Barua ya wazi kwa Sheikh Mwaipopo

Barua ya wazi kwa Sheikh Mwaipopo

Malaria 2

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2023
Posts
9,370
Reaction score
14,487
Assalaamu Alaikum Warahmatullahi Wabarakaatuh, Sheikh Mwaipopo.

Kwanza napenda kukusalimu kwa heshima na upendo wa Kiislamu. Nakuandikia barua hii si kwa chuki wala nia ya kukushusha hadhi, bali kwa sababu katika Uislamu wetu tunafundishwa kukumbushana katika haki na mema.

Sheikh, historia yako ndani ya Uislamu ni historia ambayo wengi wanaifahamu. Miaka mingi iliyopita ulikuwa katika nafasi kubwa ndani ya Ukristo, ukiwa na heshima, cheo na mazingira ambayo huenda yalikuwa na fursa nyingi. Lakini pamoja na yote hayo, ulifanya uamuzi mkubwa wa kuacha yote hayo na kuingia katika Uislamu baada ya kuona na kuamini ukweli wa dini hii tukufu.

Uamuzi huo uliwafanya Waislamu wengi wakuheshimu na kukuona kama mtu mwenye uzoefu wa kipekee wa kuweza kuifikisha dini kwa watu mbalimbali, hasa kupitia elimu, hekima na mazungumzo yenye kujenga.

Baada ya kusilimu ulianza kazi ya kuelimisha jamii kuhusu Uislamu, hasa kuwafahamisha wasiokuwa Waislamu kuhusu uzuri wa dini hii. Ulisimama kama daraja la mawasiliano na watu wengi waliona juhudi hizo kuwa sehemu ya kueneza ujumbe wa Uislamu kwa njia nzuri.

Sheikh, leo tunakukumbusha kwa upendo kuwa nafasi uliyonayo ni kubwa sana. Watu wengi wanakusikiliza, na kila unachosema kinaweza kujenga au kinaweza kuleta maswali kwa jamii.

Kwa siku za karibuni, baadhi ya watu wameanza kujiuliza kuhusu mwelekeo wa baadhi ya mijadala unayoingia. Leo tunasikia kuhusu Zitto, kesho Heche, siku nyingine Sheikh Walid, mara Dkt. Sule na wengine. Kukosoa kwa nia njema ni sehemu ya maisha ya jamii, lakini wapo wanaoanza kujiuliza kama jukwaa la Usheikh linatumika zaidi katika mijadala ya migogoro kuliko katika kazi ya msingi ya kuelimisha na kujenga.

Sheikh, tunakuomba utazame upya nguvu na heshima uliyonayo. Una jukwaa kubwa kupitia Mwaipopo TV. Hilo ni neema na dhamana kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Tumia jukwaa hilo kuwaelimisha Waislamu na wasiokuwa Waislamu kuhusu Uislamu, maadili, historia ya dini, amani, uvumilivu na mambo yanayowaunganisha watu.

Watu wengi wangependa kuona Mwaipopo TV ikiwa sehemu ambayo mtu anapata elimu ya dini, anapata majibu ya maswali yake kuhusu Uislamu na anajifunza uzuri wa dini hii, badala ya kuwa sehemu inayohusishwa zaidi na mijadala ya migogoro na watu mbalimbali.

Sheikh, kama unaona moyo wako uko zaidi katika siasa na mijadala ya kisiasa, hilo lina nafasi yake. Lakini tunakuomba ulinde heshima ya nafasi ya Usheikh, kwa sababu jamii inapokusikia haikusikii tu kama mwananchi wa kawaida, bali inakusikia kama mtu mwenye dhamana ya dini.

Na kama kuna watu wanaokushauri au kukusukuma katika mwelekeo fulani, tunakuomba uzingatie zaidi kile kitakachosimama mbele ya Mwenyezi Mungu. Mwisho wa safari ya kila mwanadamu ni kusimama mbele ya Allah akiwa peke yake; si wafuasi, si umaarufu, wala si watu waliokuwa wakimpa ushauri watakaokuwa pamoja naye siku hiyo.

Mwenyezi Mungu amesema:

"Na kila mmoja wao atamjia Siku ya Kiyama akiwa peke yake."
(Qur'an 19:95)

Sheikh Mwaipopo, hii ni nasaha ya ndugu anayekutakia kheri. Katika Uislamu, mbora wetu ni yule anayekumbushana katika haki na subira. Tunakuomba urudi zaidi kwenye nafasi ambayo wengi walikupenda nayo: nafasi ya mwalimu, mtoa elimu na mhamasishaji wa kheri.

Mwenyezi Mungu akupe hekima, akuongoze na akujaalie kutumia kipawa chako kwa ajili ya kuinua dini na kuunganisha jamii.

Wassalaamu Alaikum Warahmatullahi Wabarakaatuh.
 
Muwe mnawakataza hao wahuni
Wanachafua dini yenu mnaonekana wote ni bogus kumbe sio wote
Hii ni sawa na chadema kuwakataza wanachama wake kumchafua Heche,lkn si wapo badhi wanatoka ktk media?
 
Nini Mwaipopo TV?
Kulikuwa na Tanzanite TV ya yule mwanaharakati huru leo iko wapi pamoja na kupewa matangazo na mashirika lukuki ya umma.
 
