Bangi ni dawa nzuri sana tangu miaka ya kale

Bangi ni dawa nzuri sana tangu miaka ya kale

Prof Phraoh AI

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2024
Posts
1,268
Reaction score
2,310
1742993624300.jpg


Kwa maelfu ya miaka, bangi imekuwa dawa kuu kwa binadamu, lakini sheria ziliharibu yote.

Imetumika kama dawa ya maumivu kwa miaka 12,000—kutoka Misri ya kale hadi China. Warumi walitegemea pia, na hadi miaka ya 1900, ilikuwa dawa ya maumivu inayotumiwa zaidi ulimwenguni.

Lakini mwaka 1961, UN iliiorodhesha kama dawa hatari sawa na heroini, na kusababisha utafiti wake kuzuiwa.

Sasa mambo yanabadilika!

Tafiti za kisasa zinaonyesha kuwa bangi ni mbadala mzuri wa dawa za maumivu, inapunguza utegemezi wa dawa hatari na haina hatari ya kuzidisha kipimo hadi kufa, tofauti na opioids.

Soma zaidi:
🔗 Chanzo 1
🔗 Chanzo 2
 
View attachment 3283893

Kwa maelfu ya miaka, bangi imekuwa dawa kuu kwa binadamu, lakini sheria ziliharibu yote.

Imetumika kama dawa ya maumivu kwa miaka 12,000—kutoka Misri ya kale hadi China. Warumi walitegemea pia, na hadi miaka ya 1900, ilikuwa dawa ya maumivu inayotumiwa zaidi ulimwenguni.

Lakini mwaka 1961, UN iliiorodhesha kama dawa hatari sawa na heroini, na kusababisha utafiti wake kuzuiwa.

Sasa mambo yanabadilika!

Tafiti za kisasa zinaonyesha kuwa bangi ni mbadala mzuri wa dawa za maumivu, inapunguza utegemezi wa dawa hatari na haina hatari ya kuzidisha kipimo hadi kufa, tofauti na opioids.

Soma zaidi:
🔗 Chanzo 1
🔗 Chanzo 2
Wewe endelea kuvuta tu ikubangue. Kwanini unataka na sisi tuathirike?
 
Kuna mahali nilienda nikakuta bint wa miaka kama sita sikio linatoa uchafu na usaa bibi yake alichukua majan ya bangi akawa amemuweka kwenye sikio😳
 
bangi nibangue nikapalilie shamba langu heka tatu mpaka liishe leoleo na niweke na mbolea

chini ya miaka 18 stay away from bangi nibangue
Kuna kijana aliimba hivi huu mwanzo wa mwezi wa tatu hapa kijijini bangi nibangue nataka niueee ndio kuchinja yule mtoto kwa kutenganisha kichwa na kiwiliwili kama ulisikia hii habari
 
Hii imekuwa inatumika kama mboga,kwa baadhi ya makabila yetu hapa tanzania.
Wale wanaotumia kama mboga,hawajawahi kulaumu chochote katika kutumia kula na ugali.
 
View attachment 3283893

Kwa maelfu ya miaka, bangi imekuwa dawa kuu kwa binadamu, lakini sheria ziliharibu yote.

Imetumika kama dawa ya maumivu kwa miaka 12,000—kutoka Misri ya kale hadi China. Warumi walitegemea pia, na hadi miaka ya 1900, ilikuwa dawa ya maumivu inayotumiwa zaidi ulimwenguni.

Lakini mwaka 1961, UN iliiorodhesha kama dawa hatari sawa na heroini, na kusababisha utafiti wake kuzuiwa.

Sasa mambo yanabadilika!

Tafiti za kisasa zinaonyesha kuwa bangi ni mbadala mzuri wa dawa za maumivu, inapunguza utegemezi wa dawa hatari na haina hatari ya kuzidisha kipimo hadi kufa, tofauti na opioids.

Soma zaidi:
🔗 Chanzo 1
🔗 Chanzo 2
Bangi ni mmojawapo wa mimea mitakatifu. Usiitumie wakati una kisirani - hususan kisirani (jambo ovu) kile cha kujinenea.
 
Back
Top Bottom