Barrick yaweka masharti kulipa Dola milioni 300

Barrick yaweka masharti kulipa Dola milioni 300

mbwa kala mbwa.. si walikubaliana kuwa wanajenga kinu hapa hapa? hawa jamaa wameshachoka.. bro Magu haya madini mpe Kagame
Ayafanyie nini?Au ana uwezo wa kujenga plant ya uchenjuaji hapa bongo?
 
Hawawezi waondoke, mazungumzo ya nini sasa? Kama mtu anapata FAIDA ya zaidi ya trilioni 3 kwa mwaka ambayo kimsingi hiyo ndio aliyoamua sisi wadanganyika tuijiue, unadhani ngapi wanaiba?

Bajeti yetu kimakadirio ni trilioni 29.5, kampuni moja inapata faida trilioni 3, tuliambiwa SHIMBO kaweka trilioni 3 SA, ukifunua funua na huko kwengine, unaweza kujua kwanini uchumi wetu kwenye MAKARATASI unakua kwa 7% kila mwaka ilhali wananchi wanakosa uwezo hata wa kula mara 2 kwa masaa 24!
 
Siku ya pili alitoa ufafanuzi zaidi ikisema: “Mgawanyo wa asilimia 50 kwa 50 wa faida ni baada ya tozo na kodi nyingine zote kulipwa. Kwa ujumla, Tanzania itapata asilimia 70 na Barrick asilimia 30. Kwingineko wanagawana asilimia 50 kwa 50 zikiwamo kodi, sisi tulikataa hilo.”

Lakini Barrick ikasema: “Mgao wa asilimia 50 za Serikali utahusisha mrabaha, kodi na asilimia 16 ya hisa itakazopewa kukidhi matakwa ya sheria mpya za madini.”

Tuangalie vizuri wanachosema Barrick kwenye kugawana 50/50.

Yaani, hiyo 50% ya Tanzania ni: Gawio letu 16%, Kodi yetu 30%, na mrahaba wetu 4%. Sasa hapo jipya sana na tunaloshangilia sana ni lipi, au labda mimi ndio mshamba na huwa sipambanui mambo haraka?
 
Yaani, Mimi nasikia oooh oooh ndumba za MziziMkavu na mshana jr zinafanya kazi mbona wasitupatie tuwawekee hawa wazungu koko?

Kwa nini wanatusumbua wakati wametuibia?

Sasa hayo mashimo yatakayobakia sisi tutayazibia kwa mchanga wa baharini au tutatengeneza maziwa; Ziwa North Mara, Ziwa Bhughyakulu, Ziwa Geita na ziwa sijui lingine liwe Ziwa Mwadui and the like?

Serikali, ikomae kuwa wametubadilishia tena gia angani na tufunge migodi yote maana hamna namna tena kama wanaanza huu uduanzi.
 
[emoji28][emoji28][emoji28] Maigizo tu mwisho wa siku hayo makontena yenye Dhahabu na madini mengine ya Wizi lazima yasafirishwe. Hiyo dola mil 300 inatoka humo humo, then Tunaendelea kudanganyana na kuendelea kuita press conference za kuwapumbaza wa Tz
Si mlisema kwenye ule mchanga hakuna madini? Au siho nimyi?
 
Wakati kama huu ndo naanza kukumbuka maneno ya Mwanasheria Msomi Tundu Lissu kuhusu Raisi kuzuia makinikia kwa kukurupuka.

Mwanzoni mlisema kwenye hiyo michanga hakuna kitu, sasa hivi baric wanalilia huo mchanga, alafu bado mnakuja na maneno ya Lisu kasema!
 
Navyomjua Magu Muda Si Mrefu atatangaza kuitaifisha migodi yote. Subirini muone!!!! Huyu Mkoromije bado ana ubabe wa kisukuma ambao ni asili yetu. Hatupendi madharau especially pale tunapokuwa na madaraka!!!
Huu ni ubabe wa kipuuzi na kama unao hata wewe jua una ubabe wa kipuuzi!!
 
DSM: Kampuni ya Uchimbaji wa Madini ya Barrick imetenga Dola Milioni 300 kuilipa Serikali ya Tanzania. Lakini yaweka sharti la kutaka Serikali iruhusiwe kusafirisha Makinikia.

Katika majadiliano ya Serikali na wawakilishi wa Barrick, kampuni hiyo walikubali kulipa kiasi hicho ili kujenga uaminifu.

Kwenye taarifa ya kampuni hiyo inasema wataendelea kuzungumza na Serikali ili kuondoa zuio la kusafirisha Makinikia na kwamba mazungumzo hayo yataenda sambamba na kutafuta suluhu ya deni la kodi la kiasi cha dola 190 bilioni (zaidi ya Sh424 trilioni) ambazo Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) imeitoza ACACIA ikiwa ni malimbikizo ya kodi, faini na riba.
SOURCE JamiiForums instagram
 
Hapo sasa ndiyo Movie inaanza,Tulikuwa na NOAH mpaka tukawa na BALIMI 7 kama wakiendelea na hili basi tutaambulia BALIMI moja moja tu!!!!
 
Ukipenda Boga penda na ua lake. Kama wanataka kuchimba madini na yatawapa faida waendelee na kazi na kama wanaona hailipi na kodo inawabana waondoke tu.
patachimbika mkuu sio kirahisirahisi, vita ni vita mura!
 
Back
Top Bottom