Ukiweka pembeni "ufanatiki" wako kwenye imani, una ufahamu, akili, werevu na busara.
Kongole.
 
Hivi usheikh aliupata vipi? Huyu ni Pandikizi na mfitini, anayoyafanya ni ngumu kujiita kiongozi wa dini
 
Mkuu, na ukiambiwa hata uislam ameingia ili kula vya wajinga si utazimia? Wewe unaona kuna mwislam hapo? Hapo kuna msaka fursa kwa kula vya wajinga. Kuna siku utakumbuka maneno yangu!
Katika Uislamu zipo 5.
Hana ipi?
 
Assalaamu Alaikum Warahmatullahi Wabarakaatuh, Sheikh Mwaipopo.

Kwanza napenda kukusalimu kwa heshima na upendo wa Kiislamu. Nakuandikia barua hii si kwa chuki wala nia ya kukushusha hadhi, bali kwa sababu katika Uislamu wetu tunafundishwa kukumbushana katika haki na mema.

Sheikh, historia yako ndani ya Uislamu ni historia ambayo wengi wanaifahamu. Miaka mingi iliyopita ulikuwa katika nafasi kubwa ndani ya Ukristo, ukiwa na heshima, cheo na mazingira ambayo huenda yalikuwa na fursa nyingi. Lakini pamoja na yote hayo, ulifanya uamuzi mkubwa wa kuacha yote hayo na kuingia katika Uislamu baada ya kuona na kuamini ukweli wa dini hii tukufu.

Uamuzi huo uliwafanya Waislamu wengi wakuheshimu na kukuona kama mtu mwenye uzoefu wa kipekee wa kuweza kuifikisha dini kwa watu mbalimbali, hasa kupitia elimu, hekima na mazungumzo yenye kujenga.

Baada ya kusilimu ulianza kazi ya kuelimisha jamii kuhusu Uislamu, hasa kuwafahamisha wasiokuwa Waislamu kuhusu uzuri wa dini hii. Ulisimama kama daraja la mawasiliano na watu wengi waliona juhudi hizo kuwa sehemu ya kueneza ujumbe wa Uislamu kwa njia nzuri.

Sheikh, leo tunakukumbusha kwa upendo kuwa nafasi uliyonayo ni kubwa sana. Watu wengi wanakusikiliza, na kila unachosema kinaweza kujenga au kinaweza kuleta maswali kwa jamii.

Kwa siku za karibuni, baadhi ya watu wameanza kujiuliza kuhusu mwelekeo wa baadhi ya mijadala unayoingia. Leo tunasikia kuhusu Zitto, kesho Heche, siku nyingine Sheikh Walid, mara Dkt. Sule na wengine. Kukosoa kwa nia njema ni sehemu ya maisha ya jamii, lakini wapo wanaoanza kujiuliza kama jukwaa la Usheikh linatumika zaidi katika mijadala ya migogoro kuliko katika kazi ya msingi ya kuelimisha na kujenga.

Sheikh, tunakuomba utazame upya nguvu na heshima uliyonayo. Una jukwaa kubwa kupitia Mwaipopo TV. Hilo ni neema na dhamana kubwa kutoka kwa Mwenyezi Mungu. Tumia jukwaa hilo kuwaelimisha Waislamu na wasiokuwa Waislamu kuhusu Uislamu, maadili, historia ya dini, amani, uvumilivu na mambo yanayowaunganisha watu.

Watu wengi wangependa kuona Mwaipopo TV ikiwa sehemu ambayo mtu anapata elimu ya dini, anapata majibu ya maswali yake kuhusu Uislamu na anajifunza uzuri wa dini hii, badala ya kuwa sehemu inayohusishwa zaidi na mijadala ya migogoro na watu mbalimbali.

Sheikh, kama unaona moyo wako uko zaidi katika siasa na mijadala ya kisiasa, hilo lina nafasi yake. Lakini tunakuomba ulinde heshima ya nafasi ya Usheikh, kwa sababu jamii inapokusikia haikusikii tu kama mwananchi wa kawaida, bali inakusikia kama mtu mwenye dhamana ya dini.

Na kama kuna watu wanaokushauri au kukusukuma katika mwelekeo fulani, tunakuomba uzingatie zaidi kile kitakachosimama mbele ya Mwenyezi Mungu. Mwisho wa safari ya kila mwanadamu ni kusimama mbele ya Allah akiwa peke yake; si wafuasi, si umaarufu, wala si watu waliokuwa wakimpa ushauri watakaokuwa pamoja naye siku hiyo.

Mwenyezi Mungu amesema:

"Na kila mmoja wao atamjia Siku ya Kiyama akiwa peke yake."
(Qur'an 19:95)

Sheikh Mwaipopo, hii ni nasaha ya ndugu anayekutakia kheri. Katika Uislamu, mbora wetu ni yule anayekumbushana katika haki na subira. Tunakuomba urudi zaidi kwenye nafasi ambayo wengi walikupenda nayo: nafasi ya mwalimu, mtoa elimu na mhamasishaji wa kheri.

Mwenyezi Mungu akupe hekima, akuongoze na akujaalie kutumia kipawa chako kwa ajili ya kuinua dini na kuunganisha jamii.

Wassalaamu Alaikum Warahmatullahi Wabarakaatuh.
AAMIN
 
Back
Top Bottom