intelligent man!​
Kwn sheria ya wabunge kukatwa kodi imetoka wap?
 
Huyu Ngosha kazi anayo mwaka huu. Huku Zitto kule Bashe, hapa Mch. Msigwa. Lazima atapike nyongo kudadadeki!
 
Tumeshapiga kelele. Kwa mfano mtu anayeshupaza shingo kutaka wengine walipe kodi halafu yeye si mlipa kodi anapata wapi moral authority?Anawa-inspire akina nani kama sio wakwepa kodi?

Halafu atasingizia katiba au sheria wakati yupo comfortable hata kama amelazimishwa kutolipa kisheria.Huyo ni fisadi wa Hiyari
 
Wabunge ni walevi ndio maana rais hahangaiki na bajeti wanazozipitisha wakiwa wamelewa...Namuomba Magufuli asihangaike na bajeti wanazopitisha hawa walevi afanye anavyoona ina faa kwa Taifa
Acha kukimbia hoja,hoja ni kwamba kwann asitake initiative mpaka asubiri msukumo?
Kwann asikatwe kodi
 
Nyie na Bashe wenu wote vichwa maji ndio maana mnaropoka! Bashe anasema kuwa sheria ndio inatoa wigo wa Rais kuto kukatwa kodi halafu papo hapo anasema Rais naye akatwe kodi..hivi huyu Bashe akili ataipata lini? Hivi kuwa mfuasi wa Lowasa kuna mfanya mtu awe kama nyumbu?

Hivi Bashe nani kamkataza kupeleka hoja ya marekebisho ya sheria ili Rais awe ana katwa kodi? Ninani alitunga sheria hiyo kama si wao wenyewe? Ni nani wa kuirekebisha kama si wao wenyewe? Hivi Bashe maumivu ya Lowasa yatamuisha lini?

Taratibu mkuu! Sina uhakika kama umemsikiliza Bashe sawasawa - ametaja vifungu vya sheria husika inayotoa misamaha ya kodi kwa viongozi wa kisiasa wakiwemo Rais, Makamu Rais, Mawaziri, wabunge, wakuu wa mikoa & wilaya nk nk. Pointi yake ni kwamba kwa nini kwenye kundi lote hilo serikali inachomoa huko wabunge tu? Kuwa fair wachomolewe wote ili kila mtu alipe kodi! Nami nasema wachomolewe wooooteeeee!!!! Mtumishi wa kawaida umma anakatwa kodi kubwa sana na hana marupurupu yoyote ya ziada ila hawa kisiasa wana marupurupu mengi tu na bado wanakuwa exempted kwenye kodi!!! This is not fair, hii nchi ni yetu sote na tunapaswa kuijenga sote!!!
 
Wabunge ni walevi ndio maana rais hahangaiki na bajeti wanazozipitisha wakiwa wamelewa...Namuomba Magufuli asihangaike na bajeti wanazopitisha hawa walevi afanye anavyoona ina faa kwa Taifa
Acha ujinga
 
Bashe uwaziri utausikia kwa wenzako mbona unamchimba sana mfalme JUHA
 
Rais kama raia namba moja wa nchi anatakiwa awe mfano kwenye kulipa kodi.Kweli Mh.Bashe waambie wabunge wanaowaza sanamu tu.
 
Huyu bashe bado ni mfuasi wa Lowasa mpaka sasa hivi..Magufuli akipewa uenyekiti aanze nae huyu mamluki kumshughulikia
Bashe yupo sahihi serikali ikiamua kukata kodi kwenye kiinua mgongo basi ikate kwa watu wote including the president. No one is above the law
 


Mbunge wa Nzega Hussein Bashe amesema kama serikali inataka kuwagombanisha na wananchi kwa kuwataka kukatwa kodi kwenye kiinua mgongo,
ameongezea kwamba kuna sheria inayosema watumishi wa kisiasa kusamehewa kodi ila kama wanataka kuwakata kodi ya kiinua mgongo basi wakate pia kwa viongozi wengine kama rais, wakuu wa mikoa, mawaziri na majaji

Sheria za kodi zipo kwa ajili ya kuwakamua zaidi watu wadogo, tulia na endelea kuchangia.
 


Mbunge wa Nzega Hussein Bashe amesema kama serikali inataka kuwagombanisha na wananchi kwa kuwataka kukatwa kodi kwenye kiinua mgongo,
ameongezea kwamba kuna sheria inayosema watumishi wa kisiasa kusamehewa kodi ila kama wanataka kuwakata kodi ya kiinua mgongo basi wakate pia kwa viongozi wengine kama rais, wakuu wa mikoa, mawaziri na majaji


Kila nikisoma huu mjadala inanikumbusha ni jinsi gani viongozi wa nchi hii walivyo walafi na wanaangalia maslahi yao binafsi! Hivi wao wanafikiri hiyo mishahara yao inatoka wapi? Si ni kodi za wengine? Hivi kama Mwalimu na Muuguzi wanalipa kodi kwa nini hawa viongozi wasilipe kodi?

Tragic and sad indeed!
 
Kwa Maoni yangu Upinzani kuna Zitto Kabwe,Ccm kuna Hussein Bashe,ccm walichelewa kuwa na huyu mtu Bungeni,ana uwezo mkubwa wa fikra na Maono nzuri zaidi yupo fair na anaifanya kazi ya Mbunge anayotakiwa kufanya akiwa Bungeni kama Mbunge wa chama tawala,kuikosoa na kushauri Serikali na sio kila kitu ni ndio.

Anachofanya ni kuisaidia Serikali na sio kuiumbua.

Ingawa Serikali hii haitaki Watu wa aina ya Bashe na Michango ya aina ya Bashe.

Karibuni.
 
Wakwepa kodi utawajua tu humu kazi kutetea wahalifu!mtalipa tu mpaka miaka mitano mtanyooka tu.
 
Back
Top Bottom